• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC 7 MOZART.

dtthanghy

E xin chuyển bài sang đây cho đúng thư mục hỏi đáp :
Đầu tiên cho e gửi lời chào tới BQT và ACE trong diễn đàn !
E mới mua đc 1 chú HTC morzat ( với e khái niệm về HĐH window phone rất mơ hồ )
Trc e mới chỉ đc dùng hệ điều hành sym , bada , Giờ mua đc e này chả hiểu mô tê gì hết , lấy máy về 2 ngày chỉ để nghe goi. ko thể tải nhạc, tải game :(
Thông tin máy của e :
Name : HTC Mozart
Model : HTC Mozart
Software Window Phone 7.5
Total Storage : 7.20 GB
Avaiilable storage : 6.86 Gb

Os version : 7.10.8773.98
Firmware revision number : NhatHoa.V11.WPV
Hardware revision number : 0004
Radio software version : 5.71.09.02a_22.51.50.21U
Radio hardware version : A.102.0.D4
Bootloader version : 1.32.2250.1 ( 19496 )
Chip SOC version : 2.2.5.0

MAC address : F8-DB-7F-90-38-D1
SIM ID : 89840485020419288506

E mong anh chị hãy chỉ giúp e từng bước để cài đặt máy sao cho thật dễ sử dụng và ngon lành nhất
E cám ơn !! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:
Trc e mới chỉ đc dùng hệ điều hành sym , bada , Giờ mua đc e này chả hiểu mô tê gì hết , lấy máy về 2 ngày chỉ để nghe goi. ko thể tải nhạc, tải game :(

E mong anh chị hãy chỉ giúp e từng bước để cài đặt máy sao cho thật dễ sử dụng và ngon lành nhất
Để sử dụng WP7 thì trên PC bạn phải cài Zune trên PC để đồng bộ dữ liệu như nhạc, hình ảnh, cài ứng dụng,... nhé.

nguyenthuanbg_pv

Các pác cho hỏi, giờ bản Rom mới (Mango 7.5) cho Mozart nào dùng khá nhất nhỉ. Lâu quá mới quay lại với WM, tìm trên 4rum thì lan man và thông tin mơ hồ quá.
Thank anh em trước ;;)

nguyenthuanbg_pv

E xin chuyển bài sang đây cho đúng thư mục hỏi đáp :
Đầu tiên cho e gửi lời chào tới BQT và ACE trong diễn đàn !
Thông tin máy của e :
Name : HTC Mozart
Model : HTC Mozart
Software Window Phone 7.5
Total Storage : 7.20 GB
Avaiilable storage : 6.86 Gb

Os version : 7.10.8773.98
Firmware revision number : NhatHoa.V11.WPV
Hardware revision number : 0004
Radio software version : 5.71.09.02a_22.51.50.21U
Radio hardware version : A.102.0.D4
Bootloader version : 1.32.2250.1 ( 19496 )
Chip SOC version : 2.2.5.0

MAC address : F8-DB-7F-90-38-D1
SIM ID : 89840485020419288506

E cám ơn !! :D :D :D

Mình cũng thấy cái Mozart của mình cũng có thông số gần như trên, cũng là bản Rom NhatHoa.V11.WPV, chỉ khác phiên bản Radio.
Các pác cho hỏi là bản này khi Reset phone có mất JB không, và theo đánh giá của đa phần anh em thì bản này dùng có OK không?

thuong91

em mới dùng con mozart này chẳng biết tý gì cả, jailbreak mãi không được, chắc tại lúc cài zune mình lỡ update mất... bạn nào rảnh đi cafe với mình cho mình hỏi vài vấn đề và jailbreak hộ mình với... thank...

trucpv

Các anh cho em hỏi, em có con Mozart T8697 bị thế này:
- Em úp rom cook nào vào cũng chạy ok hết nhưng lên treo logo HTC.
- Còn em up về rom gốc thì chạy khoảng 8-12% là bị lỗi " Flash Write 226".
Nhức đầu với nó quá, mong các anh cho cao kiến.em cám ơn ạ

Taki7610

Unlock_GSM
Các anh cho em hỏi, em có con Mozart T8697 bị thế này:
- Em úp rom cook nào vào cũng chạy ok hết nhưng lên treo logo HTC.
- Còn em up về rom gốc thì chạy khoảng 8-12% là bị lỗi " Flash Write 226".
Nhức đầu với nó quá, mong các anh cho cao kiến.em cám ơn ạ

Máy bị lỗi flash rồi bạn, cố gắng nạp sẽ bị mất boot, con đó xác suất thay cặp cao.

pehuong_ok

em vừa có con mozart nên k biết sử dụng thế nào vừa mới tìm hiểu thôi ạ nhưng mà vừa sáng nay em đang bắt wifi để tải zune về thì nó tự nhiên tắt máy, bật lại k lên nữa k biết có bị gì không mọi ng` có cách nào sửa gì giúp e vs ạ :(

Taki7610

Unlock_GSM
em vừa có con mozart nên k biết sử dụng thế nào vừa mới tìm hiểu thôi ạ nhưng mà vừa sáng nay em đang bắt wifi để tải zune về thì nó tự nhiên tắt máy, bật lại k lên nữa k biết có bị gì không mọi ng` có cách nào sửa gì giúp e vs ạ :(

Đem kích pin rồi vào bootloader xem được không ah .

Mình Thích HTC dùng Androi hơn dùng windows phone

VCL

pehuong_ok

cho e hỏi có thể tải zune trên đt đc k. Nếu k thì khi tải zune từ máy tính về rồi chừng sau mình tải nhạc hay video gì đó thì k cần zune nữa hay mỗi lần tải gì về là phải có zune ạ ?

Taki7610

Unlock_GSM
Nhạc hình bắt buộc thông qua Zune, còn ko có thể sử dropbox hoặc skydriver ah.