• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

tienmanh146

các bro cho em hỏi chán WP7 muốn về android format thẻ nhớ kiểu j` để nó về lại như cũ thế , cái wp7 xong còn có 200mb :(

pvtq9

có cách nào đọc file PDF không các bác? trong zune chỉ syn được các file media thôi

vietsonic

Cài wp7 trong bao lâu các bác ơi? Em cài 20p rồi cái DFT nó vẫn chạy qua chạy lại, chưa xong.

clarkht

Cài wp7 trong bao lâu các bác ơi? Em cài 20p rồi cái DFT nó vẫn chạy qua chạy lại, chưa xong.

trong 3p là cùng thôi bác ơi,bác lỗi ở đâu rồi,hay xem màn hình điện thoại nó có hỏi gì ko? nó mà hỏi thì ấn phím xanh

phucvd

lần đầu tiên cài thì wifi chạy ngon lành, bây giờ em cài lại mở wifi ra nó cứ searching mãi .... cài lại vài lần vẫn bị thế. Có bác nào bị như em không

vietsonic

trong 3p là cùng thôi bác ơi,bác lỗi ở đâu rồi,hay xem màn hình điện thoại nó có hỏi gì ko? nó mà hỏi thì ấn phím xanh
Mình cài lại thì 3p là đc. Chắc lỗi thẻ.
Sync contact từ gmail vào WP7 như nào các bác oi?

DucLong

Super V.I.P
Mình cài lại thì 3p là đc. Chắc lỗi thẻ.
Sync contact từ gmail vào WP7 như nào các bác oi?
bạn login vào tài khoản gmail trên Hd2 rồi vào mạng sync giống như trên android thôi.

tulove1

Sao tớ tìm mãi kô thấy chỗ cài đặt cấu hình 3G và đặt IP tĩnh cho WIFI nhỉ. Bác nào biết giúp mình với

edmundo2203

hic, bản này non sense rồi các bác ới ơi.\-/

WP7 chưa có Sense đâu Bác.Chỉ có cái HTC hub thôi.

Vài cảm nhận của em:
- Hoạt động mượt mà, chưa thấy hiện tượng treo
- Em hay ngịch Camera, không hiểu sao chức năng focus khi chụp không hoạt động, và không thể lưu được các setting, khó chịu vô cùng. Chất lượng ảnh thì rất tệ.
- Quay video lại rất tốt, hỗ trợ cả 720p, autofocus.
- Không có Explorer, bất tiện.
- Không hỗ trợ chỉnh DNS, chia tay Facebook
- Chức năng phím cứng không hợp lý
- Menubar không thường trực, hơi khó theo dõi dung lượng pin.

Tất cả ý kiến Bác nêu đều là những vấn đề của WP7 bây giờ,chờ bản cập nhật tháng 2 của Microsoft thôi.

sonkeu

bác nào chỉ em cách sét 3g với em lọ mọ mãi mà chẳng được.... ơ em làm đươc rồi. thanks

edmundo2203

Set 3G Bác vào Setting/Cellular/add APN (Bật data connection là On nhé ) thông số các mạng Viettel,Vina,Mobi như bên Android ý.

trantuan1207

WP7 chưa có Sense đâu Bác.Chỉ có cái HTC hub thôi.
Tất cả ý kiến Bác nêu đều là những vấn đề của WP7 bây giờ,chờ bản cập nhật tháng 2 của Microsoft thôi.
Cái hup lấy ở đâu vậy bác?

clarkht

bác nào chơi game nặng bị méo tiếng ko ? vd : NFS ,Sim 3. hay tại thẻ e class 2 nó vậy, đành quay lại android

edmundo2203

Các Bác chú ý là : ai dùng 3G thì khi không cần thiết thì ngắt kết nối đi nhé ( Setting/Cellular/Data connection off),WP 7 hay tự động tải Data về mà mình ko biết.Cước 3G cứ gọi là tăng vù vù.:D

trantuan1207

mình nghe nhạc mấy lần toàn bị đơ máy rồi phải bấm nút nguồn ( nút đỏ ) nó mới khởi động lại
có ai bị thế chưa ?

đây bro: http://www.multiupload.com/WWU5HIB64K

Đi đâu cũng gặp đồng chí này nhể :)) mà lúc nào cũng đi trc tớ 1 bước chứ :))
bị treo đúng 1 lần từ tối đến h khi vừa boot vào, đang thiết lập ban đầu. Bih đang lọ mọ down giun dế về để cop ảnh và nhạc đây :D

Các Bác chú ý là : ai dùng 3G thì khi không cần thiết thì ngắt kết nối đi nhé ( Setting/Cellular/Data connection off),WP 7 hay tự động tải Data về mà mình ko biết.Cước 3G cứ gọi là tăng vù vù.:D

E đăng ký gói 3g 50k/tháng thì phải, xài 300mb liệu có hết k nhờ, mấy tháng trước cuối tháng toàn còn dư hai trăm bảy mấy mb, tiếc!

alibabahp

Tình hình cài zune trên win 7 64 bit nhận HD2 ầm ầm cóp nhạc với ảnh cũng OK nhưng mình ko tìm ra chỗ sync danh bạ từ outlook vào máy.Dùng Windows Mobile Device Center thì vẫn sync vô tư.Bác nào syn danh bạ từ outlook vào W7 rồi giúp đỡ vụ này với máy g không có số liên lạc như mù màu vậy.Games các ứng dụng có dùng lại được của Windows 6.5 không vậy?

huydong0164

Tình hình cài zune trên win 7 64 bit nhận HD2 ầm ầm cóp nhạc với ảnh cũng OK nhưng mình ko tìm ra chỗ sync danh bạ từ outlook vào máy.Dùng Windows Mobile Device Center thì vẫn sync vô tư.Bác nào syn danh bạ từ outlook vào W7 rồi giúp đỡ vụ này với máy g không có số liên lạc như mù màu vậy.Games các ứng dụng có dùng lại được của Windows 6.5 không vậy?

Danh bạ thì bạn export danh bạ trong outlook mà bạn đã có ra CSV sau đó import vào Gmail. Vào setting -->email & accounts khai thêm gmail và sync