• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

lv2n

Máy của mình là HTC TYTN Qtek 9600, nên chuẩn chân cắm tai nghe của mình là cổng cắm sạc pin luôn, chính vì thế nên mới khó kiếm , chứ nếu là chuẩn tai nghe bình thường thì mình biết chỗ mua.

thanhtung183

Các bác cho em hỏi nên chọn con SoftBank X01HT hay là HTC Tynt. Em đang định chuyển sang dùng dòng Hermes mà chưa biết nên chọn con nào. Mong các bác tư vấn giúp em.
Thank các bac!

khanha

Các bác cho em hỏi nên chọn con SoftBank X01HT hay là HTC Tynt. Em đang định chuyển sang dùng dòng Hermes mà chưa biết nên chọn con nào. Mong các bác tư vấn giúp em.
Thank các bac!
xài TyNT đi bạn, bàn phím không lỗi như softbank :)

nugift

Active Member
mình mới thấy bên xda-dev có nói trong chip cua hermes có tích hợp sẵn GPS:O , không biết thông tin này có chính xác không? có ai bít làm sao để active chức năng này không? :-??
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=291181

Muốn dùng GPS thì phải mua thêm 1 bộ driver bằng bluetooth nữa bạn à. :D

Thank các bac!

Softbank dùng ngon hơn, lỗi bàn phím có thể sửa bằng soft mà. TyTN có thể bị lỗi màn hình (kinh nghiệm của diễn đàn).

khanha

Muốn dùng GPS thì phải mua thêm 1 bộ driver bằng bluetooth nữa bạn à. :D
vậy tin bên xda-dev là vịt ah:(, làm m mừng hụt:(

Softbank dùng ngon hơn, lỗi bàn phím có thể sửa bằng soft mà. TyTN có thể bị lỗi màn hình (kinh nghiệm của diễn đàn).

chỉ có thể sửa mấy phím chính thui mà phải không anh nugift:-? , nếu vậy thì cả TyNT với softbank đều có lỗi, xài mda vario ii cho ngon :D:)) hehe

nugift

Active Member

chỉ có thể sửa mấy phím chính thui mà phải không anh nugift:-? , nếu vậy thì cả TyNT với softbank đều có lỗi, xài mda vario ii cho ngon :D:)) hehe

Nói cho đúng hơn là hermes không có antene trong máy, nếu muốn dùng phải mua thêm antene bằng BT và cài đặt lại máy. Họ không tung tin vịt đâu nhé! b-)

Mình dùng qua Cingular 8535, Vario II và cả X01HT. Nhận thấy cái nào... cũng ngon cả! :D Lỗi bàn phím thì cái nào cũng 'dính' vì do rom vừa up thôi. Chính vì thế mới có tool để chỉnh sửa lại chứ! :p

ngodung

tôi thấy SoftBank rất tuyệt, Lỗi bàn phím chỉnh lại là ok thôi. mọi thứ đều tốt.
nói chung dòng này phần cứng như nhau. Chỉ khác nhau cái vỏ và phiên bản ROM khi up lộn qua nhau thì lỗi lặt vặt.

Tôi đang dùng SoftBank mới up bản ROM RUU_Hermes_QTEK_WWE_2.11.255.1_102_6275_1.38.00.10_108_Ship

thấy gon lắm, bàn phím lỗi thì sửa lại Registry, chuyển từ "132105" sang "197649" là ok

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty]
"Layout"="197649"

thanhtung183

Các bác cho em hỏi là con SoftBank sản xuất sau tháng 12/2006 đã unlock CID được chưa ạ ? em nghe nói là ko unlock CID được thì ko thể up rom khác vào được đúng ko ạ?
Em đang tính mua con này mà đang phân vân về cái vụ CID với Bootloader.
Mong các bác giải đáp dùm em.
Thank các bác!

Hermes81

Kobold1609 oi. ban ROM TYTN 1.18.255.3 link bị die rồi. bạn up lại cho mình down với được không? mình đang sử dụng bản rom vanilla, nhưng thỉnh thoảng wifi của mình nó không kết nối được.

