• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

PhamHien

Bootloader này hoàn toàn có thể nâng lên được bạn ạ. trước hết bạn nên chạy tool HARD SPL để nâng boot lên (ví dụ bản 3.14). Sau đó bạn có thể up được ROM khác!

chonvuituoixuan

xin chào các bác !
em mới được cho 1 con HTC cũ (cũ cỡ nào thì em không biết lắm) Nhưng có 1 vấn đề là em muốn upROM cho nó . Em đã tìm kiếm rất nhiều trên các forum nhưng em không thể nào tìm được bản gốc đúng như các thông số trong PPC của em

Đây là các thông số của máy :

Touch version :ELF
Device ID : ELF010000
CID : HTC_203
IPL : 1.17.0002
SPL : 1.11.0000prof

RAM : 64MB
ROM: 128MB

Các bác hãy giúp em tìm bản gốc ROM cho nó là bản nào (cung cấp LINK download cho em thì là tuyệt nhất vì em mới lần đầu dùng PPC)

Nhân tiện các bác cũng tư vấn cho em là nên upROM lên bản nào là tốt nhất hiện nay.

Vì không có ROM gốc nên em run và không dám up bừa.

Cám ơn các bác trước.

HTC ELF100 với HTC ELF0100 giữa chúng khác nhau ở những đặc điểm nào các bác

(Các bác đừng nói là khác nhau vì thêm 1 số 0 và ít đi 1 số 0 nhé)
em muốn hỏi về các đặc điểm của máy , cái đó quyết định như thế nào đến các bản ROM hay là không.

các bác đi nghỉ cuối tuần hết rồi sao? có ai cho em link ROM gốc của ELF0100 với.?

Last edited by a moderator:

PhamHien

xin chào các bác !
em mới được cho 1 con HTC cũ (cũ cỡ nào thì em không biết lắm) Nhưng có 1 vấn đề là em muốn upROM cho nó . Em đã tìm kiếm rất nhiều trên các forum nhưng em không thể nào tìm được bản gốc đúng như các thông số trong PPC của em

Đây là các thông số của máy :

Touch version :ELF
Device ID : ELF010000
CID : HTC_203
IPL : 1.17.0002
SPL : 1.11.0000prof

RAM : 64MB
ROM: 128MB

Các bác hãy giúp em tìm bản gốc ROM cho nó là bản nào (cung cấp LINK download cho em thì là tuyệt nhất vì em mới lần đầu dùng PPC)

Nhân tiện các bác cũng tư vấn cho em là nên upROM lên bản nào là tốt nhất hiện nay.

Vì không có ROM gốc nên em run và không dám up bừa.

Cám ơn các bác trước.

HTC ELF100 với HTC ELF0100 giữa chúng khác nhau ở những đặc điểm nào các bác

(Các bác đừng nói là khác nhau vì thêm 1 số 0 và ít đi 1 số 0 nhé)
em muốn hỏi về các đặc điểm của máy , cái đó quyết định như thế nào đến các bản ROM hay là không.

các bác đi nghỉ cuối tuần hết rồi sao? có ai cho em link ROM gốc của ELF0100 với.?

1. Touch của bạn là Touch I ra đầu tiên
2. Để up ROM không nhât thiết cứ phải có bản ROM gốc. Có thể thấy máy của bạn đã chạy USPL bản đầu tiên của pof. Bây giờ bạn chỉ cần chạy lại HARD SPL cho an toàn là up ROM tốt thôi
3. Bạn tải những bản ROM về, up vào dùng thử một hai ngày rồi đôổi bản khác, chứ số bản ROM hiện giờ ra rất nhiều và nhanh, rất khó nói bản nào là tốt nhất. Bản ROM gốc bạn có thể tìm trong một bài giơớithiệu mà mình đã đưa lên!
4. các mã khác nhau nói về đời máy ra trước, ra sau...

thaisin2001

Rom cho HTC Touch 1

tớ dang xài HTC touch 1. cho tớ hỏi bản rom nào chạy nhẹ và ổn định cho máy này nhé... thanks

viettouch2

Minh cũng từng gặp tình trạng như bạn. mình úp 2,3 bản Rom (kể cả Rom gốc cũng không hết), thậm trí mình còn thay đổi 2,3 cục pin cũng vẫn vậy, lâu lâu nó tắt nguồn bất tử. Cuối cùng mình cũng tìm được nguyên nhân : để ý rằng cục pin của Touch 2 khi mở ra mình thấy nó có vẻ rất chặt tuy nhiên nó tiếp xúc ko tốt đâu. Mình cắt 1 tấm danh thiếp cho chiều dài bằng cục pin rồi chèn vào, từ đó trở đi thì máy ko bị tắt nữa. Các bạn cứ thử xem sao

mrhieu

Liệu có thể thay đổi và thêm bớt giao diện M2D có sẵn trong ROM ?

