• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Tomsk_hp

Làm theo bác NT có được đâu vào Vietnam nó chỉ có mặc định mấy tỉnh thành thôi. Bác chỉ rõ hơn được không em cũng cần cái này.

Cái này đơn giản và update được tât cả các thành phố mà bạn. Bạn vào tab Weather -> Menu-> enable my Location-> hiện ra cửa sổ mới, bạn chọn Agree, sau đó máy sẽ tự connect GPRS và update thời tiết cho bạn thôi. Thử và reply nha.

langtu_flash

HD1 gặp vấn đề với thẻ nhớ, cần ý kiến giúp đỡ

Máy của mình vẫn hoạt động bình thường khi không gắn thẻ nhớ. nhưng khi đưa thẻ vào thì thường bị tắt màn hình và tất nhiên mất cảm ứng...vẫn để thẻ và S.reset lại thì máy chỉ vào đến logo HTC là lại khởi động lại từ đầu liên tục như vậy đến khi rút thẻ nhớ ra...đã thử upRom mới cho máy và đổi thẻ nhớ khác nhưng không có tác dụng. Các bạn giúp mình với

thangtrdqng

Chủ đề này cũng vậy

Mình đang sử dụng con HTC Touch HD, chạy HĐH Windows Mobile 6.1. Hiện giờ chương trình dự báo thời tiết chưa có tỉnh Quảng Ngãi.
Mình đang cần thêm tỉnh Quảng Ngãi vào để xem thời tiết hàng ngày của tỉnh Quảng Ngãi. Mình rất mong nhận được sự quan tâm, tận tình giúp đỡ của các sư huynh đệ. Xin chân thành cảm ơn!

TaQuangDuc

cũng sắp bị xóa vì phải post vào phần sử dụng
bạn nên gọi sang cho 1 bên làm thời tiết nào đó bảo họ update Quảng Ngãi lên internet rồi xin link về update cho máy. Đùa thế thôi chứ không có quảng ngãi đâu bạn ạ

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đang sử dụng con HTC Touch HD, chạy HĐH Windows Mobile 6.1. Hiện giờ chương trình dự báo thời tiết chưa có tỉnh Quảng Ngãi.
Mình đang cần thêm tỉnh Quảng Ngãi vào để xem thời tiết hàng ngày của tỉnh Quảng Ngãi. Mình rất mong nhận được sự quan tâm, tận tình giúp đỡ của các sư huynh đệ. Xin chân thành cảm ơn!

Sense do nước ngoài phát triển, vì vậy họ chỉ cập nhật các tỉnh thành tương đối thông dung trong datebase của họ thôi, ko thể cập nhật tất cả trên TG đâu bạn. Và Quảng Ngãi của bạn là 1 trong số đó, ko thể đòi hỏi nó có được đâu. Thường thì nếu nó ko hiển thị đúng nó sẽ lấy địa danh khu vực chung cho vào. VD: khi mình đi Đức Trọng update thời tiết nó sẽ là Lâm Đồng, chứ ko thể cứ đòi là Đức Trọng được.

@ bạn là newbie đi mở chủ đề khắp nơi, mỗi thắc mắc bạn mở 1 chủ đề các Mod xóa là đúng rồi, nhìn diễn đàn rác quá những người dùng khác vào cũng thấy bực. Vì cộng đồng chút chứ bạn!?

loitraitim490

Bác ấy nói là đã thử nhiều thẻ rồi mà. Bác thử đem thẻ sang máy khác rồi format cấp thấp xong cắm lại xem. Cũng có thể HD bị hỏng chân cắm thẻ nhớ rùi.

