• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

AnhPheCT

Máy mình mất My Storage và không nhận ra Storage card. Bạn nảo có cách khắc phục không xin chỉ dùm. Thanks

Tại Bác Format Storage card khi máy đang chạy ứng dụng trên Storage card, tháo thẻ ra Format FAT32 trên PC, hoặc HR lại, hoặc Up lại ROM, xem máy nhận được ko.

hoangtrungngoc

CABLE I8000

cây i8000 cũa mình khi xem youtube thì xoay ngang màn hình nó vẩn không chuyển hình ảnh theo chiều ngang , các bác có thể chỉ dùm đươc không . Hiện giờ mình vẩn đang dùng room 6.1. không biết up. các bác có biết chổ nào up ngon lành không, chỉ cho mình với,mình ở thành phố HCM.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

cable out tivi của i8000 có phải là cable bốn chấu bình thường mà ngoài tiệm điện tử vẩn bán không vậy các bác. em mua về gắn vào mà hình ảnh méo méo ,tưởng cabl bị hư.ra đổi cọng cable khác vẩn bị như vậy. không hiểu máy có bị gì không. các bác chỉ dùm,xin cam ơn

MÌNH CỦNG BỊ TÌNH TRẠNG NHƯ TRÊN VÀ ĐẾN NAY CỦNG KHONG BIẾT PHẢI LAM SAO.ĐÃ THAY VÀI CỌNG CAP RỒI.CHẢNG AN THUA GÌ. CÓ PRO NÀO BIẾT XIN GIÚP ĐỞ.TRUNG NGOC 0909108508.XIN CÁM ƠN NHIỀU

aljpaba

Tại Bác Format Storage card khi máy đang chạy ứng dụng trên Storage card, tháo thẻ ra Format FAT32 trên PC, hoặc HR lại, hoặc Up lại ROM, xem máy nhận được ko.
Cảm ơn bạn. Mình đã lấy lại được thẻ nhớ nhưng My Storage đã không trở lại. Phải chăng đã chết?

canyhp

SAMSUNG OMNIA 2 vừa bị hỏng mong các bác giúp đỡ

Trả là máy em ko kết nối được với pc lên e nghe theo chỉ dẫn của một bác trên diễn đàn là clean memory .làm song thi máy em đã kết nối được vói pc nhung chỉ con hiện ra moi hình nền da cam va biểu tượng windows thôi.mong các bác giúp e nhé.thanks mọi người nhiều:((

canyhp

vâng e up lại rùi và kết quả đang up thì bị ngắt kết nối.sau khi làm đủ kiểu thì nó ra biểu tượng gián đoạn kết nối giữa đt và pc.hij lo quá.e ở hà nội chỗ nào sửa uy tín các bác bảo e dùm.thanks mọi người

khanhham

bạn kiêm tra lại giây cap xem xao song ban up lại lần nữa biết đâu là được mà

canyhp

Làm mọi cách nó vẫn chỉ báo kô thể kết nối được .mang ra quán các bác thợ cũng kông thể làm kết nối lại được.bác cho em lời khuyên nhé.ạc

Sonblack

Super V.I.P
Làm mọi cách nó vẫn chỉ báo kô thể kết nối được .mang ra quán các bác thợ cũng kông thể làm kết nối lại được.bác cho em lời khuyên nhé.ạc

Nếu đã không up EBOOT thì nên up luôn nó đi!

Sonblack

Super V.I.P
tức là sao.đập luôn hả bác.

Tôi chắc rằng máy bạn còn sống, có điều, bạn không khắc phục được thôi! Tuy nhiên, bạn đang up phần nào thì bị ngắt kết nối?
Nếu đã qua (hoặc không up phần EBOOT) mà bị ngắt kết nối thì không thể chết được!
Còn bạn muốn đập thì cứ tự nhiên! Bó tay!

theanh6

Anh sonblack oi,
cho em hỏi anh dùng tool nào để dump rom i8000 vậy. Em dump từ rom gốc bằng EXEcutor mà kg thấy Modun OEM_lang_xxxx trong folder oem.

Anh có thể share cho em kg?

Thanks.

canyhp

Tôi chắc rằng máy bạn còn sống, có điều, bạn không khắc phục được thôi! Tuy nhiên, bạn đang up phần nào thì bị ngắt kết nối?
Nếu đã qua (hoặc không up phần EBOOT) mà bị ngắt kết nối thì không thể chết được!
Còn bạn muốn đập thì cứ tự nhiên! Bó tay!
e cũng giận bác câu nói trên nên ko muốn trả lời trên diễn đàn nữa.e ra hãng bảo hành sửa được rùi.chỉ cài lại phần mềm thôi.cám ơn bác.sao máy tính của e dạo này sao ấy.mãi hôm qua mới nhận được tin của bác

KhongAn

Khi kết nối với PC qua ActiveSync khi xong rồi làm thế nào để rút cáp ra vậy ?

nhimminh123

Không biết hỏi ai vậy ta .................................................?
Thôi cứ trả lời vậy :(.........................Rút thẳng.

kdv2108

Active Member
Phải nói em I8000 chiến thật,mình uprom đợi lâu quá bực mình rút cáp;tháo pin.Up lại,lại bị.Kiếm Rom gốc đuôi .nbo up lại chạy bình thường.Máy mình lại bị mất ổ cứng rồi nên ko up được ROM có đuôi mst nữa hay sao đấy.Lại phải đi bảo hành không nay mai có SB 31 mà ko có ổ cứng thì bó tay

Sonblack

Super V.I.P
Anh sonblack oi,
cho em hỏi anh dùng tool nào để dump rom i8000 vậy. Em dump từ rom gốc bằng EXEcutor mà kg thấy Modun OEM_lang_xxxx trong folder oem.

Anh có thể share cho em kg?

Thanks.

Tool để dump rom I8000 như vậy là đúng. Nhưng để dump và có được thư mục OEM_Lang_0xxx thì bạn phải dump bằng cách cũng dùng EXEcutor để dump ra file bin từ máy trước, sau đó mới chính thức dump file bin này ra.

Còn bạn dump rom gốc từ nb0 hay MST chuyển sang nb0 sẽ không có thư mục trên vì ngôn ngữ được flash riêng.

kbuor_thong

Có thể dùng tay, răng hoặc nhờ người khác giật ra :)). Chỉ khi kết nối qua Mass Storage thì mới phải Safe to Remove Hardware mà thui :D.

D

DHNam

Guest
Máy của mình bỗng nhiên không thể sạc bằng adapter được, phải dùng qua cổng USB của máy tính. Có ai có cao kiến gì không? Chẳng lẽ đi công tác phải ôm máy tính theo à :(