Mình có con ELF. Up ROM nào giờ cũng có cài sẵn M2D (manila 2D). Nhưng cái thì thiếu tab này, cái thì thừa tab nọ, cái thì theme xấu mù (như hình "cô gái và con chim" của bản ROM Touch Essential 4.5). Có cách nào để chỉnh lại giao diện M2D không vậy ?
Mình đang nói đến M2D tích hợp sẵn trong ROM nhé. Chứ bảo là cài đè giao diện M2D khác lên thì cũng quá tội T_T bộ nhớ trong thì đã ít. Tiện ích M2D Customizer thì chỉ hỗ trợ khi cài theme mới. Hix, ai biết có cách gì chỉ giúp mình với.

PhamHien

Mình có con ELF. Up ROM nào giờ cũng có cài sẵn M2D (manila 2D). Nhưng cái thì thiếu tab này, cái thì thừa tab nọ, cái thì theme xấu mù (như hình "cô gái và con chim" của bản ROM Touch Essential 4.5). Có cách nào để chỉnh lại giao diện M2D không vậy ?
Mình đang nói đến M2D tích hợp sẵn trong ROM nhé. Chứ bảo là cài đè giao diện M2D khác lên thì cũng quá tội T_T bộ nhớ trong thì đã ít. Tiện ích M2D Customizer thì chỉ hỗ trợ khi cài theme mới. Hix, ai biết có cách gì chỉ giúp mình với.

Cài cái hình nền khác xem! Hoặc học cook ROM là có thể tùy chỉnh tối đa!

mrhieu

hì hóa ra dùng M2DC là thêm bớt các tabs thoải mái.
Cho mình hỏi thêm chút ko biết có đúng chỗ không : Có từ điển Pháp Việt Việt Pháp nào tốt trên PPC ? Mình đã thử bộ MDict nhưng trình bày khó chịu lắm. Có từ điển Lạc Việt cho tiếng Pháp không ạ ? Trên máy tính có thì chắc trên PPC cũng có chứ nhỉ ^^

dungbuon

Mình đã từng bị như các bạn! Mình xài sim Mobifone
Lúc đó mình còn lên cả của hàng Mobifone đòi đổi sim nữa vì sim các mạng khác thì không sao! Họ đổi sim mới mình bỏ vào cũng bị lỗi, họ cho vào máy khác thì ok. Mình nghĩ là lỗi do máy mình. Mình cũng up rom lại cả radio và tất cả các thứ nhưng vẫn hông được!
Cuối cùng các bạn biết làm sao không!
Thật đơn giản!
Hãy tắt máy!
Để thật lâu chừng hơn 10 phút càng tốt!
Bật máy lên!
Chỉ còn mừng mà thôi!
Và ngại ngần gì nữa mà không nhâm nhi một ly cafe cho bỏ lo lắng. Và rồi..
Cám ơn một tiếng nhé! Có sao đâu!!!

vậy là sóng ko bao giờ mất nửa hay sao?hay chỉ điươc 1 lúc rồi tiếp tục searching lại ?elf của mình đã up lên radio 03.12.90 rồi nhưng ra đương thì mới có sòng .ở trong nhà thi seaching hoài ah.

Chỉnh sửa cuối:

DungNv

Kho biết Touch bị bệnh gì?

Con ELFin của mình không rõ bị bệnh gì mà khi chọt chọt hay bị thoát khỏi chương trình, ví dụ như đang nhắn tin thì nó cứ thoát ra khỏi ứng dụng tin nhắn v.v.., có bác nào biết giúp mình với...! Thank.!

PhamHien

Con ELFin của mình không rõ bị bệnh gì mà khi chọt chọt hay bị thoát khỏi chương trình, ví dụ như đang nhắn tin thì nó cứ thoát ra khỏi ứng dụng tin nhắn v.v.., có bác nào biết giúp mình với...! Thank.!

Có thể do bản ROM trên máy quá iítRAM nên hay bị out đó bạn! Kiểm tra RAM xem nhé!

minhcanvao

không hiểu sao dạo này mình hay vào chát trên điện thoại,lúc đầu còn vào chát được 1 lúc qua sóng GPRS,song sau 1 lúc thì tự nhiên thấy mất sóng GPRS là bị làm sao nhỉ (tự nhiên mất chữ E trên cột sóng) trước đấy mình vẫn dùng các phần mềm như nimbuzz hay jive talk và chát bình thường và khi không dùng thi vẫn còn sóng bình thường mà,tự nhiên gần đây mới bị như vậy,trong tài khoản của mình vẫn còn tiền mà (vẫn vào được GPRS nhưng sau 1 lúc dùng thì mất sóng GPRS)

PhamHien

không hiểu sao dạo này mình hay vào chát trên điện thoại,lúc đầu còn vào chát được 1 lúc qua sóng GPRS,song sau 1 lúc thì tự nhiên thấy mất sóng GPRS là bị làm sao nhỉ (tự nhiên mất chữ E trên cột sóng) trước đấy mình vẫn dùng các phần mềm như nimbuzz hay jive talk và chát bình thường và khi không dùng thi vẫn còn sóng bình thường mà,tự nhiên gần đây mới bị như vậy,trong tài khoản của mình vẫn còn tiền mà (vẫn vào được GPRS nhưng sau 1 lúc dùng thì mất sóng GPRS)

