• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC dòng Herald

phong2406

Có bác nào biết trong tp hcm chỗ nào bán pin dung lượng cao chất lượng không vậy chỉ mình với , mình định mua 1 quả pin dlc cho con T mobile Wing

vitinhtubhhb

Các bác ơi cho e hỏi, con Wing của em dùng Win 6 professtional, trong bộ nhớ máy mới có Win mà đã thế này:
- Storage chỉ còn free 10.33MB
- Program chỉ còn free 17.85MB
Giờ muốn cài SPB 3.5 mà sợ ko đủ bộ nhớ. Có ai biết ko giúp với...

NhatToai

Super V.I.P
Các bác ơi cho e hỏi, con Wing của em dùng Win 6 professtional, trong bộ nhớ máy mới có Win mà đã thế này:
- Storage chỉ còn free 10.33MB
- Program chỉ còn free 17.85MB
Giờ muốn cài SPB 3.5 mà sợ ko đủ bộ nhớ. Có ai biết ko giúp với...
Thường thì ROM dòng này sau khi up hoặc HR sẽ có free storage tầm trên 30MB,Program(RAM) tầm trên 20MB.
Sau khi cài soft thì nếu PM đó được lựa chọn cài trên Device thì storage sẽ giảm xuống theo dung lượng của PM.
Program thì giảm xuống theo thời gian sử dụng và chạy chương trình,nhưng nếu SoftReset thì sẽ trở lại.
Còn Storage giảm còn do một nguyên nhân chính nữa là: Lướt Web.
Để khắc phục vấn đề này thì dùng PM Clear Temp mà dọn dẹp lại.
Tuy nhiên nếu bạn muốn xài SPB thì tốt nhất nên up bản ROM nào nhẹ và sạch tí,máy sẽ chạy mượt hơn.RAM tầm đó thì cũng chạy được chứ không sao.Cứ 2-3 ngày sử dụng nên SoftReset lại một lần.

sp_quoc

Dopod c800 của em cứ reboot lại hoài!

Các bác xin chỉ giùm cách khắc phục lỗi này, máy em đã uprom 6.1 của microlab, thỉnh thoảng nó lại bị reboot lại khi vào đến màn hình "Window phone". Các bác thông cảm vì em mới sử dụng ppc chưa rành vụ Uprom nào hết. Mong các bác chỉ dẫn!Thaks..!

thanhchuong86

Cho Mình Hỏi Về Ram Và Rom

máy mình là HTC hera110 set up mình cài toàn bộ vào thẻ nhớ(4GB) sao thỉnh thoảng máy vẫn báo bộ nhớ máy bị đầy mà thẻ nhớ còn nhìu mà làm sao để mình hạn chế đầy bộ nhớ máy đây? Hi vọng các anh em trên diendan giup đỡ mình

PhamHien

Các bác xin chỉ giùm cách khắc phục lỗi này, máy em đã uprom 6.1 của microlab, thỉnh thoảng nó lại bị reboot lại khi vào đến màn hình "Window phone". Các bác thông cảm vì em mới sử dụng ppc chưa rành vụ Uprom nào hết. Mong các bác chỉ dẫn!Thaks..!

Bạn nói rõ hơn xem nào
hay là lỏng pin nên thinh thoảng máy soft reset

NhatToai

Super V.I.P
"Thỉnh thoảng" nghĩa là bình thường vẫn xài được phải không?
Ngoài việc kiểm tra lại Pin thì bạn có thể tự tìm hiểu cách up ROM có trong khu vực Herald này.Máy bạn đang chạy WM6.1 tức đã có HardSPL rồi nên cứ yên tâm mà up.
máy mình là HTC hera110 set up mình cài toàn bộ vào thẻ nhớ(4GB) sao thỉnh thoảng máy vẫn báo bộ nhớ máy bị đầy mà thẻ nhớ còn nhìu mà làm sao để mình hạn chế đầy bộ nhớ máy đây? Hi vọng các anh em trên diendan giup đỡ mình
Hệ thống báo đầy bộ nhớ ở đây là bộ nhớ trong.
thông tường dùng PPC thì cứ 2-3 ngày phải Reset máy 1 lần để bộ nhớ RAM được phục hồi.
Còn bộ nhớ chính trong máy sẽ cạn dần do quá trình cài soft,tuy rằng soft khi cài bạn chọn vị trí trên thẻ nhưng vẫn có nhiều PM mà hệ thống của nó phải tự "ăn" vào máy.Ngoài ra bộ nhớ máy bị xuống dần còn do quá trình lướt Web => cái này thì dễ,hãy dùng soft Clean temp mà dọn là ok.

shu2r

Mình mới đc ông anh cho con P4350 , trước giờ hoàn toàn chưa sử dụng PPC bao giờ . Đọc sách HD thì cũng biết qua đc các chức năng của nó , chỉ ko hiểu là sao pin lại quá kém ( ko biết có nghịch linh tinh gì ko nữa ?? ) . Cứ khoảng 30s nó lại tụt 1% ( vậy tính ra là dùng liên tục là đứt bóng ) còn wifi thì chắc dc vài 3 phút tự tắt máy luôn , bật lại lên thì thông báo pin yếu , tắt đi 1 lúc sau bật lại thì vẫn còn 7x % X-( , ko hiểu gì luôn .Vậy mình có thể mang máy đến đâu để sửa bây giờ ( mình ở HN ) :D
Tốc độ sạc pin cũng rất nhanh , có khi nào pin chai quá rồi ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

chuyengia

Hỏi về máy Dopod c800?

Chiếc Dopod c800 của em mới mua lại của người ta có :IPS 5.03.0002, SPL 5.03.000, GSM 03...., Hiện đang cài HDH rom version: 6.1.405.16 WWE, ROM date 4/2/09, radio : 03.18.90, protocol : 4.1.13.60, touchflo2D. Em muốn up rom lên windowmobile 6.5 và cài touchflo3D có được không? Và chất lượng sẽ như thế nào ( tốc độ làm việc, lỗi,chất lượng âm thanh màn hình ...) vì cái hiện em đang dùng loa rất nhỏ, có một số lỗi nhỏ nhưng chấp nhân được, tốc độ làm việc hơi chậm... Mà cho em hỏi tí nữa, cái này có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nhưng là hỗ trợ đến bao nhiêu Gb? Có người bảo 2gb , những cũng có người bảo 4g..

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Chiếc Dopod c800 của em mới mua lại của người ta có :IPS 5.03.0002, SPL 5.03.000, GSM 03...., Hiện đang cài HDH rom version: 6.1.405.16 WWE, ROM date 4/2/09, radio : 03.18.90, protocol : 4.1.13.60, touchflo2D. Em muốn up rom lên windowmobile 6.5 và cài touchflo3D có được không? Và chất lượng sẽ như thế nào ( tốc độ làm việc, lỗi,chất lượng âm thanh màn hình ...) vì cái hiện em đang dùng loa rất nhỏ, có một số lỗi nhỏ nhưng chấp nhân được, tốc độ làm việc hơi chậm... Mà cho em hỏi tí nữa, cái này có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nhưng là hỗ trợ đến bao nhiêu Gb? Có người bảo 2gb , những cũng có người bảo 4g..

Bạn kiểm tra từ đâu mà có thông số SPL như trên vậy(hãy vào Bootloader).Máy bạn đang dùng WM6.1 nghĩa là đã được HSPL để up ROM nhưng thông số SPL như trên thì ....
- Up lên WM6.5 thì cũng tạm được(dòng này cấu hình thấp,dùng 6.1 là vừa)
- Touch Flo3D thì không nên cài,mắc công phải HardReset vì máy không chạy nổi đâu.
- Thẻ 4GB thì nó đọc phà phà,nhanh như thẻ 2GB vậy thôi.

chuyengia

Bạn kiểm tra từ đâu mà có thông số SPL như trên vậy(hãy vào Bootloader).Máy bạn đang dùng WM6.1 nghĩa là đã được HSPL để up ROM nhưng thông số SPL như trên thì ....
- Up lên WM6.5 thì cũng tạm được(dòng này cấu hình thấp,dùng 6.1 là vừa)
- Touch Flo3D thì không nên cài,mắc công phải HardReset vì máy không chạy nổi đâu.
- Thẻ 4GB thì nó đọc phà phà,nhanh như thẻ 2GB vậy thôi.

