• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

quocthanhjs

Máy của mình bỗng nhiên không thể sạc bằng adapter được, phải dùng qua cổng USB của máy tính. Có ai có cao kiến gì không? Chẳng lẽ đi công tác phải ôm máy tính theo à :(

Bạn thử cục sạc khác chưa vậy, theo nguyên nhân bạn nêu ở trên thì bị hư cục sạc rồi

D

DHNam

Guest
Mình thử mấy cục sạc rồi đều không được. Hard reset máy rồi vẫn thế. Dùng cục sạc TQ có đầu ra USB thì cái được cái không. Cục sạc của mình đang dùng sạc cho máy khác vẫn được thế mới khó hiểu chứ.

Sonblack

Super V.I.P
Mình thử mấy cục sạc rồi đều không được. Hard reset máy rồi vẫn thế. Dùng cục sạc TQ có đầu ra USB thì cái được cái không. Cục sạc của mình đang dùng sạc cho máy khác vẫn được thế mới khó hiểu chứ.

Nhiều khả năng lỗ cắm trên máy có vấn đề ở phần sạc pin! Nên mang đi kiểm tra là tốt nhất!

ledai

MÌNH CỦNG BỊ TÌNH TRẠNG NHƯ TRÊN VÀ ĐẾN NAY CỦNG KHONG BIẾT PHẢI LAM SAO.ĐÃ THAY VÀI CỌNG CAP RỒI.CHẢNG AN THUA GÌ. CÓ PRO NÀO BIẾT XIN GIÚP ĐỞ.TRUNG NGOC 0909108508.XIN CÁM ƠN NHIỀU

Bác làm ơn vào setting chon chỗ out tv rồi chỉnh lại hệ theo tv của bác thía là oki.

andiaca_1994

các bác cho em hỏi em đọc cách hướng dẫn up rom rồi làm theo, khi up rom em bật Octan nạp CSC,PDA,... xong hết rồi gắn i8000 vào,bấm detect đợi mãi mà chẳng hiện start downloading ?
em mới up lần đầu nên các bác giúp dùm

AnhPheCT

các bác cho em hỏi em đọc cách hướng dẫn up rom rồi làm theo, khi up rom em bật Octan nạp CSC,PDA,... xong hết rồi gắn i8000 vào,bấm detect đợi mãi mà chẳng hiện start downloading ?
em mới up lần đầu nên các bác giúp dùm
Tiếp theo nên nhấn nút nguồn để tắt máy.......!

meopro100

Anh Sơnblack ơi sao mãi mà vẫn chưa ra bản SB 31 vậy ? Hixhix em đợi hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa thấy tin tức gì :(

KhongAn

Bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi rõ cho i8000 không ạ ?

Em đang dùng Audio Notes Touch tự động ghi âm cuộc gọi cả 2 chiều + cả ghi âm họp hội nghị rất tốt, nhưng nó ghi vào bộ nhớ trong nên bị đầy mất, có phần mềm nào chọn ghi vào thẻ nhớ ngoài không ?

kdv2108

Active Member
Bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi rõ cho i8000 không ạ ?

Em đang dùng Audio Notes Touch tự động ghi âm cuộc gọi cả 2 chiều + cả ghi âm họp hội nghị rất tốt, nhưng nó ghi vào bộ nhớ trong nên bị đầy mất, có phần mềm nào chọn ghi vào thẻ nhớ ngoài không ?

Bạn vào manu-recording-record to...ở đó bạn chọn ghi vào đâu cũng đc mà.Ngoài ra bạn tìm AutoCallRecord dùng cũng tạm,sau khi đàm thoại nó hỏi mình có lưu ko nên đỡ tốn bộ nhớ

vanlekhacdo

add/remove programs

Con omnia 2 chay wm 6,5 không biết vao đâuu để tìm add/remove programs nhỉ? vào setting tìm hoai khỏnga, trong khi 6.1 thi no nam trong phần setting. anh em nao biêt chỉ giúp.

Cảm ơn

AnhPheCT

Con omnia 2 chay wm 6,5 không biết vao đâuu để tìm add/remove programs nhỉ? vào setting tìm hoai khỏnga, trong khi 6.1 thi no nam trong phần setting. anh em nao biêt chỉ giúp.

