• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

hacker_lc

BÁC NÀO PRO VÀO CỨU CON HD1 CUẢ EM VỚI

EM NGỒI LOAY HOAY NGHICK. CÀI CÁI MẬT MÃ CUẢ MÁY VÀO SAU ĐÓ RESET LẠI MÁY BAT LÊN THI NÓ ĐÒI "emergency phone calls be made" MÀ EM NHẬP CÁI PASS LÚC EM ĐẶT THÌ KHÔNG ĐƯỢC.AI BIẾT THI GIÚP EM VỚI EM CAM ƠN RÁT NHIEU

EM NGỒI LOAY HOAY NGHICK. CÀI CÁI MẬT MÃ CUẢ MÁY VÀO SAU ĐÓ RESET LẠI MÁY BAT LÊN THI NÓ ĐÒI "emergency phone calls be made" MÀ EM NHẬP CÁI PASS LÚC EM ĐẶT THÌ KHÔNG ĐƯỢC.AI BIẾT THI GIÚP EM VỚI EM CAM ƠN RÁT NHIEU
Bạn tiến hành HardReset lại máy nhé. Cách làm như sau:

Hard Reset:

1. Tắt máy, bấm và giữ đồng thời 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN, rồi bấm nút POWER.
2. Tiếp tục bấm và giữ 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN cho đến khi xuất hiện thông báo trên màn hình:

3. Thôi giữ 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN.
4. Bấm nút VOLUME UP để hard reset, hoặc bấm nút khác để hủy bỏ.

nhattri1602

Bản ROM 29020 không tự xoay màn hình!!

Đệ có up bản rom 29020 cho em HD1,nhưng không tụ xoay màn hình cho tất cả các ứng dụng được.
:( Chỉ có duyệt web và music của máy thôi.:(( Đệ đã tìm nổi đom đóm mắt nhưng vẫn ko tìm được cách.. :|Thằng bạn của đệ nó xài con âm bản,vẫn tự xoay được hết. Huynh nào chỉ giúp đệ. Đệ cám ơn chầu cafe w12 nha..:D

Đệ có up bản rom 29020 cho em HD1,nhưng không tụ xoay màn hình cho tất cả các ứng dụng được.
:( Chỉ có duyệt web và music của máy thôi.:(( Đệ đã tìm nổi đom đóm mắt nhưng vẫn ko tìm được cách.. :|Thằng bạn của đệ nó xài con âm bản,vẫn tự xoay được hết. Huynh nào chỉ giúp đệ. Đệ cám ơn chầu cafe w12 nha..:D
Chỉ một số ứng dụng hỗ trợ xoay mới xoay được nhé bạn chứ không xoay hết được đâu...

AnhPheCT

Trong bản ROM có Soft "ChangeScreen" Bạn tham khảo cách cấu hình cho bất lỳ App này xoay vẫn được, đã có bài HD rất cụ thể!

Bạn mở ChangeScreen v2.79 lên:
Bạn vào ChangeSreen chọn Yes\ chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions đấy! Muốn lấy tên Tab nào xoay ngang dọc Bạn chỉ cần mở chương trình đó lên sẽ hiện dòng chữ đỏ lấy bút ghi lại để add vào Exceptions nhé
Ví dụ:
Lấy Opera 10 nhé. Chọn Show App Name chương trình sẻ thoáo ra Manila Bạn mở Opera 10 lên sẽ hiện dòng chữ đỏ opera10-armv4i ghi lại.... tương tự cho Manila, Photo...., mở lại ChangeSreen chọn Stop điền vào Exceptions hoặc Add thêm.... và check vào Ô xoay ngang. Trong thẻ Geneal ,Bạn check vào ô Enable và Ô Run on Starup chọn Save. Test nhé! Tương tự các chương trình khác.

nhattri1602

Trong bản ROM có Soft "ChangeScreen" Bạn tham khảo cách cấu hình cho bất lỳ App này xoay vẫn được, đã có bài HD rất cụ thể!
Cho de xinh link duoc ko huy? dang tim dien dau day!

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

hungkim

Bạn dùng Total Video Conventer hay Video Conventer Ultimate mà convert sang chuẩn .mp4 mà xem...
Mình đã làm dc rùi keke, mình sử dụng Megui để convert, profile cua G1, max bit rate < 1200 kps (ko phai bit rate trung bình nha), fame rate 24 FPS. Sau khi convert, dùng exploer để xem (ko dùng core player vì ko hỗ trợ hardware).

wizect

anh ơi em xài HTC touch HD cái thẻ nhớ cũ của em khi gắn vô máy xài vẫn bình thường nhưng khi em mua mấy cái thẻ nhớ khác để sử dụng thì lúc lắp vào máy nó nhận nhưng 1, 2 ngày sau là nó không nhận nữa em đã tháo thẻ nhớ ra và thử trên máy khác thì thẻ nhớ bình thường không bị sao . vậy máy em bị lỗi gì và cách khắc phục ra sao mong các MOD giúp đỡ. em đã thử up rom khác nhưng máy vẫn không nhận hardreset cũng vậy

AnhPheCT

anh ơi em xài HTC touch HD cái thẻ nhớ cũ của em khi gắn vô máy xài vẫn bình thường nhưng khi em mua mấy cái thẻ nhớ khác để sử dụng thì lúc lắp vào máy nó nhận nhưng 1, 2 ngày sau là nó không nhận nữa em đã tháo thẻ nhớ ra và thử trên máy khác thì thẻ nhớ bình thường không bị sao . vậy máy em bị lỗi gì và cách khắc phục ra sao mong các MOD giúp đỡ. em đã thử up rom khác nhưng máy vẫn không nhận hardreset cũng vậy