Thông số trên là em thấy khi bắt đầu khởi động lại máy nó hiện ra, không sai đâu. Máy này sản xuất năm 2008, đã đưọc ông bán up rom từ w5.0 lên 6.1, và cài sẵn touchFlo 2D rồi, em thấy cái 3D đẹp quá muốn thử nhưng thấy anh nói thế thi thôi vậy, chắc chỉ lên đời đưọc Window thôi... Híc , ít tiền thật là mệt! Dù sao cũng vô cùng cãm ơn các anh em đã trợ giúp! Anh em đã giúp thì giúp cho trót, chỉ em cái link và cách up rom w6.5 cho em với, bản rom nào tốt tốt ấy, tiết kiệm điện chút, chạy nhanh ổn định lại ít lỗi thì tuyệt. Thank 1 lần nữa!( Đây là lần đầu tiên em xài máy loại này, trứoc toàn chơi con 1200, híc, nhiều lúc thấy bỡ ngỡ quá...)

Chỉnh sửa cuối:

chuyengia

Hôm trước, cài xong GPRS, vào trang chủ của HTC thấy có phần up hệ điều hành từ 6.1 lên 6.5 trực tiếp trên máy PC pocket, không biết làm như thế có được không nữa? Đáng tính làm thử nhưng sợ nhỡ may có việc gì thì toi, nên lên hỏi anh em cái cho chắc!

shine852

Cho em hỏi về giao diện của HTC wing

Em mới sử dụng HTC wing trên window 6. Nhưng do táy máy... =.=" thì hiện tại giao diện của em trở nên đơn giản,ko còn bắt mắt như trước nữa, cho em hỏi là có cách nào để khôi phục lại như cũ dc ko ạ? Em cảm ơn trước!

NhatToai

Super V.I.P
Em mới sử dụng HTC wing trên window 6. Nhưng do táy máy... =.=" thì hiện tại giao diện của em trở nên đơn giản,ko còn bắt mắt như trước nữa, cho em hỏi là có cách nào để khôi phục lại như cũ dc ko ạ? Em cảm ơn trước!

Nếu muốn quay về giao diện ban đầu thì bạn hãy HardReset lại,nhưng trước tiên nhớ dùng PM PIMBackup để sao lưu các dữ liệu trên máy lại như danh bạ,tin nhắn,notes...

kyudevil

Em mới xài con Dopod C858, nhưng hiện tại thì em ko biết là dòng này nên up lên WM6.5 hay không, hay là chỉ xài 6.1 là đủ ???

kyudevil

Dopod C858 không gọi được ! Không biết gửi BT ở đoạn nào?

Em đag xài con này, máy thì OK, mỗi lần khởi động lên xài là bình thường,nhưng lâu lâu cái cột sóng nó lại chuyển qua chế độ sữ dụng GPRS có chữ G ở trên cột sóng mặc dù e ko bấm j cả, và thế là gọi và nhận cuộc gọi đều không được.
gọi đi thì nó báo please try your call again later, còn nghe thì người ta gọi tới bấm nghe ko đc, nó ko nhận và cuối cùng là miss call. Em lại phải khởi động lại nó lên mới xài đc bình thường
Bác nào biết chỉ cho e cách khắc phục hiện tượng đó, và nếu nó tự chuyển qua chế độ có chữ G trên cột sóng thì làm sao để chuyển nó lại bt đc, chứ mỗi lần bị như vậy e lại phải khởi động lại nữa.
HIx

Cái vấn đề thứ 2 là em chỉ nhận được file ở Bluetooth từ máy khác, còn e muốn gửi file từ máy e sang máy khác thì lại không biết làm sao.
BÁc nào xài biết gửi BT từ máy thì chỉ cho em với.

Em cảm ơn nhiều

PhamQuang

Manager
Chắc bạn sử dụng SIM đang thử dịch vụ 3G. Hãy thay đổi Band thành GSM thì gọi phone sẽ bình thường.
Trong System có chức năng Bluetooth, bạn hãy search thiết bị rồi vào file nào muốn gửi thì Beam là được thôi.
Chủ đề gửi file qua các kết nối đã có từ lâu, bạn hãy tìm đọc và tham khảo thêm.