• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N81 - N81 8G (NEW)

wowokin

ko biết thay cáp có mắc ko nhỉ, mình nghe nói 3 4 trăm, lên thay ở hãng chắc mắc hơn @@

Cáp có camera trước giá 100k
không có camera trước 80k
giá giao hàng tại chợ ( Móng Cái !^^ )
về tiệm thì có camera trước khoảng 350k - 400k loại kô camera tr thì 180k - 250k hoặc hơn, tùy thằng nó chém.
Nên sử dụng loại kô camera trước nếu bạn sửa ngoài quán chất lượng cũng không thua kém nhiều lắm mà camera trc cũng kô cần thiết lắm

vghai

anh em thong cam nhe. Minh la linh moi, minh chua co bo go uinikey nen tam thoi minh phai go tieng viet khong dau. Minh co con N81-8G nhung cai font thu phap vao the nho nen bi loi, di chay fw cung khong duoc. Co ai biet may cua minh bi lam sao khong, giup minh voi, thanks!

TomRyan8891_2009

mình đợi pdaviet.net đã 10 ngày rùi :))
và mong mọi ngưòi giải đáp , N81 2g ( thực chất có 24m :( ) , v21 ,rm-223
1. cho mình xin metroTRK để hack n-gage cho V21, (V11 thì hack n-gage ok, nhưng ngứa tay up lên v21 thì metroRTK_2_7 ko thể cài, đã test trên 2 máy n81 2g)

2. có ai biết cách chỉnh IP4 để trên N81 2g để máy bắt wifi TP-Link của FPT ko? ( test ok với D-Link, khi search wifi vẫn bắt đc TP-Link nhưng khi duyệt web máy báo " ko có tín hiệu từ cổng giao tiếp!!! " )

3. cái camera bị gì ấy ? khi chọn camera thì vó vào xong thì bị dis ra lại , vào lần 2 thì bình thường, chụp vẫn ok, đã up firmware và *#7370# nhiều lần nhưng vẫn ko cải thiện được :(

mong các mod và member nào biết thì chia sẽ, thân :D
cái lỗi camera , bạn thử up lên FW mới nhất xem sao nhé ( V 24 ) có thể khắc phục được , còn nếu vẫn bị chắc do lỗi cáp .

hjeunhu123

may pro oi cho em hoj . Gjo em dag muon thay kaj cum pan phjm navi o tren y . Em tjm maj ma ko dc .aj co the cho em pjet mua o dau ko va gja bao nhjeu .em xjn tk cac a xuot

vandunga3

Lâu rồi mới vào lại pdaviet, topic N81 vẫn ở trang đầu của box thấy vui vui. Nhớ một thời gian ngày nào cũng vào đây bàn luận :D

thinh_26291

mình mới thay ở gần nhà có quán bán phụ kiện cáp k camera trc có 80k mua về tự thay

thanhdh

Cho mình hỏi ? Làm sâo tăng tốc độ copy nhạc vào n81 8gb nhanh hơn vậy, mình chép 1gb nhạc mất 27 phút, tốc độ dưới 600kb/s.
Thanks !

tdung9xtn

M có 1 em N81-8GB hồi trước cài font 1 lần,khi reset máy thì máy chỉ hiện chữ nokia rồi tắt làm t phải mang đi sửa.khi sửa xong font máy vẫn bình thường nhưngfont trình duyệt wep của máy và font minh châu pb s60v3 đều bị lỗi(chữ có dấu thành ô vuông),khi đổi font đơn giản thành chữ ngiêng bằng pm router thì lỗi hết font máy m lại phải tắt đổi lại. . .,m đang tính cài font duffy nên xin hỏi mn là có khắc phục được tình trạng trên k?máy có bị không khởi động được k?(máy m bộ nhớ trong nên k thể tháo thẻ nếu bị lỗi) . . .mong mn giúp đỡ.

Ai pit k?help káj

Last edited by a moderator:

duylinh27884

Moderator
Bạn muốn ko bị lỗi ô vuôg thì khi chọn font để cài phải xem font đó có hỗ trợ unicode ko,tốt nhất là tìm 1 font full ngôn ngữ+Symbols+hỗ trợ tiếng Việt mà cài.Lúc trước mìh hay test font cũg gặp tình trạg ko khởi độg đc như bạn nói 1phần vì font ko tươg thích với đt,một phần bị lỗi trog quá trình mìh giải nén,phải format 4ngón vài lần chứ ko ít,nếu bạn tải 1 font nặg khoảng vài mb được nén trog rar thì tốt nhất là dùng winrar trên pc để giải nén để đảm bảo font ko bị lỗi,nếu dùg xplore giải nén font sẽ bị lỗi,máy bạn ko dùg thẻ nhớ nên test font cũg hơi căng,mà nếu lỡ xui ko lên thì cứ format 4ngón đâu cần phải đem ra tiệm chi bạn.1 vài kinh nghiệm nhỏ chia sẽ cùng bạn,hy vọng bạn có thêm kinh nghiệm để giảm rủi ro trog lần đổi font sắp tới:D
Chúc bạn thàh côg!

tdung9xtn

Hồi trước t giải nén bằng xplore nên chắc là bị thế!ai có font duffy full k?mình giải nén bằng winrar trên điện thoại được không?

Hiện tượng reset máy k lên hình như là lỗi phần cứng thì phải

duylinh27884

Moderator
Hồi trước t giải nén bằng xplore nên chắc là bị thế!ai có font duffy full k?mình giải nén bằng winrar trên điện thoại được không?

Hiện tượng reset máy k lên hình như là lỗi phần cứng thì phải

Sao ko dùng winrar trên pc để giải nén vừa nhah vừa ko bị lỗi phải hơn ko,còn font thì bạn vào các topic về font trog 4rum mà tìm bạn.

ongvang566

các bác ơi cái Navi wheel là sao thế ?? dùng và cài như thế nào ạ? sờ vào phím 5 chiều là đc à, sao n81 8g của mình sờ vào có gì đâu hic, bật cái. "bánh điều khiển " trong cài đặt rồi

mà n81 này khi tắt màn hình đi có hiện giờ mờ mờ giống n95 ko ạ?
của mình ko có,vậy là màn hình tàu hả các bác

duylinh27884

Moderator
các bác ơi cái Navi wheel là sao thế ?? dùng và cài như thế nào ạ? sờ vào phím 5 chiều là đc à, sao n81 8g của mình sờ vào có gì đâu hic, bật cái. "bánh điều khiển " trong cài đặt rồi

mà n81 này khi tắt màn hình đi có hiện giờ mờ mờ giống n95 ko ạ?
của mình ko có,vậy là màn hình tàu hả các bác

Navi Wheel là chức năng phím định vị cảm ứng điều khiển bằng cách xoay vòng trên phím điều hướg,bạn vào setting bật Navi Wheel lên rồi bấm qua giao diện menu làm thử xem.Còn cái hiện giờ mờ mờ khi máy ở chế độ chờ như bạn nói là do chương trìh của máy đc lập trìh sẵn như vậy ko liên quan gì đến màn hìh bạn nhé,các máy Nseries như n82,n95.. điều có mà,lúc trước mìh xài 5700 còn có đây!
Bạn vào setting>personalisation>theme>chuyển qua thẻ power saver>chọn date and time sẽ có!

Chỉnh sửa cuối:

dgtrongtien

gjúp em về s60v3

các bác ơj e dùng nokia n81. E chỉ xem được video trên m.youtube. Các trang khác thì nó báo cần truy cập vào máy chủ rồj nó tự động out trình xem phim. Bác nào chỉ dạy e vs. E kảm ơn n lắm.

duylinh27884

Moderator
các bác ơj e dùng nokia n81. E chỉ xem được video trên m.youtube. Các trang khác thì nó báo cần truy cập vào máy chủ rồj nó tự động out trình xem phim. Bác nào chỉ dạy e vs. E kảm ơn n lắm.

S60v3 ko hỗ trợ flash đầy đủ như trên iOS của iPhone hay Android nên ko thể xem video online đc bạn ạ;;)

ngoctrien

Member

đúng là s60v3 chưa đc đầy đủ nhưng theo mình nghĩ là do máy của mình chưa cài đặt mạng 3G lên sẽ k xem đc video trực tuyến bạn ah,bạn chỉ kần kài live tv cho đt của bạn là xem đc ah! chúc bạn thành công!