Có thể thẻ lô nên PPC đọc kém hiệu quả....Vệ sinh khe thẻ nhớ tren HD, khi lắp chú ý lắp cho khít, sát...! Nên chép hết dự liệu vào PC, Bạn cần format 1 lần trên PPC cho HD định dạng đúng chuẩn hổ trợ của PPC. chúc thành công.

wizect

thẻ nhớ lô thì em không chắc vì mua ở chỗ quen , gắn vào các máy khác thì xài bình thường , em thử cài lại rom rồi gắn thẻ nhớ vào thì lúc đầu không nhận lúc sau hard reset lại thì nhận nhưng được 1 lát lại không nhận tiếp , fomat trên thẻ thì em làm thử rồi không ăn thua , mà em search trên mấy diễn đàng khác cũng có 1 số người bị tình trạng này các MOD bên đó kêu hard reset hay cài bản rom khác thì sẽ bình thường lại , mà cái này em thử rồi lúc nhận lúc không chán thiệt

thẻ nhớ lô thì em không chắc vì mua ở chỗ quen , gắn vào các máy khác thì xài bình thường , em thử cài lại rom rồi gắn thẻ nhớ vào thì lúc đầu không nhận lúc sau hard reset lại thì nhận nhưng được 1 lát lại không nhận tiếp , fomat trên thẻ thì em làm thử rồi không ăn thua , mà em search trên mấy diễn đàng khác cũng có 1 số người bị tình trạng này các MOD bên đó kêu hard reset hay cài bản rom khác thì sẽ bình thường lại , mà cái này em thử rồi lúc nhận lúc không chán thiệt
Bạn vệ sinh lại khe cắm thẻ xem, có lẽ nguyên nhân tại đó đấy. Nếu không hết thì cũng có thể do bản rom bạn đang dùng thôi, úp rom khác coi sao nhé...

allstreet

:D úp rom ship đi nha bạn, nếu còn bị nữa thì 1 thẻ nhớ hư, 2 là do phần cứng

snowdrop

Lỗi không vào được facebook

mình dùng mạng 3G Viettel khi vào facebook thì nó thông báo " Please check you're connected to the internet ". Ai giúp mình với :D
Thanks

quan_si123

Giúp dùm HD1 không nge dc gì cả loa thoại và loa ngoài

tình hình là em có con HD1 lúc đầu thì bi lệch cảm ứng .lên diễn đàn seachr thì có bài viết là bi dô nước nhẹ thì cũng có khả năng bị lệch cảm ứng nên liền tháo ra thì có dô nước thật nên sấy khô và ráp lại thì xài bình thường nhưng khi để qua sáng hôm sau mở máy lên thì thấy màn hình hiển thị có hình tai nge bên cạnh cột sóng đó ,từ đó ko gọi đi và nge nhạc bằng loa thoại và loa ngoài đc nữa chỉ nge dc bằng tai phone thuj,mà loa ngoài thì vẫn bình thường (bằng chứng là khi soft reset thì loa vẫn nge dc khi vào màn hình khởi động)ko biết có bác nào bị giống em chưa vậy,và cho em hỏi như vậy là lỗi do phần nào vậy.ko biết nếu mang đi sửa thì có mắc lắm ko nữa:(( ai biết chỉ dùm em với ,khổ như cái rổ~X(

tình hình là em có con HD1 lúc đầu thì bi lệch cảm ứng .lên diễn đàn seachr thì có bài viết là bi dô nước nhẹ thì cũng có khả năng bị lệch cảm ứng nên liền tháo ra thì có dô nước thật nên sấy khô và ráp lại thì xài bình thường nhưng khi để qua sáng hôm sau mở máy lên thì thấy màn hình hiển thị có hình tai nge bên cạnh cột sóng đó ,từ đó ko gọi đi và nge nhạc bằng loa thoại và loa ngoài đc nữa chỉ nge dc bằng tai phone thuj,mà loa ngoài thì vẫn bình thường (bằng chứng là khi soft reset thì loa vẫn nge dc khi vào màn hình khởi động)ko biết có bác nào bị giống em chưa vậy,và cho em hỏi như vậy là lỗi do phần nào vậy.ko biết nếu mang đi sửa thì có mắc lắm ko nữa:(( ai biết chỉ dùm em với ,khổ như cái rổ~X(
Máy bạn bị dính 2 lá đồng ở giắc cắm tai nghe. Bạn dùng chân cắm tai nghe cắm vào rút đi rút lại nhiều lần xem sao, nếu không hết bạn lấy đầu tăm cắm vào tách 2 lá đồng ra là được...

htmotor

Blakstone hỏng phím âm lượng

tình hình là con Blackstone của em dùng khá lâu..hôm nay tự nhiên cả 2 phím âm lượng đều bị bong..ko gắn lại được.các bác chỉ chi em chỗ sửa uy tín với.hjx.thank các bác:-s

kilobytes

mình thử rồi mà cũng không được luôn,sài bản 29007 hao pin quá, không có phần mềm cắt nhạc, không có Task Manager để thoát các chương trình chưa thóat nên máy chạy hơi nặng