• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

eduvnn

Elf thì lấy đâu ra GPS, cố chỉnh làm gì cho mất công. Cái phần setting bác có hiểu tiếng anh của từ external nghĩa là gắn ngoài không ? Tức là phải mua thêm module GPS nữa thì mới dùng được. Understand ?

jackcarver47

Elf thì lấy đâu ra GPS, cố chỉnh làm gì cho mất công. Cái phần setting bác có hiểu tiếng anh của từ external nghĩa là gắn ngoài không ? Tức là phải mua thêm module GPS nữa thì mới dùng được. Understand ?

À ra là vậy:-?!Chẹp, em đâu có biết Eng với cả đây là lần đầu dùng HTC.Dù sao cũng thanks bác.May mà bác cho em biết không em lại mất ngủ nữa thì chết.!

mihuynh

các anh ơi, em đang xài htc touch II p3452 , nhưng em bị mất đĩa cài cho usb cable của máy rồi, nên hiện giờ gắn cable kết nối từ đt vào máy thì vẫn ko thấy hiện lên. Có anh nào chỉ em phải làm sao ko ạ?
có phần mềm nào trên web mình tải về để thay thế cái đĩa chương trình bị mất của e ko ạ?

huysmall

các anh ơi, em đang xài htc touch II p3452 , nhưng em bị mất đĩa cài cho usb cable của máy rồi, nên hiện giờ gắn cable kết nối từ đt vào máy thì vẫn ko thấy hiện lên. Có anh nào chỉ em phải làm sao ko ạ?
có phần mềm nào trên web mình tải về để thay thế cái đĩa chương trình bị mất của e ko ạ?

Làm gì có đĩa bro. Bro cài đặt Active Sync nhé.

PhamHien

Bạn dùng GOOGLE search "Micro Active Sync 4.5" rồi tải về và cài vào máy tính là kết nối được thôi!

bongbin2218

Tình hình rất là căng thẳng. Con Touch II của em nó cứ tự dưng tắt máy, khi bấm nút nguồn thì là khởi động màn hình wellcome của Win. Các bác cho em biết em nó bị bệnh gì ( cứng hay phần mền) và phương án chữa trị như thế nào? Cám ơn các bác

NhatToai

Super V.I.P
Tình hình rất là căng thẳng. Con Touch II của em nó cứ tự dưng tắt máy, khi bấm nút nguồn thì là khởi động màn hình wellcome của Win. Các bác cho em biết em nó bị bệnh gì ( cứng hay phần mền) và phương án chữa trị như thế nào? Cám ơn các bác

Như bất kỳ dòng PPC nào,việc đầu tiên là bạn phải HardReset lại,sau đó mới có thể tính tiếp được.
Đôi khi chỉ do các phần mêm xung cũng gây nên hiện tượng này.

prince270289

Con touch 2 của em tự nhiên không connect wifi được !!

Tình hình là em đang sài 1 con touch 2 đang dùng bình thường, nhưng mấy bữa nay máy lại không connect vô wifi được, máy thì vẫn báo là connecting nhưng mà em đợi cả ngày cũng không vô được,đã thử với một mạng khác rùi nhưng tình hình vẫn như vậy, em đã thử HR máy lại rùi mà cũng không ăn thua. Bác nào biết giúp dùm em với.:(:)(:)(( Thank nhiu

PhamHien

Tình hình là em đang sài 1 con touch 2 đang dùng bình thường, nhưng mấy bữa nay máy lại không connect vô wifi được, máy thì vẫn báo là connecting nhưng mà em đợi cả ngày cũng không vô được,đã thử với một mạng khác rùi nhưng tình hình vẫn như vậy, em đã thử HR máy lại rùi mà cũng không ăn thua. Bác nào biết giúp dùm em với.:(:)(:)(( Thank nhiu

Ý bạn là dù kết nối wifi nhưng không vào mạng được phải không? Wifi thì liên quan gì tới mạng điện thoại đâu bạn?

yaball

Tui hiện đang xài HTC touch 2, dùng vitalk qua GPRS để treo nick yahoo nhưng ko hiểu sao khoảng 10' là ngắt kết nối ! bạn cho mình hỏi khắc phục ntn nhé !

PhamHien

Tui hiện đang xài HTC touch 2, dùng vitalk qua GPRS để treo nick yahoo nhưng ko hiểu sao khoảng 10' là ngắt kết nối ! bạn cho mình hỏi khắc phục ntn nhé !

