• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N81 - N81 8G (NEW)

giangvungtau

pass bluetooth thuong la 0000 hay 1111 thu xem ban

ko phãi bạn àh.pass ở đây mình nhập số nào cũng được,nhưng nó bắt kết nối phải nhập pass,nhưng cái tai nghe đâu có phím đâu.do vậy mình ko kết nối được,bạn có bị giống mình ko

supernova189

Có ai cài được font cho n81 ko? Chứ mình cài font blackchance thì mái ko khởi động đc fải dùng 4 fím trợ júp...huhuhu

MinhThang

Manager
Có ai cài được font cho n81 ko? Chứ mình cài font blackchance thì mái ko khởi động đc fải dùng 4 fím trợ júp...huhuhu

Bạn sang box Việt hoá tìm Topic FontRouter.LT v2.08 và làm theo, đây là cách mà an toàn và hiệu quả nhất.

hienma123

trước mình xài bản V20 chạy font ào ào mà đau có trục trặc gì . Mới up lên 24 không có Tiếng Việt nên font chỉ hỗ trợ 40% chán . Bản 24 này chạy ngon lắm có cái tiếng Anh hơi khó xài

Trước em xài bản V20.0.056 mới up lên 24.0.002 bản này chạy ngon mà toàn tiếng Anh . Pác nào có bản tiếng Việt cho em xin với :(

Last edited by a moderator:

TomRyan8891_2009

camera con n81 8G của mình nó báo lỗi 'Tính Nằn Không Được Hỗ Trợ. m đã format lại máy nhưng vẫn ko đc. có bạn nào biết em nó bị làm sao ko chỉ mình với..............................

thường thì do cáp đã hỏng .

_Escape

ai giúp mình cứu con n81-2g với,hôm qua flash bị dead phone rồi, mình download fw của n81 hình như bị lỗi , hix

qnp123

các bro giúp mình với. Mình mún hack N81 8G vẻ 21.0 ,bạn nào có uda cho mình nhé
thanks
1. bạn phải lấy cer, key về ( mình nhờ ngưòi lấy ;;) )
2. download hello OX 2 , phần mềm sign ứng dụng về
3. bật phần mềm sign lên , cho cer, key , pm helloox vào và sign
4. send helloox vào máy và cài đặt
5. vào mục ứng dụng chạy helloox (hình con trâu vàng)
thế là hack xong :)
nếu muốn hack vĩnh viễn thì:

6. chạy helloox xong sẽ có thêm 1 pm mới là ROMpatch , chạy và kích vào biểu tượng hình tròng chứa mũi tên
7. cài pm X-plore , vào X-plore và nhấn phím 0, đánh dấu tíc vào 4 ô
8. tìm file installserver.exe trong C:\sys\bin và copy qua Y:\sys\bin

mình nghĩ là bạn nên chịu khó đọc hết những bài các mod và các newmember cm để biết thêm, chứ 100 người 1 thắc mắc mà 1 người 1 ngày hỏi 1 cái giống nhau thì loãng forum bạn ạ , thân :-??

qnp123

mình đợi pdaviet.net đã 10 ngày rùi :))
và mong mọi ngưòi giải đáp , N81 2g ( thực chất có 24m :( ) , v21 ,rm-223
1. cho mình xin metroTRK để hack n-gage cho V21, (V11 thì hack n-gage ok, nhưng ngứa tay up lên v21 thì metroRTK_2_7 ko thể cài, đã test trên 2 máy n81 2g)

2. có ai biết cách chỉnh IP4 để trên N81 2g để máy bắt wifi TP-Link của FPT ko? ( test ok với D-Link, khi search wifi vẫn bắt đc TP-Link nhưng khi duyệt web máy báo " ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp!!! " )

3. cái camera bị gì ấy ? khi chọn camera thì vó vào xong thì bị dis ra lại , vào lần 2 thì bình thường, chụp vẫn ok, đã up firmware và *#7370# nhiều lần nhưng vẫn ko cải thiện được :(

mong các mod và member nào biết thì chia sẽ, thân :D

qnp123

1. cho mình xin metroTRK để hack n-gage cho V21, (V11 thì hack n-gage ok, nhưng ngứa tay up lên v21 thì metroRTK_2_7 ko thể cài, đã test trên 2 máy n81 2g)

2. có ai biết cách chỉnh IP4 để trên N81 2g để máy bắt wifi TP-Link của FPT ko? ( test ok với D-Link, khi search wifi vẫn bắt đc TP-Link nhưng khi duyệt web máy báo " ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp!!! " )

3. cái camera bị gì ấy ? khi chọn camera thì vó vào xong thì bị dis ra lại , vào lần 2 thì bình thường, chụp vẫn ok, đã up firmware và *#7370# nhiều lần nhưng vẫn ko cải thiện được :(

ai giúp với :(

killmanu

máy em bị tình trạng như sau: (có video minh hoạ)

ko đấy lên thì màn hình xài bình thường, đẩy lên thì mạn hình bị tình trạng như vậy

cho em hỏi là có phải đứt cáp màn hình hay bị lỗi phần mềm, tk các anh chị

[video=youtube;6_f3nEfUmTc]http://www.youtube.com/watch?v=6_f3nEfUmTc[/video]

killmanu

ko biết thay cáp có mắc ko nhỉ, mình nghe nói 3 4 trăm, lên thay ở hãng chắc mắc hơn @@

qnp123

ai giúp với :(
agiuwups v

langtu6289

Mọi người giúp mình với N81 bị gì rồi

Tình hình là mình kết nối cable với PC , nhưng mà chỉ 1 cái thôi , nhà mình 2 cái PC , 1 cái kết nối đc 1 cái không mà lúc trước kết nối 2 máy vẫn bình thường , đi tiệm net cũng bị tương tự ( không kết nối đc ) mà về nhà nối với cái Pc kia thì đc , ai biết chỉ giúp mình với , thanks nhiều .....

langtu6289

NÓ cứ hiện ở góc dưới là USB not Devide.....,, nói chung là lúc được lúc không , không biết có phải lỏng chuôi không nữa ....
Em đã cài PC suite ùi.Em nghi là lỏng USB

MinhThang

Manager
NÓ cứ hiện ở góc dưới là USB not Devide.....,, nói chung là lúc được lúc không , không biết có phải lỏng chuôi không nữa ....
Em đã cài PC suite ùi.Em nghi là lỏng USB

Nghi lõng thì đổi cái khác xem có được không?