• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

B

bugboy09

Guest
Mình mới thay ở trung tâm bảo hành HTC giá trọn bộ màn hình + cảm ứng là 4.330.000 đồng. mình bị rơi thấp hơn bạn chỉ nứt toàn bộ màn hình nhưng máy vẫn hoạt động tốt.
Bạn thay ở Hồng Quang phải không? Sáng mình cũng cho e nó nằm đấy rồi.Bạn thay xong cảm nhận thấy sao?Ko biết còn được như ban đầu không nữa?

modbibi

Bạn thay ở Hồng Quang phải không? Sáng mình cũng cho e nó nằm đấy rồi.Bạn thay xong cảm nhận thấy sao?Ko biết còn được như ban đầu không nữa?

có như ban đầu thì chắc cảm giác của bạn cũng ko đc như ban đầu đâu :), chia bùn với các bác

realmadrid_cf

Đọc từ trang 1 tới hết thì thấy 1 siêu phẩm quả là lắm bệnh tật, đang tính chuyển từ EVO 3D qua mà ớn quá, bảo sao Samsung với S3 nó cho HTC hít khói dài dài, 1 sản phẩm được cho là bom tấn mà làm ăn quá cẩu thả.

modbibi

Đọc từ trang 1 tới hết thì thấy 1 siêu phẩm quả là lắm bệnh tật, đang tính chuyển từ EVO 3D qua mà ớn quá, bảo sao Samsung với S3 nó cho HTC hít khói dài dài, 1 sản phẩm được cho là bom tấn mà làm ăn quá cẩu thả.

ko đâu bác, chỉ cần bác test kỹ tý xíu lúc mua là ổn cả. có vẻ đợt hàng đầu mới gặp nhìu lỗi đó thôi.

modbibi

các cách test bác ancola có đề cập đến từ trước rồi nếu cần mình copy lại cho bạn tham khảo, chỉ cần test như bác ý là chọn được em OneX đáng với đồng tiền bát gạo :D

realmadrid_cf

các cách test bác ancola có đề cập đến từ trước rồi nếu cần mình copy lại cho bạn tham khảo, chỉ cần test như bác ý là chọn được em OneX đáng với đồng tiền bát gạo :D
Cảm ơn bro nhiệt tình, bro có thể trích dẫn giùm mình,mình có bookmark những cái cơ bản nhưng có thể chưa đủ. Mà bỏ ra đống tiền mà nhận được sản phẩm hên xui giống chơi lô đề xổ số quá, từ chính hãng tới xách tay, lúc mua thì họ vui vẻ nhiệt tình, khi có sự cố thì không khác gì vái lạy, mặc dù mình là thằng bỏ tiền ra mới đểu chứ, điều xuất hiện thường thấy ở CHXHCN Việt Nam, có lẽ dân ta tiêu dùng dễ dài quá nó thành lối mòn.

tudcmo

Member
mình dùng xách tay từ HTC Touch Pro 2 , HD2 , EVO 3D đến One X có vấn đề gì đâu , máy chạy ầm ầm . Vấn đề chính là chọn bản rom phù hợp với máy của mình là OK .
Cảm ơn bro nhiệt tình, bro có thể trích dẫn giùm mình,mình có bookmark những cái cơ bản nhưng có thể chưa đủ. Mà bỏ ra đống tiền mà nhận được sản phẩm hên xui giống chơi lô đề xổ số quá, từ chính hãng tới xách tay, lúc mua thì họ vui vẻ nhiệt tình, khi có sự cố thì không khác gì vái lạy, mặc dù mình là thằng bỏ tiền ra mới đểu chứ, điều xuất hiện thường thấy ở CHXHCN Việt Nam, có lẽ dân ta tiêu dùng dễ dài quá nó thành lối mòn.

modbibi

1. Test Chất lượng lắp ráp ( Build Quality) (Lỗi trên XDA)

* Chưa bật máy vội

* Quan sát kĩ xem có vết sước sát nào không

* Quan sát xem các mép viền màn hình với vỏ máy có đều không

* Đặt một ngón bên trên (Màn hình) và một ngón bên dưới (Vỏ máy) nắn các góc máy xem có chắc chắn không, các cạnh cũng vậy - Trên XDA lỗi này cũng khá nhiều >>> Vỏ máy khi bóp có cảm giác không chắc chắn với màn hình, có thể có tiếng tách nhỏ khi bấm vào góc. Cầm máy đưa lên tai lắc nhẹ xem có chắc chắn không, nhấn thử các nút Volume UP, Down xem độ nảy có tốt không có bị lỏng lẻo không

2. Test Màn hình

* Bật máy

* Quan sát kỹ màn hình khi khởi động (Lúc này nó sẽ là mầu trắng với độ sáng gần như lớn nhất) xem có vết vàng hoặc vùng mầu nào khác hay không. Tuy nhiên với ONE X thì quá trình khởi động rất nhanh >>> Bạn không thể quan sát kỹ lưỡng được >>> Bạn nên tắt máy >>> Lúc này màn hình sẽ trắng rất lâu >>> Bạn có thể thoải mái thời gian để quan sát.

* Sau khi máy khởi động xong các bạn có thể vào Camera. Lấy tay che ống kính >>> Màn hình sẽ đen kịt , nhìn thật kĩ xem có điểm ảnh chết nào không (Điểm có mầu khác thường nằm bất động). Vào một số ứng dụng có nền mầu đen, kéo lên kéo xuống và cũng quan sát như trên xem có điểm ảnh bất động (Điểm ảnh chết) nào không

3. Test Lỗi(Các lỗi đã có trên XDA)

* Vào ứng dụng Camera, thử chụp ảnh, quay phim xem bị các sọc mầu ở mép bên trái màn hình không? Lặp lại test này khi máy đã chạy nóng.

