• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC dòng Herald

kyudevil

Chắc bạn sử dụng SIM đang thử dịch vụ 3G. Hãy thay đổi Band thành GSM thì gọi phone sẽ bình thường.
Trong System có chức năng Bluetooth, bạn hãy search thiết bị rồi vào file nào muốn gửi thì Beam là được thôi.
Chủ đề gửi file qua các kết nối đã có từ lâu, bạn hãy tìm đọc và tham khảo thêm.

Thank bác, nhưng cái Band mà bác nói thì nó edit ở đâu vậy, e tìm wa`i trong máy mà không thấy

kyudevil

C858 ko tìm thấy Radio

Em xài con này, mua bên cửa hàng về thì hiện nó đang chạy WM6
CE OS 5.2.1235 ( Build 17740.0.2.0 )

Processor : OMAP850-201MHz
Memory : 43.90 MB

ROM version : 4.10.531.3 WWE
ROM date : 03/15/07
Radio version : 02.83.90
Protocol version : 4.1.13.37
ExtROM version : 4.10.531.103

Nhưng em tìm mở Radio trong con này mà không thấy, bác nào biết cách mở chỉ em, mà Os vậy có Radio ko zay ?
Và nếu ko có thì cài Radio ntn ?

Gà <--------------- help me

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Em xài con này, mua bên cửa hàng về thì hiện nó đang chạy WM6
CE OS 5.2.1235 ( Build 17740.0.2.0 )

Processor : OMAP850-201MHz
Memory : 43.90 MB

ROM version : 4.10.531.3 WWE
ROM date : 03/15/07
Radio version : 02.83.90
Protocol version : 4.1.13.37
ExtROM version : 4.10.531.103

Nhưng em tìm mở Radio trong con này mà không thấy, bác nào biết cách mở chỉ em, mà Os vậy có Radio ko zay ?
Và nếu ko có thì cài Radio ntn ?

Gà <--------------- help me

Radio của máy ở đây có nghĩa nôm na cho bạn dễ hiểu là: Nó là thành phần hệ thống để cho một chiếc PPC có được tính năng Pnone.Nó có nhiệm vụ nhận ra sóng mạng,nhận ra các kết nối viễn thông.
Không phải Radio là để nghe đài FM đâu nhé.(cái này Herald không có ;;))

slicebro

Cần giúp đỡ, máy bị mất sóng

Mình đang sài con P4350, hôm qua lên wifi, lúc bị treo mình lấy bút chọt vào nút reset, máy khởi động lại thì bị mất sóng luôn.

Nó báo dò sóng liên tục nhưng chẳng có tí sóng nào, không gọi hay nhắn tin gì được cả.

Các pác giúp mình với.

Thanks.

kyudevil

Cảm ơn bác về câu trả lời, e hỏi 1 vấn đề nhỏ ở trên đó là khi cột sóng máy em đã tự động chuyển qua chế độ GPRS ( có chữ G ở trên cột sóng ) thì sao lại ko thể thực hiện cuộc gọi đi cũng như trả lời cuộc gọi đến ( Sim e ko cài GPRS ), và làm cách nào để nó ko tự chuyển qua như vậy, với thêm là có cách nào chuyển nó về lại bt mà không cần phải reset lại máy ko???

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn bác về câu trả lời, e hỏi 1 vấn đề nhỏ ở trên đó là khi cột sóng máy em đã tự động chuyển qua chế độ GPRS ( có chữ G ở trên cột sóng ) thì sao lại ko thể thực hiện cuộc gọi đi cũng như trả lời cuộc gọi đến ( Sim e ko cài GPRS ), và làm cách nào để nó ko tự chuyển qua như vậy, với thêm là có cách nào chuyển nó về lại bt mà không cần phải reset lại máy ko???

Muốn tắt GPRS thì bạn vào Commanager>>Data Connections rồi tắt.
Còn không thì cài NoData vào rồi chọn Disable GPRS.

quangtan1981

htc hera110 cần giúp đỡ.

mình có con htc hera 110 bị mất cảm ứng. màn hình bình thường. co pro nào biết chỉ với? có sửa hay thay thế được không? giá cả? và địa chỉ nữa nha. cảm ơn nhiều.8-|

namhoangh52002

Giúp em Về P4350

tình hình là em có 1 com P4350 em đã Úp Rom 6.5 xong xài được vài ngày em Úp lại Rom 6.1 nhưng Khi khởi động lên thì màn hình khởi động vẫn là Rom 6.5 sau đó mới lên rom 6.1 anh nào biét sao lại bị vạy chỉ giúp em>Bây giờ phức tạp hơn là Úp Rom nào cũng được nhưng khổ 1 điều là khi khởi động vẫn lên WM bình thường nhưng bấm vài cái thì đứng máy >máy tự động khởi động lại rồi sao đó vẫn lên WM nhưng cũng lại bị tiếp tục như trước là bị đứng máy rồi tự khởi động lại (có khi thì tắt luôn không khởi động lại được, chỉ gỡ Pin ra rồi gắn vào thì mới khởi động) Cũng có khi khởi động xong bấm vài cái thì màn hình lại bị mờ từ từ rồi chuyển sang trăng xong bị tắt luôn >nhưng nó vẫn khởi động lại.Có anh nào biết máy em bị vạy là do nguyên nhân gì làm sao để khắc phục được chỉ em dum.Thanks máy anh trước

duyhonda

anh cho em hỏi em dang sai con tmobile wing may em vua thay cáp màn hình về đang sai binh thường tụ nhiên nhấn nút ở giữa máy tự nhiên chuyển chương trình qua kiểm tra lại màn hình cảm ứng chọt 5 điểm để thoát ra ngoài và nhấn nút giữa cũng bị vậy.em đã thử úp 2 rom khác rồi mà vẫn bị
có trường hợp sảy ra thường xuyên nữa là đang sài tự nhiên máy gọi thanh strar liên tục luôn ko làm j trong máy được hết đó ko biết lý do vì sao nữa nhưng ko phải do rom vì em đã thử úp 2 bộ romcook khác nhau rồi mà vẫn bị hiện tượng đó.(chưa úp rom gốc)các anh có thể đón giúp bệnh máy em giùm với

ani1572

HỎi về dây nguồn của HTC Hera 110

chả là em có 1 em HTC Hera 110 nhưng bị đứt mất dây nguồn.bác nào biết chỗ nào bán dây nguồn.em có hỏi 1 chỗ nhưng nó hô giá kinh quá.
hoặc bác nào có xác để lại cho em cũng được.
pm Ý! knight_errant1572
hoặc 0905.633.233
thanks all
nếu lộn bõ thì mod dời hộ nha,thanks

kids_fantasy

con htc của mình bàn phím nó rơi mất cái đĩa với lại cái mạch vàng vàng j đó vậy ai sửa đc pm mình cái nhé 0989787498

nguyenban

Thưa các bác ! Em đang sử dụng HTC Herald 110 cài hệ điều hành WM 6.5, nhưng trong hệ điều hành này em kg tìm thấy phần Gửi/nhận MMS .
Em phải làm thế nào? Có cần cài đặt thêm ứng dụng gì kg? Mong các bác chỉ giáo .
Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

Em đã vào mục quản lý tin nhắn nhưng cũng không thấy phần soạn tin MMS .hix

Chỉnh sửa cuối:

nguyenban

Tôi không tìm thấy mục soạn tin MMS trong máy của tôi, mong các bạn nào biết chỉ dùm ( Máy của tôi là HTC P4351 - wm6.5 )
thanks !

nguyenban

Máy em kg có chức năng soạn tin MMS, bác nào biết giúp em với ( HTC herald 110 , WM 6.5 của bác Quang ).

quan_1986

T-Mobile Wings của tui up lên 6.1 ,mọi cái bình thường chỉ có cái như có "MA" chữ Start như có ai cứ bấm vào kêu tút tút .Đang Connec với PC lâu lâu Mất kết nối ,Pro làm ơn cho hỏi máy tui Pan gì vậy ? Thanks all .

quan_1986

Hàng củ rồi ít ai quan tâm quá ha .
Hôm nay lại dính thêm 1 lỗi nữa như sau :

Technical information about this errror:
Bucket Parameters
===================
EvntType : WinCE501bSnapShot
AppName : shell32.exe
AppVer : 5.2.0.0
AppStamp : dd84e75
ModName : coredll.dll
ModVer : 5.2.0.0
ModStamp : f25f9fde
Offset : 0001e43c
OwnName : shell32.exe
OwnVer : 5.2.0.0
OwnStamp : dd84e75
Nhờ anh em PRO xem giúp

NhatToai

Super V.I.P
T-M-wing phải up ROM được develop từ TMWing,nếu bạn up ROM được build từ Ship của dòng HTC Herald(P4350) là sẽ bị lắm lỗi bạn à.

quan_1986

T-M-wing phải up ROM được develop từ TMWing,nếu bạn up ROM được build từ Ship của dòng HTC Herald(P4350) là sẽ bị lắm lỗi bạn à.
T-Mobile Wings (HERA 110)thằng Út nhà tui Nó úp ROM hoài :( tui format HDD Computer vọc HDH cũng ít hơn nó Úp ROM! :( ).
Cho đến 1 ngày đưa SIM Mobifone và Vinafone nó hết nhận ra ...Nó hiển thị : 3G AT&T gọi không được nghe cũng không ...Thế là nó bàn giao cho tui vô điều kiện :) Sắp chết ngắc rồi .
Tui thấy ROM gốc nó backup cũng còn nhưng tui up chỉ 1% là Error ...
Không biết nó ra làm sao nữa ..mang xuống TP HCM tiệm nào cũng bảo không hư gì !
Bạn nghiên cứu giúp không được thì đành chịu thôi .
Hiện tại SIM Vietel thì OK nhưng nó không hiện lên Chữ Vietel Mà là 2.5G Orange
Thanks bạn đã hồi âm rất nhanh .

vinh_trung1002

T-Mobile Wings (HERA 110)thằng Út nhà tui Nó úp ROM hoài :( tui format HDD Computer vọc HDH cũng ít hơn nó Úp ROM! :( ).
Cho đến 1 ngày đưa SIM Mobifone và Vinafone nó hết nhận ra ...Nó hiển thị : 3G AT&T gọi không được nghe cũng không ...Thế là nó bàn giao cho tui vô điều kiện :) Sắp chết ngắc rồi .
Tui thấy ROM gốc nó backup cũng còn nhưng tui up chỉ 1% là Error ...
Không biết nó ra làm sao nữa ..mang xuống TP HCM tiệm nào cũng bảo không hư gì !
Bạn nghiên cứu giúp không được thì đành chịu thôi .
Hiện tại SIM Vietel thì OK nhưng nó không hiện lên Chữ Vietel Mà là 2.5G Orange
Thanks bạn đã hồi âm rất nhanh .

bạn thử kiếm rom ship của máy up lại thử.sim viettel vẫn OK hả bạn.hiện len dòng chữ đó chỉ là logo thôi.bạn vào đây chỉnh lại
HKLM/SOFTWARE/Microsoft/RIL/OperatorNames
Thêm 1 String Value với Value name là 45201 (cho mobifone) , Value data thì tùy ý các bạn, nhưng nó không chơi với tiếng Việt
Vinaphone 45202
Viettel 45204