• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

TruBic

Well-Known Member
Em nói rõ thư mục nào chứ anh tìm k thấy?

à, anh vào phần tin nhắn xem giùm em trong mục cài đặt -> mục khác thì dưới cái dòng bộ nhớ lưu tin nhắn có cái mục nữa tên là: qtn_mce_settings_floder.... Ko vậy nè?
Vì fw cũ em ko thấy có mục đó nè anh!

DaiNhi

à, anh vào phần tin nhắn xem giùm em trong mục cài đặt -> mục khác thì dưới cái dòng bộ nhớ lưu tin nhắn có cái mục nữa tên là: qtn_mce_settings_floder.... Ko vậy nè?
Vì fw cũ em ko thấy có mục đó nè anh!

Có bác ơi....

manle

Các bác cho em hỏi tý. E72 của em sao ghi là made in china.Có cái thì là made by nokia.Như vậy cái nào tốt hơn.Như vậy hàng của em là như thế nào.Và cái flash player nằm ở đâu em ko thấy

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Các bác cho em hỏi tý. E72 của em sao ghi là made in china.Có cái thì là made by nokia.Như vậy cái nào tốt hơn.Như vậy hàng của em là như thế nào.Và cái flash player nằm ở đâu em ko thấy

China nó cũng có nhà máy của nokia vậy...đâu phải made in china là cái nào cũng tq đâu bạn....^^!...bạn coi dưới nắp pin phần imei á....nó có dạng abcdeasd/03/abdhejf....số 03 là của trung quốc sản xuất...62 là của phần lan.....( ko lầm là vậy )

Ps: bữa nay đi học có thằng bạn đem cái máy E72 của Mao Trạch Đông zô bịp tụi bạn....nó đòi bán 2 triệu....em thấy thơm quá định coi máy có gì về xin tiền mua....nhưng làm sao qua mắt dân pda nỗi khi nhìn cái font xiêu quẹo....sẵn cái 5800 bắn cho nó 1 pm sis....nó nhận xong thì hiện icon ? ( kiểu như là ko đọc đc á )....bấm zô cài thì nó trắng màn hình luôn....thế là thằng đó cười hiền hòa....

manle

Hàng Trung Quốc hay chính hãng thì em biết. Ý em hỏi là E72 thầy có nhiều máy ghi xuất xứ khác nhau.Made in China, made by Nokia. Imei của em con số thứ 7 & 8 là 04 chứ ko phãi 03

pekuon

Hàng Trung Quốc hay chính hãng thì em biết. Ý em hỏi là E72 thầy có nhiều máy ghi xuất xứ khác nhau.Made in China, made by Nokia. Imei của em con số thứ 7 & 8 là 04 chứ ko phãi 03

Có gì đâu bạn, Nokia nó ủy quyền sản xuất cho nhiều nước mà, có thể là China, Korea,... như bạn mình có cái E 63 Made by Nokia còn của mình là Made in Korea. Quan trọng đúng hàng chính hãng là được rồi.

anvtdl

cho mình hỏi cách nhận dạng như thế nào để bioet61 E72 thứ thật

bạn nào giúp cho mình các bước để hack con E72 với ,xin cảm ơn

Last edited by a moderator:

llTuyetTinhCocll

cho mình hỏi cách nhận dạng như thế nào để bioet61 E72 thứ thật

bạn nào giúp cho mình các bước để hack con E72 với ,xin cảm ơn

Thử cài 1 pm sis, xem font thật kỹ, cái E72 trung quốc hình như nó có phiên bản xài wifi đc.....( nhớ là đã đọc ở đâu rồi )....bán giả rẻ bất ngờ....tính năng của máy có phần khác, hoặc vào theme á....

Hack thì qua đây

TruBic

Well-Known Member

của mình xuất xứ china, hàng 7,8 là 03.
Tôt nhất cài file sisx vào, nó chạy là hàng thật. Quan tâm chi xuất xứ hả bạn?

ninhhot

của mình xuất xứ china, hàng 7,8 là 03.
Tôt nhất cài file sisx vào, nó chạy là hàng thật. Quan tâm chi xuất xứ hả bạn?

Ôi ở đây e72 và n86 có imei hàng thứ 7 &8 đều 03.nhưng chaina nó cũng có hàng tốt của nó chứ mấy a nhỉ

nlphong75

mình thấy bên trang raovatdtdd nó rao bán e72 sài còn bảo hành 10 tháng fpt bán có 3tr cái này là hàng thiệt hay hàng giả vậy.thấy ghê quá đi.nếu mình đi mua thì phân biệt làm sao vậy

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
mình thấy bên trang raovatdtdd nó rao bán e72 sài còn bảo hành 10 tháng fpt bán có 3tr cái này là hàng thiệt hay hàng giả vậy.thấy ghê quá đi.nếu mình đi mua thì phân biệt làm sao vậy

có nhiều cách để phân biệt, nếu như bạn là dân chuyên nghiệp. Còn như chúng ta thì cứ chép tập tin sis vào nó chạy là hàng thật, hoặc là vào http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr đánh số imei của máy vào và kiểm tra nè.

TomRyan8891_2009

có nhiều cách để phân biệt, nếu như bạn là dân chuyên nghiệp. Còn như chúng ta thì cứ chép tập tin sis vào nó chạy là hàng thật, hoặc là vào http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr đánh số imei của máy vào và kiểm tra nè.

lần trước test số IMEI con E71 ( hàng giả ) trên trang này , nó vẫn báo là máy E71 .... vì thế cách test này là không dùng được ....

llTuyetTinhCocll

lần trước test số IMEI con E71 ( hàng giả ) trên trang này , nó vẫn báo là máy E71 .... vì thế cách test này là không dùng được ....

Theo 1 lời anh trong này thì cái web đó của tư nhân....nên có 1 số hạn chế....

Có thể nó chưa update, vì khi nào nokia báo imei thì nó mới cập nhật....ví dụ là máy mình tìm thì nó ko ra.....
còn ý của bạn là có thể ng bán nó tinh vi....lấy số imei của 1 máy e72 thiệt....sau đó làm cho cái máy giả...nên khi check sẽ thấy hiện máy thiệt....

nvlam1971

Tôi dùng E72, trước đây dùng E63 cũng có hiện tượng khi kích hoạt chế độ "chờ cuộc gọi" thì lúc nhận 2 cuộc gọi cùng lúc là máy treo cứng. Không biết lý do tại sao. Có bác nào bị như tôi không chia xẻ kinh nghiệm giúp tôi với!Có phải tôi cài KPD 2.3 Pro không? hay do cái gì vậy?

TruBic

Well-Known Member
Tôi dùng E72, trước đây dùng E63 cũng có hiện tượng khi kích hoạt chế độ "chờ cuộc gọi" thì lúc nhận 2 cuộc gọi cùng lúc là máy treo cứng. Không biết lý do tại sao. Có bác nào bị như tôi không chia xẻ kinh nghiệm giúp tôi với!Có phải tôi cài KPD 2.3 Pro không? hay do cái gì vậy?

có thể do lỗi fw, bạn thử up lên fw mới xem sao. Của mình cả fw cũ và mới ko có vấn đề gì cả. Mình cũng cài kdp2.3 nè.

lamhoangtuan

anh em cho mình hỏi, mình gắn cable e72 để kết nối vào pc thì nó báo lỗi connected incompatable non usb, và có khi báo đã connect nhưng chạy pc suite ko thấy gì hết, trên đt mình đã chọn chế độ pc-suite, như vậy là lỗi gì? Mình cũng đã thay sợi dây cable khác cũng bị tình trạng tương tự

Status
Không mở trả lời sau này.