• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thái Ngọc Duẩn [N97v30 Cho 5800] Phiên bản không Flash Tối Tiếc Không ngủ được

bunrieucua

sao mình jaf mãi mà ko gặp lỗi như bạn nhỉ.ko lẽ minh jaf sai

bộ ảnh của anh em đây.bình thường mà cái này 10+ thoi

++++++++++++ảnh 10++++++++++++
Sao sangbenh lại có bộ ảnh nhỉ?
Mình tưởng CFW của Duẩn thì chỉ Duẩn mới có chứ nhỉ?:D
Chắc 2 ông này chơi thân với nhau:))
Thanks luôn!=))
Bạn hay ai còn bộ ảnh nào tương tự thế này nữa thì share cho mình nhé!:p

ThanhTungHT

Active Member
Sao sangbenh lại có bộ ảnh nhỉ?
Mình tưởng CFW của Duẩn thì chỉ Duẩn mới có chứ nhỉ?:D
Chắc 2 ông này chơi thân với nhau:))
Thanks luôn!=))
Bạn hay ai còn bộ ảnh nào tương tự thế này nữa thì share cho mình nhé!:p

Ông này có vợ roài... Vẫn còn tính... nhỉ... :))

ruby10

Mình định JAF lên 52.0.101 nhưng mà m không có FW lên không được. bạn có FW ko Share cho mình đi.

Trước mình dùng CFW C6-5800 của bunrieucua thi van JAF được nhưng bản này mình thử đổi tên và dùng core 52.0.007 Jaf thì cũng không được.
Nếu bạn ko có ý định lên .101 thì mình khuyên bạn nên lên, nhưng 007 có cái hay của 007, như CFW của bunrieucua là perfect rồi :D
Còn bạn muốn lên thì cứ thế mà quẳng core + rofs vào mà flash thôi là nó tự lên 101 rồi đâu cần đổi gì đâu, mà lên 101 là ko xuống 007 đc nữa đâu nhé, suy nghĩ cho kĩ :D

congduonghx

Cho mình hỏi sao bản này nó không tự trả ram khi mình tắt ứng dụng. Khi mình khởi động thì được khoảng > 50M nhưng khi dùng một thời gian thì xem còn được có < 30M thôi. Còn khi khóa máy thì ở màn hình chờ thì cái Profile và cái lịch nó bị lệch về phía tay phải.
Đây là ý kiến của mình còn các bạn không biết có bị thế không.

Chỉnh sửa cuối:

hoangsonzen83

sau đây là một số nhận xét của mình về bản này như sau:
bản này vào load ảnh khá là chậm so với bản của bunrieu. với lại sau khi flash xong nó tự tắt nguồn khi mà mình lật điện thoại sang trái. còn phần nhạc thì âm thanh rất tuyệt phần chỉnh tần số có thêm một số lựa chọnkhác rất hay.còn menu swich mình mới phát hiện thêm là bạn chi cần chọn vào nó rồi bạn vào phần load ảnh chọn dại một tấm sau đó thoát ra thì menu nó khác rồi và mình khong cần phải tắt nguồn.

Chỉnh sửa cuối:

ruby10

ko có Reset ở nút nguồn, ram trung bình tầm 55mb đổ lại, menu 4x4 khi dùng menusw thì hơi nhỏ, mình nghĩ duẩn nên gỡ cái menu sw ra để mọi người tự lựa chọn sẽ tốt hơn, chứ muốn cái 4x5 hay 4x4 icon to thì ko cài đc nên hơi khó chịu, tùy từng người mà. Và nên đổi tên thư mục ẩn thành hidden hay serect gì đó cho đỡ người ta biết, vd mình muốn dấu mà trong cái quản lí lại có chữ ẩn to dùng kìa :D nên nhìn là bít liền, nên sửa icon share online ở trình xem ảnh thành delete cho tiện. Góp ý duẩn vậy thôi, bản này chạy mượt lắm, mặc dù ram ko cao cho lắm nhưng rất mượt, tks duẩn, sớm fix lại vài thứ nhé

sangbenh

ko có Reset ở nút nguồn, ram trung bình tầm 55mb đổ lại, menu 4x4 khi dùng menusw thì hơi nhỏ, mình nghĩ duẩn nên gỡ cái menu sw ra để mọi người tự lựa chọn sẽ tốt hơn, chứ muốn cái 4x5 hay 4x4 icon to thì ko cài đc nên hơi khó chịu, tùy từng người mà. Và nên đổi tên thư mục ẩn thành hidden hay serect gì đó cho đỡ người ta biết, vd mình muốn dấu mà trong cái quản lí lại có chữ ẩn to dùng kìa :D nên nhìn là bít liền, nên sửa icon share online ở trình xem ảnh thành delete cho tiện. Góp ý duẩn vậy thôi, bản này chạy mượt lắm, mặc dù ram ko cao cho lắm nhưng rất mượt, tks duẩn, sớm fix lại vài thứ nhé
nut rết là khoá phím đó bạn ơi bị lõi câu chữ thoi

pvtien7

bản này nhanh thì nhanh thật,nhưng sao Duẫn hok mod full icon anna,để còn 1 đống N8 nhìn hong đồng bộ :D.trình web 7.3 bị lỗi với bộ icon đó,mình add full n8 thì dùng dc,để anna của bạn chỉ có thanh addres hok có bach và play.mediabar flash xong phải khởi động vài lần mới dùng dc.Hiệu ứng đẹp,nhưng trong trình xem ảnh,khi vửa load cái hiệu ứng lửa đỏ thì nhấp hoài hong vào dc gallery....

mình cũng bị cái zụ web lỗi giống bác áh. hix hix

daigiangheo_h

Bác Duẩn làm bản này khá công phu,nhưng em vẫn để ý một vài lỗi nhỏ:
1)Bàn phím qwerty để ngôn ngữ TV không bấm được số
2)Chưa Viet hoá hoàn toàn ví dụ conversations trong tin nhắn
3)Lỗi icon
4)Khi có cuộc gọi đến bấm nút nghe không nghe được mà phải trượt thanh trượt(Rất bất tiện)
5)PC suite không nhận dt(nếu nhận là do drive của bản F.W cũ,xoá PC suite cài lại báo lỗi)
CÁC BÁC XEM EM NHẬN XÉT CÓ CHUẨN KHÔNG :D

thaingocduan

dạo này trời không mưa nên mình không có cơ hội fix cho anh em .các bạn chịu khó tìm cách tự khắc phục nhé bao giờ có cơ hội mình sẽ fix trong thời gian sơm nhất .
nhưng mình sẽ không post bài bên này nưa đâu hình như mod pda viêt hơi ghét mình thì phải .mình thường xuyên hoạt động bên này http://congnghe24h.com.vn/s60v5-nang-cap-thay-doi-firmware/7017-thai-ngoc-duan-n97v30-cho-5800-phien-ban-khong-flash-toi-tiec-khong-ngu-duoc-3.html#post30530 có gì anh em có comment tại đó mình sẽ trợ giúp hết sức có thể

hand210

bìnhnhocx cho em cái bản của duẩn mà full n8 như anh đi, e ko thích anna :d thanks anh nhá,thanks anh duẩn nữa àh anh ơi anh sửa thành v52.0.007 hộ e với e ko biết làm :D thanks anh,nếu anh rảnh thì anh sửa luôn :
-chỉ quét nhạc ở e:/music
-chỉ quét nhạc chuông e:/nhạc chuông (cho phần nhạc nó đỡ có nhạc chuông và ngược lại)

Chỉnh sửa cuối: