• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N81 - N81 8G (NEW)

batluudanh88

các bạn làm ơn cho mình hỏi là N81 8GB máy đã qua sử dụng ở ngoài tiệm có giá thành khoảng bao nhiêu ?,mình đang mún sài mà ko còn hàng mới để mua....

khoảng từ 2tr8 den 3tr5 tuy theo tinh trang may, nếu còn mới full hộp có thể lên tới 4tr

giap1984

Nhân tiện đây em hỏi các bác em đang dùng con N81-8G trước đây em đã hack 1 lần rồi, nhưng hôm rồi em 4mat giờ không hack được. em đa úp lai FW rồi nhưng vẫn không hack được các bác có cách nào chỉ em với em cám ơn nhiều.

thjentu1102

Ai dùng N81 2g cho em hỏi FW mới nhất hiện nay là bao nhiêu.em đang dùng FW v21 chụp hình xấu tệ ra ấy
Ah với cả ai có pm nào unlock mật khẩu máy mà ko cần nối cáp với PC ko hướng dẫn em với.
Thank!

luncat88

cho mình hỏi là con 81 - 8G của mình, cài phần mềm đổi fonts vào rồi khởi động lại máy nó ko lên nữa. tức quá format 4 ngón cũng ko đc. sao ko format đc 4 ngón vậy nhở. có bạn nào biết ko chỉ mình với. thanks!!!!!

habaolinh

Super V.I.P
cho mình hỏi là con 81 - 8G của mình, cài phần mềm đổi fonts vào rồi khởi động lại máy nó ko lên nữa. tức quá format 4 ngón cũng ko đc. sao ko format đc 4 ngón vậy nhở. có bạn nào biết ko chỉ mình với. thanks!!!!!
Bạn chạy lại FW cho nó là ok.

luncat88

Bạn chạy lại FW cho nó là ok.

mình mang ra nokia care bảo nó chạy lại fw nhưng chạy xong vưỡn ko lên. họ bảo là bị lỗi phần cứng. oải luôn.
có ai biết lỗi phần cúng là lỗi cji` ko ợ

chithuan

các PRO ơi giúp minh với may N81 2G của mình vào Wed là màn hinh không lên nữa, một lúc mới trở lại bình thường. HELP!!!!!!!!

luncat88

Khi cài một số PM và khởi động lại máy thì máy không lên được

Mình có một số thắc mắc thế này, có Pro nào biết thì cho xin cao kiến với:
_ Tình hình là mình dùng N81 8G V21, sau khi cài PM Flip Fonts lên thẻ nhớ (đổi font) rồi m reset lại máy thì máy ko lên đc nữa, bật lên thì nó lên chữ Nokia rồi chớp chớp 3 cái và tắt ngúm luôn. phải đi chạy lại phần mềm. (mặc dù có rất nhiều máy cài vào thì ko làm sao)
đối với các bạn có thẻ nhớ ngoài thì chỉ việc tháo thẻ ra và đem format lại thẻ là xong nhưng với những máy như n81 8G hay n95 8G như mình thì phải đi chạy lại PM.
_ Có mấy bạn cài PM #1-RPDomainPlus (để thay thế cho RomPatcher) rồi cũng ko khởi động lại đc máy luôn.
Mình cũng ko hiểu thế nào nữa........

superchuot

xin cho hỏi! em dang xài n81 2g!mới úp fw nhung chỉ có v20 thôi!làm thế nào để nâng cấp cao hơn nữa không!

habaolinh

Super V.I.P
xin cho hỏi! em dang xài n81 2g!mới úp fw nhung chỉ có v20 thôi!làm thế nào để nâng cấp cao hơn nữa không!
Muốn nâng cấp chỉ việc dùng NSU hay Ovi Suite để up online hoặc dùng JAF hoặc Phoenix để up offline.

tp_mobile

bạn ơi cho mỉnh hỏi khi mình lướt web bằng n81 2g và down load thi file down load sẽ được lưu ở đâu

hailong259

bạn down bằng trình duyệt gì, nếu opera mini và ucweb thì nó cho mình địa chỉ lưu, còn trình duyệt máy thì tùy, mà tốt nhất download bạn dùng uc đi down nhanh lắm

tp_mobile

nếu mình down bằng trình duyệt máy và đc lưu trong máy thì em muốn xóa thì làm sao