* Vào Youtube xem một đoạn Video HD xem có bị sọc ở dưới màn hình khi quay ngang màn hình không?

* Vào các ứng dụng nó nền mầu tối, nhấn các mép góc màn hình và cạnh trái màn hình (Phần mầu đen) xem có bị hiện vết loang mầu lên phía trong màn hình không?

* Vào ứng dụng Settings/ Screen . Để màn hình ở mức độ sáng nhất sau đó lần lượt để ở các cấp độ khác nhau xem phần màn hình còn lại (Trên và dưới cửa sổ điều chỉnh độ sáng) có bị nhấp nháy không.

* Kéo lên kéo xuống Taskbar xem có bị lỗi không đáp ứng không?

* Vào ứng dụng nào đó có menu với 3 dấu chấm ở góc trên bên phải, nhấn vào nó xem nó sổ xuống có mượt mà không, có bị nhấp nháy mầu không...

4. Test các loại sóng sánh nghe gọi

* Điều này thì đơn giản rồi

5. Test chất lượng loa trong ngoài :

* Để volume hết cỡ khi nghe nhạc xem tiếng có trong,sắc nét và có bị rè không?

Nguồn : bác ancola

còn đây là 1 số video lỗi mình sưu tầm :

[video=youtube;zLqfvVt12FY]http://www.youtube.com/watch?v=zLqfvVt12FY&feature=related[/video]

http://www.youtube.com/watch?v=7tJJJzAe0QU

http://www.youtube.com/watch?v=tkWZ5IsLx38&feature=fvwp

http://www.youtube.com/watch?v=ZlOZkgw_bJI

(acc mình chỉ được include 1 video nên mấy link kia bạn tự click vào xem nha)

Chúc pác kiếm được 1 em OneX vừa ý :)

lycuty

Đúng rồi. Cảm nhận là ko có gì khác biệt. cái màn hình này dễ vỡ quá

lycuty

mình dùng xách tay từ HTC Touch Pro 2 , HD2 , EVO 3D đến One X có vấn đề gì đâu , máy chạy ầm ầm . Vấn đề chính là chọn bản rom phù hợp với máy của mình là OK .

Mình đồng ý với bạn. Mình xài rất nhiều đời máy HTC rồi có thấy hư j đâu. Ko thích thằng SamSung tí nào mặt dùng siêu phẩm S 3 đang làm mưa làm gió.

Mình đồng ý với bạn. Mình xài rất nhiều đời máy HTC rồi có thấy hư j đâu. Ko thích thằng SamSung tí nào mặt dùng siêu phẩm S 3 đang làm mưa làm gió.
HTC dùng khá bền, mình dùng HTC bao đời nay rồi từ hồi O2 Xda II mà chưa con nào hỏng cả (ngoại trừ con O2 Neo chết DOC do "em yêu khoa học" thôi) mặc dù úp rom liên tục...:D

Ip11a1

ai biết cách thay đổi bàn phím của e nó ko?
mình thích bàn phím 4.1 mà chg biết làm thế nào cả?mới dùng máy:(

takaru

ai biết cách thay đổi bàn phím của e nó ko?
mình thích bàn phím 4.1 mà chg biết làm thế nào cả?mới dùng máy:(

Bàn phím 4.1 là như thế nào . Mình chỉ dùng rom với sense 4.1 thôi .

realmadrid_cf

các bác cho em hỏi sao cho cái lò than One X này nó giảm nhiệt tý? Em chia tay người yêu cũ chuyển sang em mới này rồi, nhưng em nó nóng quá, âu yếm nhau trên 3G hay lao động hăng say với việc game xếp hình là chỗ mông cong của em nó em sờ tay vào có cảm giác rát lắm. Hic, em đẹp, trẻ khỏe mà thân nhiệt lúc gần gũi cao thế này làm khó chịu hết sức, mà em nó trẻ nhưng nhanh lên đỉnh quá, mà em thì chưa tới, cho em nó cắm ống thở hoài. Oải thật

elaine263

Thử cài bản Android Revolution HD đi bạn. Mình đang xài bản này, khá ổn định. Pin bền mà máy không có nóng. Thích thích

venusian

Moderator
các bác cho em hỏi sao cho cái lò than One X này nó giảm nhiệt tý? Em chia tay người yêu cũ chuyển sang em mới này rồi, nhưng em nó nóng quá, âu yếm nhau trên 3G hay lao động hăng say với việc game xếp hình là chỗ mông cong của em nó em sờ tay vào có cảm giác rát lắm. Hic, em đẹp, trẻ khỏe mà thân nhiệt lúc gần gũi cao thế này làm khó chịu hết sức, mà em nó trẻ nhưng nhanh lên đỉnh quá, mà em thì chưa tới, cho em nó cắm ống thở hoài. Oải thật

Giải pháp cho vấn đề của bạn đây. Chơi Rom Cook là ok nhât.
Thử bản này đi bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.p...e-sang-tao-nhat-tu-truoc-den-nayup-v210/page8

minhlc1958

Active Member

Thử cái này xem http://www.tinhte.vn/threads/1314262/

quangcanh

Các bác cho em hỏi tí!
Máy của em lúc trước đã root rồi (có supper user rồi), cách đây vài ngày, nó bị lỗi do em vọc nhiều quá, thế là em factory reset nó. Vậy bay giờ có phải root lại không vậy các bác? Em đã root rồi nhưng chưa up room. Các phần mềm root explore, titannium backup đều báo là máy chưa root. Giờ em phải làm sao ah?