• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

alibabahp

Danh bạ thì bạn export danh bạ trong outlook mà bạn đã có ra CSV sau đó import vào Gmail. Vào setting -->email & accounts khai thêm gmail và sync

Thực sự mình chưa thử cách này vì khi dùng Android mình cũng dùng HTC Syns để syn danh bạ,note,calendar từ outlook sang HD2 và từ HD2 đổ ngược lại outlook.Dùng windows mobile 6.5 trên win7 64 bit thì mình dùng Windows Mobile Device Center để đồng bộ từ outlook sang HD2 cũng ngon lành.Nhưng thằng zune mình ko tìm ra mục đó thấy nó chỉ cho đồng bộ nhạc video với hình ảnh.

DucLong

Super V.I.P
Thực sự mình chưa thử cách này vì khi dùng Android mình cũng dùng HTC Syns để syn danh bạ,note,calendar từ outlook sang HD2 và từ HD2 đổ ngược lại outlook.Dùng windows mobile 6.5 trên win7 64 bit thì mình dùng Windows Mobile Device Center để đồng bộ từ outlook sang HD2 cũng ngon lành.Nhưng thằng zune mình ko tìm ra mục đó thấy nó chỉ cho đồng bộ nhạc video với hình ảnh.
Khi đã tạo gmail chứa danh bạ rồi thì bạn không cần dùng đến PC nữa mà chỉ cần HD2 tạo tài khoản Gmail và sync qua wifi hay GPRS đều được.

alibabahp

Khi đã tạo gmail chứa danh bạ rồi thì bạn không cần dùng đến PC nữa mà chỉ cần HD2 tạo tài khoản Gmail và sync qua wifi hay GPRS đều được.

Vấn để là một tuần sau mình phát sinh thêm khoảng 7 contacs và 8 tasks 5 note.Mình thường sync qua outlook để backup dữ liệu trứoc khi cài roo mới.Sang WM7 thì mình ko thể syncs vào outlook bằng zune nữa hay sync từ outlook vào HD2 được nữa.Đã export từ outlook ra file CSV chứa danh bạ g import vào gmail bằng cách nào vậy bạn có khi phải làm tạm cách này thôi bỏ qua note hay tasks vậy để có cái danh bạ chứ hơn 600 số mà nhập tay thì toi.

gunnroseclose

Vấn để là một tuần sau mình phát sinh thêm khoảng 7 contacs và 8 tasks 5 note.Mình thường sync qua outlook để backup dữ liệu trứoc khi cài roo mới.Sang WM7 thì mình ko thể syncs vào outlook bằng zune nữa hay sync từ outlook vào HD2 được nữa.Đã export từ outlook ra file CSV chứa danh bạ g import vào gmail bằng cách nào vậy bạn có khi phải làm tạm cách này thôi bỏ qua note hay tasks vậy để có cái danh bạ chứ hơn 600 số mà nhập tay thì toi.

trong settings của wp7 có tùy chọn sync 2 chiều từ outlook, gmail, hotmail... đủ cả mà bác

Mr_PDA

bác nào chơi game nặng bị méo tiếng ko ? vd : NFS ,Sim 3. hay tại thẻ e class 2 nó vậy, đành quay lại android

mình cũng bị méo tiếng này clarkht, haizzz, k biết do thẻ hay do game nữa :((

Mr_PDA

Nhưng chạy mượt thế còn gì hả bác :))

công nhận là mượt, NFS chạy phe phé, lướt web nhanh kinh, kể cả khi đang load cũng ko bị lag nếu mình trượt trên màn hình, vào web thì nhanh nữa
ôi đang phê wp7 quá, chỉ tiếc là chưa có active code :D

định gọi MS mà điên quá, hnay đi trực đêm ko mang theo tai nghe có míc để gọi skype :((

gunnroseclose

công nhận là mượt, NFS chạy phe phé, lướt web nhanh kinh, kể cả khi đang load cũng ko bị lag nếu mình trượt trên màn hình, vào web thì nhanh nữa

định gọi MS mà điên quá, hnay đi trực đêm ko mang theo tai nghe có míc để gọi skype :((
bác cho em YM anh em mình chat tí, đêm nay em cũng ko ngủ, đang vọc HD7 :))
YM em là gunnroseclose nếu bác ngại pm :D:D

kenpham

các bạn cho mình hỏi, xem MAC của wifi máy mình ở đâu nhỉ? nhà mình dùng MAC filter nên giờ chưa vào internet wa wifi được. tks all

minhte

nhung nhu vay thi se ko update dc lien tuc ,thong tin dc chuyen vao Gmail chi la tai thoi diem day thoi zzz

Chuyển vào Gmail là update liên tục rồi đấy chứ bác và nó sẽ lưu giữ mãi nếu bác không xóa đi. Bác đang ở ngoài đường, chỉ cần có GPRS là update được luôn rồi, không cần chạy về nhà cắm máy vào PC rồi mới update :D

stupid1314

WP7 vào web còn nhanh hơn cả Android nữa hả bác? Nghe thấy ham quá mà chưa có thời gian làm, dao này bận túi bụi. tối về lăn đùng ra ngũ. Cảm ứng với chuọp hình thì thế nào hả bac?

