• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

djtrungkien

Skin cho Pocket Music

Gửi Skin quá đẹp cho các bạn sở hữu Pocket Music với màn hình VGA:

dungchay

Có ai biết Save mix Recording của phần mềm Mixtikl không??? mình record nó toàn ra 1 file 44bytes... :((

viettrung0101

Các bác cho em hỏi : có phần mềm nghe nhạc nào mà khi có cuộc gọi đến vẫn chạy nhac khi đàm thoai không nhi ?

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi : có phần mềm nghe nhạc nào mà khi có cuộc gọi đến vẫn chạy nhac khi đàm thoai không nhi ?
Làm gì có!! Có PM khi nhận cuộc gọi tắt nhạc, Khi kết thúc cuộc gọi, Nhạc tự chạy lại thì có!!

emxinhang

mình mới tải được một fim dvdrip file avi kèm theo một file sub việt srt và đã để chung cùng một thư mục nhưng khi xem ( bằng smart movie) thì lại không hiện được sub mặc dù trong cài đặt đã đánh dấu vào ô show sub.trước giờ mình chưa xem fim loại này bao giờ nên không biết làm sao,mong các bạn giúp đỡ chỉ cách cho mình xem được đầy đủ.cảm ơn (hix pdaviet mới vào nản quá,mình thích phiên bản moile trước đây hơn,vào nhanh và tiện hơn giờ nhiều)

doquangduc

Well-Known Member
mình mới tải được một fim dvdrip file avi kèm theo một file sub việt srt và đã để chung cùng một thư mục nhưng khi xem ( bằng smart movie) thì lại không hiện được sub mặc dù trong cài đặt đã đánh dấu vào ô show sub.trước giờ mình chưa xem fim loại này bao giờ nên không biết làm sao,mong các bạn giúp đỡ chỉ cách cho mình xem được đầy đủ.cảm ơn (hix pdaviet mới vào nản quá,mình thích phiên bản moile trước đây hơn,vào nhanh và tiện hơn giờ nhiều)

Bác dùng TCPMP là xem đc file phụ đề thôi.

binhmogas

mình nghe nói opera 10 có thể xem fim oline? mình tài về cài vô máy HD2 khi nhâp địa chỉ thì không biết làm sao để có cái bàn phiếm để nhập. mấy bác giúp dùm.

hotfile

Làm gì có!! Có PM khi nhận cuộc gọi tắt nhạc, Khi kết thúc cuộc gọi, Nhạc tự chạy lại thì có!!

Có chứ xài Core player ấy. tìm bản việt hóa trên diễn đàn.rồi mở core lên > vào danh mục>Công Cụ>Tùy Chọn>Chọn Trang> Nâng Cao> bỏ dòng tạm dừng chơi khi có dt là ok.

Nhân Tiện Cho em hỏi Em đang xài con LG KS 20 rom 6.1 sao em cài Smart movie vào đọc mấy file video định dạng âm thanh ngoài mp3 ra ko đc,nó ko ra tiếng,mà dt vẫn hd bình thường ai có cách sửa lỗi này ko???

Nhân Tiện Cho em hỏi Em đang xài con LG KS 20 rom 6.1 sao em cài Smart movie vào đọc mấy file video định dạng âm thanh ngoài mp3 ra ko đc,nó ko ra tiếng,mà dt vẫn hd bình thường ai có cách sửa lỗi này ko???
Bạn nên dùng chính PM Convert của SmartMovie để convert cho chuẩn bạn ạ...

thienthancongtu

Không biết vào đây hỏi có đúng không nữa, if not, thì move giùm qua bên section đúng của nó nhé mods

Thank you!!!

Cho mình 1 số mms:// của HTV7 HTV9, VTV1, VTV3 đi mình tim hoài mà không ra để coi tren PPC dc

mấy address khác của HTV1...HTV2.. thì vẫn work, riêng mấy cái ở trên kiếm hoài không ra

AnhPheCT

Không biết vào đây hỏi có đúng không nữa, if not, thì move giùm qua bên section đúng của nó nhé mods

Thank you!!!

Cho mình 1 số mms:// của HTV7 HTV9, VTV1, VTV3 đi mình tim hoài mà không ra để coi tren PPC dc

mấy address khác của HTV1...HTV2.. thì vẫn work, riêng mấy cái ở trên kiếm hoài không ra

Có khó gì đâu vào web xem các kênh đó!! Mở kênh TV muốn xem ra chọn R-Click xem Properties nó copy đường dẫn lưu lại thôi dán vào trang web khác mà nó chạy thì chính hắn đấy!!

Đây xem cái link nào die thì bỏ ra!! Test trên web trước!

Mã:
mms://210.245.126.153/VTV3/
mms://210.245.126.153/VTV1/
mms://210.245.126.153/VTV2/
mms://www.vtc.com.vn/VTV4_2816
rtsp://38.102.230.34/vtc1
mms://210.245.126.153/HTVCMOVIE
mms://www.vtc.com.vn:556/VTC1_001
mms://www.vtc.com.vn:556/VTC2_002
mms://www.vtc.com.vn:557/VTC3_003
mms://www.vtc.com.vn:556/VTC4_004
mms://www.vtc.com.vn:556/VTC5_005
mms://210.245.126.153/HTV7
mms://www.vtc.com.vn/HTV9_2818
mms://203.162.1.181/HTV
mms://www.dongnai.gov.vn/dn1
mms://www.dongnai.gov.vn/dn2
http://24tvonline.com/News/sgtv_news.asx
http://www3.tuoitre.com.vn/media/PlayList.aspx?THTN=-1
mms://210.245.0.62/vov1
mms://210.245.0.62/vov2
mms://210.245.0.62/vov3
mms://210.245.0.62/vov6
mms://222.255.31.252/InfoTVChannel

Chỉnh sửa cuối:

thienthancongtu

To: AnhFe076 ơi, mấy mms đưa đều die hết, chỉ có cái cuối cùng work (cái này mình có rồi), anh biết mms mới của HTV và VTV không cho với, kiếm đừ người nó changed address hết rồi

AnhPheCT

To: AnhFe076 ơi, mấy mms đưa đều die hết, chỉ có cái cuối cùng work (cái này mình có rồi), anh biết mms mới của HTV và VTV không cho với, kiếm đừ người nó changed address hết rồi

Vào trang này nhé!!
http://www.tivi24h.com/2009/11/kenh-th-vinh-long-2.html

Nhấp phải chuộc vào thanh trượt chọn Properties lấy link:
Ví dụ: THVL2, THVL2,

mms://123.30.108.77/thvl2
mms://123.30.108.77/thvl1

Chỉnh sửa cuối:

dtddphuoclong

sem video HD

các bac cho em hoi có cái phần mềm nào sem mấy cái video HD ko ,em dowloa mấy cái video này về sem bằng COREPLAYER hình nó cứ dựt dựt ,mà em lại ko thích chuyển thành file khác (hình ảnh ko nét ).bác nào biết giúp em với

knight1301

Mấy bro ơi, em xài X1 và cài rom SB29 của bác Sonblack, em muốn xem các video trên youtube thì có cần cài thêm chương trình gì không mấy bro? Chứ bây giờ em không xem được mấy cái clip trên youtube.

haidaicayk

các bac cho em hoi có cái phần mềm nào sem mấy cái video HD ko ,em dowloa mấy cái video này về sem bằng COREPLAYER hình nó cứ dựt dựt ,mà em lại ko thích chuyển thành file khác (hình ảnh ko nét ).bác nào biết giúp em với
Dùng TCPMP là okie rùi đó bạn.:D

thangfjri

Các bạn làm ơn cho hỏi : làm cách nào để có thể coi phim MPEC-2 bàng CorePlayer_1.3.6.

novice4ever

xin phần mềm nghe nhac cho hd2

e đang sử dụng con HD2 nhưng không hiểu sao dạo này đang nghe (được khoảng 1-2 bài ) thì win media tự động tắt nhạc. các pro giúp e với, có thể nào là do bị chạm hay gì ko ah, tại hôm trước mới làm rơi xuống đất, nghe nhac mà vậy thì chết rồi.
sẵn tiên các bác cho e xin một chương trình nghe nhạc nào khác cái win media đi ah, e cảm ơn trước.

AnhPheCT

e đang sử dụng con HD2 nhưng không hiểu sao dạo này đang nghe (được khoảng 1-2 bài ) thì win media tự động tắt nhạc. các pro giúp e với, có thể nào là do bị chạm hay gì ko ah, tại hôm trước mới làm rơi xuống đất, nghe nhac mà vậy thì chết rồi.
sẵn tiên các bác cho e xin một chương trình nghe nhạc nào khác cái win media đi ah, e cảm ơn trước.
Qua đây nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?63-SOFT-PPC-TỔNG-HỢP-CÁC-ỨNG-DỤNG-MULTIMEDIA