• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

mainguyen88

Help me !!! Con htc hd tự dưng bị dở chứng không thể nào kết nối bluetooth với Pc được, kết nối bằng cable cũng không được, em đã HR nhưng vẫn không được....

Help me !!! Con htc hd tự dưng bị dở chứng không thể nào kết nối bluetooth với Pc được, kết nối bằng cable cũng không được, em đã HR nhưng vẫn không được....
PC bạn đã cài ActyveSync hay Mobile Device Center chưa vậy?

mainguyen88

Khi cắm cable toàn báo: USB Device Not Recognized là sao ?

PC bạn đã cài ActyveSync hay Mobile Device Center chưa vậy?
Có mình cài rồi mà vẫn thế. Lúc trc vẫn dùng tốt giờ tự dưng lại dở chứng.

Last edited by a moderator:

mainguyen88

Đổi cổng USB khác coi sao...;;)
Bạn có biết chỗ nào bán cable con này ko? Mình hỏi mấy quán mà ko có..

Cho mình hỏi có cách nào tải room qua wifi không ?

Bạn nào có bản winmobile 6.5 nào nhẹ đã tốn pin không cho mình link tải với..

Last edited by a moderator:

mainguyen88

Nhiều lắm bạn ơi ra chợ hoặc cửa hàng linh phụ kiện điện thoại hỏi mua dây USB là có liền, giá 30.000đ
Hic mình vừa mới mua ở Tây Sơn. 150k ý. Họ bảo cable thường không đc. Thế là đành phải ngậm ngùi lấy cái đấy.

Hic mình vừa mới mua ở Tây Sơn. 150k ý. Họ bảo cable thường không đc. Thế là đành phải ngậm ngùi lấy cái đấy.
Cable cứ hợp chuẩn miniUSB của HD1 là được chứ cần gì phải cable xịn...:p 150K 1 sợi cable e rằng...:ar!

mainguyen88

ak ak chém đẹp quá cái cable đấy gấp 5 lần mua bình thường rồi

Tại t là con gái có biết mấy đâu. Hỏi mấy cửa hàng toàn bảo ko có, đến đấy có đành lấy thôi. Chưa đi chợ zời nên ko biết. Hơi bị cú cái cửa hàng đấy rùi...X-(
Mà bản wm của bạn có đỡ tốn pin ko, cái bản trc t cài CPU chạy toàn >60 thôi. Nhanh hết pin mà ko ổn định lắm.

Tại t là con gái có biết mấy đâu. Hỏi mấy cửa hàng toàn bảo ko có, đến đấy có đành lấy thôi. Chưa đi chợ zời nên ko biết. Hơi bị cú cái cửa hàng đấy rùi...X-(
Mà bản wm của bạn có đỡ tốn pin ko, cái bản trc t cài CPU chạy toàn >60 thôi. Nhanh hết pin mà ko ổn định lắm.
Con gái à...\-/ Máy bạn mua cũ phải không? Xem lại pin xem kẻo bị chai rồi cũng nên...:-?

ngoctuyen

PDAVIET ROM WM 6.5 - CE OS 5.2.29020 Build 29020.5.3.12.PV
http://www.mediafire.com/?6a7puup0q7s7140#1

Bản này dungf ổn định và tốt bạn nhé, khi vài đặt xong icon hơi bé nên bạn cài phần này vào để có icon to hơn và dễ sử dụng hơn http://www.mediafire.com/?t3njtmmydik bấm vào tải về cài vào máy xong nhớ reset lại sẽ thấy hiệu quả.
Trong tập tin tải về mỗi file cab sẽ có một số riêng(3,4,5,6) để tương ứng với số cột trong start menu mà bạn cần.

hainga

PDAVIET ROM WM 6.5 - CE OS 5.2.29020 Build 29020.5.3.12.PV
http://www.mediafire.com/?6a7puup0q7s7140#1

Bản này dungf ổn định và tốt bạn nhé, khi vài đặt xong icon hơi bé nên bạn cài phần này vào để có icon to hơn và dễ sử dụng hơn http://www.mediafire.com/?t3njtmmydik bấm vào tải về cài vào máy xong nhớ reset lại sẽ thấy hiệu quả.
Trong tập tin tải về mỗi file cab sẽ có một số riêng(3,4,5,6) để tương ứng với số cột trong start menu mà bạn cần.

Cho mình hỏi bản này khi cài xong thì dùng bao nhiêu % bộ nhớ vậy

AnhPheCT

Cho mình hỏi bản này khi cài xong thì dùng bao nhiêu % bộ nhớ vậy

Free RAM sau khi Up > 110MB dùng App, Games tầm 60-80MB. Ko sục dưới 50MB. Cứ an tâm mà Up đi, Versions 290XX Free RAM chấp nhận dc. Ko bị lỗi vặt...!

satthukick

Touch HD- bị liệt màn hình và các phím

xin chào,
tôi có 1 máy HTC Touch HD, đang sủ dụng tự dưng bị liệt màn hình và các phím chức năng. màn hình cảm ứng không nhận lệnh, các phím chức năng như power, vol up, vol down, phím nhận cuộc gọi, huỷ cuộc gọi... đều ko hoạt động.tôi đã tháo pin để khởi động lại, thì kết quả vẫn vậy. đã nối với máy tính để up rom lại tì ko được, tại vì tôi ko để chế đọ automatic sync với máy tình, mà hiện ko thể klick vào màn hình để active chức năng sync với máy tính. nếu có cuộc gọi đến, máy vẫn hiện lên như bình thường, nhưng vì ko nhấn được phím hoặc click vào màn hình nên cũng ko thể nhận cuộc gọi.
như vạy là máy của tôi bị lỗi gì, xin các bạn giúm với, tôi phải làm gì để máy có thể hoạt động lai.
xin cám ơn nhiều
quang.

ngoctuyen

bạn thử up rom bằng thẻ nhớ xem sao nhé , Bạn format thẻ nhớ theo định dạng FAT32 sau đó copy file rom cần úp RUU_signed.nbh vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đổi tên thành BLACIMG.nbh. Tắt máy hoàn toàn rồi nhấn và giữ tổ hợp phím Volume Down + Power để vào chế độ Bootloader, làm theo hướng dẫn trên màn hình nhé. Chú ý là máy bạn phải được HSPL trước thì mới úp được.

satthukick

ok, cảm ơn bạn nhiều, tôi sẽ thử xem sao

tôi đã up lại rom qua sd card, nhưng kh bấm vào màn hình thì ko hoạt động gì cả. hay tại máy bị chết màn hình cảm biến? máy đang dùng bình thường mà, tư dưng lại đơ, chán quá. có bạn nào bị gặp tình trạng này chưa, xin giúp dùm tôi với
xin cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối: