• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

viettiep72

Em cũng gặp vấn đề với pin, đã thử nhiều cách, cài đi cài lại mấy lần, thay cả radio, nhưng vẫn nhanh hết pin lắm. Cuối cùng lại quay lại với Android và tiếp tục chờ đợi.

Mr_PDA

Pin mình cũng chỉ xài được có 1 ngày :( ví dụ đêm nay 3h sáng sạc xong thì đến tối 11h là phải sạc rồi ( cũng có vài ván guitar hero, vài ván NFS, vài ván de blob, vài ván Flight Control, vào wifi tầm đâu có 20 phút update thời tiết với vào web, nghe gọi được đâu 5 cuộc, nt đâu đc 5 tn, nghe nhạc cũng đc có 3-4 bài :(( ) :D

VUNHATVAN

Tổng hợp của các bài đã viết trong chủ đề này:
WP7 rất ăn pin và có hiện tượng báo pin ảo (sai)
Ai bảo WP7 bây giờ tiết kiệm pin hơn Android là chẳng qua bản Android mà người đó đã chạy có vấn đề.

chamcham737877

Tối qua, mình vừa up lại Radio 2.14 (theo XDA) và tắt location/ chỉ dùng 2G, thấy tình hình pin có cải thiện hơn khá khá. Để qua đêm 8 tiếng, thấy mất khoảng 10-15%. Tuy chưa bằng WM 6.5 nhưng như thế cũng sống đựơc qua ngày rồi.
tớ chạy google map ầm ầm đê, ngon lắm đã đưa lên sticky rồi đó.
Mod có chắc là Google Map không ạ, hay là chạy trên web browser ? vì Google nó không phát triển maps cho WP7 thì phải. Nếu Mod có file xap thì cho mình xin chứ tìm trên stciky đấy ko có, mình đã thử TA Map ở đây nhưng chậm quá

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Bác thử xem cái nay xem http://www.pdaviet.net/showthread.ph...thành-USB
.......................
Thanks bạn, nhưng nếu mình copy nhạc và video theo kiểu vào usb mà không qua zune thì liệu điện thoại có nhận được và play không? Nếu được thì nó khác qua zune ở điểm nào?:-?

Vẫn xem và nghe bình thường bồ ạ, nhưng ko xem được các file Video .mkv. Không khác gì so với copy qua Zune !!!!

nick12345678

em có ý kiến thế này, có thể là do bản Jailbreak của bác Tom_codon ko chuẩn ko ta. Khi em cài xong WP7, do bận nên ko JB hay unlock gì cả, để vậy xài lun, pin rất tốt, dc 2 ngày rưỡi. Em để ý sau khi JB, unlock theo hướng dẫn của bác Tom_codon, cài các game nặng nặng và 1 số soft thì ăn pin kinh khủng, nửa ngày là hết veo

Rexmarshall

Không rõ lắm, nhưng lần trước máy mình cũng bị tình trạng lâu lâu mất cảm ứng, để vài phút thì có lại, rút thẻ nhớ ra cũng hết, dc 2-3 tháng thì nó đứng luôn, phải đi thay cái khác @@

chamcham737877

Thỉnh cầu các bác: Khi cắm cable HD2 với PC thì không thể nào vào Marketplace, Music+Videos trên HD2 được, vì lúc này nó hiện trên màn hình dòng chữ "Sync complete". Vậy mình vừa muốn cắm cable vừa vào Marketplace... thì có cách nào khắc phục được không nhỉ???
ngay ở đây nó có báo bạn phải disconnect điện thoại ra khỏi PC mà, tắt Zune đi hoặc rút cáp ra

hlp

mình thì thấy lúc đầu có jailbreak nhưng chỉ voc vach chưa cài pm j vào thì pin rất tốt, cảm giác còn tốt hơn cả adroid nand và wm6.5 nhưng sau khi cài thêm kha khá phần mềm vào thì pin ăn như uống nc thật...có khi là tại cài nhiều pm quá chăng?

huydong0164

các bác chú ý nha, WP7 nếu Setting --> Location = on tức là đang bật GPS đấy, ngốn pin dữ lắm. Tạm thời các bác off nó đi, đã có google maps đâu mà bật lên :)

Sao kỳ lạ, cùng loại máy, cùng ROM (vì chưa có ROM khác) mà mọi người lại bị khác nhau về pin nhỉ? Mình sử dụng defaut WP7 sau đó Unlock, Jaibreak, cài phần mềm nhiều, GPS ON... chỉ bỏ Data connect thôi (vì sợ tốn tiền 3G:D), Radio 2.15, cài song song Android HD... mà pin bình thường (có cảm giác còn tiết kiệm hơn WM6.5). Mình sử dụng bình thường (nghe, gọi, thỉnh thoảng nghe nhạc, lướt web...) cũng được gần 2 ngày. Liệu có phải do thẻ nhớ không nhỉ? Mình sử dụng thẻ nhớ Sandissk 8GB, Class2. WP7 chạy rất nhanh, Android bình thường (chưa ưng vì có vẻ hơi chậm với bản HD) nhưng cơ bản là ưng ý. Các bạn thử sử dụng SD khác test xem sao?

Baltalon

Chưa thấy ai bảo bấm phím cứng của HD2 lâu ngày bị hư cả, bác yên tâm. Nói gì đến chuyện bấm phím mà hư màn hình, sao mà có được :)

huydong0164

HTC hoặc PDA chạy loại OS nào mà không phải bấm Power để tắt trước khi bỏ vào túi nhỉ? chẳng qua nút Power của HD2 nó để ngay trên dãy phím cứng thôi mà. Bấm, bấm, bấm... Power là chuyện tất nhiên thôi. Tất nhiên bấm nhiều sẽ phải hư, không hư cái màn hình cảm ứng thì nó hư cái khác thôi mà. Thôi kệ nó chúng mình cứ bấm đi, hư mua cái khác cho mới :D :))

forus1983

Thôi quay lại Android, chờ bản ROM tháng 2 của wp7 hy vọng là ngon lành hơn chứ chg làm gì nửa ngày đã hết cục pin có mà chết:(

hacphong

Các Bác cho e hoi may e cung mau het pin + mic noi chuyen nguoi khac nghe rat nho + hay bi mat song.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu. Cảm ơn.

maluong

Máy em hôm trước cài và unlock xong thì ngốn pin lắm. Thế là hôm qua em thử hardreset lại và khong unlock gì cả thì thấy rằng ..................pin vẫn mau hết như thế

stadiumtuong

Khi k dùng máy nữa thì bác bấm nút back cho đến khi nào ra màn hình home là thoát hết ứng dụng chạy ngầm -> k tốn pin nữa