• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC dòng Herald

nicklanick

Member
máy em mất nguồn và chỉ boot vào chế độ usb thôi.em đã hard reset nhưng không được. máy em có ipl là 4.10.0002 và spl là 4.10.0000
uprom 2% là đứng báo lổi INVALID MODEL ID
mấy bro giúp em.
Cho em hỏi thêm con p4351 này và P4350 có giống nhau không?
cảm ơn rất nhiều

câu 1 thì mình ko biết nhưng câu 2 thì P4350 voi 4351 phan mem y het nhau nhung hinh` thuch ben ngoai` khac nhau. nói chung la thông số kỹ thuật giống nhau chi khac nhau cai ban phim o mat truoc thoi

NhatToai

Super V.I.P
máy em mất nguồn và chỉ boot vào chế độ usb thôi.em đã hard reset nhưng không được. máy em có ipl là 4.10.0002 và spl là 4.10.0000
uprom 2% là đứng báo lổi INVALID MODEL ID
mấy bro giúp em.
Cho em hỏi thêm con p4351 này và P4350 có giống nhau không?
cảm ơn rất nhiều
Bạn cần tìm đúng bản ROM Ship 5.0 của dòng máy này về up lại.
Sau này phải HardSPL thì mới có thể up ROM khác được.Để HardSPL bạn cần đọc kỹ và làm như ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24147

sonyvaiosz55

Hỏi cách cài 2 font

Bác Quang cùng đồng bào các bác ơi có cách nào cài 2 font cho máy ko vậy . Mình muốn vừa dùng tiếng việt và dùng tiếng trung thì làm thế nào . Mình có up mấy bản của bác quang về nhưng có bản thì lỗi call có bản lại lỗi Media nghe được 1 đoạn tự động chuyển qua bài khác .
Giờ mình muốn tự cài 2 font tiếng việt và tiếng trung dùng đồng thời mà ko bị đụng nhau giống mấy bản của bác Quang đó .Xin cảm ơn các bác nhiều .Lính mới tò te ko biết gì cả.:-/

lethaivuong_htc

Cảm ơn bạn nhé

Máy của mình cũng hiện thông báo như vậy tải file của bạn và đã ết bị lỗi nay" There is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network"

sdang

dopod c800 không align screen được

Chào các bạn, mình đang sd con Dopod c800, mấy hôm nay sao nó bị lệch phần cảm ứng liên tục, chỉ sd được vài phút là bị lệch, phải align screen lại, trước đây thỉnh thoảng mình mới phải align screen.
Vậy Bác nào biết bệnh này xin chỉ cho mình thuốc trị với, vô cùng đội ơn.
Thanks,:((

NhatToai

Super V.I.P
Chào các bạn, mình đang sd con Dopod c800, mấy hôm nay sao nó bị lệch phần cảm ứng liên tục, chỉ sd được vài phút là bị lệch, phải align screen lại, trước đây thỉnh thoảng mình mới phải align screen.
Vậy Bác nào biết bệnh này xin chỉ cho mình thuốc trị với, vô cùng đội ơn.
Thanks,:((
Như thường lệ,đầu tiên bản vẫn phải thử HardReset rồi kiểm tra lại trước khi cho rằng nó liên quan tới phần cứng :)

voocman2008

Mình mới xài con HTC HERA110, vào BootLoader thì thấy như sau:
IPL: 4.10.0002
SPL: 4.10.0000
Vậy máy của mình có thể UpROM ngon lành từ PDAVIET được không? Mình cũng down về 1 ROM có dạng *.nbh; xin chỉ cách mình UPROM với
Cám ơn các bạn nhiều

son_hui

cuu em !

EM CÓ MỘT CON : DOPOD c800 ! gio cứ mở nguồn ra vào nó vào luôn Bootloader ngay ! em up ROM lại cũng vẫn vậy ! khởi động lại cái thì hiện Bootloader luôn ! em phải làm sao bây giờ các anh ơi ! helep me

son_hui

DOPOD C800 trục trặc lớn ! cần các bậc Tiền bối giúp đỡ

EM CÓ MỘT CON : DOPOD c800 ! gio cứ mở nguồn ra vào nó vào luôn Bootloader ngay ! em up ROM lại cũng vẫn vậy ! khởi động lại cái thì hiện Bootloader luôn ! em phải làm sao bây giờ các anh ơi ! helep me

sanchuoi

em mới chuyển từ winzard xang t mobile wing, muốn up rom nhưng thấy có đến mấy loại tool up liên, hardspl và USPL bác nào chỉ giáo hộ em dùng tool nào ổn định và dễ dùng nhất. Trong wizard rom down về có sẵn tool rùi nên dễ hơn. giờ xang đây thấy hơi khó.

