• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

0919571983

Những vấn đề nảy sinh sau khi up và hack E72 fw 31...

mình mới up và hack cây E72 lên fw 31,tất cả đều ok nhưng có 2 vấn đề phát sinh mong được pro nào biết chỉ giáo.
_vấn đề đầu tiên là phím navi cảm ứng k hoạt động được nữa ,đã tắt nguồn khởi động lại máy nhưng vẫn k được
_vấn đề thứ 2 là cái sofl Ad.Com.Mgr,k thể cài ACM 2.74 vào được,mà cái ACM mặc định này dùng thật chán hơn con dán,làm sao bằng ACM 2.74 được,mà remove lại k được
em phải làm sao :D

romano81

Tôi dùng E72, trước đây dùng E63 cũng có hiện tượng khi kích hoạt chế độ "chờ cuộc gọi" thì lúc nhận 2 cuộc gọi cùng lúc là máy treo cứng. Không biết lý do tại sao. Có bác nào bị như tôi không chia xẻ kinh nghiệm giúp tôi với!Có phải tôi cài KPD 2.3 Pro không? hay do cái gì vậy?

Bạn chỉ việc vô Cài đặt - điện thoại - cuộc gọi rồi hủy chế độ cuộc gọi chờ đi là ok

TruBic

Well-Known Member
Bạn chỉ việc vô Cài đặt - điện thoại - cuộc gọi rồi hủy chế độ cuộc gọi chờ đi là ok

ngưòi ta hỏi cái này thì trả lời cái khác, potay.
mình mới up và hack cây E72 lên fw 31,tất cả đều ok nhưng có 2 vấn đề phát sinh mong được pro nào biết chỉ giáo.
_vấn đề đầu tiên là phím navi cảm ứng k hoạt động được nữa ,đã tắt nguồn khởi động lại máy nhưng vẫn k được
_vấn đề thứ 2 là cái sofl Ad.Com.Mgr,k thể cài ACM 2.74 vào được,mà cái ACM mặc định này dùng thật chán hơn con dán,làm sao bằng ACM 2.74 được,mà remove lại k được

mình cũng up lên fw 31, ko có hiện tượng phím navi dùng ko được, bạn kiểm tra kỹ lại xem!
Soft ACM có sẵn trong máy và nằm trong rom nên bạn ko thể xoá, và cài thêm được, nếu bạn muốn dùng được soft Acm 2.74 thì bạn phải biết mod uid, hoặc up rom kèm theo gói Acm đó nha!

kyohiros

mình cũng up lên fw 31, ko có hiện tượng phím navi dùng ko được, bạn kiểm tra kỹ lại xem!
Soft ACM có sẵn trong máy và nằm trong rom nên bạn ko thể xoá, và cài thêm được, nếu bạn muốn dùng được soft Acm 2.74 thì bạn phải biết mod uid, hoặc up rom kèm theo gói Acm đó nha!

Where bác?

manle

Bác vô phần cài đặt phím Navi xem đã bât nó chưa. Còn ACM ko cài được thì bác cài MClener xài cho nó lành, trình này chặn cuộc gọi và SMS rất pro. Nhân thiện cho mình hỏi các bro tý, E72 FW mới có xem được file WMV ko,có cần cài soft gì để xem hay ko? Và Flash player của E72 nằm ở đâu mình ko thấy mà chép file SWF hay FLV vào nó vẫn đọc được

TruBic

Well-Known Member
Bác vô phần cài đặt phím Navi xem đã bât nó chưa. Còn ACM ko cài được thì bác cài MClener xài cho nó lành, trình này chặn cuộc gọi và SMS rất pro. Nhân thiện cho mình hỏi các bro tý, E72 FW mới có xem được file WMV ko,có cần cài soft gì để xem hay ko? Và Flash player của E72 nằm ở đâu mình ko thấy mà chép file SWF hay FLV vào nó vẫn đọc được

e72 nếu nhớ ko lầm thì chỉ đọc wma thôi, còn wmv là nhạc hình thì mình ko rõ.
Còn flash play kô có icon đâu, nó chạy ẩn cả icon, nên ko thể thấy được bạn à!

DaiNhi

Cái Ovi của em sao nó không đồng bộ danh bạ được, chỉ đồng bộ được 3 cái kia, mặc dù chép nhạc hay phim vẫn được

CS0.10671879_1_1.bmp

T30.10672468_1_1.bmp

Chỉnh sửa cuối:

nvlam1971

có thể do lỗi fw, bạn thử up lên fw mới xem sao. Của mình cả fw cũ và mới ko có vấn đề gì cả. Mình cũng cài kdp2.3 nè.

Thanks bạn! Nhưng tôi thấy nhiều người dùng dòng E đều kêu có hiện tượng treo máy. Hay đây là lỗi của dòng E nhỉ. Mình đã dùng E72 tốc độ vi xử lý chip đã là cao rồi mà còn vậy huống chi là các máy đời trước đó. Để mình thử theo gợi ý của bạn xem sao.

lamhoangtuan

anh em cho mình hỏi, mình gắn cable e72 để kết nối vào pc thì nó báo lỗi connected incompatable non usb, và có khi báo đã connect nhưng chạy pc suite ko thấy gì hết, trên đt mình đã chọn chế độ pc-suite, như vậy là lỗi gì? Mình cũng đã thay sợi dây cable khác cũng bị tình trạng tương tự

có ai trả lời dùm mình ko :(

strawberry

Là sao hả bác, em ko rành lắm, làm thế nào để có thể cài app ACM mà khi sử dụng ko bị treo máy, em cũng dùng E72 sau khi cài xong ACM bật chế độ tự động trả lời, có cuộc gọi trong blacklist đến nó tự bắt máy rồi đơ luôn. chẳng nhẽ ko có cách khắ phục sao?

manle

Pin E72 dùng trâu lắm bạn. Mình phá máy liên tục, nghe nhac, 3G,...cũng được hơn 2 ngày.Còn nếu chỉ nghe gọi nhắn tin và giải trí ít thì hơn 4 ngày

thanhduc_iit

cái push mail của E72 sao tôi thấy nó tệ hơn E63 zj ta?
Mail yahoo ko xài đc, có mail mới mà nó hem báo.
Làm sao để xem cả Spam mail nhỉ? Vì có những mail nó báo Spam nhầm

manle

Sao lại tệ bạn. mình dùng cả 3 mail nè. Gmail, yahoo mail và ovi mail tất cả đều tốt. Bạn muốn nó tự động báo email mới thì bạn vào mail và để nó ở chế độ trực tuyến. Còn ko muốn thì để chế độ ko trực tuyến, ở chế độ ko trực tuyến này sẽ làm may đỡ tốn pin hơn vì 3G ko phải hoạt động thường xuyên chỉ khi nào mình vào mail thì nó mới tự động kết nối và tải mail vế cho mình. Tiện thể cho mình hỏi các bro sao E72 của mình cứ có tin nhắn đến mình vào xem xong là bị treo máy, cứ vài tin xem được thì lại bị treo,Phải tắt nguồn khởi động lại máy, dùng E72 bực nhất là cái vụ này. Máy mình FW 31.23 đã hack

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tình hình là hôm nay mới cập nhật lên cái Nokia Ovi Maps bản 3.04 mới nhất nhưng khi use thì máy bị khởi động lại liên tục chẳng xài được gì hết. Có ai bị lỗi như mình không?

Chào các bạn. Tôi mới sử dụng E72 ai biết cài vietmap xin chỉ giúp, tôi nghe nói phần mềm vietmap giá 500k hay 600k thì dắt quá, ai biết cài đâu rẻ hơn thì chỉ cho. xin cảm ơn

free_life1710

Tình hình là hôm nay mới cập nhật lên cái Nokia Ovi Maps bản 3.04 mới nhất nhưng khi use thì máy bị khởi động lại liên tục chẳng xài được gì hết. Có ai bị lỗi như mình không?

của e vẫn bt mà

BuuPhucCT

Well-Known Member
của e vẫn bt mà

Trên diễn đàn của Nokia có rất nhiều người xài E72 khi update bản 3.04 đều than phiền lỗi này. Thì ra lỗi là do cái file ovi WIFI/network kèm theo gói PM. Chỉ cần xóa nó là ổn

manle

Chào các bạn. Tôi mới sử dụng E72 ai biết cài vietmap xin chỉ giúp, tôi nghe nói phần mềm vietmap giá 500k hay 600k thì dắt quá, ai biết cài đâu rẻ hơn thì chỉ cho. xin cảm ơn
Vietmap mình dùng free mà bạn. Bạn qua topic ứng dụng chung đấy tải file cài đặt và bộ data mới nhất về mà dùng. Máy bạn phải hack thì mới cài được nhé!
Mình thì ko cài ovi map vì nó chưa hổ trợ người Việt Nam mình lắm. Bạn cho mình hỏi sao E72 của mình cứ có tin nhắn đến mình vào xem được vài ba tin là bị treo máy phải tắt máy khởi động lại là vì lý do gì vậy. Máy mình ko cài bất kỳ ứng dụng nào liên quan đến tin nhắn, chỉ cài 1 số theme nặng. Ko biết có phải do theme nặng quá nên bị như vậy ko?

Status
Không mở trả lời sau này.