• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

tonychanh

các bac ơi, cho em xin phần mêm hổ trợ camera đi ạ,em ko bit kiếm ở đâu
em dang tìm phần mềm hổ trợ lấy net bằng cách nhấn vào màng hinh như sony idou ấy, ko bit có ko nửa, bác nào có giởi thiêu cho anh em bit nhá, thanks nhiều

for1danny

mình đag cần chương trình Realplayer để có thể xem tv của 3G Vina. mình đã cài REalOnePlay V2.0.0.28 nhưng vẫn ko xem đc.
tks

hoadainhan70

Active Member
trong windows Media Player có thể làm sao đó tạo được cho máy chạy những bản nhạc mình thích ở riêng nhưng thư mục kkhacsa nhau được không Ai biết cách chỉ cho tôi với , tôi cũng cố tạo Playlish hoài mà hông được các huynh à

anhnv

Các bác cho em hỏi nhờ.Em đang xài Eten X650 truy cập Web qua GPRS vinaphone bằng IE thì có hiện tượng treo máy khi ấn nút back lần thứ 3,phải soft Reset lại! cảm ơn các bác

djtrungkien

Các bác cho em hỏi nhờ.Em đang xài Eten X650 truy cập Web qua GPRS vinaphone bằng IE thì có hiện tượng treo máy khi ấn nút back lần thứ 3,phải soft Reset lại! cảm ơn các bác

Những lỗi như thế này là do bản ROM máy bạn ko tốt,xung đột phần mềm hoặc Ram của bạn hết!

doquangduc

Well-Known Member
Xem phim với phụ đề .srt

Các bác cho em hỏi là có phần mềm nào có thể xem được phim kèm theo phụ đề có đuôi .srt trên PPC không nhỉ ( Giống như xem bằng codec trên PC ý. ) Thank..:-?

vnndocket

Active Member
Uhm! Đúng đó, đang cần soft như thế đó? Xem toàn chỉ nghe tiếng anh, ko có phụ đề mệt ghê gớm!

hugo_pretty

Bệnh của em là như thế này. Hôm rồi có mấy file nhạc đuôi ram hay am gì đó, về tìm trên mạng được các cao thủ hướng dẫn cài thằng realone player. Em down về cài nhưng khi sử dụng không biết cách mở file kiểu gì (mày mò đủ kiểu rồi). Chỉ mở được 1 bài một thôi. Thế mới đau em chứ, thế là em quyết định remove nó đi nhưng không tài nào remove được (vào add/remove trên PPC), và cả add/remove trên activeSync vì em cài file .exe mà nhưng đều không cho kết quả. Bác nào có cao kiến gì giúp em với. Remove hoặc nếu hướng dẫn sơ qua để em mở được nhiều bài một lúc thì tốt hơn. Em dùng O2 neo bản WM 6.5

Thanks!

caothanhhai

Chào các bác
Nhờ các bác chỉ giáo về phần mềm xem Camera IP qua PPC. Tôi loay hoay mãi mà không tìm được. Hiện đã có 3G chắc chắn nhu cầu này là rất lớn,

Tôi đã cài thử View commander http://www.ivimg.com/
mà cũng không xem được

Tôi cũng đã thử http://www.rainbowbreeze.it/webcam-holmes_it/
nhưng chỉ xem được cam công cộng chứ không xem được Cam gia đình ( vì không có chỗ nhập User và Pass)

Tôi cứ tinh vi với ông bạn dùng Iphone là WM cái gì cũng có thế mà hôm qua nhìn Iphone vào địa chỉ là xem Camera - không nói được câu nào ...:-??:-??:-?? http://livecams-iphone.com/

Thanks

Mời các bác thử và trao đổi nhé

Tôi đã cài được rồi, bác nào quan tam thì Pm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

sam_licepo

xem video định dạng flv thì dùng phần mềm nào vậy. ai biết chỉ mình với. xin chân thành cảm ơn

emxinhang

bạn kdv2108 hiểu nhầm ý mình rồi,xem trên skyfire qua blog mình không thích,ý mình là muốn xem live TV trên mobitv.vn cơ,mình đã cài realone player 2.0 nhưng không chạy,cài htc streamingmedia 2.1 thì chỉ nghe được tiếng không có hình,còn v3.00 thì không hỗ trợ.Bạn nào có soft hỗ trợ xem tv của Viettel thì cho mình xin.thank nhiều.

sheralosh

mình thấy bên Iphone có phần mềm Iexpress và vài cái nữa để đọc báo offline , bên PPC mình có phần nào như vậy ko nhỉ