LanHikari308

Bị mất danh bạ sau khi up rom...

Như tiêu đề đã nói rõ, sau khi em up rom xong Winmo 6.5 thì vào danh bạ chả thấy cái tên nào cả, nhưng khi dùng số bạn gọi vào thì tên của thằng bạn vẫn hiện lên trong máy, mặc dù chả thấy ai trong danh bạ cả....

Em cũng đã chỉnh filter all contacs rùi mà chả thấy gì cả, cứ gọi vào thì có tên gọi đi cũng vậy, lưu mới cũng vậy, lưu rùi nhưng cũng không thấy trong danh bạ, ai giúp em với...

Em thanks trước:D

nguyenvinhhiep

cứu em con htc dopod

Em đang up lài rom,nhưng sao khi up xong thì nó không lên nguồn nữa,cắm usb cũng không nhận,nó bị cái j vậy mấy ah,có phải bị chết rom không vậy mấy anh,hix hix.
Em đã vô được bootloader,em đã up bản http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=28981 này,nhưng sao up xong nó không khởi động lên được.

Chỉnh sửa cuối:

chuonchuonbay

giúp minh với

mình mới xài con Hera110. mình clear storage bây giờ vao internet không được. bro nao biết chi minh setup lại với. cám ơn trước:((

PhamHien

mình mới xài con Hera110. mình clear storage bây giờ vao internet không được. bro nao biết chi minh setup lại với. cám ơn trước:((

Bạn nói rõ là vào Internet qua GPRS hay Wifi hay Sync?

- Nếu vào bằng GPRS thì cần cài lại cấu hình GPRS. Vì khi Clear Storage bạn đã làm mất cấu hình đó
- Nếu vào bằng wifi thì dò lại

cafengot15

Dopod c800 lỡ phóng to trang web làm sao chỉnh nhỏ lại

em lỡ phóng to cái trang web trong internet exlorer đến nỗi nó đầy màn hình ko thấy thanh công cụ,menu,adress đâu hết..vì vậy em ko chỉnh nhỏ lại được..có ai giúp em với..dopod C800....thanks nhìu nhìu

thanhvienmoipda

Con C858 của mình sao không hiểu tiếng việt, lướt net trang tiếng việt toàn bị mã [] không? Các bạn giúp mình với

dqlam

THẢO LUẬN VỀ PIN CỦA DÒNG HERALD

MÌNH ĐANG DÙNG CON C800 CÀI WIN 6.5 KHÔNG HIỂU SAO CHI DÙNG ĐƯỢC KHOẢNG 3h LÀ HẾT PIN HẦU NHƯ LÀ Ở CHẾ ĐỘ CHỜ.NẾU THAY CELL CHO NÓ THI NÊN THAY LOẠI CELL CỦA DÒNG MÁY NÀO?BẠN NÀO CÓ CAO KIẾN GÌ THÌ XIN CHỈ GIÁO.XIN CẢM ƠN

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
MÌNH ĐANG DÙNG CON C800 CÀI WIN 6.5 KHÔNG HIỂU SAO CHI DÙNG ĐƯỢC KHOẢNG 3h LÀ HẾT PIN HẦU NHƯ LÀ Ở CHẾ ĐỘ CHỜ.NẾU THAY CELL CHO NÓ THI NÊN THAY LOẠI CELL CỦA DÒNG MÁY NÀO?BẠN NÀO CÓ CAO KIẾN GÌ THÌ XIN CHỈ GIÁO.XIN CẢM ƠN

Pin của dòng máy này nếu còn tốt thì với mức sử dụng thông thường được tầm 2 ngày(dùng ROM Ship).
Với trường hợp của bạn thì hãy up về 6.0 thì mới đánh giá được vì hiện tại các bản 6.5 rất hao pin.
Còn Pin mới thì đã có từ lâu rồi đấy.

dqlam

pin 020 xda

minh dang dinh thay cell cho c800 bang pin cua 02 xda ban nao da thay broi xin cho y kien

aloenam

c800 bi dut day man hinh

mấy bác cứu em với ! c800 của em bị làm sao mà màng hình trăng bệch !trượt qua lại thì màng hinh trở lại bình thường . các bác biết ở đâu sửa, giá bao nhiêu chỉ giúp em với . em nghe ông bán hàng bảo là bị đứt giây nguồn hay sao ah! bác nào biết giúp em với . cảm ơn !