• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

ngoctuyen

Xin giú em với ạ, tình hình là con Blackston cảu em dùng ROM WWE HTC Sense Ravage WM6.5.x Full khi nhận cuộc gọi và gọi đi thì âm lưộng đều ở mức thấp nhất, mặc dù nhiều lần chỉnh âm lượng lên mức to hết cỡ nhưng chỉ sau khi thực hiện 2, 3 cuộc gọi thì máy lại trở về hiện trạng như cũ , nên khi đi đường muốn nghe hoặc gọi điện thì lại phải chỉnh âm luợng rất là phiền, không biết có cách chỉnh Registry cho hiện tượng này không ạ
Mong các anh em chỉ bảo thêm ạ

Xin giú em với ạ, tình hình là con Blackston cảu em dùng ROM WWE HTC Sense Ravage WM6.5.x Full khi nhận cuộc gọi và gọi đi thì âm lưộng đều ở mức thấp nhất, mặc dù nhiều lần chỉnh âm lượng lên mức to hết cỡ nhưng chỉ sau khi thực hiện 2, 3 cuộc gọi thì máy lại trở về hiện trạng như cũ , nên khi đi đường muốn nghe hoặc gọi điện thì lại phải chỉnh âm luợng rất là phiền, không biết có cách chỉnh Registry cho hiện tượng này không ạ
Mong các anh em chỉ bảo thêm ạ
Lâu lắm rồi không dùng WM nên không rõ lắm, nhưng bạn thử HardReset lại xem còn lỗi đó không nhé.

ngoctuyen

Lâu lắm rồi không dùng WM nên không rõ lắm, nhưng bạn thử HardReset lại xem còn lỗi đó không nhé.

em đã HardReset và up lại các bản ROM khác nhưng tình trạng vân thế anh ạ , ngoài ra khi sử dụng bản ROM HD WM6.5 ROM COM2: V104 (Core 21916) ★ MANILA 2.5_2018 (UPDATE 12/10) thì phím Volume không thể sử dụng để tăng giảm âm lượng mà chỉ dùng để di chuyển tới các icon trong máy anh ạ

em đã HardReset và up lại các bản ROM khác nhưng tình trạng vân thế anh ạ , ngoài ra khi sử dụng bản ROM HD WM6.5 ROM COM2: V104 (Core 21916) ★ MANILA 2.5_2018 (UPDATE 12/10) thì phím Volume không thể sử dụng để tăng giảm âm lượng mà chỉ dùng để di chuyển tới các icon trong máy anh ạ
Bạn đã úp thử rom gốc chưa vậy?

tanmeo87

Có ai biết chỗ nào thay màn hình ko. Máy 2 hôm ko dùng sạc pin bật lên đen thui màn hình chắc hỏng màn hình. Ai biết chỉ dùm nơi nào có uy tín một chút. Thank

ngoctuyen

Có ai biết chỗ nào thay màn hình ko. Máy 2 hôm ko dùng sạc pin bật lên đen thui màn hình chắc hỏng màn hình. Ai biết chỉ dùm nơi nào có uy tín một chút. Thank

không phải hỏng màn hình đâu bạn ạ, khởi động lại máy xem sao nhé, mà bạn ở Hà Nội hay ở đâu thì nên nói rõ để mọi người còn tư vấn chỗ sửa chữa có uy tín cho bạn

maiuymy

Hỏi về đọc email trên HTC HD Touch

Mình cài thành công outlook trên máy rồi, đọc email bình thường (đọc kiểu thủ công - là search trong phone rồi đọc thôi vì không tìm thấy thư mục mà email ở trong đó)
Ai bít chỉ giùm với

O2XDAEXEC

Cho mình hỏi 1 chút về tính năng Lock trong HD1 tích hợp sẵn trong Rom:
1. Nếu mình cài password lúc mở máy mà quên không nhớ thì có cách nào bẻ khóa hay open được máy không?( mình không nói đến HR vì các dữ liệu trong máy rất quan trọng với mình).
2. Khi cài password thì mặc định password sẽ lưu ở đâu trong bộ nhớ máy?
Mong các bác hướng dẫn.Mình dùng Win6.1.

xNikita

Cho mình hỏi cái máy của mình mỗi lần khởi động lên là bị nhòe màn hình và vào ứng dụng rất chậm thi thoảng hay báo lỗi Warning... gì gì về Power hay Battery ấy có phải là lỗi phần mềm không nếu đúng thì làm thế nào để máy về tình trạng nguyên thủy. Còn nếu bị virus thì khắc phục ra sao