Bạn xem trong GPSR có cài đặ tự động ngắt kết nối (time out)không?

yaball

Bạn xem trong GPSR có cài đặ tự động ngắt kết nối (time out)không
trong mục setting của GPRS chỉ có 2 lựa chọn là PAP authentication va CHAP authentication thôi, mình nên chọn cái nào ??

dzungo

- Cho em hỏi là pin máy em khi sạc báo đèn xanh là 100% rồi thì em rút sạc ra thì ngay lập tức nhảy xuống còn 90%... bấm vài cái thì pin nhảy từ từ xuống tới 60% là rất nhanh. Sau đó thì khi còn 5x% pin thì xuống bthường ko nhanh đột biến như thế nữa... pin máy em nghe gọi gần đc 2 ngày... ko bik tại sao thế nhỉ ????

- Em đang dùng ROM 6.5 V82 của Mod PhamHien và em ko cài Skype để chat đc :( báo là : "The installation file is not intended for this device" . Có phải ROM này ko cài đc pm này ko mấy anh ???

Thanks !

PhamHien

- Cho em hỏi là pin máy em khi sạc báo đèn xanh là 100% rồi thì em rút sạc ra thì ngay lập tức nhảy xuống còn 90%... bấm vài cái thì pin nhảy từ từ xuống tới 60% là rất nhanh. Sau đó thì khi còn 5x% pin thì xuống bthường ko nhanh đột biến như thế nữa... pin máy em nghe gọi gần đc 2 ngày... ko bik tại sao thế nhỉ ????

- Em đang dùng ROM 6.5 V82 của Mod PhamHien và em ko cài Skype để chat đc :( báo là : "The installation file is not intended for this device" . Có phải ROM này ko cài đc pm này ko mấy anh ???

Thanks !

Có thể do quả pin đã bị chai nên không tích được điện, còn Skype bạn phải tìm đúng bản cho PPC nhé. Máy bà vậy có lẽ bản đó là không phù hợp

ntuandat

HTC Touch I có sóng,nhưng lúc gọi được lúc không

Hic, chào các bác,
Tình hình là bé Touch I nhà em hiện nay đang bị tình trạng như vầy
1. Sóng, SIM vẫn okie.
2. Gọi đi và cả nhận cuộc gọi
+ Lúc gọi được, lúc không gọi được
+ Lúc nhận cuộc gọi được, lúc thì nghe ò í e từ máy người gọi (em lấy máy khác test)
+ Không thấy thông báo lỗi gì cả
+ Tin nhắn thì cũng bị thế, nhắn đi nằm trong outbox khá lâu mới đi
3. Em đã up rom khác (6.1) để xem sao nhưng vẫn vậy
4. Các chức năng khác vẫn bình thường.
Các bác tư vấn giúp, em nó bị bệnh gì thế ? Chi phí sữa chữa tầm bao nhiêu? Và sữa ở đâu thì uy tín ?
Cám ơn nhiều

tonphuochung

Font tiếng việt cho HTC TOUCH P3452

em đang sử dụng điện thoại HTC TOUCH P3452, khi vào Internet thì không xem được tiếng việt (Chỉ hiển thị những ô vuông những chữ có dấu)

Các anh giúp em nhé!

NhatToai

Super V.I.P
em đang sử dụng điện thoại HTC TOUCH P3452, khi vào Internet thì không xem được tiếng việt (Chỉ hiển thị những ô vuông những chữ có dấu)

Các anh giúp em nhé!
ROM trong máy bạn chưa có font tiếng Việt nên vậy.
Bạn sang khu vực ứng dụng cho PPC tìm tải Tahoma font về cài vào máy nhé,sau khi cái nhớ Reset máy.

duongddt

làm sao để biết dc số cid thế mấy anh.chỉ e vơi.e mún tìm rom gốc cho con htc touch cua e
e thay cac thông sô như sau tròng.20 device ìnormation
rom version 2.20.707.1B WWE
rom data 10/02/07
radio version 03 07 90
protocol version 4.1.13.51
ext rom version 2.20.707.101
model no.. ELF0100
flatform pocket pc
IMEI 35504601258586901
mong cac anh giúp đỡ ah

ngongocsu

:(( tình hình là em đang dùng con HTC FLO nó vẫn bình thường. phần dưới màn hình 1 bên là calendar một bên là contacts em , muốn đổi calendar thành phonne hoặc cái khác. nhưng em mò mãi mà không thấy phần đó àh , như ở O2lls em thấy nó có phần đấy mình chỉ cần vao settings là có phần đó à bác nào biết chỉ dùm em cái thak:-?

sao em tìm con HTC ELF0110 trên diễn đàn ko có vậy

Last edited by a moderator: