• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

tronghuy1609

các bạn cho mình hỏi bây giờ dùng helloOx mấy để hack cho E72 mới mua là ngon và ổn định nhất ạ????
Em đang dùng firmware 021.024.
thanks các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

blackstars_ls

Cho em hỏi , e72 cuả em mới mua được 2-3 tuần mà bụi đã vào đầy màn hình rùi. Chỉ hộ em Bụi vào từ đâu và cách hạn chế bụi vào.
Em vừa up fw mới nhất là 031.032 vậy hack được bằng helo0x ko. Nếu ko thì còn cách j khác ko ạ.

manle

các bạn cho mình hỏi bây giờ dùng helloOx mấy để hack cho E72 mới mua là ngon và ổn định nhất ạ????
Em đang dùng firmware 021.024.
thanks các bạn.
Nếu là FW cũ thì bạn dùng HelloOX 2.03. Mà tốt nhất là up lên FW 31.23, up bằng phonenix vừa chèn file hack vào hack luôn
Cho em hỏi , e72 cuả em mới mua được 2-3 tuần mà bụi đã vào đầy màn hình rùi. Chỉ hộ em Bụi vào từ đâu và cách hạn chế bụi vào.
Em vừa up fw mới nhất là 031.032 vậy hack được bằng helo0x ko. Nếu ko thì còn cách j khác ko ạ.
Bụi chui vô từ cái loa đấy bạn. FW 31.23 hack được. Dùng phonenix up lại FW và chen file hack vào. Bạn qua topic hack flash đó. Đọc là làm được. Đơn giản lắm

pekuon

Bụi chui vô từ cái loa đấy bạn. FW 31.23 hack được. Dùng phonenix up lại FW và chen file hack vào. Bạn qua topic hack flash đó. Đọc là làm được. Đơn giản lắm
Ý của bạn là cái loa trước à. Có khi nào nó vào đường jack cắm phone không nhỉ?

manle

Ý của bạn là cái loa trước à. Có khi nào nó vào đường jack cắm phone không nhỉ?
Theo mình thì bụi chỉ vào cái loa trước đấy thôi. Mà máy bạn bị sao ko chứ máy mình dùng 1 tháng rồi mà ko thấy hạt bụi nào cả. Chỉ có N82 là bụi mới dễ vô màn hình thôi. Bạn xem cái màn chắn bụi của loa trước có bị rách ko?

special111

Các bạn dùng có thấy GPS của E72 yếu hơn E71 không/nhất là khi dùng wifi,có vẻ nó like dùng GPRS hơn.

ttv_aj

Cho mình hỏi điện thoại E72 của mình đã hack bằng HellOx 2.03 thành công rồi cài phần mềm bình thường nhưng khoảng 30phút sau cài phần mềm tiếp thì nó vẫn chạy nhưng đến phần save vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy là không hiện lên và thoát ra lại Xplore. mình đã format thẻ và máy đả nhiều lần nhưng vẫn y vậy.không biết có ai gặp giống mình không.

NguyenTu

Super V.I.P
Cho mình hỏi điện thoại E72 của mình đã hack bằng HellOx 2.03 thành công rồi cài phần mềm bình thường nhưng khoảng 30phút sau cài phần mềm tiếp thì nó vẫn chạy nhưng đến phần save vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy là không hiện lên và thoát ra lại Xplore. mình đã format thẻ và máy đả nhiều lần nhưng vẫn y vậy.không biết có ai gặp giống mình không.

bạn thử hack lại bằng Helo 2.02 xem nhé!!

hakudo2408

1) bạn nên đợi xem trình cài đặt có chạy tiếp ko hoặc vào kiểm tra rompatch
2) hack lại = hello Ox 2.2 như anh Tú nói vì fw 23 là hack = 2.2 mới có hiệu quả

manle

Sao ko hack flash lên FW 31 luôn cho nó lành. Dùng ko thấy lỗi gì chỉ có mỗi một lỗi thỉnh thoảng có tin nhắn đến ấn vào xem thì bị treo máy, có lúc đơ tầm 30s-1p có lúc tự đơ luôn thế là phải tắt nguồn khởi động lại. Có cách nào khắc phục lỗi trên ko các bro

kyohiros

Sao ko hack flash lên FW 31 luôn cho nó lành. Dùng ko thấy lỗi gì chỉ có mỗi một lỗi thỉnh thoảng có tin nhắn đến ấn vào xem thì bị treo máy, có lúc đơ tầm 30s-1p có lúc tự đơ luôn thế là phải tắt nguồn khởi động lại. Có cách nào khắc phục lỗi trên ko các bro

Có mình bạn bị chắc tại máy hoặc người dùng rùi.

phuctran122

Mình thì hay bị lỗi vào viết tin nhắn thì tự nhiên bị đơ, phải restar lại máy. hic, đã format và update firmware nhiều lần nhưng vẫn bị!
Anh em nào từng bị chưa nhỉ?

manle

Là sao bạn. Bạn trả lời thật tức cười chả liên quan gì đến câu hỏi.Hihi.Mình mua máy mới chính hãng chứ có phãi mua cũ đâu. Mình đã up FW 31 và đã hack rồi. Nhưng ko hiễu sao thì lại bị. Lúc Fw cũ thì ko bị. Mình nghĩ do trong quá trình hack flash phát sinh lỗi này

Status
Không mở trả lời sau này.