• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

ngongocsu

em cũng dùng HTC touch I nhưng sao em vao SMS /menu tìm mãi mà không thấy có phần nào là Add Recipinent nào cả ah trên máy em cũng có danh bạ mà trên sim cũng có danh bạ ah ah cho em hỏi thêm cái bác máy em hỏng nút Reset rồi nút đó có quan trọng lắm không vậy em chỉ thấy nút đó có tác dung HR và reset ah

PhamHien

Hic, chào các bác,
Tình hình là bé Touch I nhà em hiện nay đang bị tình trạng như vầy
1. Sóng, SIM vẫn okie.
2. Gọi đi và cả nhận cuộc gọi
+ Lúc gọi được, lúc không gọi được
+ Lúc nhận cuộc gọi được, lúc thì nghe ò í e từ máy người gọi (em lấy máy khác test)
+ Không thấy thông báo lỗi gì cả
+ Tin nhắn thì cũng bị thế, nhắn đi nằm trong outbox khá lâu mới đi
3. Em đã up rom khác (6.1) để xem sao nhưng vẫn vậy
4. Các chức năng khác vẫn bình thường.
Các bác tư vấn giúp, em nó bị bệnh gì thế ? Chi phí sữa chữa tầm bao nhiêu? Và sữa ở đâu thì uy tín ?
Cám ơn nhiều

Có 2 khả năng:
- Công suất về sóng kém
- Bản Radio kém

Nếu là Radio, bạn thử nạp bản Radio khác xem sao nhé. Cũng nên lắp thử SIM khác xem có bị vậy không

PhamHien

làm sao để biết dc số cid thế mấy anh.chỉ e vơi.e mún tìm rom gốc cho con htc touch cua e
e thay cac thông sô như sau tròng.20 device ìnormation
rom version 2.20.707.1B WWE
rom data 10/02/07
radio version 03 07 90
protocol version 4.1.13.51
ext rom version 2.20.707.101
model no.. ELF0100
flatform pocket pc
IMEI 35504601258586901
mong cac anh giúp đỡ ah
- dùng công cụ "Device info" để kiểm tra CID
:(( tình hình là em đang dùng con HTC FLO nó vẫn bình thường. phần dưới màn hình 1 bên là calendar một bên là contacts em , muốn đổi calendar thành phonne hoặc cái khác. nhưng em mò mãi mà không thấy phần đó àh , như ở O2lls em thấy nó có phần đấy mình chỉ cần vao settings là có phần đó à bác nào biết chỉ dùm em cái thak:-?

sao em tìm con HTC ELF0110 trên diễn đàn ko có vậy
Thông số đó không quan trọng đâu
em cũng dùng HTC touch I nhưng sao em vao SMS /menu tìm mãi mà không thấy có phần nào là Add Recipinent nào cả ah trên máy em cũng có danh bạ mà trên sim cũng có danh bạ ah ah cho em hỏi thêm cái bác máy em hỏng nút Reset rồi nút đó có quan trọng lắm không vậy em chỉ thấy nút đó có tác dung HR và reset ah
Sau khi soạn SMS bạn vào Menu Sẽ thấy ngay " Add Recipient" và nhập số bình thường

ngoclovepx

Máy HTC p3450 bị lổi IC nguồn yếu hay bị tắt máy, không biết cóa cách nào khắc phục không, để trong túi quần là máy tắt lúc nào không hay!

Cứu em với!Hôm qua nói với con bạn up hộ nó cái HTC touch ai ngờ up bản rôm này lên máy chạy được một lúc rồi sau đó ko lên được nữa. Tình trạng là máy khi khởi động lên chỉ đến màn hình báo smart mobility rồi sau đó tắt ngúm luôn. Có bác bào biết cách chữa nói cho em biết với. Thank!

minhcanvao

help me! tại sao máy mình không thể kết nối sync với PC được nhỉ,PC mình dùng win XP và có cài active sync 4.5 rồi,khi kết nối thì máy ppc đã kêu 1 tiếng báo là đã kết nối nhưng trên PPC thì không thấy gì ( mình đã chỉnh trên PPC là kết nối với PC qua usb rồi ) hồi trước khi dùng window7 thì khi kết nối PPC với PC thì PC của mình tự nhận ra máy PPC của mình và cho kết nối + chuyển dữ liệu như 1 ổ cứng di động,giờ thì chẳng thấy nó cho kết nối nữa ( khi mà máy PPC của mình vẫn kêu tín hiệu là đã kết nối) không sao giải thích được tình trạng như thế này

vodiennhan

Cầu cứu kinh nghiệm xử lý HTC touch P3452

Thưa các bác!
Em vừa mua lại 1 chú HTC Touch mà theo người bán thì là touch 2. ( P3452). nhưng em cũng không dám chắc là touch 1 hay touch 2 nữa. Tham khảo các cách test trên diễn đàn em cũng chưa có kết luận chính xác
em dùng phân mềm trên diễn đàn kiểm tra thì máy báo như sau:
Touch version : Elfin
device: ELF010050
CID: DOPOD601
IPL: 2.20.0002
SPL: 3.07.cmonex
model no: ELF0100
RAM: 128 MB
ROM: 256 MB

Như thế có thể khẳng định là máy em là touch 2 hay touch 1 ạ?
và máy như vậy thì đã chạy IPL - SPL chưa? có thễ up rom ngay được chưa?
em cũng không biết cách kiểm tra phiên bản rom gốc của máy như thế nào để tải nó về đề phòng như các bác hay nói trên diễn đàn
trong máy ghi là windows mobile 6 professional làm em cũng chẳng biết nó là WM 6.0 hay 6.1 hay 6.5
bây giờ em muốn up rom 6.5 thì có cần phải crack IPL SPL không? và download rom 6.5 nào để phù hợp với máy của em?
mong các bác thông cảm và chỉ bảo tận tình giúp em. em tìm kiếm rất nhiều bài viết nhưng có nhiều ý kiến khác nhau quá nên không thể tổng hợp lại để hiểu được. Xin cảm ơn các bác trước

HTCHD

Các pro cứu em vơi!

Con HTC touch của em nó bị lệch cảm ứng, giờ có cách nào sửa không ah, em cám ơn nhiều!

vodiennhan

Con HTC touch của em nó bị lệch cảm ứng, giờ có cách nào sửa không ah, em cám ơn nhiều!

bạn vào Setting/Screen//Align Screen vào chấm chính xác vào tâm các điểm + xuất hiện trên màn hình là OK

HTCHD

bạn vào Setting/Screen//Align Screen vào chấm chính xác vào tâm các điểm + xuất hiện trên màn hình là OK

Trước hết cám ơn bạn nhiều!Nhưng Mình đã vào và làm nhiều lần rồi bạn, làm xong thì nó hết, nhưng sau đó lại bị lại, mình đã format lại và tháo cả mieng dang màng hình luôn, nhưng nó vẫn bị.

MRWEST

em xài P3450,win 6.1,Rom version 3.07.707.02 WWE
trước đây em có cài netcf 2.0 nhưng sau khi hard reset thì ko cài lại đc(cả trên device và store card),nó báo already exist in rom :(
mấy bác giúp em với !
thank nhiều !

em xài P3450,win 6.1,Rom version 3.07.707.02 WWE
trước đây em có cài netcf 2.0 nhưng sau khi hard reset thì ko cài lại đc(cả trên device và store card),nó báo already exist in rom :(
mấy bác giúp em với !
thank nhiều !
Bạn thử với NET CF 3.5 xem thế nào nhé...

DungNv

Các bác à, em dùng Elfin, từ khi up rom lên W6.5, cái loa thoại nó to quá, nhiều khi gọi điện cho bồ thì cứ bị vợ nó nghe hết, khổ em quá.. huhu.
Các bác có biết làm sao chỉnh cho nó nhỏ nhỏ bớt đi ko nhỉ? :D

Các bác à, em dùng Elfin, từ khi up rom lên W6.5, cái loa thoại nó to quá, nhiều khi gọi điện cho bồ thì cứ bị vợ nó nghe hết, khổ em quá.. huhu.
Các bác có biết làm sao chỉnh cho nó nhỏ nhỏ bớt đi ko nhỉ? :D
Bạn nhấn nút Volume Down ở hông máy, cho nhỏ tiếng phần Phone là được...:( Bồ bịch thì dùng N1202 cho lành, chẳng may bị phát hiện thì đập đi cho đỡ xót...:))

cuong_rua

Xin Rom 6.0 cho Elf

Bác nào còn giữ bản rom 6.0 thì cho e xin lại dc ko ạ ? Hiện tại link down rom 6.0 trên 4rum đã die hết rồi ạ. :(:)(:)(:)((

Thanks !

votuanhieu

bác phạm hiền ơi!em đang có con máy htc p3450 bị xóa mất rom,giờ chi hiện lên 3 vạch màu mà chả tìm được bản rom cho nó ở đâu cả,bác có thể giúp em tìm nó ở đâu được không ạ?
Máy em là elfo100 inovation,co ipl:1.11.0002 và spl:2.28.0000
em chưa hiểu lắm về dòng máy này vì em mới dùng.mong bác giúp đỡ,có gì bác liên lạc với em qua số điện thoại:01688808000
CẢM ƠN BÁC NHIỀU!

bác phạm hiền ơi!em đang có con máy htc p3450 bị xóa mất rom,giờ chi hiện lên 3 vạch màu mà chả tìm được bản rom cho nó ở đâu cả,bác có thể giúp em tìm nó ở đâu được không ạ?
Máy em là elfo100 inovation,co ipl:1.11.0002 và spl:2.28.0000
em chưa hiểu lắm về dòng máy này vì em mới dùng.mong bác giúp đỡ,có gì bác liên lạc với em qua số điện thoại:01688808000
CẢM ƠN BÁC NHIỀU!
Sao bạn không vào Original ROM ( ROM gốc) cho HTC Touch I, HTC Touch II mà tải, nhớ phải đúng mã ID & CID nhé...