TaQuangDuc

Bác ấy nói là đã thử nhiều thẻ rồi mà. Bác thử đem thẻ sang máy khác rồi format cấp thấp xong cắm lại xem. Cũng có thể HD bị hỏng chân cắm thẻ nhớ rùi.

vấn đề là up ROM bằng máy tính nào, thẻ nhớ được format hay cẳm copy dữ liệu từ máy tính như thế nào. -> Hy vọng không phải sửa máy liên quan đến phần cứng!

langtu_flash

mình Format lại thẻ và cũng UpRom bằng thẻ lun. Cũng Hard reset lại rồi mà ko hết. Chắc bị phần cứng rồi...cho mình lời khuyên với

nhat_anh1986

HTC Touch HD không nhận thẻ nhớ, các bác giúp em,

Em đang dùng WM6.1, tự nhiên máy không nhận thẻ nhớ. Em up lên WM6.5 cũng không được. Trong khi thẻ nhớ bỏ vô đầu đọc thẻ là máy tính nhận liền (đã Format theo định dạng FAT 32). Bác nào biết chỉ dùm em xem tại sao nhé. Nếu cần sửa cho em cho sửa uy tín luôn. Em ở Q1, Tp. HCM :((

ricardotr1

Giúp mình với mới uprom cho em HD xong bây giờ em nó không bật được wifi, mình cứ nghĩ là do rom lỗi úp lại bản khác vẫn bị tình trạng như vậy, 3g vẫn dùng bình thường, mình dùng vinaphone và mobifone đều ok hết
Không biết máy mình bị gì nữa mong các pro giúp mình với

ricardotr1

Giúp mình với mới uprom cho em HD xong bây giờ em nó không bật được wifi, mình cứ nghĩ là do rom lỗi úp lại bản khác vẫn bị tình trạng như vậy, 3g vẫn dùng bình thường, mình dùng vinaphone và mobifone đều ok hết
Không biết máy mình bị gì nữa mong các pro giúp mình với

Không ai trả lời giúp mình hết vậy...
Cho mình hỏi thêm có cách nào để kiểm tra có phải lỗi do phần cứng wifi không vậy?

AnhPheCT

Cho mình hỏi thêm có cách nào để kiểm tra có phải lỗi do phần cứng wifi không vậy?
Up thử 1 trong bản ROM ở chữ ký của Tớ xem sao? Nếu ko được có thể hỏng phần cứng đem lại thợ thôi.

TaQuangDuc

bất kể lỗi gì phần cứng mình luôn ưu tiên upROM ship. Lý do là ROM ship có thể coi là mẫu chuẩn để test sự ổn định (trong ROM ship không có những phần mềm tiện ích mà mình cần và đôi khi có những thành phần chẳng bao giờ mình dùng đến nên ta thường phải dùng ROM cooked là vì thế). Sau khi tự mình kiểm chứng bằng ROM ship, bạn có thể đưa ra kết luận cho riêng mình.
Trường hợp của bạn còn có 1 lý do dễ xử lý hơn là bản Radio không tương thích ROM, bạn tìm bản Radio mới nhất up cùng với ROM mới nhất nhé,
Chú ý: để rom sạch nhất bạn nên dùng task29 up trước để clear bộ nhớ, sau khi up ROM thành công, hard reset máy ngay để máy đạt độ ổn định.
(đề nghị Mod đưa quy trình upROM vào đâu đấy cho anh em dễ nhìn)

Chỉnh sửa cuối:

ricardotr1

bất kể lỗi gì phần cứng mình luôn ưu tiên upROM ship. Lý do là ROM ship có thể coi là mẫu chuẩn để test sự ổn định (trong ROM ship không có những phần mềm tiện ích mà mình cần và đôi khi có những thành phần chẳng bao giờ mình dùng đến nên ta thường phải dùng ROM cooked là vì thế). Sau khi tự mình kiểm chứng bằng ROM ship, bạn có thể đưa ra kết luận cho riêng mình.
Trường hợp của bạn còn có 1 lý do dễ xử lý hơn là bản Radio không tương thích ROM, bạn tìm bản Radio mới nhất up cùng với ROM mới nhất nhé,
Chú ý: để rom sạch nhất bạn nên dùng task29 up trước để clear bộ nhớ, sau khi up ROM thành công, hard reset máy ngay để máy đạt độ ổn định.
(đề nghị Mod đưa quy trình upROM vào đâu đấy cho anh em dễ nhìn)

Cám ơn bạn nhiều lắm, có lẽ mình phải thử lại lần cuối thôi, sẵn đây cho mình hỏi, nếu tình huống xấu nhất xảy ra, máy chết wifi, thì ở HCM chỗi nào sửa uy tín, và chi phí khoảng bao nhiêu vậy, mong mọi người chỉ gùm

Status
Không mở trả lời sau này.