Bạn xem có đặt trước thời gian ngắt kết nối không? Cũng có khi còn do sóng mạng chập chờn đó!

rkitvn

Xin chào mọi người, đêm qua mò mẫm cũng up đc bản rom 6.5 ver 83 new của bác Phạm Quang, nhưng quên mất là chưa up radio,vẫn còn ở phiên bản cũ, mình cắm cáp sync thì nó hiện ra 3 mục: active sync (with outlook), transfer file, modem ...nhưng thử cả 3 mục đều không thể kết nối Máy tính.
máy hiện đang cài win7 với windows mobile device. Trên màn hình Phone thì có hiện dòng : device Connected, trong máy tính cũng có biểu tượng y như khi gắm USB vào, chỉ là ko báo kết nối sync đc

rkitvn

rồi xong, em tìm hiểu đc thì windows mobile device hiện chỉ hỗ trợ đến win 6.1, cài 6.5 là bất lực luôn. Em đang muốn up Radio mà giờ trong win (PPC) ko sync đc, ngaòi BL em cũng ko sync đc luôn, cắm cáp vào mà nó đơ chứ ko hoạt động, zijmoji người đi ngang thử đưa giải pháp xem giúp mình? hay phải cài win xp để cài active sync (Có hỗ trợ win 6.5) ???

PhamHien

Xin chào mọi người, đêm qua mò mẫm cũng up đc bản rom 6.5 ver 83 new của bác Phạm Quang, nhưng quên mất là chưa up radio,vẫn còn ở phiên bản cũ, mình cắm cáp sync thì nó hiện ra 3 mục: active sync (with outlook), transfer file, modem ...nhưng thử cả 3 mục đều không thể kết nối Máy tính.
máy hiện đang cài win7 với windows mobile device. Trên màn hình Phone thì có hiện dòng : device Connected, trong máy tính cũng có biểu tượng y như khi gắm USB vào, chỉ là ko báo kết nối sync đc

rồi xong, em tìm hiểu đc thì windows mobile device hiện chỉ hỗ trợ đến win 6.1, cài 6.5 là bất lực luôn. Em đang muốn up Radio mà giờ trong win (PPC) ko sync đc, ngaòi BL em cũng ko sync đc luôn, cắm cáp vào mà nó đơ chứ ko hoạt động, zijmoji người đi ngang thử đưa giải pháp xem giúp mình? hay phải cài win xp để cài active sync (Có hỗ trợ win 6.5) ???

Phiên bản WM6.5 có các lựa chọn hình thức kết nối máy tính. Khi gắn cable với máy tính, trên màn hình phone sẽ hiện lựa chọn này. Khi đó bạn phải lựa chọn(tích) hình thức kết nối là "Active Sync" thì mới đồng bộ được. Nếu không thì máy tính chỉ nhận PPC như USB mà thôi.

Mình cũng dùng Win& và Sync tốt với các máy WM6.5

rkitvn

Phiên bản WM6.5 có các lựa chọn hình thức kết nối máy tính. Khi gắn cable với máy tính, trên màn hình phone sẽ hiện lựa chọn này. Khi đó bạn phải lựa chọn(tích) hình thức kết nối là "Active Sync" thì mới đồng bộ được. Nếu không thì máy tính chỉ nhận PPC như USB mà thôi.

Mình cũng dùng Win& và Sync tốt với các máy WM6.5
dùng win 7 thì ko bao giờ dùng đc active sync mà chỉ dùng win mobile device, mà bản mới ở microsoft là hỗ trợ 6.1 thui. Hok biết bạn Phạm Hiền làm cách nào, mình bất lực rùi đó,chắc cài lại win XP

cho mình hỏi câu này: wifi bị chập chờn thì có liên quan gì radio ko?trả lời giúp em phát nha, tối qua đến giờ up quá trời bản radio luôn?
Giả sử ko phải do radio thì wifi bị chập chờn (lúc có lúc ko do đó vào web đứt đoạn) trong khi máy khác vào bình thường thì là do lỗi gì hay gặp nhất?

Last edited by a moderator:

jackcarver47

HTC Elf không kết nối được GPS

Các Bác giúp em một chút với.Em đã cài đầy đủ phần mềm vietmap R12 vào máy rồi,nhưng em vẫn không thể kết nối được với GPS.Mặc dù đã để COM:4 những máy vẫn báo:"không tìm thấy GPS!".

Em để cấu hình như thế này: Settings--system--external GPS--programs(Com:4)--hardware(None;57600)--access(manage GPS auto...)
Còn trong vietmap R12 ở phần tùy chọn---GPS thì em để: tự chọn(COM:4);tốc độ đường truyền(57600);tín hiệu GPS(trung bình).