• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

linhanh154

Có nhiều phần mềm khác hay hơn nhiều bạn thử vào phần download xem nhé.
Bạn cũng có thể dùng phần mềm HTC 6 Tab Home vào trang download mà lấy nhé

ldnvinh

Bác ơi!e dùng iLauncher rùi nhg hiện tượng tin nhắn đến chậm vẫn vậy,đôi khi còn nhanh cơ:ví dụ,đồng hồ của máy e đg là 10h thì tin nhắn đến lại hiện là 10h2'.Bác có thể hướng dẫn giúp e chi tiết cách Hard Reset với ạ(e đọc ở trang đầu nhg k hiểu)!Hoặc bác nào bắt đc bệnh giúp e với.Cảm ơn các bác nhiều!E dùng XDA2,Wm05,

ldnvinh

Bác ơi!e dùng iLauncher rùi nhg hiện tượng tin nhắn đến chậm vẫn vậy,đôi khi còn nhanh cơ:ví dụ,đồng hồ của máy e đg là 10h thì tin nhắn đến lại hiện là 10h2'.Bác có thể hướng dẫn giúp e chi tiết cách Hard Reset với ạ(e đọc ở trang đầu nhg k hiểu)!Hoặc bác nào bắt đc bệnh giúp e với.Cảm ơn các bác nhiều!E dùng XDA2,Wm05,:(

thangmymobi

Hard reset:camera+record+soft reset
Sau đó nó hiện ra ba dòng:dòng đầu tiên bạn là NO,dòng thứ 2 va 3 chọn YES.
Bạn bấm Record để di chuyển,bấm camera để chọn Yes hoặc No

ldnvinh

Các bác ơi!cho e hỏi 1 câu nữa zới ạ!E có cài chương trình Bói toán và ContactManager có trg diễn đàn.Khi cài thì ngon lành nhg k hiểu sao khi chạy chương trình bị báo lỗi như sau: An unexpected error has occurred in....File or assembly name 'Microsoft.WindowsMobile.PocketOutlook, Version=1.0.0.0, Culture=neutral,PublicKey Token=31BF3856AD364E35',or one of its dependencies, was not found.Mg các bác júp e với,phần mềm có yêu cầu cài Net Framework và e đã cài rồi ạ!Cảm ơn các bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Các bác ơi!cho e hỏi 1 câu nữa zới ạ!E có cài chương trình Bói toán và ContactManager có trg diễn đàn.Khi cài thì ngon lành nhg k hiểu sao khi chạy chương trình bị báo lỗi như sau: An unexpected error has occurred in....File or assembly name 'Microsoft.WindowsMobile.PocketOutlook, Version=1.0.0.0, Culture=neutral,PublicKey Token=31BF3856AD364E35',or one of its dependencies, was not found.Mg các bác júp e với,phần mềm có yêu cầu cài Net Framework và e đã cài rồi ạ!Cảm ơn các bác rất nhiều!
Trong rom của bạn thiếu mất file đó rồi!

ldnvinh

thế bây giờ e phải làm thế naò ạ!bác up júp e file đó lên đây đc k ạ?Và chỉ cho e xem cop nó vào đâu.Cảm ơn bác!

thế bây giờ e phải làm thế naò ạ!bác up júp e file đó lên đây đc k ạ?Và chỉ cho e xem cop nó vào đâu.Cảm ơn bác!

Thử copy file đính kèm vào thư mục Windows rồi khởi động lại máy xem sao bạn nhé, nếu ko được thì do trong registry đã thiếu mất dòng reg của file đó rồi, chắc phải up rom khác thôi bạn!

ldnvinh

Cảm ơn bác rất nhiều,e cop file đó vào Windows rồi nhg rg Windows cg đã có file đó,e cop đè vào nhg k đc.Chắc phải up lại ROM rồi bác ạ!CẢm ơn bác!K biết có cách nào không?

Cảm ơn bác rất nhiều,e cop file đó vào Windows rồi nhg rg Windows cg đã có file đó,e cop đè vào nhg k đc.Chắc phải up lại ROM rồi bác ạ!CẢm ơn bác!K biết có cách nào không?

Lỗi rom rồi, up rom khác thôi bạn ơi, thiếu reg rồi!

ldnvinh

Các bác ơi cho e hỏi: tsao con XDA2 của e khi e để hiện logo mạng Viettel ra màn hình today lại có kí hiệu là 45204 mà k phải là chữ Viettel vậy?Làm sao để có thể hiện chữ Viettel ra màn hình ạ?Thanks các bác!

bearshare

Các bác ơi cho e hỏi: tsao con XDA2 của e khi e để hiện logo mạng Viettel ra màn hình today lại có kí hiệu là 45204 mà k phải là chữ Viettel vậy?Làm sao để có thể hiện chữ Viettel ra màn hình ạ?Thanks các bác!

Đơn giản lắm, mà hình như cso bác nói rồi.
Vào bất cứ 1 phần mềm chỉnh Regisstry nào. Mình hay dùng Resco regedit
HKEY_LOCAL_MACHINE
SOFTWARE
Microsoft
RIL
OperatorNames
New-->String Value
Name 45204
String: Bạn thích đặt là gì cũng được (Kể cả tiếng Việt)
Xong-->SR lại Done

HUEART

ah!em cÓ 1 chuyện thăc mắc từ lâu lắm rồi mà ko biết hỏi ai!
vấn đề là: con O22 của em nó ko thể gửi file wa bluetooth dc, mặc dù vẩn nhận file dc bình thường!em vào mở bt và tim đến file cần gửi rồi giữ bút ma chẳng thấy send by bluetooth đâu cả!hic!ko biết có bác nào cao tay chẩn đoán rồi kê đơn cho em biết bệnh với em cám ơn!

Huycl2507

ah!em có 1 chuyện thăc mắc từ lâu lắm rồi mà ko biết hỏi ai!
vấn đề là: con O22 của em nó ko thể gửi file wa bluetooth dc, mặc dù vẩn nhận file dc bình thường!em vào mở bt và tim đến file cần gửi rồi giữ bút ma chẳng thấy send by bluetooth đâu cả!hic!ko biết có bác nào cao tay chẩn đoán rồi kê đơn cho em biết bệnh với em cám ơn!

Bạn mở Bluetooth cho 2 máy nhận nhau trước nha

Dùng Resco chuyển file sẽ dễ hơn đó bạn

Chúc vui

huyhoangpt

Cho mình hỏi mình đang dùng con O22. mình đang chạy rom 2.06 SE.Mình lỡ xóa Camera,giờ trong máy ko co Camera nữa,coi như vô dụng, Phải làm sao để khắc phục đây ạ.Nhờ mấy Bác chỉ giúp.

TuanQuang

Cho mình hỏi mình đang dùng con O22. mình đang chạy rom 2.06 SE.Mình lỡ xóa Camera,giờ trong máy ko co Camera nữa,coi như vô dụng, Phải làm sao để khắc phục đây ạ.Nhờ mấy Bác chỉ giúp.
Bạn HR máy là đc thôi mà hoặc Bạn tim soft camera cài vào là đc thôi, cái này mình có nhưng mình ko mang theo, nếu bạn cần thì PM cho mình.

huyhoangpt

Bạn HR máy là đc thôi mà hoặc Bạn tim soft camera cài vào là đc thôi, cái này mình có nhưng mình ko mang theo, nếu bạn cần thì PM cho mình.

em đã HR nhiều lần rồi mà vẫn ko thấy camera đâu cả Bác ơi.Bác cho em cái.liệu uprom lền WM6 co khắc phục đc lỗi này ko bác,trước tiên bác cho em cái soft này đã nhé,thanks Bác.

bearshare

em đã HR nhiều lần rồi mà vẫn ko thấy camera đâu cả Bác ơi.Bác cho em cái.liệu uprom lền WM6 co khắc phục đc lỗi này ko bác,trước tiên bác cho em cái soft này đã nhé,thanks Bác.

Up lên chắc chắn là hết. Mà dùng WM6 cho sướng, ngon hơn nhiều. Hehe

mdung

các bác ơi giúp em với,em đang dùng bản rom 2003 là 2.06 và 2.20 thì không có camera nhưng nếu úp lên wm5 vả wm6 thì vẫn úp ngon lành,nhưng úp xong thì bị đơ luôn dù Sau đó nó hiện ra ba dòng :Dòng đầu tiên bạn là NO,dòng thứ 2 va 3 chọn YES.rồi bấm fim giữa fim cuộn nhưng máy vẫn bị đơ luôn.mong các bác giúp đơ em.tks nhiều