• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

thanhcong1201

màn hình của em phải thay cái gì

màn hình của em bị bong mất miếng dán, còn lại 1 lớp hơi dính, em cạo thử thì thấy bị xước màn hình,nếu cạo to ra 1 chút, thì thấy bên dưới là 1 lớp kính.
Vậy thì em chỉ cần thay mỗi miếng dán cảm ứng thôi à các bác. Mong các bác chỉ giúp :-??

minhcanvao

màn hình của em bị bong mất miếng dán, còn lại 1 lớp hơi dính, em cạo thử thì thấy bị xước màn hình,nếu cạo to ra 1 chút, thì thấy bên dưới là 1 lớp kính.
Vậy thì em chỉ cần thay mỗi miếng dán cảm ứng thôi à các bác. Mong các bác chỉ giúp :-??
thì thay đi cũng được,tốt nhất là mang ra ngoài người ta dán cho đẹp,mình tự dán thì không được pro đâu,mà nhớ dán bằng giấy dán của màn hình cảm ứng nhé :D

thanhcong1201

thì thay đi cũng được,tốt nhất là mang ra ngoài người ta dán cho đẹp,mình tự dán thì không được pro đâu,mà nhớ dán bằng giấy dán của màn hình cảm ứng nhé :D
Ý mình là cái lớp dính, có in logo HTC, cạo 1 tí là xước luôn, rách luôn cả logo, bên dưới là lớp kính luôn. hôm trước em có hỏi giá miếng dính đó, riêng của p3450 là 1tr, chưa dám tin :((

gianghuutai

Các bác ơi, cái con Touch II của em k biết có bị làm sao không, mà em cảm giác như là Touch no k nhạy lắm đó, nó thua con O2 atom rất xa, em chỉ mới đổi qua con này (hôi xưa em xài O2 atom), em không biết là do máy hay là do em cài Rom 6.1 của trên trang web cua HTC có thiếu cái nào không nửa mà việc touch không nhạy tí nào cả
Mong các bác giúp đỡ

PhamHien

Các bác ơi, cái con Touch II của em k biết có bị làm sao không, mà em cảm giác như là Touch no k nhạy lắm đó, nó thua con O2 atom rất xa, em chỉ mới đổi qua con này (hôi xưa em xài O2 atom), em không biết là do máy hay là do em cài Rom 6.1 của trên trang web cua HTC có thiếu cái nào không nửa mà việc touch không nhạy tí nào cả
Mong các bác giúp đỡ

Bác nói không nhạy là chọt vào phải chọt mạnh hay là chọt vào máy nhận lệnh ngay nhưng xử lí lâu?
Một phần do bản ROM, một phần là do CHIP của Touch thấp hơn so với Atom nên rất có thể bác có cảm giác chậm chạp = "không nhạy" so với Atom!
Máy của bạn không sao và bản ROM của HTC cũng chẳng thiếu cái gì gây ảnh hưởng tới việc Touch đâu!

huytuan1

Các bác cho em hỏi ở Hà Nội , có chỗ nào dán điện thoại chất lượng hem ạ !.E có con touch2 2nd nhưng mới dán màn cảm ứng.Còn toàn bộ máy chưa dán.Em ở Cầu Giấy.Thanks các bác =D>

gianghuutai

Bác nói không nhạy là chọt vào phải chọt mạnh hay là chọt vào máy nhận lệnh ngay nhưng xử lí lâu?
Một phần do bản ROM, một phần là do CHIP của Touch thấp hơn so với Atom nên rất có thể bác có cảm giác chậm chạp = "không nhạy" so với Atom!
Máy của bạn không sao và bản ROM của HTC cũng chẳng thiếu cái gì gây ảnh hưởng tới việc Touch đâu!

Cám ơn bác PhamHien đã giúp, nhưng con của em nó chọt vào mấy lần cũng không có nhận lệnh được, vì giống như là bộ cảm ứng nó bị yếu vậy đó, em đã thử trong program và chọn tin nhắn, không lần nào em chọn đúng được cái em muốn cả. Em thử up lên máy bản Rom cao hơn của Onyx 4.3.2 WM6.1 thì lại thấy việc touch được tốt hơn, vấn đề là bản này là bản cook nên em không thích lắm,

PhamHien

Các bác cho em hỏi ở Hà Nội , có chỗ nào dán điện thoại chất lượng hem ạ !.E có con touch2 2nd nhưng mới dán màn cảm ứng.Còn toàn bộ máy chưa dán.Em ở Cầu Giấy.Thanks các bác =D>

dán màn hình là được rồi bạn, vỏ TOUCH không cần dán vì loại đó sần và khó bị trầy! Còn để nó tản nhiệt nữa chứ :D. hãy dùng bao nhung cho máy ý

huytuan1

dán màn hình là được rồi bạn, vỏ TOUCH không cần dán vì loại đó sần và khó bị trầy! Còn để nó tản nhiệt nữa chứ :D. hãy dùng bao nhung cho máy ý

Đúng là mình thấy nó khó bị trầy nhưng có vẻ hơi dễ xước.Ah!Bạn cho mình hỏi là mua cable cho con này ở đâu vậy ?.Mình tìm mấy chỗ mà ko có.Bạn giúp mình mấy cái địa chỉ ở Hà Nội với nha :|

AnhPheCT

Con Touch II này xài Cáp USB của Atom hay Motorola cũng OK!! Bạn nên đến các Cữa Hàng Mobile đem theo HTC touch II của Bác cho họ thử cáp kết nối đc là OK! Mua!

Xin giúp: htc touch ELF II chỉ khởi động rồi tắt!

minh có 1 con htc touch hàng orange chưa mở mạng và unlock icd
mình đã unlock có sóng nghe gọi bình thường nhưng ngôn ngữ tiếng pháp.
sau khi unlock CID thì vào bootloader có thông số:

IPL 2.27.0002
SPL 1.11.0000

MÌnh up room bản TouchROM_2.20.456.30B_WM6.1_ELF chạy hết.Mình còn gọi 900 để nghe thử OK.sau khi thay sim khác vào luôn thì máy bây giờ chỉ hiện lên Orange xong tắt luôn.
Mình vào bootloader vẫn đc.handreset thì cũng chỉ lên biểu tượng Orange xong tắt.Bà con cô bác giúp mình với.ko hiểu lỗi gì.THANKS ALL

PhamHien

minh có 1 con htc touch hàng orange chưa mở mạng và unlock icd
mình đã unlock có sóng nghe gọi bình thường nhưng ngôn ngữ tiếng pháp.
sau khi unlock CID thì vào bootloader có thông số:

IPL 2.27.0002
SPL 1.11.0000

MÌnh up room bản TouchROM_2.20.456.30B_WM6.1_ELF chạy hết.Mình còn gọi 900 để nghe thử OK.sau khi thay sim khác vào luôn thì máy bây giờ chỉ hiện lên Orange xong tắt luôn.
Mình vào bootloader vẫn đc.handreset thì cũng chỉ lên biểu tượng Orange xong tắt.Bà con cô bác giúp mình với.ko hiểu lỗi gì.THANKS ALL

Bạn đưa máy về bootloader, cắm cable vào máy tính và tiến hành chạy lại bản ROM nói trên xem. Có lẽ sẽ được đó

đưa về rồi.up lại vẫn bị tình trạng đấy.
hôm qua xem nhầm và mình chạy lại bản room HTC_Touch_FRA_2.20.406.1B.exe thì bây giờ IPL là 2.20.000 và SPL 2.20.000.Lên nguồn dùng bình thường nhưng là ngôn ngữ tiếng Pháp.Mình unlock CID lại nhưng vẫn ko đc.Mình muốn up sang tiếng ANH.bà con chỉ giúp

Device ID: ELF010051
CID : ORANG202

IPL: 2.20.0002
SPL:2.20.0000pof

model no: ELF0301

MMC+MNC
00101F 20801F 64700F 34001F

PhamHien

đưa về rồi.up lại vẫn bị tình trạng đấy.
hôm qua xem nhầm và mình chạy lại bản room HTC_Touch_FRA_2.20.406.1B.exe thì bây giờ IPL là 2.20.000 và SPL 2.20.000.Lên nguồn dùng bình thường nhưng là ngôn ngữ tiếng Pháp.Mình unlock CID lại nhưng vẫn ko đc.Mình muốn up sang tiếng ANH.bà con chỉ giúp

Device ID: ELF010051
CID : ORANG202

IPL: 2.20.0002
SPL:2.20.0000pof

model no: ELF0301

MMC+MNC
00101F 20801F 64700F 34001F

Bạn hãy giữ bản ROM gốc tiếng Pháp đó nhé, quan trọng đấy. Theo thông tin kiểm tra trên thì máy bạn đã unlock CID bằng USPL của tác giả pof.

Để up sang bản ROM tiếng Anh, bạn hãy vào Box ROM cho ELF/ELFIN chọn lấy một bản PDAVIET của PhamQuang có ver khoảng từ 44 đổ lại (đại loại vậy ) sau đó nạp vào máy nhé!

dungtm

Dùng bản V44 đó bạn, ổn định và nhanh nhất. Overclock lên 240MHz chạy vù vù ^^. Lúc trước chắc bạn dùng nhầm phiên bản dành cho Elf nên mới bị vậy, tìm được bản ROM gốc là ok. Bạn có thể vào http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=374 để tham khảo các Rom có thể up cho Elfin của bạn

tribinh

XIn giúp bản ROm ELF0100 France

Các bác có link down bản rom tiếng Pháp cho con này ko.em đang cần gấp quá mà ko tìm dc bản rom gốc tiêég pháp.

PhamHien

Bản ROM gốc cho Touch có rất nhiều! Tuy nhiên mỗi máy chỉ có thể sử dụng được một bản phù hợp nếu trùng mã ID và CID! Vì vậy bạn nên kiểm tra các mã này trước đã

koolpoint

Các Bác cho em hỏi với, con Touch I của em sau khi bị rới thì khởi động lên màn hình trắng xóa. tuy nhiên gọi vẫn đổ chuông. Các Bác chỉ em khắc phục với. nếu phải thay màn hình thì Bác nào biết chỗ chỉ cho em với nhé!
Cảm ơn các Bác, các bác liên lạc với em theo số:
0907496868

vudinhthu

các bác kíu em với. con htc3452 của em chỉ khởi động lên được ¦WM là tắt ngấm

PhamHien

các bác kíu em với. con htc3452 của em chỉ khởi động lên được ¦WM là tắt ngấm

bạn làm sao mà lại như vậy? Hard Reset đi nhé!
Bấm đồng thời hai phím Xanh và Đỏ trước máy, chọc bút vào lỗ Reset và làm theo hướng dẫn trên màn hình! Sau đó căn chỉnh lại là được.