• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN (Glofiish) X500

cinim

Dạo này anh em dùng eten nhiều nhỉ.Con M700 của em khi soft reset xong thì ram free là 26M nhưng mở vài ứng dụng xong mặc dù đã tắt hoàn toàn có dùng thêm phần mềm để free ram Oxios hibernate thế mà ram free còn khoảng 15-16M.Mất tận 10M.Wa chán chạy chậm chịu ko nổi phải soft reset lai.bác nào biết cách khắc phục ko ạ.Thanks
Vấn đề này ko bác nào giúp em à =)):(:)((=))

SonyVaio2007

Chào các bạn, tôi mới mua và sử dụng PPC Phone Eten x500+, nói chung thích nhất là cái màn hình VGA. Tuy nhiên, hiện cũng đang gặp một vài vấn đề giống như các máy x500 gặp phải, đó là:
- Thẻ nhớ (dù chỉ là loại 1Gb Sanddisk) thỉnh thoảng biến mất các thư mục bên trong và hiện ra loằng ngoằng chữ giun và ô vuông. Tôi hoảng quá, soft reset lại PPC Phone thì thẻ nhớ lại trở lại bình thường <- Vậy đây là lỗi gì, có cách nào khắc phục không ? (Àh quên chưa nói: thẻ nhớ 1GB format = PC WinXP SP2, Format FAT32).
- Eten x500+ của các bác khác dùng như thế nào tôi không biết, liệu vấn đề pin có giống như máy của tôi không: sạc đầy rồi mà chỉ sử dụng được từ 8h sáng đến 21h tối là hết sạch -> ngốn pin quá, kô hiểu tại sao. (tôi dùng điện thoại nghe gọi cũng vào loại trung bình, thi thoảng mới nhắn tin, không xem phim nghe nhạc, không sử dụng GPS). Các bạn cho ý kiến, liệu có phần mềm nào khi chạy làm giảm hiệu suất sử dụng pin lắm không ? như SPB Mobile Shell chẳng hạn, ...
Cám ơn các bạn đã đọc tin.

etenx500

X500 tự động vào bootloader

Tình hình nó là như này. Em đang chơi game đua xe kelly. Con X500 của em tự nhiên nó softreset rồi nó tự động vào bootloader. Nó nháy nháy. Sau đó nó tắt ngóm ko thể bật lên được. Cũng ko thể vào bootloader mode.( voice command+power +softreset, sau đó bỏ softreset vẫn giữ cái kia). Nhưng vãn ko thể vào. Cắm usb thì báo đèn xanh. Softreset ko thấy gì. Bấm nút power thì chit nháy nháy đèn đỏ liên tục. Các bác cứu em với. Giơ phải làm sao bây giờ????

Ares_n1

[QUOTE=SonyVaio2007chỉ sử dụng được từ 8h sáng đến 21h tối là hết sạch
Chắc cục pin của bạn có vấn đề rùi,mình cũng dùng X500+ nè pin dùng 2 ngày còn được 30%(đt khoảng chục cuộc, nhắn tin ,thỉnh thoảng mở GPS xem tọa độ rồi tắt)

cinim

em muốn đổi tên device của mình khi kết nối bluetooth thì đổi ở đâu ạ.hình như nó lấy tên owner của mình làm tên device lun thì phải.em đã vào setting>system>about>deviceID nhưng chỉ đổi dc tên khi kết nối với PC thôi.Thanks

Mỗi lần e gởi tin nhắn nhiều hơn 160 ký tự ( nó tính thành 2 Message) thì mặc dù đã báo message sent nhưng người nhận vẫn không nhận được,còn nếu dưới 160 kí tự thì bao giờ cũng nhận dc.Có bác nào biết cách giải quyết ko xin chỉ giáo.Thanks

Last edited by a moderator:

littlerain

Tôi đang tính mua con E-ten M700, nhưng có 1 số thắc mắc, bạn nào đã từng dùng rồi giúp tôi nhé:
+ Chip M700 sử dụng là Samsung 400mhz so với chip Intel PXA272 416MHZ thì cái nào mạnh hơn.
+ M700 chính là X500 nhưng thêm bàn phím thôi đúng không.
+ Đọc qua mấy bài thảo luận trên tôi thấy các ứng dụng của HTC X500 và M700 không dùng được. Tôi rất khoái cái HTC Touch thì liệu có dùng được trên máy này không.
+ Về GPS thì khỏi nói nhưng về tốc độ dùng ứng dụng thì thế nào có mượt không?
Cảm ơn các bạn nhé

littlerain

Tôi đang tính mua con E-ten M700, nhưng có 1 số thắc mắc, bạn nào đã từng dùng rồi giúp tôi nhé:
+ Chip M700 sử dụng là Samsung 400mhz so với chip Intel PXA272 416MHZ thì cái nào mạnh hơn.
+ Đọc qua mấy bài thảo luận trên tôi thấy các ứng dụng của HTC X500 và M700 không dùng được. Tôi rất khoái cái HTC Touch thì liệu có dùng được trên máy này không.
Cảm ơn các bạn nhé

vntrueloves

Cảm ơn các bạn nhé

Samsung 400 và Intel 416 chạy cũng như nhau thôi bác, chả phân biệt được cái nào nhanh hơn cái nào đâu. Em dùng cả Atom life thấy cũng nhanh hơn 1 tẹo
HTC Touch thì vẫn có bác dùng X500 cài được (còn máy của em thì pó chiếu). Chắc do đụng phần mềm nào đó, lười hardreset quá, nên em cũng chả cài lại.
Tốc độ chạy ứng dụng thì nói chung là cũng khá, được cái ổn định, hầu như không treo máy.
Bây giờ giá thành tương đối rẻ.

Nhân tiện có bác nào biết cách Install lại cái MMS không? Máy em chả hiểu sao tự dưng vào Messaging, MMS thì không có thư mục nào hết, vào Menu thì chỉ có mỗi option thôi, chả có mục MMS setting để cài đặt thông số cả.

Chỉnh sửa cuối:

Tomtep

Híc chú X500 của em ko bít tại sao hôm nay bật camera hiện ngay cái lỗi
"Power on Camera failed"
Làm sao bây giờ các bác ơi??? lâu nay em vẫn chụp hình bt.
Thử soft reset nhưng vẫn ko khắc phục đc. chưa thử hard reset vì máy đã cài nhiều phần mền nên sợ mất hết.

Tomtep

Híc chú X500 của em ko bít tại sao hôm nay bật camera hiện ngay cái lỗi
"Power on Camera failed"
Làm sao bây giờ các bác ơi??? lâu nay em vẫn chụp hình bt.
Thử soft reset nhưng vẫn ko khắc phục đc. chưa thử hard reset vì máy đã cài nhiều phần mền nên sợ mất hết.

Hôm nay hard reset rồi mà vẫn bị lỗi đó hic hic8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

DHL

Chào các bác. Hiện nay mình cũng đang sử dụng Eten X500+. Cũng gặp mấy vấn đề như các bác đã nêu ở trên.
Lúc mới mua không thể xạc được pin, cắm xạc vào thì đèn xạc pin báo đang xạc, vào chương trình Power thì cũng thấy báo pin đang xạc nhưng pin là lạnh tanh không xạc được chút nào hết. Mình loay hoay không biết làm thế nào thì tự nhiên đến ngày thứ 2 lại xạc được mặc dù vẫn dùng cái xạc pin đó.
Sau đó thì dùng bình thường (tín hiệu điện thoại, GPS đều tốt, nhất là GPS thì Fix vệ tinh rất nhanh khi dùng với VietmapR12).
Nhưng đến hôm qua thì tự nhiên nó dở chứng, khi dùng GPS Viewer thì nó searching một lúc rồi báo là Open GPS Fail. Bác nào có kinh nghiệm về dòng Eten thì cứu mình với. Cám ơn nhiều

Tomtep

Em hỏi các bác tý, X500 thấy có mục FMTuner mà thử hoài ko nghe đc radio??? ko biết X500 có radio ko các bác nhỉ?????

DHL

Các bác vẫn ko giúp đc em à ?
HR Eten X500+ ai biết chỉ em đi nào .:D

Tomtep

Đã cắm tai nghe rồi bác ơi nhưng ko nghe đc chi thấy tiếng kêu như là bị nhiễu. Em test trên tai nghe theo máy và tai nghe Blue
Bác nào biết xin chỉ dùm
thanks

qutuhu

Chào các bác!

Thấy các bác bàn luận về dòng ETEN vui quá, em thấy kết quá rồi. Đang tính thửa một con dòng này nhưng chưa biết nên dùng X500 hay X800 đây và ở HN thì mua ở đâu, giá cả thế nào?

Các bác làm ơn tư vấn giúp em với.

Xin cảm ơn.

an56

con x5oo của em không thấy sóng gió gì hết

bỏ sim vào xài được 10 phút nó lại báo là ínert sim,em chẳng biết làm sao,đổi sim khác vào vẫn vậy