• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi tí, HTC touch có cần dán màn hình như các loại khác ko? mình thấy màn hình nó cứng cứng chứ ko mềm mềm như mấy loại khác :D, với cả nó phẳng luôn chứ ko lõm vào so với mặt máy. Các bác trả lời nhanh để minh đi dán nha :D

Theo Mình thì chẳng cần dán làm gì cả! Để như vậy nhìn thấy rõ hơn khi dán vả lại khi mà dùng máy thấy màn hình đã có vết xước thì máy của Bạn cũng xước không kém đâu!!! Vì thân máy dễ xước và dễ thấy hơn trên màn hình nhiều! Chúc vui!:-?:-?:-?

namvnd

Hiện giờ mình đang dùng HTC touch Flo. Ở trong phần SMS/MMS(phần tin nhắn ấy các bác), nếu như tin nhắn của cùng 1 người gửi thì máy của mình tự động gộp tất cả các tin nhắn đó thành 1 tin nhắn lớn. Nhưng nếu mình xóa tin nhắn lớn đó đi, khi vào trong Delete Items thì nó lại hiện lên thành những tin nhắn nhỏ. Mình muốn nhờ các bác tư vấn giúp xem có cách nào để không xảy ra hiện tượng gộp tin nhắn thành tin nhắn lớn không vì có những tin nhắn quan trọng mà mình muốn giữ lại. Mntks!!!

milo

Hiện giờ mình đang dùng HTC touch Flo. Ở trong phần SMS/MMS(phần tin nhắn ấy các bác), nếu như tin nhắn của cùng 1 người gửi thì máy của mình tự động gộp tất cả các tin nhắn đó thành 1 tin nhắn lớn. Nhưng nếu mình xóa tin nhắn lớn đó đi, khi vào trong Delete Items thì nó lại hiện lên thành những tin nhắn nhỏ. Mình muốn nhờ các bác tư vấn giúp xem có cách nào để không xảy ra hiện tượng gộp tin nhắn thành tin nhắn lớn không vì có những tin nhắn quan trọng mà mình muốn giữ lại. Mntks!!!

Mình củng sài HTC như bạn nhưng đâu thấy có hiện tượng đó. cùng một máy nhắn tới, vẫn báo là có mấy tin nhắn và đọc được từng tin mà bạn.

namvnd

Mình củng sài HTC như bạn nhưng đâu thấy có hiện tượng đó. cùng một máy nhắn tới, vẫn báo là có mấy tin nhắn và đọc được từng tin mà bạn.
Mình có anh bạn dùng HTC mua ở nhà cũng không hề có hiện tượng đó, còn máy của mình nhờ người xách tay về. Không hiểu có bác nào có chung hiện tượng như vậy không và cách khắc phục???
:(

hainam86

Đấy hình như là chức năng tính hợp trong SMS/MMS của bản Rom bạn đang dùng, chức năng conversation nếu mình nhớ k nhầm. Cái này e chừng phải up bản Rom khác mới hết được

bestofstrongman

Mình có anh bạn dùng HTC mua ở nhà cũng không hề có hiện tượng đó, còn máy của mình nhờ người xách tay về. Không hiểu có bác nào có chung hiện tượng như vậy không và cách khắc phục???
:(

chức năng đó có trong wm 6.1 đó bạn ơi. chứ 6.0 thì hem có conservasion vậy đâu... up lại rom 6.0 là ok liền

danh12

cho em hỏi có chương tình nào save lại tin nhắn để sau khi em hard reset lại mà tin nhắn ko mất ko ạ

Tuan1412

cho em hỏi có chương tình nào save lại tin nhắn để sau khi em hard reset lại mà tin nhắn ko mất ko ạ

Bạn có thể dùng chương trính backup tin nhắn nhé,search trên 4rum

link89

em đang dùng touch II
em muốn hỏi sao touchflo của em ko zoom đc hình bằng cách cuộn và xoay = ngón tay ?
touchflo có update đc bản mới ko?theo e tìm trên google thì chức năng zoom hình đó ra sau nên touchflo lúc đầu ko có chăng?

newhire

Có bạn nào có biết kho phần mềm nào cho HTC Touch 2 không vậy? Thanks nhiều.

NgocVNPT

Có bạn nào có biết kho phần mềm nào cho HTC Touch 2 không vậy? Thanks nhiều.

Bạn hỏi về các phần mềm cho WM2005 hay các phần mềm của HTC - Cả hai loại phần mềm đó đều đã có các chuyên mục trên diễn đàn PV rùi đó.

Chúc vui! =D>

chamlee3

Touch II hoạt động không như mong đợi?

Mình dùng phần mềm chạy flassh như flash lite 2.1,brythflash 2.0 chạy bài thằng tàu lai có 1,3mb mà nó cứ giật giật.Rõ chán,mang tiếng 128mb ram mà kì cục
Máy mình chạy rom 2.20.707.1G WWE
Mà ko chỉ chạy flash(đuôi swf),à quên mà nói luôn là chơi trò đào vàng có 200kb cugnx giật giật ko chơi được.Mình cài phần mềm giả lập bga,chơi trò super robot war thì được 3-4 fps(khung hình/giây),rõ chán.
Túm lại là chán quá,chắc chuyển sang dòng khác thôi,các bác tư vấn em cái.

bestofstrongman

Mình dùng phần mềm chạy flassh như flash lite 2.1,brythflash 2.0 chạy bài thằng tàu lai có 1,3mb mà nó cứ giật giật.Rõ chán,mang tiếng 128mb ram mà kì cục
Máy mình chạy rom 2.20.707.1G WWE
Mà ko chỉ chạy flash(đuôi swf),à quên mà nói luôn là chơi trò đào vàng có 200kb cugnx giật giật ko chơi được.Mình cài phần mềm giả lập bga,chơi trò super robot war thì được 3-4 fps(khung hình/giây),rõ chán.
Túm lại là chán quá,chắc chuyển sang dòng khác thôi,các bác tư vấn em cái.

mình nhớ là hùi xưa mình xài con atom exec cũng nghe bài thằng tàu lai cũng bị giật giật à. mặc dù chip nó là 520MHz á

XuanTruong

Super V.I.P
THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH (ELF & ELFin)

Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HTC TOUCH (ELF & ELFin) thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>​

Mình định mua con Touch II, nhưng còn phải tìm hiểu ưu, nhược điểm của Touch II như thế nào.
Xin các pro đã và đang sử dụng con Touch II cho vài ý kiến ưu nhược điểm để mọi người tham khảo.

PhamQuang

Manager
Mình định mua con Touch II, nhưng còn phải tìm hiểu ưu, nhược điểm của Touch II như thế nào.
Xin các pro đã và đang sử dụng con Touch II cho vài ý kiến ưu nhược điểm để mọi người tham khảo.

Ngắn gọn: Touch II cũng như Touch mà thôi, về cả hình thức lẫn chức năng.
Duy nhất khác chỉ là chỉ số ROM/RAM gấp đôi so với Touch.

Cháu cứ mua dùng đi, vài hôm nữa chú cũng có "chú" này, chú cháu ta cùng nhau phát triển ROM riêng cho nó, OK?

ngothuongtri

Unlock sim HTC touch ELF 0300 help????

chào các bác! em có cây HTC touch ELF 0300, muốn unlock sim thì phải làm sao??? em chưa từng unlock mấy cây này bao giờ, có phải mua code không? hay chạy tool unlockCID của bác phamquang có thể unlock sim luôn không vậy các bác
mong các bác chỉ giúp thank
spl 2.81.000
ROM 2.81.111.1 GER
version 4.1.13.42

PhamQuang

Manager
chào các bác! em có cây HTC touch ELF 0300, muốn unlock sim thì phải làm sao??? em chưa từng unlock mấy cây này bao giờ, có phải mua code không? hay chạy tool unlockCID của bác phamquang có thể unlock sim luôn không vậy các bác
mong các bác chỉ giúp thank
spl 2.81.000
ROM 2.81.111.1 GER
version 4.1.13.42

UnlockCID là cho CID, còn UnlockSIM mới cho SIM bạn ạ.
Bạn hãy nhìn lại xem bạn post bài khu vực nào vậy?
Khác nào muốn mượn cuốc vào nhà nấu rượu không?
Trong Box cho Touch (ELF) đã có Tool UnlockSIM từ lâu rồi.
Bạn hãy tìm sang "nhà đó" mà đọc và tham khảo cách làm.

ngothuongtri

xin lổi bác quang
làm ơn dời bài của mình sang bên box Touch dùm
vì mình khong biết touch ELF thuộc dòng nào nửa
để em qua đó xem, sẳng bác chi link luôn nhé
cám ơn bác nhiều

PhamHien

em đang dùng touch II
em muốn hỏi sao touchflo của em ko zoom đc hình bằng cách cuộn và xoay = ngón tay ?
touchflo có update đc bản mới ko?theo e tìm trên google thì chức năng zoom hình đó ra sau nên touchflo lúc đầu ko có chăng?

Bạn có thể cài thêm HTC Album sẽ giúp bạn zoom cuộn, xoáy..!