• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

MINHDUONGPHU

Bác ơi vào đấy thì em cũng bít rùi nhưng nhiều khi ko để ý cứ dùng tẹt ga thế là nó hết pin lúc nào chả bít. Có cách nào đem nó ra destop đc ko nhỉ

nhimminh123

- Các bác cho em hỏi cách tắt thông báo tin nhắn đã gửi với.
Em dùng SB 30, sau khi gửi tin nhắn có thông báo của hệ thống ( System Adminnitrastor : The message you sent xxxxx has been delivered )
Tìm cách sửa mãi ko dc.
- Còn một bệnh nữa là cứ thỉnh thoảng máy lại bật màn hình lên -> tốn pin. ko biết là tại sao. Em nghĩ chắc là phần cứng. có bác nào bị bệnh giống em ko ?
Thank các bác nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
- Các bác cho em hỏi cách tắt thông báo tin nhắn đã gửi với.
Em dùng SB 30, sau khi gửi tin nhắn có thông báo của hệ thống ( System Adminnitrastor : The message you sent xxxxx has been delivered )
Tìm cách sửa mãi ko dc.
Thank các bác nhiều!!!

Vào Message, chọn Menu - Options - Sending, trong hộp thoại này, ở dòng cuối cùng có mục "Request delivery notification" có 1 nút tròn màu xanh bên phải (tức đang ở chế độ ON), tắt nó bằng cách bấm nó, nút tròn xanh sẽ thành màu xám tức là OFF.
Thế là xong kia mà! :))

kbuor_thong

- Còn một bệnh nữa là cứ thỉnh thoảng máy lại bật màn hình lên -> tốn pin. ko biết là tại sao. Em nghĩ chắc là phần cứng. có bác nào bị bệnh giống em ko ?
Thank các bác nhiều!!!
Đó là chức năng Update thông tin của nhà mạng, bạn vào Super Sim tắt Live info đi là được.

nhimminh123

Các các chỉ giúp đường dẫn đến thư mục
- Nhạc chuông
- Nhạc tin nhắn
- Nhạc Clock ( cài đặt trong phần báo thức ) Cái này ko phải trong phần báo thức mặc định của máy.
Nhạc trong phần báo thức dài quá, em muốn lấy mấy file nhạc trong phần tin nhắn chuyển sang.
Cảm ơn bác nhiều !!!

sumakho

Vào Message, chọn Menu - Options - Sending, trong hộp thoại này, ở dòng cuối cùng có mục "Request delivery notification" có 1 nút tròn màu xanh bên phải (tức đang ở chế độ ON), tắt nó bằng cách bấm nó, nút tròn xanh sẽ thành màu xám tức là OFF.
Thế là xong kia mà! :))

Em vào chỉ có dấu tích chứ ko có nút tròn nào cả. Em đã bỏ tích rồi bấm OK. Sau đó vẫn thấy bị như cũ. Vào lại xem thì chỗ đó lại bị tích rồi, chả hiểu thế nào.

nhimminh123

Em vào chỉ có dấu tích chứ ko có nút tròn nào cả. Em đã bỏ tích rồi bấm OK. Sau đó vẫn thấy bị như cũ. Vào lại xem thì chỗ đó lại bị tích rồi, chả hiểu thế nào.

Bạn vào hẳn tin nhắn ( nhiện ra nội dung tin nhắn và để mình trả lời đó) rồi Menu - Options - Sending, trong hộp thoại này, ở dòng cuối cùng có mục "Request delivery notification" có 1 nút tròn màu xanh bên phải (tức đang ở chế độ ON), tắt nó bằng cách bấm nó, nút tròn xanh sẽ thành màu xám tức là OFF.
OK bạn ah .

hoangtrungngoc

cây i8000 cũa mình khi xem youtube thì xoay ngang màn hình nó vẩn không chuyển hình ảnh theo chiều ngang , các bác có thể chỉ dùm đươc không . Hiện giờ mình vẩn đang dùng room 6.1. không biết up. các bác có biết chổ nào up ngon lành không, chỉ cho mình với,mình ở thành phố HCM.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

cable out tivi của i8000 có phải là cable bốn chấu bình thường mà ngoài tiệm điện tử vẩn bán không vậy các bác. em mua về gắn vào mà hình ảnh méo méo ,tưởng cabl bị hư.ra đổi cọng cable khác vẩn bị như vậy. không hiểu máy có bị gì không. các bác chỉ dùm,xin cam ơn

Chỉnh sửa cuối:

huydt032007

em mới up bản ROM gốc JH2 (WM6.5.3) nhưng khi cài chương trình bàn phím VNKeyb2.2.0 thì lại không tìm thấy phần setting cho nó. Bình thường thì vẫn chỉnh trong setting/personsal/input nhưng bây giờ vào personal thì không có phần input. Ai biết làm cách nào thì chỉ em với.

