• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho em hỏi, sao em cài rlToday xong chả hiện ra cái gì ,em vào hẳn trong programme kick vào mấy cái file rlToday thì nó bảo Run the application first....... thế là thế nào ạ ?

Bạn RS lại máy là được. Chúc vui!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
RS vẫn thế, không có gì thay đổi ở màn hình today cả, hx hx

Vậy bạn dùng bản nào có thể bản bạn đang dùng bị lỗi thử kiếm một bản khác xem có bị nữa không nhé. Mình nghĩ là được. Thân!!

Oxy

RS vẫn thế, không có gì thay đổi ở màn hình today cả, hx hx

tmk234 thử vào Settings > Today > Items [xem có mục nào là Irtoday ko? Nếu có thì đánh dấu vào nó để hiện, còn nếu ko có thì :O bó tay. cài lại thử thôi] :D

tmk234

đã SR, đã vào Setting--->item ----> không thấy cái nào là rltoday cả, em cài bản 1.0.21 trên diễn đàn pdaviet này nè, vậy mà ...... chưa bao giờ được cả :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
đã SR, đã vào Setting--->item ----> không thấy cái nào là rltoday cả, em cài bản 1.0.21 trên diễn đàn pdaviet này nè, vậy mà ...... chưa bao giờ được cả :((

Vẫn bị vậy thì bạn đã thử dow một bản khác về cài lại chưa nếu vẫn bị vậy thì thật khó hiểu. Cái này cài dễ lắm mà bạn? Thử đi bạn nhé. Thân!!!!

tmk234

Lại phiền các bác ,con O2 II của em đang dùng ngon tự dưng cột sóng chả còn vạch sóng nào , cứ như bị hỏng chức năng phone ý, mà tự nhiên để sau 1 đêm ko ai động vào cả, HR cũng vẫn thế ??? theo các bác là bệnh gì ạ ??? chả lẽ up lai ROM hả các bác ???

em vào trong Information Device thi không còn thông số về radio, ko hiện số imei và call duration ---> thế là sao hả các bác ??? hỏng ROm chăng ???

em đã up lại ROM mà vẫn ko được, vẫn bi mất thông số về Radio version và ko co tí sóng nào , các bác cứu em với ,chỉ em cách up Radio với,huhuhuhu , mà giờ con O2 nó cũng hay tự RS lắm, hxhx

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

em đã up lại ROM mà vẫn ko được, vẫn bi mất thông số về Radio version và ko co tí sóng nào , các bác cứu em với ,chỉ em cách up Radio với,huhuhuhu , mà giờ con O2 nó cũng hay tự RS lắm, hxhx

Muốn Up Radio thì bạn chỉ việc Down bản Radio về,rồi đưa máy về BL,rồi chạy File Upgrate như UpRom là được thôi nhé.Radio 1.08 đến nay vẫn được đánh giá tốt nhất đó.Thân!

tmk234

dạ, em up Radio nó chạy đến đoạn eraser radio thì nó báo lỗi erro luôn, làm đi làm lại vẫn thế bác ạ , thế nên hóa ra e ko cài đươc Radio thì làm sao mà dùng chức năng phone được, nhưng up ROM thì ko vấn đề gì , các bác có cách nào không ?

Nemmatlanh

dạ, em up Radio nó chạy đến đoạn eraser radio thì nó báo lỗi erro luôn, làm đi làm lại vẫn thế bác ạ , thế nên hóa ra e ko cài đươc Radio thì làm sao mà dùng chức năng phone được, nhưng up ROM thì ko vấn đề gì , các bác có cách nào không ?

Nó báo lỗi gì,bạn ghi ụ thể lên xem.Nó báo lỗi như thế,bạn thử Reset lại PC và PPC,sau đó Up lại xem sao,hoặc file Radio bạn Down về nó có lỗi,nên down lại file khác nhé.Chúc vui!

