• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG ARTEMIS

• Thread starter PPB
  • Ngày gửi

quocanh83

Mình đã HR nhiều lần, up lai ROM từ 2005 lên 2006 rồi lại quay ngược lại mà vẫn bị điên người quá, chã nhẽ lại đi mua thêm pin dự phòng. Không có ai bị giống mình à

Mercury

Mình vừa mới dùng DT O2 Orbit, bị những lỗi thật bất tiện như các bạn đã nói ở những trang đầu như:
- sau khi cài thêm những phần mềm không tương thích, máy cứ khởi động và tắt liên lục
- Các file trong store card bị mã hóa thành những ký tự loằng ngoằng,...
- ....
Vì mình là nữ, mới dùng PDA,... không am hiểu về PDA và máy tính nói chung nhiều. Mình mong muốn các bạn chỉ giúp mình 1 địa chỉ phoneshop nào có thể giúp mình up room, hoặc cài đặt bằng cách nào đó giúp DT của mình hoạt động ổn định hơn,.... Cám ơn các bạn nhiều lắm và mong sớm nhận được sự hướng dẫn của các bạn.

yenchivn@yahoo.com
0905 288 388

Mình vừa mới dùng DT O2 Orbit, bị những lỗi thật bất tiện như các bạn đã nói ở những trang đầu như:
- sau khi cài thêm những phần mềm không tương thích, máy cứ khởi động và tắt liên lục
- ....
Vì mình là nữ, mới dùng PDA,... không am hiểu về PDA và máy tính nói chung nhiều. Mình mong muốn các bạn chỉ giúp mình 1 địa chỉ phoneshop nào có thể giúp mình up room, hoặc cài đặt bằng cách nào đó giúp DT của mình hoạt động ổn định hơn,.... Cám ơn các bạn nhiều lắm và mong sớm nhận được sự hướng dẫn của các bạn.

yenchivn@yahoo.com
0905 288 388

Bạn ko nói rõ là ở đâu thì sao giúp bạn được, nếu ở SG thì ghé qua 144 Nguyễn Kim Q10 để được trợ giúp bạn nhé!

tmn

Em nhận thấy dòng máy này nên sử dụng ROM WM5 nguyên gốc chạy ổn nhất. Có lẽ vì cấu hình thấp và lại có tích hợp thêm GPS và Radio. Nếu Up được lên WM6 có lẽ phải là 1 bản ROM rút gọn nhất có thể.

hanhpn

Rất đồng ý với ý kiến của Tmn.

Em dùng bản ROM được nncuong "mốt" lại của TOM, bỏ hết các tính năng không cần thiết đi. Các chương trình (97%) em để trên thẻ nhớ và dùng reg để chạy thẳng luôn, nên em hầu như thỏa mãn với bản ROM WM6 hiện tại (dựa trên gốc ROM của O2, TOM cook)

tmn

hanhpn: bác cho em đường link cái file ROM ấy với, em tìm khắp nơi mà không có bác ạ.

Thanks bác nhiều.

HuuTien

......
- ....
Hôm nọ uprom WM6.0 không biết chị xài thấy ổn chưa?Nếu thắc mắc chị nên ghé qua 144 (lầu 1)để mọi người cùng tháo gở nhé :D

binhminhmuon

P3 dở chứng...

có ai bị như mình ko?mình dùng P3,Rom 4.1 của Tom...
bệnh nó là tự động chạy internet explore,chỉ cần bật máy lên là tự động chạy,rất bực mình vì phải tắt và thỉnh thoảng khi đang nghe nhạc bằng WM thì lại nhảy sang phone và tự động quay số cuối cùng mình gọi...
-đã thắc mắc với Tom là có phải lỗi Rom nhưng Tom trả lời là ko phải.
-đã chỉnh ở Tray,tasbar...thậm chí là HR nhưng vẫn thế
Xin chờ sự giúp đỡ của mọi người.Kảm ơn nhiều =D>

tmn

Các bác cho em hỏi, con P3300 của em là của nước nào. Em co quyển hướng dẫn sử dụng bìa nó như sau:

Manuel de I'utilisateur

Em nghi của Pháp quá vì có chữ de..... hehe

binhminhmuon

Các bác cho em hỏi, con P3300 của em là của nước nào. Em co quyển hướng dẫn sử dụng bìa nó như sau:

Manuel de I'utilisateur

Em nghi của Pháp quá vì có chữ de..... hehe

chính xác rồi đó bạn...máy mình đc thàng em gửi về kèm theo sách,phụ kiện cũng viết thế...Manuel de I'utilisateur-Téléphone Pocket PC GPS,mà ủa thế mới đầu dùng up Rom kiểu gì?được unlock sẵn rồi hả?mình mang đc về phải "ngâm" mất nửa năm :(( sau đó mới kiếm đc Rom gốc...hic

Mercury

O2 Orbit

Gửi anh HuuTien và các bạn

Bữa trước mình nhờ anh HuuTien giúp up ROM WM6 cho cái PPC O2 Orbit của mình, version 3.4.07.14 WWE. Bây giờ máy chạy rất ổn định, không bị lỗi tự khởi động rồi tắt và chạy safe mode lặp đi lặp lại -mỗi khi vài thêm 1 số PM có lẽ không tương thích- như trước nữa. Tới bây giờ mình dùng thấy card không bị lỗi phá hỏng bảng FAT tạo ra nhưng file với những chữ loằng ngoằng nữa. Bản ROM mới có giao diện đẹp, thêm nhiều tính năng rất tiện dụng, mình rất thích, dùng thấy thoải mái và yên tâm hơn nhiều.

Tuy vậy, mình cũng còn 1 vài thắc mắc nhờ anh HuuTien và các bạn chỉ thêm cho mình nhe:

[1] WM6 không xài được PM SMS Scheduler, PM này gời tin nhắn theo nhóm với thời gian định trước, rất cần cho công việc của mình. Mình đang tìm cái phần mềm tương tự nhưng vẫn chưa tìm thấy... Nếu bạn nào biết PM nào như vậy chỉ giùm minh với nhe.

[2] Sau khi máy Up ROM, khi nhận tin nhắn sms máy không báo chuông và rung (vibrate)... dù mình đã kiểm tra đã set đầy để khi nhận sms có báo chuông và rung. Phần âm thanh và rung của máy vẫn tốt khi nhận cuộc gọi, và chạy âm thanh ở các chức năng khác. Các bạn chỉ mình cách sửa lỗi này nhe.

[3] Bây giờ máy không cho chức năng copy tin nhắn sms (text mesage) vào SIM như trước nữa. Mỗi khi cần hard reset lại máy mình không biết lưu tin nhắn bằng cách nào nữa...

[4] PM ghi âm cuộc gọi VITO Audio Notes không tương thích với PPC của mình bây giờ, dùng Resco Audio Recoder thì hoạt động lúc được lúc không... Có cách nào khắc phục không vậy hả các bạn?

[5] Phần contact không cho chọn 1 lúc nhiều contact bằng cách kéo trượt bút xuống các contact nằm kế nhau nữa, rất khó khăn để mình lưu contact vào SIM và mỗi khi gởi sms nhóm, làm sao để mình dùng được cách đó như trước được các bạn ha?

Mình hỏi nhiều quá hen :-/ Nhờ các bạn và anh HuuTien chỉ giúp mình với nhé.

Cảm ơn nhiều :)

[2] Sau khi máy Up ROM, khi nhận tin nhắn sms máy không báo chuông và rung (vibrate)... dù mình đã kiểm tra đã set đầy để khi nhận sms có báo chuông và rung. Phần âm thanh và rung của máy vẫn tốt khi nhận cuộc gọi, và chạy âm thanh ở các chức năng khác. Các bạn chỉ mình cách sửa lỗi này nhe.

[3] Bây giờ máy không cho chức năng copy tin nhắn sms (text mesage) vào SIM như trước nữa. Mỗi khi cần hard reset lại máy mình không biết lưu tin nhắn bằng cách nào nữa...

[4] PM ghi âm cuộc gọi VITO Audio Notes không tương thích với PPC của mình bây giờ, dùng Resco Audio Recoder thì hoạt động lúc được lúc không... Có cách nào khắc phục không vậy hả các bạn?

[5] Phần contact không cho chọn 1 lúc nhiều contact bằng cách kéo trượt bút xuống các contact nằm kế nhau nữa, rất khó khăn để mình lưu contact vào SIM và mỗi khi gởi sms nhóm, làm sao để mình dùng được cách đó như trước được các bạn ha?

1. Thử dùng phần mềm này xem sao bạn : http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=190369&postcount=437

2. Bạn xem lại trong máy bạn có cài phần mềm chỉnh profile nào ko? chẳng hạn như PocketZenPhone, phoneAlarm...nếu có thì do nó chi phối, phải chỉnh bằng nó mới được!

3. Dùng PIM Backup bạn nhé!

4. Bạn sang box Phần mềm vào topic Các phần mềm ghi âm cuộc gọi và thoại để lựa chọn một phần mềm khác !

5. Bạn cài FDC Contact Manager 1.6 vào là được!

Chỉnh sửa cuối:

daianhhung

Thân chào các anh! Mình mới sắm được 1 em HTC P3300 nhưng hiện nay mình gặp phải 1 số vấn đề như sau:
+ Máy của mình số eimei trên máy ko giống số imei dán phía sau hỏi chủ cũ thì được trả lời là do up rom. Mình ko biết có đúng ko hay là do thay main?
+ Máy mình ko sử dụng được wifi. nhấn vào turn on wifi thì ko thấy có hiện tượng nhấn xuống gì cả. Lúc đầu mua về máy sử dụng rom 3.5 gì đó có nút sử dụng trên máy bay trong mục commu manager và ko có tomtom. Mình đã up lại rom 1.12.405.1wwe nhưng vẫn ko sử dụng được wifi.
+ Máy của mình hao pin cực kì (sạc đầy 100% ko nghe gọi gì cả) chưa đầy 1 ngày đã hết pin...hihix..xuống từ từ rất đều đặn ko thây dấu hiệu chai pin.
Rất mong sự giúp đỡ của các anh.
Cám ơn rất nhiều.

thanhcp

Thân chào các anh! Mình mới sắm được 1 em HTC P3300 nhưng hiện nay mình gặp phải 1 số vấn đề như sau:
+ Máy của mình số eimei trên máy ko giống số imei dán phía sau hỏi chủ cũ thì được trả lời là do up rom. Mình ko biết có đúng ko hay là do thay main?
+ Máy mình ko sử dụng được wifi. nhấn vào turn on wifi thì ko thấy có hiện tượng nhấn xuống gì cả. Lúc đầu mua về máy sử dụng rom 3.5 gì đó có nút sử dụng trên máy bay trong mục commu manager và ko có tomtom. Mình đã up lại rom 1.12.405.1wwe nhưng vẫn ko sử dụng được wifi.
+ Máy của mình hao pin cực kì (sạc đầy 100% ko nghe gọi gì cả) chưa đầy 1 ngày đã hết pin...hihix..xuống từ từ rất đều đặn ko thây dấu hiệu chai pin.
Cám ơn rất nhiều.

Mình cũng đang dùng P3300 đây, dòng Ti Omap này có cái hay nhất là tiết kiệm pin mà, nếu mình nghe gọi nghịch ít thì phải được 4 ngày, nghịch thêm cũng phải được 3 ngày cơ. nếu 1 ngày hết pin thì có thể bạn cài quá nhiều phần mềm của spb, mấy cái đó tốn pin dã man. Hoặc bạn giảm độ sáng màn hình hay thời gian nghỉ màn hình đi xem.

Huycl2507

Cám ơn rất nhiều.

