• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

anhthai

máy bác sao ấy chứ,máy e cài wp7 từ bữa nó ra mắt tới h,xài thấy ngon lành cành đào,pin ok hơn android nhiều,xài ít phải cỡ 2 ngày,mà cài ứng dụng và game cũng vô tư,nhưng k có đa điểm nên xài hơi khó chịu,đang mong bản rom mới để fix lỗi cho e nó

Không có đa điểm là sao bác? :-?

chamcham737877

Khi cài xong các bạn nên hardreset máy lại, khi sử dụng chức năng nào xong nên thoát ra bằng cách bấm nút back (mũi tên). Tôi dùng wp7 thấy ngang ngửa 6.5 và tốt hơn hẳn android. Có một điều đáng lưu ý là một số bạn sẽ bị máy ăn pin sau khi cắm đầu xạc loại trên xe hơi không chuẩn, sau đó máy sẽ ăn pin rất nhanh. fix lỗi này bằng cách lấy cab xạc chuẩn cắm vào rút ra vài lần sẽ hết bệnh.
bạn cho biết cụ thể là mấy ngày ko ? bên XDA ở đây hàng chục ngừơi đang khóc vì pin mau hết. Một số thông tin nói là down Radio xuống 2.14 thì ít hao pin hơn

Chỉnh sửa cuối:

duylenguyen

có ai tạo nhạc chuông cài vào bị rè không vậy?, sao mình cài bài nào vào nó cũng bị rè hết, help me, thankss

maluong

pin của em chỉ từ sáng tới chiều là hết. không còn được đến tối nữa cơ. Mà các bác cho ẻm hỏi sao em không thể syn nhạc , video và các file khác vào máy được cho dù đã làm theo các cách hướng dẫn

duylenguyen

bạn cho biết cụ thể là mấy ngày ko ? bên XDA ở đây hàng chục ngừơi đang khóc vì pin mau hết. Ai xài pin chuẩn mà đc 2 ngày như Winmo thì đúng là tề thiên
mình xài hơn hai ngày nè, lâu lâu lấy ra vọc, chơi game, lướt net, rồi nghe gọi nhắn tin, được hơn 2 ngày, cũng giống win 6.5
bạn thử tắt máy rồi khởi động lại xem có giải quyết được không.
vấn đề của mình chỉ còn hiện tượng nhạc chuông cài vào sao bị rè quá, hic

papawin

Em cũng bị tình trạng mau hết pin, cho dù hạ radio xuống 2.14 không cài ứng dụng gì hết mà vẫn không cải thiện được nữa, hy vọng bản rom sau sẽ khắc phục được.

Anbis

Quái thật, em vẫn dùng máy bình thường, mà được đến 2 ngày T__T dùng Android NAND được có 1 ngày :(

nhqdat

các bác cho biết bản radio của mình đi.
Em dùng 2.15, 2.14, 2.10, 2.11 mà pin vẫn một ngày. nếu sử dụng bình thường thì từ 12h đêm đến khoảng 2h chiều ngày hôm sau là hết.

Trong khi android thì bình thường hai ngày, vọc phá 1 ngày, không làm gì hết thì cũng gần 3 ngày.

rubby1

tính ra các bác hn sướng nhe^~Y, hjc sg nóng bõ xừ, xài cái dt chĩ sợ die chip

ngoclong2710

ui lạnh lắm trẻ con ra đường rét đau cả đầu hình như mình lạc đề "wp7 ăn pin như ăn vã" ha ha

thinhletien

đúng là cực kì ăn pin, nói chuyện liên tục 40p, vọc vạch wifi này nọ khoảng hơn 1h, là đỏ pin, chuẩn bị tắt máy :D mà chịu thui, h đi đâu mang theo cục charge. Đang chờ cục pin Dung Lượng Cao về, mà k bít nó nhận k T_T

thinhletien

Vịt vờ haha, trước giờ mình xài toàn bấm phím cứng, cả 6.5 cả android cả win7, đến h vẫn trâu bò. Nút power thì liên wan gì tới màn hình đâu :O

chamcham737877

các bác chú ý nha, WP7 nếu Setting --> Location = on tức là đang bật GPS đấy, ngốn pin dữ lắm. Tạm thời các bác off nó đi, đã có google maps đâu mà bật lên :)

nhqdat

em tắt hết rồi đấy chứ. không wifi, không gps, không 3g, không data connection
cái gì cũng không hết. vẫn không qua khỏi một ngày sử dụng bình thường.

DucLong

Super V.I.P
các bác chú ý nha, WP7 nếu Setting --> Location = on tức là đang bật GPS đấy, ngốn pin dữ lắm. Tạm thời các bác off nó đi, đã có google maps đâu mà bật lên :)

tớ chạy google map ầm ầm đê, ngon lắm đã đưa lên sticky rồi đó.