Cho mình hỏi cái máy của mình mỗi lần khởi động lên là bị nhòe màn hình và vào ứng dụng rất chậm thi thoảng hay báo lỗi Warning... gì gì về Power hay Battery ấy có phải là lỗi phần mềm không nếu đúng thì làm thế nào để máy về tình trạng nguyên thủy. Còn nếu bị virus thì khắc phục ra sao
Bạn vào Start/Setting/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn Ok để HardReset. Chú ý khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu trong máy nên bạn cần Backup lại những dữ liệu quan trong nhé.

lockseam89

Cách tắt rung khi gõ chữ (tin nhắn...) trên HTC Touch HD, WM 6.5

Hi All,

Mình mới cài bản room mới nhất của anhphe, bản room này đẹp và sắc sảo hơn 6.1, nhưng về phần nuốt bin thì ngược lại.
Mình có bỏ dấu check trong phần: "Vibrate when i tap buttons is htc sense, phone diaer, keyboad, youtube anh other supporting applications". chỉ còn cái keyrboad vẫn cứ rung khi mình gõ chữ. mình k thích cái rung này với lại muốn bỏ nó đi cho tiết kiệm pin phần nào.
Pro nào biết chỉ giúp mình cách tắt với.

Thanks,

Hi All,

Mình mới cài bản room mới nhất của anhphe, bản room này đẹp và sắc sảo hơn 6.1, nhưng về phần nuốt bin thì ngược lại.
Mình có bỏ dấu check trong phần: "Vibrate when i tap buttons is htc sense, phone diaer, keyboad, youtube anh other supporting applications". chỉ còn cái keyrboad vẫn cứ rung khi mình gõ chữ. mình k thích cái rung này với lại muốn bỏ nó đi cho tiết kiệm pin phần nào.
Pro nào biết chỉ giúp mình cách tắt với.

Thanks,
Bạn vào Registry chỉnh lại khóa sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE/Software/HTC/ezsip
"VibrationEnabled"=dword:00000001

chỉnh 1 thành 0 rồi khởi động lại máy.

nguyenthuanbg_pv

Lâu quá không dùng WM, sao mình không tải được các tools đính kèm để làm
HSPL cho HD của chú Quang nhỉ? Ai giúp mình với, Thanks.
Một thắc mắc nhỏ (không muốn post sang box Thảo luận...): Up Rom Ship cũng phải làm HSPL sao? Và chỉ cần Làm cái SPL-1.56 là đủ hay phải làm cái SPL-1.14 rồi mới nâng cấp lên 1.56 nhỉ :-?

bluecat_xp

Các bạn cho hỏi, mình đã cài các kiểu font tiếng việt đưa ra ở đây (tahoma, vn-sys, etc..) mà vẫn không thể đọc được tiếng việt (toàn ký tự ô vuông) có cách nào khắc phục không nhỉ?

lockseam89

Các bạn cho hỏi, mình đã cài các kiểu font tiếng việt đưa ra ở đây (tahoma, vn-sys, etc..) mà vẫn không thể đọc được tiếng việt (toàn ký tự ô vuông) có cách nào khắc phục không nhỉ?

bạn thử cài bộ font này xem:http://www.mediafire.com/myfiles.php.
lúc trước máy mình cũng bị tình trạng này, sau khi gỡ hết tất cả các font cũ đi cài chỉ duy nhất bộ font trên thì khắc phục được, máy mình đang sử dụng room ship 6.1.
chúc bạn may mắn

hellshinoda

tình hình là mình vừa đăng ký gói MIU của Mobifone, theo mình biết thì gói này là 3G. Nhưng khi dùng HTC TOUCH HD thì lúc lướt web, nó bật phần data connection lên, mình cũng có bật 3g nhưng trong cột sóng vẫn ghi chữ E. Vậy là mình đang sử dụng GPRS hay 3G vậy?

tình hình là mình vừa đăng ký gói MIU của Mobifone, theo mình biết thì gói này là 3G. Nhưng khi dùng HTC TOUCH HD thì lúc lướt web, nó bật phần data connection lên, mình cũng có bật 3g nhưng trong cột sóng vẫn ghi chữ E. Vậy là mình đang sử dụng GPRS hay 3G vậy?
Chữ E là EDGE (2.5G) thôi, muốn biết có 3G hay không thì trên cột sóng phải hiện 3G hay H (HSDPA = 3.5G) nhé.