• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

N99

E72 bàn phím nhìn Pro hơn đó bạn, tai nghe jack 3,5 ly tương thích với các loại tai nghe cao cấp nữa đó. PM thì hiện giờ hạn chế hơn E71 thôi.

bixenon

có ai bị giống mình chưa vậy từ lúc mình đăng kí 3G cua3vinaphone, thì mõi lần có tín nhắn tới thì ở góc phải trên màng hình thấy hiện lên hình lá thư,như vô trong mesanging thì ko thấy,hix với lại chương trình mobileTV mình chỉ nghe được âm thanh nhưng ko thấy hình.........

Đừng viết IN ĐẬM khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

dungac1602

mõi lần có tín nhắn tới thì ở góc phải trên màng hình thấy hiện lên hình lá thư,như vô trong mesanging thì ko thấy
=> bạn vô tin nhắn lựa chọn -> tin nhắn sim -> xóa hết hoặc chép vào hộp thư đến; nếu máy bạn có cấu hình mail thì kiểm tra lại email
mobileTV mình chỉ nghe được âm thanh nhưng ko thấy hình
=> mobitv thường dùng realplayer để xem, bạn thử khởi động lại máy, gỡ bỏ cài đặt 3g rồi đăng ký lại, sau đó vào realplayer chọn cài đặt nguồn mạng là mạng bạn đăng ký 3g, vì dụ viettel là viettel GPRS, hay mobiphone nha.

Hy vọng là good cho bạn

NguyenTu

Super V.I.P
có ai bị giống mình chưa vậy từ lúc mình đăng kí 3G cua3vinaphone, thì mõi lần có tín nhắn tới thì ở góc phải trên màng hình thấy hiện lên hình lá thư,như vô trong mesanging thì ko thấy,hix với lại chương trình mobileTV mình chỉ nghe được âm thanh nhưng ko thấy hình.........

Đừng viết IN ĐẬM khi post bài nữa nha bạn!!

Máy bạn có cài Mcleaner không? Nếu có thì nó bị chặn ở PM đó đó, bạn vào phần mềm đó chọn log là thấy các tin nhắn ngay!!

ninhhot

Dạ em có 1 vấn đề nhỏ thế này. Túm con E72 mới của thằng bạn , em không thể nào 4mat bằng 4 ngón thông thường dc. Có bác nào có cách 4mat 4ngón khác thì bày cho em với ạh. Thank trước ạh.

hoang3blc

có bác nào share cho em phần mềm bảo mật , ví dụ muốn không cho ai sử dụng messaging hoặc trình xem hình , phim của mình thì phần mềm đó cho ta cài pass vào với . Thank :D

vanninh1978

Dạ em có 1 vấn đề nhỏ thế này. Túm con E72 mới của thằng bạn , em không thể nào 4mat bằng 4 ngón thông thường dc. Có bác nào có cách 4mat 4ngón khác thì bày cho em với ạh. Thank trước ạh.

mình cũng như vậy botay.com

quabingo1

Máy mình mấy hôm nay làm sao ý!để qua đêm đến sáng dậy thì đơ,mở khoá đc nhưg đèn màn hình ko sáng,tối thui luôn...ko sao tắt đc nguồn,laị phải nay hoay tháo pin...thế mới nhục chứ....!có bác nào bị như mình chưa....mệt ghê,mà kòn kái vụ cpu 600mhz nữa!có khác gì mấy đâu...mà thâm chí còn chậm hơn mấy kon n81,95....ấy chứ!khó hiểu quá

NguyenTu

Super V.I.P
có bác nào share cho em phần mềm bảo mật , ví dụ muốn không cho ai sử dụng messaging hoặc trình xem hình , phim của mình thì phần mềm đó cho ta cài pass vào với . Thank :D

bạn dùng Phần mềm advanced divice lock nhé, đáp ứng mọi yêu cầu của bạn đó, seach trên PV là thấy!!

N99

Máy mình mấy hôm nay làm sao ý!để qua đêm đến sáng dậy thì đơ,mở khoá đc nhưg đèn màn hình ko sáng,tối thui luôn...ko sao tắt đc nguồn,laị phải nay hoay tháo pin...thế mới nhục chứ....!có bác nào bị như mình chưa....mệt ghê,mà kòn kái vụ cpu 600mhz nữa!có khác gì mấy đâu...mà thâm chí còn chậm hơn mấy kon n81,95....ấy chứ!khó hiểu quá

Máy bạn có vấn đề rồi đó, nên đem BH đi, mình xài nó hơn tháng nay không thấy có vấn đề gì cả chỉ mỗi tội là chưa hack được hoàn chỉnh thôi.

Nynk_102

Có ai bịn hư em ko vậy ? Tắt nguồn để sạc thì màn hình sáng hết thời gian sạc pin luôn, ko biết chỉnh ở đâu chô nó tắt đi cả. Cứ tắt nguồn sạc mà sáng màn hình cả đêm như này chắc pin dùng 2 tháng thui quá. Ai bày em cách tắt nó đi với ạh.

BinhDa

Có ai bịn hư em ko vậy ? Tắt nguồn để sạc thì màn hình sáng hết thời gian sạc pin luôn, ko biết chỉnh ở đâu chô nó tắt đi cả. Cứ tắt nguồn sạc mà sáng màn hình cả đêm như này chắc pin dùng 2 tháng thui quá. Ai bày em cách tắt nó đi với ạh.

Khả năng là do phần cứng rồi bạn ạ! Thử format rồi sạc lại xem thế nào nhé? Chúc bạn may mắn!

N99

Có bạn nào cài ACM được không chỉ mình với, đang cần nhưng cài Full lại không được.

quabingo1

Có lẽ mình phải đem đi bảo hành lại thui! Mà mọi ng cho mình hỏi o hà nội thì bảo hành ở đâu là ok nhất! Mình đang là lính ít có thời gian ra ngoài nên muốn biết trước....chăc tại mình vọc nhiều quá nên máy chậm...thỉnh thoảng lại bị đơ...máy mình đã hack đc rùi!chỉ tại có kái sim mobi free nên vào mạng load hoài...bjo máy chậm quá...có ai thử lấy tai nghe của n86 cắm vào e72 nghe chưa?thấy hay hay...có thua gì bọn N đâu...các bác thử xem

2356

các pác không để ý nhược điểm của các dòng từ Ê61-E71 nút điều khiển các hướng đó khi nhấn lâu ngày sẽ bị bong lớp sơn mạ kim loại ra chán ghê gớm....nhưng khi đến E72 có sự thay đổi ở nút điều hướng quang học ... tôi mới use có 1 tuần nhìn kỹ lại nút chọn giữa nó dễ bị trầy xước !!!!!!nhược điểm này của các dòng E of NOKIA đến giờ vẫn chưa khắc phục hoàn toàn!!!!!!!

Cái này thì có gì khó khắc phục :)) Bạn đi dán 1 lớp keo trong lên cái chỗ điều hướng quang học đó là hết sợ trầy ngay :)) Con i8510 của thằng em mình, dán xong tha hồ vuốt, hok lo trầy xước :))

huyenbeo

Bản vietmap mới nhất mình down trên vietmap.vn hết hạn 3 ngày không dùng được nữa,có cách nào để xài free tiếp không vậy ??

Status
Không mở trả lời sau này.