Cảm ơn

Vào Start/Settings/System/Remove Program là chính hắn đấy!

vanlekhacdo

Add/ Remove programs không thấy trong phần setting

Vào Start/Settings/System/Remove Program là chính hắn đấy!

Hi, A.Phê,
Cái món anh chỉ chính xác la trong WM6.1 nhưng bản 6.5 thi kô như vậy. Trong system có mấy món sau: 1.power and performance 2. Version, 3.Regional setting , 4.mananger programs, 5.Installed items , 6.Encryption , 7.error reporting , 8.customer feedback , 9.cleartype.
Rom build 23103.5.3.3 CE OS 5.2.23103 , Em vào vọc hết mấy cái món ăn chơi trong đó mà không hề thấy bóng dáng phần mềm install nào trong khi no báo rằng gân đầy cái ổ mặc định mới kỳ chứ ! Nhân tiện đây xin nói thêm là khi install em chon my storage, vay ma khong hieu sao nó lai chui vao cái phần ma không có tên chứa 159MB mặc định ( My storage chứa 14.7GB thì nó lai không vào) . Máy 16GB phần storage coi như là 15GB đi, phần không co tên 160MB, vay thi gần 1GB nữa chạy đi dâu nhỉ.
A.Phê và các đại ca trong điễn đàn xem giúp em cai món này với.
Cám ơn nhiều.

Văn

kdv2108

Active Member
Bạn vào memory setting(ngay cạnh system)-chọn Main storage.Ở đó có các PM mà bạn đã cài muốn xóa thằng nào thì nhấn vào Delete
Một số PM bắt buộc nó sẽ cài lên bộ nhớ máy dù bạn có chọn cài ở đâu cũng vậy(như SPB mobile shell)
My storage chả khi nào đủ 16gb đâu bạn ạ,của mình cũng chỉ hơn 15gb thôi,chắc nó chứa 1 số file hệ thống hay gì gì đó(đoán thế-hì)

nhimminh123

Bác nào biết chỉ giùm em với :)
Em muốn gửi 1 contact có 1-2 số đt cho một máy khác mà mãi ko gửi được. Toàn phải cắt dán thôi.
Xin hướng dẫn em với

kdv2108

Active Member
Bạn tìm và cài Resco contact manager 2.05 nhé.Trong đó bạn gửi rất dễ dàng và đây là Pm quản lý danh bạ theo mình là ổn nhất hiện nay:nhẹ,mượt,xem tin nhắn rất tiện và đặc biệt có thể tìm mà ko ảnh hưởng bởi ký tự có dấu

vuongne

thắc mắc hỏi về wm 6.5

Trên win mobile 6.5 ở con omina thằng bạn em
1. cái nút start và nút X tại sao nó đẩy được xuống dưới màn hình nhỉ? còn của e thì nó lạ nằm ở phía trên cùng của màn hình. nút " X " rất bé nên sử dụng rất khó chịu. Bác nào biết cách chuyển nó giúp e với
2. Cho e hỏi Chức năng nút "X" tại sao không phải là tắt hẳn chương trình mà chỉ là ẩn chương trình đi thôi? khi vào task switcher các chương trình đó vẫn chạy và phải chọn thao tác End ( hoặc menu ---> exit) nó mới thoát hoàn toàn bác nào có phần mềm nào hay cách cài đặt nào vào chỉ e với? Tiếng anh e hơi ngu nên mò mãi không ra.

Thanks các pro

huydt032007

Trên win mobile 6.5 ở con omina thằng bạn em
1. cái nút start và nút X tại sao nó đẩy được xuống dưới màn hình nhỉ? còn của e thì nó lạ nằm ở phía trên cùng của màn hình. nút " X " rất bé nên sử dụng rất khó chịu. Bác nào biết cách chuyển nó giúp e với
2. Cho e hỏi Chức năng nút "X" tại sao không phải là tắt hẳn chương trình mà chỉ là ẩn chương trình đi thôi? khi vào task switcher các chương trình đó vẫn chạy và phải chọn thao tác End ( hoặc menu ---> exit) nó mới thoát hoàn toàn bác nào có phần mềm nào hay cách cài đặt nào vào chỉ e với? Tiếng anh e hơi ngu nên mò mãi không ra.

Thanks các pro
cái này do máy của bạn dung WM6.1 hay WM6.5 còn máy kia dùng WM6.5.3