Mr_PDA

WP7 vào web còn nhanh hơn cả Android nữa hả bác? Nghe thấy ham quá mà chưa có thời gian làm, dao này bận túi bụi. tối về lăn đùng ra ngũ. Cảm ứng với chuọp hình thì thế nào hả bac?

multi touch chưa đc tốt lắm vì đôi lúc nó ko chịu đa điểm :)) còn chụp hình thì xấu vì ko lấy nét đc, ngoài mấy cái này ra thì còn lại là tuyệt
quá nhanh và mượt, e vì rất may mắn nên xin được active code cho live service rồi, phê quá hehe \:D/

nick12345678

multi touch chưa đc tốt lắm vì đôi lúc nó ko chịu đa điểm :)) còn chụp hình thì xấu vì ko lấy nét đc, ngoài mấy cái này ra thì còn lại là tuyệt
quá nhanh và mượt, e vì rất may mắn nên xin được active code cho live service rồi, phê quá hehe \:D/

bro ở vn à, bro hướng dẫn cho em gọi lên microsoft vn hay NN xin code với, hix

sonkeu

các bác cho em hỏi sao laptop toshiba xp của em ko cài zune được? em tải đúng trang zune về giải nén ra zune-x86 cài vào máy tính cứ gần được thì nó bảo thoát hay chờ cài lại em chẳng hiểu nó cần gì hay thiếu gì nũa. win 7 mới mà ko zune được thì khác gì cái 1110 to bằng cái dép, bác nào biết mách em cái.xin cảm ơn và hậu tạ 1 phát thanks

edmundo2203

các bác cho em hỏi sao laptop toshiba xp của em ko cài zune được? em tải đúng trang zune về giải nén ra zune-x86 cài vào máy tính cứ gần được thì nó bảo thoát hay chờ cài lại em chẳng hiểu nó cần gì hay thiếu gì nũa. win 7 mới mà ko zune được thì khác gì cái 1110 to bằng cái dép, bác nào biết mách em cái.xin cảm ơn và hậu tạ 1 phát thanks

Muốn cài Zune thì Win xp phải là SP3 mới cài đc bạn ạ.Bác nâng cấp Win đi,tôt nhất là cài Win7.:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác yên tâm.Khi phát sinh số đt mới WP7 nó sẽ tự sync với Hotmail.Sau này khi up lại Rom chẳng hạn chỉ cần đăng nhập lại địa chỉ Hotmail nó sẽ tự động sync lại vào máy.Kể cả các game cài qua marketplace trên máy nó cũng sẽ tự sync với Live mail,nó sẽ tự động cài lại cho Bác khi đăng nhập TK live mail.

Chỉnh sửa cuối:

hai

Win 7 được cái office tốt, email tốt.search tốt. Chụp ảnh chán .
Tạm thời BB em nó đã bao giờ ngon lại quay lại

lehung1108

Win 7 được cái office tốt, email tốt.search tốt. Chụp ảnh chán .
Tạm thời BB em nó đã bao giờ ngon lại quay lại

Đồng ý với bác này, công nhận cảm ứng của con này thì thôi rồi, quá ngon luôn nhưng tiện ích chưa nhiều, quay phim ngon nhưng chụp ảnh thì xấu không đỡ được, lại quay về Adroid chiến tiếp. Hẹn ngày gặp lại :D

KimUyLong

_ Bác Mr_PDA hoặc bạn nào đã xin được và có kinh nghiệm với vụ xin active code thì post 1 bài hướng dẫn cho anh em làm theo đi. Tính nhóng nhóng chạy lên wp7 mấy lần mà chưa có live service nên ráng nhịn, ngồi chờ :(

nguyenvietcttt

bác có cách nào khi khởi động máy mình có thể chọn lựa là boot wp7 , android , hay wm6.5 không ? ví dụ như đang chạy wp7 muốn về wm theo máy mà không cần lên máy tính up lại không ? như android trên thẻ nhớ đó ? mấy bác nghiên cứu vụ này nhé

clarkht

mình cũng bị méo tiếng này clarkht, haizzz, k biết do thẻ hay do game nữa :((

chính vì vấn đề này nên e phải quay về android.hix.tiếc wp7 lắm nhưng khó chịu vấn đề méo tiếng.bác nào thẻ class cao test thử xem bị ko để e biết còn mua thẻ khác.:D