• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Nemmatlanh

Mình up rom 10.2.0.8 WWE Radio 02.69.21 Protocol 4.1.13.30.
Mình không sử dụng Wifi được, mặc dù dã connect thành công. Báo lỗ như thế này "The page canot be displayed ỏ dowloaded because the connection was lost. Check the connection and try again later" Các cao thủ chỉ dùm

Bạn lấy máy khác xem có vào được Wifi không.Vì có thể do máy bạn vẫn phát sóng Wifi,nhưng máy chủ thì chưa kết nối Net.Hoặc cũng có thể là do bạn chưa chỉnh Wifi chuẩn B với chuẩn G.bạn cài thêm Soft SK Tool vào máy,rồi vào Turn Up để Hack registry chuyển qua chuyển lại giữa chuẩn B với chuẩn G để xem có vào được hay không nhé.Chúc vui!

khoabonmat

Active Member
Bạn lấy máy khác xem có vào được Wifi không.Vì có thể do máy bạn vẫn phát sóng Wifi,nhưng máy chủ thì chưa kết nối Net.Hoặc cũng có thể là do bạn chưa chỉnh Wifi chuẩn B với chuẩn G.bạn cài thêm Soft SK Tool vào máy,rồi vào Turn Up để Hack registry chuyển qua chuyển lại giữa chuẩn B với chuẩn G để xem có vào được hay không nhé.Chúc vui!

Máy của mình vào wifi (O2 NEO) rất chậm có khi dò không được.Mình có install resco registry.Vậy muốn chuyển sang chuẩn B or G như thế nào.Mong Mod chỉ dùm.Thanks.

Máy của mình vào wifi (O2 NEO) rất chậm có khi dò không được.Mình có install resco registry.Vậy muốn chuyển sang chuẩn B or G như thế nào.Mong Mod chỉ dùm.Thanks.
Dùng Resco Registry cũng có thể chỉnh được giữa B và G nhưng rất khó...mò ra key của nó :D, tốt nhất là bạn dùng SKTools như mod Nemmatlanh đã nói! :D

NhatNguyen

hi!!!
khoa là theo hướng dẫn của mình qua hình ảnh nhé!!!
bạn vào DS cài SKtools phiên bản mới nhất rồi vào làm như trong hình nhé!!
chỗ thiết đặt WLAN 803.11G bạn chọn Yes nhé
xong rùi bạn SR lại và vào net xem được ko nha!!!
thân!!! :p

khoabonmat

Active Member
nhatnguyen9697 hi!!! [/QUOTE nói:
Cho mình hỏi nguyên từ khi up lên WM6 thì Skyforce không thể nào bắn laser được (tên lửa) trong khi up WM5 thì được (cũng là nút Ok phím cứng ).Vậy nếu như thế mình có cần chỉnh sửa gì không mà bị lỗi đó.

NhatNguyen

Cho mình hỏi nguyên từ khi up lên WM6 thì Skyforce không thể nào bắn laser được (tên lửa) trong khi up WM5 thì được (cũng là nút Ok phím cứng ).Vậy nếu như thế mình có cần chỉnh sửa gì không mà bị lỗi đó.
hi!!
KHOA cứ bình tĩnh nhé nó chả phải là bệnh do rom đâu,bạn cứ vào game và vào control mà chỉnh lại các phím nhé!!!
thân!!!

6260

E đang dùng con O2 neo, mỗi lần có điện thoại, móc ra khỏi bao da thường bị chạm phím cứng OK hoặc reject, có cách nào để chỉ đồng ý hoặc từ chối cuộc gọi ở trên phím mềm(touchscreen) ko ạ?

E đang dùng con O2 neo, mỗi lần có điện thoại, móc ra khỏi bao da thường bị chạm phím cứng OK hoặc reject, có cách nào để chỉ đồng ý hoặc từ chối cuộc gọi ở trên phím mềm(touchscreen) ko ạ?
Hai phím nhận/từ chối cuộc gọi ko thể thay đổi được, bạn phải thay đổi thói quen rút máy sao cho đừng đụng những phím đó thôi! :D

NhatNguyen

Hai phím nhận/từ chối cuộc gọi ko thể thay đổi được, bạn phải thay đổi thói quen rút máy sao cho đừng đụng những phím đó thôi! :D
hic :( mình cũng ghét cái chuyện này lắm, không cần móc ra như bạn 6260 đâu,mỗi lần có điện thoại mà mình mang quần chật tí là cấn cái nút gọi đáng ghét ==> mất tiền !!!!
lỗi này là do nhà sản xuất vả lại cũng không thể thay đổi 2 nút bấm này được nên... chấp nhận mà mất tiền :((

PhamQuang

Manager

Dòng Reg. để có chuẩn "G" đây:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\tiacxwln1\Parms]
"dot11SupportedRateMask"=dword:1
"dot11SupportedRateMaskG"=dword:8

Trong các ROM mới sau này cho HTC Prophet nhóm làm ROM PDAVIET đều đã đưa sẵn rồi đó bạn ạ.

loveman575

em mới xài dopod 818pro ma sao thay hay treo máy quá ah

Bạn vào topic HTC Prophet để thảo luận nhé, topic này chỉ để thảo luận về việc lựa chọn PPC thôi!

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

em mới xài dopod 818pro ma sao thay hay treo máy quá ah

Bạn vào topic HTC Prophet để thảo luận nhé, topic này chỉ để thảo luận về việc lựa chọn PPC thôi!

Chắc do bạn dùng Rom cũ quá nên nó thế.Prophet Chip chậm rồi mà lại dùng Rom gốc nữa thì khi cài nhiều ứng dụng cũng hay treo lắm.Bạn sang Box Kỹ thuật Rom để tham khảo thêm và tìm Rom mới về Up lại để dùng nhé.Chúc vui!

qap204

mấy bác giúp em phát....không hiểu sao dạo này con SPV M600 của em ( hoặc là 02 neo) rất hay bị tự động tắt hẳn máy đi chứ không phải là tắt màn hình, phải ấn nút on thì nó mới khởi động lại, nhiều lúc không nhận được cuộc gọi với tin nhắn nên bực mình ghê.......mong các bác cứu giúp......thanksssss

TuanQuang

mấy bác giúp em phát....không hiểu sao dạo này con SPV M600 của em ( hoặc là 02 neo) rất hay bị tự động tắt hẳn máy đi chứ không phải là tắt màn hình, phải ấn nút on thì nó mới khởi động lại, nhiều lúc không nhận được cuộc gọi với tin nhắn nên bực mình ghê.......mong các bác cứu giúp......thanksssss

theo mình thì việc đụng soft có thể gây ra hiện tượng này,bạn nên kiểm tra các soft mà bạn đã cài để xem soft nào gây ra hiện tượng này nhé,còn nếu ko phải do đụng soft thì bạn nên up room khác để xem do room hay do phần cứng của máy nhé.
chúc vui

Nemmatlanh

Bệnh này của bạn nên HR máy,nếu không hết thì có thể UpRom khác nhé.Vừa test rom vừa chữa bệnh luôn :D.Thân!

Hiện tượng này là do cục pin của bạn nó gây ra đó, lúc trước ông anh mình cũng hay bị như vậy, bạn tháo pin ra lau sạch chỗ tiếp xúc rồi gắn sát vào (có thể chêm thêm một miếng giấy) rồi thử lại, tốt nhất là lấy một cục pin khác thế vào là OK!

Damo4ever

Mình dùng máy Dopod 818pro, mình vừa HR và cài lại bản đã back up thì thấy có một số trục trặc như: thâu âm trong Note khoang 10' thì treo một chút, nhạc thỉnh thoảng bị giựt khi chuyển đổi chương trình, Resco Explorer cái trên main cũng mở chậm,...
Có cách nào khắc phục không các bạn ?

Nemmatlanh

Mình dùng máy Dopod 818pro, mình vừa HR và cài lại bản đã back up thì thấy có một số trục trặc như: thâu âm trong Note khoang 10' thì treo một chút, nhạc thỉnh thoảng bị giựt khi chuyển đổi chương trình, Resco Explorer cái trên main cũng mở chậm,...
Có cách nào khắc phục không các bạn ?

Backup nhiều lúc sinh lỗi đó bạn.Nó có nhiều lỗi khác nhau.Mình cũng đã từng bị,Backup xong là mất sóng không tài nào làm gì được,đánh phải HR cài lại từ đầu :(.Mình nghĩ của bạn cũng có thể do Backup mà gây nên.Chắc đành HR lại thôi.Chúc vui!

loveman575

e xin lỗi vì không đọc ki bày. em xem được rồi. cám on anh nhiều lắm. Tiện đây cho em xin hỏi là em xai dopod 818pro chay WM5 ma xai hay bi treo may quá với lại chạy chương tr2nh nào xong thoát ra thì nó vẫn còn chiếm bộ nhớ. xin chỉ dùm e cách khắc phục. em cám ơn trước.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
e xin lỗi vì không đọc ki bày. em xem được rồi. cám on anh nhiều lắm. Tiện đây cho em xin hỏi là em xai dopod 818pro chay WM5 ma xai hay bi treo may quá với lại chạy chương tr2nh nào xong thoát ra thì nó vẫn còn chiếm bộ nhớ. xin chỉ dùm e cách khắc phục. em cám ơn trước.

Bạn đã thoát hẳn chương trình chạy ra chưa một số chương trình mình thoát ra nó vẫn chạy ngầm bạn ạ nếu bạn dùng wa2 bạn thử close All nhé. Nếu bộ nhớ ít quá thì bạn chỉ cần RS lại là được. Thân!!!

Chỉnh sửa cuối: