• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thái Ngọc Duẩn [N97v30 Cho 5800] Phiên bản không Flash Tối Tiếc Không ngủ được

congduonghx

Core 007 dùng Core của C6 cũng được bạn à. Hoặc dùng bất kì Core 007 là Ok.Miễn là dùng Rofs2 của bản này là Ok. Nhớ đổi tên Rofs2 của Duẫn giống như tên Rofs2 của Core 007.
Uh! thank bạn trước nha. để mình thử xem thế nào đã.

congduonghx

Mình đã thử dùng core 007 của C6 V40 rồi nhưng mà nó vẫn báo lỗi Reading SW version...Error reading rap ver! bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. không thì giúp mình up lên 101 cũng được.

cuongvt112

Mình đã đổi thành 52.0.007 hết rồi nhưng nó vẫn báo Reading SW version...Error reading rap ver!

Bạn phải biết cách đổi thì mới được, nếu ko bạn hay J.A.F bản gốc lên 52.0.101 rồi Flash bản của Duẩn sẽ ok thôi

ThanhTungHT

Active Member
Mình đã thử dùng core 007 của C6 V40 rồi nhưng mà nó vẫn báo lỗi Reading SW version...Error reading rap ver! bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. không thì giúp mình up lên 101 cũng được.

Bạn thử dùng bộ CFW cũ ... Xem có Flash được ko?

congduonghx

Bạn phải biết cách đổi thì mới được, nếu ko bạn hay J.A.F bản gốc lên 52.0.101 rồi Flash bản của Duẩn sẽ ok thôi
Mình định JAF lên 52.0.101 nhưng mà m không có FW lên không được. bạn có FW ko Share cho mình đi.
Bạn thử dùng bộ CFW cũ ... Xem có Flash được ko?
Trước mình dùng CFW C6-5800 của bunrieucua thi van JAF được nhưng bản này mình thử đổi tên và dùng core 52.0.007 Jaf thì cũng không được.

pvtien7

Tuỳ chọn/Chĩnh sữa nội dung/Tuỳ chọn/Phím chọn phải/ Ứng dụng/ Tìm đến Danh bạ và chon nó. Hết![/B]

zậy mà từ trước giờ hem bít. thanks bác.hii.bản côk tốt lắm. mình xài thấy rất mượt. có cái keyboard như tren laptop.hahaha.

nhưng sáng giờ chưa giải quyết được cái vụ duyệt web. chương trình duyệt web ngộ lắm. chạy rất nhanh. nhưng nó full screen. ko có nút chức năng nào hết ?? hay là mình hem bít sử dụng ???

với lại 1 vấn đề nữa. mà hình như CFW nào cũng bị: khi đèn màn hình nền tắt. chọt tay vào là ăn màn hình lun. còn hình như bản gốc là chọt tay zô 1 cái sáng lên. chọt lần nữa mới ăn. cao nhân nào giúp mình với.hihi

sangbenh

zậy mà từ trước giờ hem bít. thanks bác.hii.bản côk tốt lắm. mình xài thấy rất mượt. có cái keyboard như tren laptop.hahaha.

nhưng sáng giờ chưa giải quyết được cái vụ duyệt web. chương trình duyệt web ngộ lắm. chạy rất nhanh. nhưng nó full screen. ko có nút chức năng nào hết ?? hay là mình hem bít sử dụng ???

với lại 1 vấn đề nữa. mà hình như CFW nào cũng bị: khi đèn màn hình nền tắt. chọt tay vào là ăn màn hình lun. còn hình như bản gốc là chọt tay zô 1 cái sáng lên. chọt lần nữa mới ăn. cao nhân nào giúp mình với.hihi

đây nè bạn nhìn thấy góc phải ko cái dấu >> đó

pvtien7

của mình nó fullscreen trắng từ đầu đến cuối. ở trên có thanh để gõ adress ah.zậy là sao ta ???

anhtuandinhthu

Không có ai giúp mình Ah?
ý bạn nói core 52.007 hay 52.101 vậy ?
hix tim trong fie core 52.007 ko còn fie nào xoá hết rùi . :(:)(( thông cảm nhé . tốt nhất là bạn nên 52.101 đi vì bây giờ nó đang thịnh hành mà ;;);;)

Chỉnh sửa cuối:

congduonghx

ý bạn nói core 52.007 hay 52.101 vậy ?
hix tim trong fie core 52.007 ko còn fie nào xoá hết rùi . :(:)(( thông cảm nhé . tốt nhất là bạn nên 52.101 đi vì bây giờ nó đang thịnh hành mà ;;);;)

Mình đang dùng 52.0.007 làm sao để nên 52.0.101 vậy?

binhnhox

cách tốt nhất để port bản này 007:
B1: Dow FW gốc 52.0.007 trên NaviFirm về.
B2: Dow chương trình Nokia Edit (qua topic hướng dẫn cook,mod)
B3:
-mở chương trình NokiaEdit lên,chọn open,chọn file rofs2 trong bản 52.0.101 của Duẫn roài Extrack.
-Extrack xong thì trong foder rofs2 của chương trình NokiaEdit có các file của 52.0.101.Cut toàn bộ foder (lưu ý là Cut chứ hok copy) có trong rofs2 đó ra destop (cho dễ nhớ)
-Đóng NokiaEdit và mở lại.lần này thì open rofs2 của 52.0.007 gốc>>Extrack.
-Lúc này trong foder rofs2 của NokiaEdit là các foder của bản 007.Xoá hết các foder đó.Xoá xong chép các foder 101 ở ngoài destop vào.
-Repack NokiaEdit (đợi khoảng 10p)
-lúc này ngay tại đường dẫn cài NokiaEdit sẽ có 1 file với tên REB-RM-356-.....rofs2....bạn đổi tên nó (xoá REB-) thì sẽ còn RM-356....rofs2....
dùng file này flash chung với bộ core gốc 007 là ok .lưu ý khi flash xoá file rofs2 007 gốc đi nhé (hok chép đè nhé).
chúc thành công

congduonghx

doawn chọn bộ
LINK : Phiên Bản Pro fina trên bài 1 về JAF nhé . chúc thành công .
Mình cũng down về thử Jaf rùi nhưng nó vẫn báo lỗi Reading SW version...Error readingrap ver! bạn có thể giúp mình khắc phục được không?