• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N81 - N81 8G (NEW)

BKA_K11

Help Nokia N81 8G

Xin các anh giúp em với con nokia n81 8G của em không chụp ảnh được camera đằng trước gọi 3g cũng không thể nào nhìn hình được.
Khi em vào camera phụ thì nó báo là Xảy ra lỗi ngoài ý muốn tắt thiết bị và khởi động lại. xin các anh giúp em khắc phục với.

batluudanh88

Mình có một số thắc mắc thế này, có Pro nào biết thì cho xin cao kiến với:
_ Tình hình là mình dùng N81 8G V21, sau khi cài PM Flip Fonts lên thẻ nhớ (đổi font) rồi m reset lại máy thì máy ko lên đc nữa, bật lên thì nó lên chữ Nokia rồi chớp chớp 3 cái và tắt ngúm luôn. phải đi chạy lại phần mềm. (mặc dù có rất nhiều máy cài vào thì ko làm sao)
đối với các bạn có thẻ nhớ ngoài thì chỉ việc tháo thẻ ra và đem format lại thẻ là xong nhưng với những máy như n81 8G hay n95 8G như mình thì phải đi chạy lại PM.
_ Có mấy bạn cài PM #1-RPDomainPlus (để thay thế cho RomPatcher) rồi cũng ko khởi động lại đc máy luôn.
Mình cũng ko hiểu thế nào nữa........

mình xin chia sẻ với bạn về vấn đề thứ nhất, khi bạn cài Flip font lên thẻ có thể khi cài máy bạn bị lổi, hay phần mềm bạn tải về đả bị lổi, khi đó bạn bạn cài vào máy không hiểu được font chữ nên không thể hiển thị được , vì vây bạn phải cài lại PM, dù cho bạn cài lên thẻ củng ảnh hưởng đến máy, như bạn thấy trên PC khi bạn cài một phần mềm ở ổ đĩa E hay D thì phần diều hành của phần mềm đó đều đặt lên ổ C là ổ điều hành toàn bộ máy tính, nguyên tắc khi cài đặt trên đt củng như vậy đó
còn phần thứ 2 mình potay hihi

luncat88

mình xin chia sẻ với bạn về vấn đề thứ nhất, khi bạn cài Flip font lên thẻ có thể khi cài máy bạn bị lổi, hay phần mềm bạn tải về đả bị lổi, khi đó bạn bạn cài vào máy không hiểu được font chữ nên không thể hiển thị được , vì vây bạn phải cài lại PM, dù cho bạn cài lên thẻ củng ảnh hưởng đến máy, như bạn thấy trên PC khi bạn cài một phần mềm ở ổ đĩa E hay D thì phần diều hành của phần mềm đó đều đặt lên ổ C là ổ điều hành toàn bộ máy tính, nguyên tắc khi cài đặt trên đt củng như vậy đó
còn phần thứ 2 mình potay hihi

mình post lên đây mong có ý kiến của mọi ng mà hình như có mỗi cậu biết. thanks nhé :)
mình muốn hỏi là ko biết bjo` cài lại pm đó vào máy thì mình còn bị tình trạng thế này nữa ko :|

batluudanh88

mình post lên đây mong có ý kiến của mọi ng mà hình như có mỗi cậu biết. thanks nhé :)
mình muốn hỏi là ko biết bjo` cài lại pm đó vào máy thì mình còn bị tình trạng thế này nữa ko :|

hay bạn dùng "fontrouter" di mình đang dùng pm đó nè, hay lắm không bị lổi nửa, còn flipfont có lần mình củng cày nhưng không được rồi mình bỏ luôn, Frontrouter hay hơn nhiều!!bạn dùng thử xem

JS_AnhTuan

Active Member

Sao b ko 4mat máy mà chạy lại pm làm gì.

DonPhuongViAi

Em mới lụm được 1 con N81 2G FW v21.0.010 nhưng không biết nó có tack được bằng HelloOx không và phải dùng bản bao nhiêu, pro nào biết chỉ em với. Ngoài ra nó cũng bị tình trạng giống bác BKA_K11 là camera phụ không sử dụng được, như vậy là bị gì vậy?

BKA_K11

Các anh ơi cho em hỏi huhuhu em format lại bộ nhớ thứ cấp con nokia n81 8g cua em thì giờ không vào được usb truyền dũ liệu nữa huhu

hailong259

Các anh ơi cho em hỏi huhuhu em format lại bộ nhớ thứ cấp con nokia n81 8g cua em thì giờ không vào được usb truyền dũ liệu nữa huhu

không hiểu bộ nhớ thứ cấp là gì, nhưng không dùng đc usb là do ứng dụng nào đó trên thẻ nhớ đang chạy, cài font trên thẻ nhớ, hoặc bạn lưu tin nhắn ở thẻ, kiểm tra lại đi bạn

DonPhuongViAi

Có bác nào ở Q5 TPHCM có cửa hàng sửa ĐTDD không để em đem con Điện thoại của em lại sửa với!

BKA_K11

Thank Các Anh nhé em tắt font đi được rồi .
Ah mà Các anh cho em hỏi cài game N-Gate trên N81 8G như nào vậy các anh em dùng carbe USB có cài được không hay phải dùng công cụ nào khác không.

batluudanh88

bạn muốn nói là truyền dữ liệu bằng pc suit hay là data, bạn thử fm lại toàn bộ máy xem, không chừng là lổi phần mềm, nếu không thì bạn nên kiểm tra lại cổng usb của điện thoại không chừng bị lổi đó

Ah mà Các anh cho em hỏi cài game N-Gate trên N81 8G như nào vậy các anh em dùng carbe USB có cài được không hay phải dùng công cụ nào khác không.

bạn chĩ cần hack máy xong rồi down game n-gage về máy là chạy, nên down game da crack, về máy phần mềm n-gage tự động nhận diện rồi chạy không cần dụng cụ nào nửa đâu, bạn đưa vào máy củng như các tập tin bình thường khác
không hiểu bộ nhớ thứ cấp là gì

chính là o flash 8gb đó bạn

lehuydung

mấy anh cho e hỏi .con n81 của e hư cáp rồi .anh em nào biết địa chỉ sửa uy tín ko .giá cỡ khoảng bao nhiêu .e ở saig gòn

TomRyan8891_2009

mấy anh cho e hỏi .con n81 của e hư cáp rồi .anh em nào biết địa chỉ sửa uy tín ko .giá cỡ khoảng bao nhiêu .e ở saig gòn

bác thử ghé tới Hồng Quang Mobile đường 3/2 xem , chỗ ấy sửa uy tín 10 năm rồi đấy ...........