• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

duylenguyen

Bạn xài thẻ nhớ gì
thẻ 16gb mua theo máy, máy mình là t-mobile hình như là sandist thì phải

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

giờ không kết nối được với máy tính luôn, help me!!!

Chỉnh sửa cuối:

duylenguyen

trời ơi nó cứ để yên chút là nó lại tự động load lại (như là tự reset vậy) vào win
mở wifi chút là nó tự hiện màng hình màu xanh lá cây rồi tự reset lại máy luôn
giờ không kết nối được với PC luôn
ai cứu mình với, để mình up lại rom ship cho lành hic :((

sbc

các bác cho em hỏi sao máy tính của em không cài được Zune vậy bác nào biết chỉ giúp em chút thanks .

edmundo2203

WP7 có task manager ko các bác, nó nằm ở đâu thế , nếu ko có thì bác nào cho e cái link down đc ko

WP7 chưa có task manager đâu Bạn,mới đơn nhiệm thôi mà,cứ ấn back là đc,các chương trình nó sẽ tự đóng lại.

tienmanh146

các bro có biết ở Hà Nội có địa chỉ nào bán thẻ class 4 hoặc 6 ko ạ , em muốn mua 1 cái , cái window phone 7 lên cái thẻ class 2 cũng ok nhưng chưa dám chơi game , sợ nó tạch thẻ lắm :D

duylenguyen

Lỗi khi up HTC HD2 T-Mobile lên Win7?

1 khi khóa màng hình khoản 15phút là tự động reset lại
2 không kết nối được với máy tính
3 trường hợp vào màng hình home --> vào các thư mục (setting ...) thì nó chạy dòng loading.... rồi ra lại màng hình home không vào được các chi tiết
4 mở wifi được chút là nó nhảy lên màng hình xanh lá cây rồi reset lại
mọi người ai biết khắc phục xin hướng dẫn mình với, hay cách up lại về rom ship cũng được, chứ cứ reset hoài là em nó lên đường luôn :((.
xin giúp mình với, thanks allllll!!!!!

clarkht

thì vào bootloader mà up rom winmo như bình thường thôi :D ( tắt máy.ấn và giữ chặt 2 nút giảm tiếng và nút đỏ đề vào bootloader nhé

atungbk

Vài cảm nhận của em:
- Hoạt động mượt mà, chưa thấy hiện tượng treo
- Em hay ngịch Camera, không hiểu sao chức năng focus khi chụp không hoạt động, và không thể lưu được các setting, khó chịu vô cùng. Chất lượng ảnh thì rất tệ.
- Quay video lại rất tốt, hỗ trợ cả 720p, autofocus.
- Không có Explorer, bất tiện.
- Không hỗ trợ chỉnh DNS, chia tay Facebook
- Chức năng phím cứng không hợp lý
- Menubar không thường trực, hơi khó theo dõi dung lượng pin.

hai

Bác ra phú thái mà mua transcen class 6 4GB copy được 10MB/s có 250k.

trời ơi nó cứ để yên chút là nó lại tự động load lại (như là tự reset vậy) vào win
mở wifi chút là nó tự hiện màng hình màu xanh lá cây rồi tự reset lại máy luôn
giờ không kết nối được với PC luôn
ai cứu mình với, để mình up lại rom ship cho lành hic :((

Nó dùng SD để raid vì vậy thẻ nhớ rất quan trọng. Em nghĩ do thẻ của bác lởm

gunnroseclose

Bác ra phú thái mà mua transcen class 6 4GB copy được 10MB/s có 250k.

Nó dùng SD để raid vì vậy thẻ nhớ rất quan trọng. Em nghĩ do thẻ của bác lởm

tớ dùng thẻ 8gb class 2 mượt cực kì, không lag bao giờ. Chơi nfs undercover cứ như trên iphone ý, không bị lag gì, cực kì mượt.

Thấy vụ camera có vẻ không ổn.
Chụp ảnh thì do không focus được nên rất nhòe. Trong khi quay phim lại cực nét, thậm chí còn có thể tự focus được khi mình chuyển vì trí quay. Thấy vụ camera này ngược hẳn lại bên android

dale89

có bác nào vào need forspeed chơi bị tiếg vấp k, mình chơi mượt nhưng âm thanh thì vấp lắm.

djhaha

có bác nào vào need forspeed chơi bị tiếg vấp k, mình chơi mượt nhưng âm thanh thì vấp lắm.

yeah! mình cũng bị vậy, chắc là do cái thẻ lởm(class 2 :(( ), chơi monopoly cũng hơi giật giật chắc phải kiếm cái thẻ khác.

trantuan1207

Win 7 có vấn đề j với pin DLC không hả các bác?Android có vẻ kỵ món DLC này, pin zin thì bình thường mà cứ nhồi DLC vào là y như rằng mắc lỗi, mấy bản bị rồi mà xài pin zin thì k đủ ngày làm vc của e ạ. Ghét Android rồi, chắc chuyển qua Win7 thôi

pvtq9

mình không thể sysn với zune được. khi kết nối với zune nó báo lỗi sau: can't connect to your phone. có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với

nguyenvietcttt

cho em hỏi là úp lên wp7 rồi úp lại rom ship như thế nào ạ !!!!!!!!!!
wp7 không cài từ thẻ như android hả các bác . mình có thể chuyển đổi qua lại wm6.5 , android , wp7 dể dàng !!!!!!

dale89

yeah! mình cũng bị vậy, chắc là do cái thẻ lởm(class 2 :(( ), chơi monopoly cũng hơi giật giật chắc phải kiếm cái thẻ khác.

thẻ mình class4 8Gb theo máy :( cái gì cũng mượt game chơi k bị gì chỉ có cái tiếng

DucLong

Super V.I.P
Win 7 có vấn đề j với pin DLC không hả các bác?Android có vẻ kỵ món DLC này, pin zin thì bình thường mà cứ nhồi DLC vào là y như rằng mắc lỗi, mấy bản bị rồi mà xài pin zin thì k đủ ngày làm vc của e ạ. Ghét Android rồi, chắc chuyển qua Win7 thôi
Pin zin theo máy tôi dùng suốt từ sáng đến 5h50 vẫn còn báo hơn 1/2 có thể tiết kiệm pin hơn 6.5 đó.
mình không thể sysn với zune được. khi kết nối với zune nó báo lỗi sau: can't connect to your phone. có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với
Zune chỉ tương thích với Windows XP sk3 trở về sau. sau khi cài phải login vào zune bằng một account của bạn trên @live thì nó mới nhận diện được. Nếu dùng win7 64 bit thì thật sự rất khó để kết nối bằng zune.