CutKit

Các bác cho em hỏi là con SoftBank sản xuất sau tháng 12/2006 đã unlock CID được chưa ạ ? em nghe nói là ko unlock CID được thì ko thể up rom khác vào được đúng ko ạ?
Em đang tính mua con này mà đang phân vân về cái vụ CID với Bootloader.
Mong các bác giải đáp dùm em.
Thank các bác!

cái này đã unlock ngon lành bằng Tool mới nhất rồi, bạn đọc thêm ở đây nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=75&page=23

Ck.

eragon8687

Bác nào có cái sơ đồ giắc các cổng âm thanh tai nghe cua em này có thể post lên đây đc không nhỉ.Em thử mod phát.Tìm mãi không ra,Cái link mọi hồi die rồi.Hix

lv2n

Chào mọi người , mình là người mới dùng máy , nếu trong trường hợp bản rom của máy bị hỏng thì có thể làm gì để sửa chữa ko mọi người. Mong mọi người giúp đỡ mình nhé.

YingYu

Chào mọi người , mình là người mới dùng máy , nếu trong trường hợp bản rom của máy bị hỏng thì có thể làm gì để sửa chữa ko mọi người. Mong mọi người giúp đỡ mình nhé.

chỉ có ROM bị lỗi thôi, chứ đâu có ROM hỏng đâu bạn. trong quá trình sử dụng 1 ROM nếu bạn phá hiện lỗi gì, thì cứ post lên trên này để mọi người cùng nghiên cứu tìm ra cách khắc phục.

còn nếu không được thì bạn có thể up lại ROM khác mà :)

lv2n

yingyu chắc biết HTC TYTN QTEK9600 , mình đang đi tìm tai nghe hàng chính hãng ở VN ,nhưng tìm mãi mà ko thấy ,mình nghe 1 người bạn nói rằng mua hàng chính hãng rất khó, bạn biết chuẩn cắm tai nghe của THC TYTN ko giống chuẩn bình thường, nếu bạn biết ở đâu có thể mua được thì nói cho mình biết để mình mua nhé, mình có đọc qua mấy trang web mua bán dtdd nhưng ko thấy đâu có bán sản phẩm này cả, mình ở HN nếu bạn biết chỗ mua nhờ bạn chỉ chỗ cho mình.

thanh trung

hix cần hỏi gấp các bậc đàn anh...chả là em mún cài GPRS của viettel trên X01HT mà xem các hướng dẫn cài bt rùi cài thử mà vẫn ko đc ...vậy có đàn anh nào cài đc thì chỉ giùm em với thax các anh nhìu :D

YingYu

yingyu chắc biết HTC TYTN QTEK9600 , mình đang đi tìm tai nghe hàng chính hãng ở VN ,nhưng tìm mãi mà ko thấy ,mình nghe 1 người bạn nói rằng mua hàng chính hãng rất khó, bạn biết chuẩn cắm tai nghe của THC TYTN ko giống chuẩn bình thường, nếu bạn biết ở đâu có thể mua được thì nói cho mình biết để mình mua nhé, mình có đọc qua mấy trang web mua bán dtdd nhưng ko thấy đâu có bán sản phẩm này cả, mình ở HN nếu bạn biết chỗ mua nhờ bạn chỉ chỗ cho mình.

theo mình biết thì dòng này dùng tai nghe cắm cổng USB chứ không cắm jack như bình thường, hôm trước mình cũng mới thấy qua 1 lần con Qtek9600 này thôi. ở HN thì mình không biết nơi nào bán. Nhưng bên http://mubandtdd.com có thấy đăng phụ kiện cho con này, bạn qua tìm hiểu thử xem ??? chúc thành công nhé ;)

hix cần hỏi gấp các bậc đàn anh...chả là em mún cài GPRS của viettel trên X01HT mà xem các hướng dẫn cài bt rùi cài thử mà vẫn ko đc ...vậy có đàn anh nào cài đc thì chỉ giùm em với thax các anh nhìu :D

bạn có thể nói hiện tượng cụ thể của bạn là gì không ? qua trọng nhất là bạn đã nhắn tin đến tổng đài để đăng ký dùng GPRS chưa ? thông tin lại sớm nhé ;)

eragon8687

Có bác nào mod được cái giắc chuyển tai nghe cho em này chưa nhỉ.Em đang dùng 1 chú mà không có tai nghe.Hix.Kiểu này chắc fair sắm em bluetooth dùng mất.Hix

blackjack

Em dùng con Trion hiện nay khi có tin nhắn thì không có tín hiệu âm thanh báo có, để khởi động lại chức năng báo có tin nhắn thì em phải làm như thế nào các bác ới em mò mãi không ra

Utxd

Em dùng con Trion hiện nay khi có tin nhắn thì không có tín hiệu âm thanh báo có, để khởi động lại chức năng báo có tin nhắn thì em phải làm như thế nào các bác ới em mò mãi không ra

Vào Settings/Sounds and Notifications/Notifications chỉnh mục Messaging: New text message nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.