• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

tieuphi

Do thẻ nhớ class thấp quá chịu không nổi. Thấy anh em bảo muốn quay mượt ok thẻ tối thiểu class 6 hehe

có thể là tốc độ thẻ thấp quá thì đúng hơn :D

mình thấy kingston class 4 chậm hơn rất nhiều so với sandisk hay transcend class 2 :), từ benmark soft cho đến copy thử.

khuyên dùng: sandisk hoặc transcend :)

longlb01

WP 7 với VIETMAP R12

Anh em cho hỏi hai cái này có dùng với nhau được không ? Xin cảm ơn !

sweetmoon

Vậy thì bản phải hỏi Vietmap. Nhưng mình chắc chắn là không vì R12 là phiên bản rất cũ dùng cho winmo. Nền tảng winmo và wp7 khác nhau không dùng chung được

Hai_ninhthuan

mình mới cài adobe reader mà không biết chép sách vào mục nào. Tìm trong applications -data mà không biết nó ở mục nào , có bác nào biết không?

voiconbt

Mình vừa lên trang miui.com của trung quốc,thấy có link này http://translate.google.com/transla...F-8&layout=2&eotf=1&sl=zh-CN&tl=en&u=miui.com ,ko dịch rõ nghĩa lắm nhưng mà hình như họ nói màn hình cảm ứng của hd2 hư nếu bấm phím power quá nhiều lần. Thật sự thì con hd2 của mình cũng vừa hư màn hình cảm ứng,phải ra Hồng Quang bảo hành,nhưng đang lo là nó sẽ bi hư lại :-?. Ai có kinh nghiệm nào không chia sẻ với

các bạn tìm đển page 3 sẽ thấy có mục HD2 Special Warning! !

Nguyenson318

Thỉnh cầu các bác: Khi cắm cable HD2 với PC thì không thể nào vào Marketplace, Music+Videos trên HD2 được, vì lúc này nó hiện trên màn hình dòng chữ "Sync complete". Vậy mình vừa muốn cắm cable vừa vào Marketplace... thì có cách nào khắc phục được không nhỉ???

forus1983

Các PRO xử lý vụ wp7 ăn pin như ăn vã

Tình hình là mới mình mới cài WP7 tối qua, trước khi đi ngủ còn đầy pin mà sáng dậy chỉ còn 1/3 :( 3G, wifi thì không dùng gì cả. Anh em bắt bệnh giúp với. Thanks!

sweetmoon

vì vẫn còn chương trình standby thì phải. Kinh nghiệm trước khi đi ngủ thì tui reset máy.

forus1983

sặc...mỗi tối thế thì chết, mà còn cả ngày làm việc nữa chứ..sao làm thế dc :(

Nguyenson318

Thỉnh cầu các bác: Khi cắm cable HD2 với PC thì không thể nào vào Marketplace, Music+Videos trên HD2 được, vì lúc này nó hiện trên màn hình dòng chữ "Sync complete". Vậy mình vừa muốn cắm cable vừa vào Marketplace... thì có cách nào khắc phục được không nhỉ???

Trời... đã tìm ra cách rùi, đơn giản quá thế mà không biết: Chỉ cần Exit Zune trên PC đi là xong!

Mr_bi0511

win 7 sau khi cài nhiều ứng dụng nó tốn pin hay sao ấy . Nói chung xóa hết vẫn tốn :D

quangloiat

Chào các bạn. Hồi chiều mình vào market tải các ứng dụng về cài đều ok. Và bây giờ thì tải về nhưng ko thấy cài đặt ở đây hết. Nhưng các ứng dụng trong HTC apps thì tải về và cài được. Ko hiểu tại sao?

bakery89

máy bác sao ấy chứ,máy e cài wp7 từ bữa nó ra mắt tới h,xài thấy ngon lành cành đào,pin ok hơn android nhiều,xài ít phải cỡ 2 ngày,mà cài ứng dụng và game cũng vô tư,nhưng k có đa điểm nên xài hơi khó chịu,đang mong bản rom mới để fix lỗi cho e nó

DucLong

Super V.I.P
Khi cài xong các bạn nên hardreset máy lại, khi sử dụng chức năng nào xong nên thoát ra bằng cách bấm nút back (mũi tên). Tôi dùng wp7 thấy ngang ngửa 6.5 và tốt hơn hẳn android. Có một điều đáng lưu ý là một số bạn sẽ bị máy ăn pin sau khi cắm đầu xạc loại trên xe hơi không chuẩn, sau đó máy sẽ ăn pin rất nhanh. fix lỗi này bằng cách lấy cab xạc chuẩn cắm vào rút ra vài lần sẽ hết bệnh.