Sonblack

Super V.I.P
em mới up bản ROM gốc JH2 (WM6.5.3) nhưng khi cài chương trình bàn phím VNKeyb2.2.0 thì lại không tìm thấy phần setting cho nó. Bình thường thì vẫn chỉnh trong setting/personsal/input nhưng bây giờ vào personal thì không có phần input. Ai biết làm cách nào thì chỉ em với.

Restart lại 1 phát rồi vào kiểm tra lại xem sao :D

meopro100

Mình có điều này thắc mắc mong được mọi người giúp đỡ. Khi các bạn ấn *#9911* sẽ hiện lên bảng các thông số về pin. Trong đó có 1 phần là " Soc Reset". Mình muốn hỏi đây là cái j mà sao mỗi lần ấn vào nó là máy mình lại bị tụt mất hơn 20% pin ? Ai biết giúp mình vs nha mình cảm ơn nhìu :(

nhimminh123

Xin hướng dẫn cách gửi contact từ I8000 tới máy khác.
- Mình muốn gửi 1 contact bao gồm tên và số điện thoại ( dạng Vcad ) từ máy I8000 tới một máy khác. Tuy nhiên khi gửi đi máy kết nối GPRS và gửi . Máy kia ( không phải hệ điều hành WM ) nhận được dạng một đường link chứ ko hiện tên và SDT.
Cho hỏi có cách nào gửi được dạng Vcad như các máy bình thường khác không ?
Mong các bác chỉ giúp.

quyetthangqy

Cần giúp đỡ xem TV kết nối 3G trên OMNIA II
Mình đang dùng em OMNIA II, dùng win mo 6.5. Mình mơi đăng ký dịch vụ 3g xem tv trên dịch vụ của Viettel nhưng khi mình vào xem kênh nào đó đều không xem được. Mong các bạn giúp đỡ gấp. Thanks các bạn trước nha

for1danny

Bạn có thể cài phần mềm khóa phím trượt S2U2 vừa tắt được chế độ tự động gửi tin nhắn, vừa khóa màn hình, trả lời cuộc gọi phong cách trượt (Slide)v.v...; Link phiên bản mới nhất V2.41 đây: http://handheld.softpedia.com/progDownload/S2U2-Download-52386.html:-?

mình đã down bản S2U2 này về. nhưng sau khi cài vào thì.... bị khóa đến 2 lần. tức là... khi sử dụng thì vẫn phải mở khóa mặc định của SS rồi sau đó mở tiếp khóa của S2U2. Như thế thì phền quá...vậy mình có cách nào tắt khóa mặc định của máy ko ? Bấm nút Power bên hông máy thì nó tắt màn hình và cũng khóa luôn

nhimminh123

mình đã down bản S2U2 này về. nhưng sau khi cài vào thì.... bị khóa đến 2 lần. tức là... khi sử dụng thì vẫn phải mở khóa mặc định của SS rồi sau đó mở tiếp khóa của S2U2. Như thế thì phền quá...vậy mình có cách nào tắt khóa mặc định của máy ko ? Bấm nút Power bên hông máy thì nó tắt màn hình và cũng khóa luôn

S2U2 giải quyết toàn bộ vấn đề của bạn. Mình cũng chưa bỏ được chế độ lock mặc định. Tuy nhiên nếu ko khóa máy bằng lock trên màn hình thì ko vấn đề gì. để auto lock hoặc nhấn nút bên hông máy là OK.
Không biết bạn dùng bản ROM nào. mình dùng bản SB 30 ok lắm.

kdv2108

Active Member

Bạn vào Samsung setting-Display and Light-Lock screen bỏ chọn Lock when device is woken up thì sẽ ko bị khóa 2 lần nữa

lamborghinixz1

update camera cho i8k
mình úp rom của bác khoa_ha bên pdaviet, sau khi up rom xong mình bấm *#2470# thì máy đòi pass . bro nào biết chỉ giáo với .

aljpaba

Máy mình mất My Storage và không nhận ra Storage card. Bạn nảo có cách khắc phục không xin chỉ dùm. Thanks