TuanQuang

bạn vào buzzdev.net rồi vào download down riêng radio của himalaya,sau đó tìm MaUgrade_NoID,rồi copy cái này vao folder chứa radio để up.bạn nhớ là down riêng radio chứ ko lấy radio ở room nhé.

lazyzy

Bác nào dùng WM5 cho em hỏi : con o22 của em dùng bản WM5 AKU35pp16A2 thì pin dùng đến 28% tì tắt ngúm , em up lên bản rom WM5-AKU35pp16c3R thì dùng được đến 24%(hôm dầu mới up lên em dùng đến 20%) là sao ạ?:|

Nemmatlanh

Bác nào dùng WM5 cho em hỏi : con o22 của em dùng bản WM5 AKU35pp16A2 thì pin dùng đến 28% tì tắt ngúm , em up lên bản rom WM5-AKU35pp16c3R thì dùng được đến 24%(hôm dầu mới up lên em dùng đến 20%) là sao ạ?:|

Cái này chỉ một phần là do Rom thôi bạn ạ,Còn đến 95% là do cục Pin của bạn đã bị Chai rồi.Bạn nên thay cục khác đi nhé :D.Chúc vui!

giavinh

các pác giúp e với.Con O2 II của em đang xài không hiểu bì sao bấm vô màn hình align screen nó cứ chạy hoài không vô window được,em đã uprom hết toàn bộ,đã thay hai miếng cảm ứng rồi mà vẫn bị.các pác nào đã gặp wa bênh nạy xin chỉ giáo giùm.thanks

các pác giúp e với.Con O2 II của em đang xài không hiểu bì sao bấm vô màn hình align screen nó cứ chạy hoài không vô window được,em đã uprom hết toàn bộ,đã thay hai miếng cảm ứng rồi mà vẫn bị.các pác nào đã gặp wa bênh nạy xin chỉ giáo giùm.thanks
Nếu đã thay kính rồi mà vẫn bị lệch thì chỉ còn cách thay luôn màn hình cảm ứng thôi bạn, lệch nặng rồi!

lazyzy

Bác đã chọc đúng những điểm được chỉ trên màn hình chưa?Nếu côcj đúng mà vẫn không được thì màn hình của bác hỏng thất rùi, nhưng em nghĩ chắc bác chưa chỉ đúng thui chứ máy đang dùng thì làm gì màn hình lệch quá đáng như thế được:D

ldnvinh

Các bác cho e hỏi 1chút ạ!E dùng XDA2.K hiểu tại sao tin nhắn thường đến máy e rất chậm,có khi người ta gửi tin lúc 9h thì 10h mới nhận đc(thậm chí là muộn hơn).Nhg nếu e bật máy để sử dụng làm gì đó(nghe nhạc..hoặc vào tin nhắn thì máy bắt đầu hơi chậm và tin nhắn đến).e dùng sim Viettel nhg nghĩ k phải do mạng vì nếu k mọi người cũng phải bị vậy nhg những người trong nhà e k bị như vậy.Mg các bác giúp vì e thường bị trách vì không nhắn tin lại nhg thực ra e nhận đc rất muộn(trừ khi mở máy lên thì tin mới đến sớm hơn).Cảm ơn các bác nhiều!!!

TuanQuang

Các bác cho e hỏi 1chút ạ!E dùng XDA2.K hiểu tại sao tin nhắn thường đến máy e rất chậm,có khi người ta gửi tin lúc 9h thì 10h mới nhận đc(thậm chí là muộn hơn).Nhg nếu e bật máy để sử dụng làm gì đó(nghe nhạc..hoặc vào tin nhắn thì máy bắt đầu hơi chậm và tin nhắn đến).e dùng sim Viettel nhg nghĩ k phải do mạng vì nếu k mọi người cũng phải bị vậy nhg những người trong nhà e k bị như vậy.Mg các bác giúp vì e thường bị trách vì không nhắn tin lại nhg thực ra e nhận đc rất muộn(trừ khi mở máy lên thì tin mới đến sớm hơn).Cảm ơn các bác nhiều!!!

Bạn kiểm tra xem bạn có bị đụng soft ko nhé. Nếu bạn cài SPB Plus thì bạn nên remove đi xem có còn bị vậy ko. Hoặc cách tốt nhất là bạn Hard Reset máy để kiểm tra xem do Rom , soft hay do mạng gây nên cái lỗi trên nhé.

ldnvinh

Cảm ơn bác đã trả lời giúp e.Nhg cho e hỏi Hard Reset = cách nào ạ?E đọc thấy có Hard Reset = cách: Power+Soft Reset nhg e k hiểu,bác giúp e cụ thể đc k ạ?E mới dùng máy nên chưa biết j cả.Mg bác thông cảm.E dùng WM05.Nếu xoá SPb Plú có phần mềm nào tương tự mà k gây phản ứng phụ vậy k bác?