• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

ddonline

o2 2 có dùng được Mini -SD ?

Các bac cho em hỏi o2 2 có dùng được thẻ nhớ Mini -SD hay RS-mmc hay microSD ko?

Tuan1412

Các bac cho em hỏi o2 2 có dùng được thẻ nhớ Mini -SD hay RS-mmc hay microSD ko?
dùng dc đó bạn à mấy loại đó có dưỡng là dùng dc hết,nhưng tốc đọ o nhanh bằng thẻ sd đâu nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member

dùng dc đó bạn à mấy loại đó có dưỡng là dùng dc hết,nhưng tốc đọ o nhanh bằng thẻ sd đâu nhé

Theo tôi biết thì nhanh hay không thì không phụ thuộc vào thẻ mà phụ thuộc vào tốc độ đọc của thẻ. VD: 40x < 80x < 150x. Cũng có thể dùng thẻ Mini SD... nhưng phải dùng adapter để chuyển đầu đọc bạn ạ. Thân!

tmk234

Các bác cho em hỏi : Cái con O2 II của em phone của nó lúc gọi được lúc tậm tịt, mà nó tậm tịt nhiều hơn là gọi được dù cột sóng đầy căng và pin > 50%, có khi vừa gọi được,end call gọi lại luôn thì lại không gọi được, hoặc có khi gọi được nhưng lại chả nghe thấy tiếng gì dù đồng hồ đếm s vẫn chạy, lỗi này là sao hả các bác , em đang dùng bản ROM 3.50c.40CS Win2005

TuanQuang

Các bác cho em hỏi : Cái con O2 II của em phone của nó lúc gọi được lúc tậm tịt, mà nó tậm tịt nhiều hơn là gọi được dù cột sóng đầy căng và pin > 50%, có khi vừa gọi được,end call gọi lại luôn thì lại không gọi được, hoặc có khi gọi được nhưng lại chả nghe thấy tiếng gì dù đồng hồ đếm s vẫn chạy, lỗi này là sao hả các bác , em đang dùng bản ROM 3.50c.40CS Win2005

có thể do radio của bạn cũ rồi ,bạn vào đây down radio về up nhé.ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com. Bạn nói là bạn ko nghe thấy gì thì cũng có thể do loa của bạn có vấn đề,bạn thủ nghe nhac xem có còn nghe đc ko nhé.Nếu ko nghe nhạc đc thì phải can thiệp vào phần cứng rồi. Bạn cứ thủ Upradio trc nhé.

tmk234

Mình bật nhạc nghe thì vẫn ok lắm, chỉ thỉnh thoảng mới bị gọi đi ko nghe tiếng gì thôi, còn đa số là gọi không kết nối được, nó toàn báo operator fail , mình dùng bản Radio 1.08.00

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình bật nhạc nghe thì vẫn ok lắm, chỉ thỉnh thoảng mới bị gọi đi ko nghe tiếng gì thôi, còn đa số là gọi không kết nối được, nó toàn báo operator fail , mình dùng bản Radio 1.08.00

Vậy thì bản thử up một bản radio mới đi xem sao kết quả thế nào biết liền ngay mà :D:D:D. Thân!!!

tmk234

dạ, đa tạ các bác , em đã tìm ra nguyên nhân rồi, là do em cài cái SBP plus,chắc nó không tương thích hay sao mà nó tậm tịt luôn cái phone của em , thỉnh thoảng còn tịt luôn cả loa ngoài, hôm nay em gỡ nó rồi, sóng sánh lại ầm ầm, gọi vô tư. Em nghe nhiều bác kể về bệnh mất loa do liên quan đến thằng SBP plus rùi, xóa nó đi thấy ok ngay :D

ddonline

các bác ơi cho em hỏi làm thế nào để hard reset o2 2
em đã làm đủ mọi cách như. power + reset, power + cam + rec + reset ma ko được
nó toàn reset được mỗi ngày tháng.
và làm thế nào để sync qua blutooh nhỉ.

TuanQuang

các bác ơi cho em hỏi làm thế nào để hard reset o2 2
em đã làm đủ mọi cách như. power + reset, power + cam + rec + reset ma ko được
nó toàn reset được mỗi ngày tháng.
và làm thế nào để sync qua blutooh nhỉ.