-Theo mình biết thì Up Rom không thay đổi số imei của máy đâu bạn

-Bạn thử Up các bản Rom khác xem sao nha.Mình đang sử dụng bản Rom này : PDAVIET Black&Blue v4.0 TOUCH , wifi và mọi thứ đều Ok hết
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11696
Nhớ kiểm tra xem máy bạn đã Unlock CID chưa , rồi hãy Up Rom nha:D

-Pin thì mình thấy không hao như bạn nói đâu , mình mua máy 2nd nhưng nếu sạc đầy 100% thì với nhu cầu nghe gọi hàng ngày ít nhất cũng được 2 ngày đó.Bạn thử mượn cục pin khác thử với máy mình xem sao nha

Chúc vui:D

binhminhmuon

Cám ơn rất nhiều.

chào bạn, nghe bạn nói về máy như thế thì theo mình biết thế này:
+ muốn kiểm tra main của bạn có xịn hay ko sao bạn ko đi kiểm tra?cái này phải do thợ mới phân biệt được mà thôi,kinh nghiệm của ông anh tớ là thợ truyền lại,main phải xanh lét mới đúng là main xịn còn lơ lơ thì ko phải,chứ còn ốc vít sáng choang,imei khớp máy cũng ko nói lên đc điều gì,theo mình biết có thể sửa đc cả số imei nữa cơ.
+máy ko sử dụng đc wifi thì hình như ngày trước Man PhạmQuang cũng đã nói dòng Atermis này còn chia ra là version 1.0 hay 1.1 gì đó cơ,và mình nhớ trong số đó, có loại ko dùng đc wifi.
+còn cái này mới đáng ngại đây,mình nghi ngờ máy của bạn đã bị ăn nguồn,pin sẽ tự hao kể cả khi ko sử dụng gì,ngay cả khi bạn thay pin mới,mới đầu sẽ vậy sau sẽ càng trầm trọng,bây giờ bạn dùng 1 ngày sau này sẽ chỉ còn 1 tiếng thôi đấy,ngày trước tớ đã phải làm cho con SSD500 như vậy,nói nôm na cho dễ hiểu là tạo 1 cái "dạ dày" thứ 2 cho nó nên "nó" sẽ luôn đói,nếu ko làm như vậy máy sẽ chết.
Bạn nên ra hàng nhờ người ta test hộ cho,để sớm biết bệnh mà tránh hoặc đẩy đi...Chúc may mắn!:)

tmn

Em không rõ vụ này lắm, có thể khi Unlock máy để Up ROM khác, Imei gốc bị sửa chăng??? Vì dòng máy này muốn Up ROM mới phải mua k-e-y trên check-imei mà.

Huycl2507

Em không rõ vụ này lắm, có thể khi Unlock máy để Up ROM khác, Imei gốc bị sửa chăng??? Vì dòng máy này muốn Up ROM mới phải mua k-e-y trên check-imei mà.

Đã có tool Unlock cho dòng này lâu rồi , cần gì phải mua cho tốn xiền bạn:D . Mình đã dùng Tool Unlock CID cho dòng này , kết quả số Imei không bị thay đổi đâu bạn ơi

duy_ctytvxdkg

Cám ơn rất nhiều.

+máy ko sử dụng đc wifi thì hình như ngày trước Man PhạmQuang cũng đã nói dòng Atermis này còn chia ra là version 1.0 hay 1.1 gì đó cơ,và mình nhớ trong số đó, có loại ko dùng đc wifi.

Khi trước mình dùng bản rom nguyên bản tiếng Anh thì cũng rất hao pin, không hiểu là do bản Rom hay do gì đấy, từ khi up lên các bản Rom của Tom thì máy lại dùng bình thường (ghi chú thêm là hầu như 98% phần mềm mình sử dụng trên bản rom cũ mình vẫn tiếp tục sử dụng bình thường nên có thể loại bỏ yếu tố do phần mềm gây ra).

Ủa có dòng artermis không có wifi sao ta? :D:D:D

tmn

Vâng, em cũng mới dùng Tool Unlock CID để Up lên WM6 hôm qua cho con máy của em ngon rồi. Nhưng vấn đề về imei của hộp khác với máy em cũng bị như vậy. Không hiểu tại sao? Chả lẽ máy xách tay + hộp vu vơ