• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

NhatToai

Super V.I.P
mình thử rồi mà cũng không được luôn,sài bản 29007 hao pin quá, không có phần mềm cắt nhạc, không có Task Manager để thoát các chương trình chưa thóat nên máy chạy hơi nặng

Pass unrar cho file ROM trên là TranMinhMan.
Các build ngoại trừ COM 2(nút start trên) nếu t/g chưa cài tiện ích tương tự taskmanager thì bạn có thể dùng một soft khác cài vào.VD: AskSwich hoặc trong Resco File Explorer cũng tích hợp Resco Taskmanager đấy.

quan_si123

Máy bạn bị dính 2 lá đồng ở giắc cắm tai nghe. Bạn dùng chân cắm tai nghe cắm vào rút đi rút lại nhiều lần xem sao, nếu không hết bạn lấy đầu tăm cắm vào tách 2 lá đồng ra là được...

Em đã thử 2 cách của bác rồi nhưng vẫn ko đc . em ngĩ chắc bị hư phần cứng bên trong do bị dô nước hum bữa rùi, dù sao cũng thanks bác nhìu.

kilobytes

Pass unrar cho file ROM trên là TranMinhMan.
Các build ngoại trừ COM 2(nút start trên) nếu t/g chưa cài tiện ích tương tự taskmanager thì bạn có thể dùng một soft khác cài vào.VD: AskSwich hoặc trong Resco File Explorer cũng tích hợp Resco Taskmanager đấy.

pass ok, thanks ANh

thanhdiep_211

các bạn cho tớ hỏi tớ sao khi duyệt web trên HD1 vi dụ vnexpress.net bằng operamini hoạc internet của máy đều thấy có rất nhiều mục dài ví dụ:suckhoe-chuyenla..........rồi mới đến nọi dung trang web cách chỉnh như thế nào hả các bạn hoặc có phần mềm nào duyệt web cho hD1 các bạn cho tớ xin
Và mình cài một bản rom, bản này không có các icon các ứng dụng trên màn hình today, cài phần mềm nào để hiện được như hình dưới ah em đã cài thử 1 số phần mềm như HTC home, HHTC Today Quick Launcher, Co0kie.HomeTab_ đều không được

Chỉnh sửa cuối:

tiencuagai

Các bạn cho mình hỏi chút, sao con máy của mình ko vào đc wifi nhỉ ? (Mình mua máy của thằng bạn, nó cũng ko biết vào ntn hic2). Mình vẫn turn on wifi bình thường nhưng ko thâý mạng nào để connect cả. Các bạn chỉ mình với

AnhPheCT

Các bạn cho mình hỏi chút, sao con máy của mình ko vào đc wifi nhỉ ? (Mình mua máy của thằng bạn, nó cũng ko biết vào ntn hic2). Mình vẫn turn on wifi bình thường nhưng ko thâý mạng nào để connect cả. Các bạn chỉ mình với

Thử xem máy Bạn có Proxy ko nếu có bỏ đi, hoặc Hardreset lại xem vào mạng Wifi dc ko có thể bị đụng ứng dụng nào đó!

tiencuagai

mình xem rồi ko thấy phần proxy ở đâu cả bác à ? Mình cũng đã hardreset nhưng lúc nó ko view networks cho mình. Mình có phải thiết lập gì ko hả các bác ?

Chỉnh sửa cuối:

thanhdiep_211

bạn nào dùng HD1 xin nhờ giúp

mình đã đọc tìm trên diễn dàn nhưng không có nên post ở đây ai biết giúp mình.
mình cài bản rom ROM WWE blackSTONEhenge tren pdaviet thấy dùng rất ổn nhẹ nhưng một số tính năng bị lược bợt như cái wether(dự báo thời tiết) nó hiện mỗi nhỏ nhỏ ở chỗ cái đồng hồ, không như bản rom cũ nó hiện ra toàn màn hình today các hiệu ứng động thời tiết.vậy muốn có các hiệu ứng động thì phải cài thêm gì nữa ah.thank mọi người đã giải đáp.bản rom của mình như hình sau

bản rom cũ hình ảnh như sau:

mình đã đọc tìm trên diễn dàn nhưng không có nên post ở đây ai biết giúp mình.
mình cài bản rom ROM WWE blackSTONEhenge tren pdaviet thấy dùng rất ổn nhẹ nhưng một số tính năng bị lược bợt như cái wether(dự báo thời tiết) nó hiện mỗi nhỏ nhỏ ở chỗ cái đồng hồ, không như bản rom cũ nó hiện ra toàn màn hình today các hiệu ứng động thời tiết.vậy muốn có các hiệu ứng động thì phải cài thêm gì nữa ah.
Bạn muốn hiện "mây bay gió thổi" ở màn hình Home chứ gì??:p Bạn vào Registry tìm đến khóa sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword:0

bạn sửa giá trị 0 thành 1 rồi khởi động lại máy.

thanhdiep_211

Bạn muốn hiện "mây bay gió thổi" ở màn hình Home chứ gì??:p Bạn vào Registry tìm đến khóa sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword:0

bạn sửa giá trị 0 thành 1 rồi khởi động lại máy.

bạn ơi xem lại cho mình làm theo hướng dẫn không có khoá nào là Home.WallpaperMode"=dword:0 trong manila cả
tiện bác cho hỏi luôn là làm sao ẩn hái cái icon mặc định trong thanh htc senne bên dưới là home và setting vì không cần dùng mà ko cài đặt ẩn đii được

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi xem lại cho mình làm theo hướng dẫn không có khoá nào là Home.WallpaperMode"=dword:0 trong manila cả
tiện bác cho hỏi luôn là làm sao ẩn hái cái icon mặc định trong thanh htc senne bên dưới là home và setting vì không cần dùng mà ko cài đặt ẩn đii được
Bạn phải vào Registry tìm nhé. Cái Home và Settings đó không ẩn đi được đâu vì nó là mặc định của Sense mà...

thanhdiep_211

đã làm theo hướng dẫn, mình tải trên mạng registry.exe về chạy để chỉnh sửa mà.tạo mới newdago... tên như bạn nói ròi đặt giá trị là 1 cũng không được luôn bạn có thế hươngd dẫn cụ thể hơn không

TLV

Active Member
Mình đang dùng HD1 và mới vừa Up lại ROM Ship 1.59.xxx
Hiện mình vào vnexpress thì bị lỗi font (ô vuông). Mình đã cài thử font Tahoma và một số bản khác nhưng sao vẫn không được. Các bạn xài cái này qua rồi xin chỉ giúp mình file cài đặt font nào dùng có thể dùng được với.
Xin cảm ơn các bạn
Bạn cài font này là OK.

tran

Hỏi về quản lý ngày sinh trong contacts

Chào mọi người. Mình xin đưọc giúp đỡ:
Mình xài HTC Black stone+ Rom blackSTONEhengeHyPerSlim_4_8.
Khi mới UP ROM, máy sẽ nhắc ngày sinh của contacts trước 1-2 ngày.
Nhưng giờ k còn nữa.
Xin giúp đỡ sao có thể hiện đc như trước.
Đã UP lại rom, nhưng k hiểu sao vài ngày lại bị như vậy.

Mong ý kiến mọi người.

quan_si123

Ko biết hỏi ở đâu thì đúng chủ đề nên mạn phép hỏi các Pro về HD1 trong Top này dc ko nhỉ? có j sai lạc chủ đề làm ơn bỏ qua cho em nha.tình hình là con HD1 của em coi phim cứ bị giật với nhòe ko ak . đã up 2 bản Room 6.5 với 6.1 khác nhau nhưng vẫn bị thế,em đã tìm thử các bản Room khác nhưng chả có bản nào dc cả,nên em mạn phép hỏi các pro nào có bản room nào khắc phục lỗi này ko zậy?nếu có cho em xin link dowload lun dc ko?cám ơn các pro trước nha THÂN

Pig_ma

Cần giúp về font việt trong opera

Mình cần các pro giúp về font tv trong opera . theo hướng dẫn của các pro bên tinh tế là dowload font syns bỏ vào máy cho chạy file cabe là ok mà sao mà làm hoài mà không được nên cần các pro giúp mình...xin cảm ơn :-?:-?:-?:-?

Mình cần các pro giúp về font tv trong opera . theo hướng dẫn của các pro bên tinh tế là dowload font syns bỏ vào máy cho chạy file cabe là ok mà sao mà làm hoài mà không được nên cần các pro giúp mình...xin cảm ơn :-?:-?:-?:-?
Bạn thử cài VN System Font.cab xem sao. Cài xong khởi động lại máy...