Power + SR là đc thôi mà bạn. bạn thử lại xem. còn sync với PC qua bluetooth thì bạn qua box Thảo luận các thể laọi kết nối xem nhé

ddonline

em làm thử nhiều lần rồi nhưng mà ko được
nó chỉ là soft reset bình thường thôi
chắc bản rom bị lỗi

TuanQuang

em làm thử nhiều lần rồi nhưng mà ko được
nó chỉ là soft reset bình thường thôi
chắc bản rom bị lỗi

vậy bạn về bootloader ( Power + Action + Softreset (Action là nút to nhất nằm giữa cụm phím 4 chiều) rồi up lại rooom khác xem sao nhé.

tmk234

con O2 II của em dùng win2k5 cũng ko thể HR được với Power + SR, bấm thế chỉ là SR thôi,bó tay T__T. Các bác chỉ em với ???

Nemmatlanh

con O2 II của em dùng win2k5 cũng ko thể HR được với Power + SR, bấm thế chỉ là SR thôi,bó tay T__T. Các bác chỉ em với ???

Muốn HR trên Win 2k5 thì bạn không thể dùng cách như trên Win 2k3 được.
1, là bạn dùng chức năng restore System có sẵn trong PPC
2, là bạn HR bằng cách nhấn Record+Camera+Chọc Reset,cho đến khi hiện ra 1 Menu bạn chọn dòng đầu là No,còn 2 dòng sau là Yes,như bước cuối sau khi UpRom đó.Rồi bạn nhấn nút giữa của phím 5 chiều là okie.Thân!

tmk234

Record+Camera+Chọc Reset ---> cũng không được, cũng chỉ là SR thôi , dữ liệu trong máy còn y nguyên :(( , các bác giúp em với

TuanQuang

Record+Camera+Chọc Reset ---> cũng không được, cũng chỉ là SR thôi , dữ liệu trong máy còn y nguyên :(( , các bác giúp em với

cách thứ 2 mà MOD nemmatlanh nói ở trên là rất đúng đấy bạn ah. nhưng bạn phải giữ chặt 1 lúc( khoảng 5s ) thì nó mới hiện lên mấy dòng xanh, đỏ. bạn thử lại xem. Nếu vẫn ko đc thì có lẽ chỉ còn cách duy nhất là bạn tháo pin ra khoang 15 phút cho nó hết sạch Pin back up đi.
ko đc nữa thì đúng là botay.com:(

O2xdaII

cách thứ 2 mà MOD nemmatlanh nói ở trên là rất đúng đấy bạn ah. nhưng bạn phải giữ chặt 1 lúc( khoảng 5s ) thì nó mới hiện lên mấy dòng xanh, đỏ. bạn thử lại xem. Nếu vẫn ko đc thì có lẽ chỉ còn cách duy nhất là bạn tháo pin ra khoang 15 phút cho nó hết sạch Pin back up đi.
ko đc nữa thì đúng là botay.com:(

nếu lên win 2k5 thì pin back up k còn , tháo pin ra ko có tác dụng j đâu bạn . nên làm theo cách của mod nematlanh là ổn .:D

tmk234

sorry các bác , đúng là phải giữ khoảng 1 lúc 2 nút kia rùi chọt đít, tại em toàn bấm 2 nút + SR rồi thả ra ngay nên không được,nhưng mà khi xuất hiện 3 dòng menu thì chọn kiểu gì vậy,em dùng cả bút,cả phím 5 chiều chọn lên xuống mà chả thấy nó nhúc nhích gì cả T__T

Oxy

sorry các bác , đúng là phải giữ khoảng 1 lúc 2 nút kia rùi chọt đít, tại em toàn bấm 2 nút + SR rồi thả ra ngay nên không được,nhưng mà khi xuất hiện 3 dòng menu thì chọn kiểu gì vậy,em dùng cả bút,cả phím 5 chiều chọn lên xuống mà chả thấy nó nhúc nhích gì cả T__T

Dùng phím Rec để di chuyển lên xuống, dùng phím Cam để chọn Yes/No. Dòng đầu chọn No, 2 dòng sau chọn YES. Chọn xong ấn phím giữa của phím 5 chiều để bắt đầu HR.

tmk234

cám ơn bác , em đã HR được :)

các bác cho em hỏi, sao em cài rlToday xong chả hiện ra cái gì ,em vào hẳn trong programme kick vào mấy cái file rlToday thì nó bảo Run the application first....... thế là thế nào ạ ?

DÙNG CHỨC NĂNG EDIT ĐỂ SỬA BÀI VIẾT NHÉ!

Last edited by a moderator: