• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

NhatNguyen

e xin lỗi vì không đọc ki bày. em xem được rồi. cám on anh nhiều lắm. Tiện đây cho em xin hỏi là em xai dopod 818pro chay WM5 ma xai hay bi treo may quá với lại chạy chương tr2nh nào xong thoát ra thì nó vẫn còn chiếm bộ nhớ. xin chỉ dùm e cách khắc phục. em cám ơn trước.
chào Loveman !!!
mình cũng xài dopod giống 1 như bạn đây, cách khắc phục nhanh nhất và hiệu quả nhất thì theo mình bạn nên up lên rom WM6 luôn đi, chạy nhanh và khá ổn định, bởi vì bản WM5 kèm theo máy đã cũ và chạy chậm mà lại hay bị treo nữa ==> chán lắm :(,
vậy nhé bạn !!!!! :p

Damo4ever

Mình cũng dùng dopod 818 pro và cũng có ý định up room, nhưng mình sợ là nhiều phần mềm chưa hỗ trợ cho WM6. Các bạn dùng WM6 có bị hạn chế về phần mềm không ? Chẳng hạn như coreplayer, edictionary, spacetime, ....
Và bản room mào là tốt nhất cho dòng máy của mình ?

Nemmatlanh

Mình cũng dùng dopod 818 pro và cũng có ý định up room, nhưng mình sợ là nhiều phần mềm chưa hỗ trợ cho WM6. Các bạn dùng WM6 có bị hạn chế về phần mềm không ? Chẳng hạn như coreplayer, edictionary, spacetime, ....

Win 2k6 hỗ trợ cũng nhiều soft lắm đó.Hầu hết các soft hỗ trợ 2k5 thì lên 2k6 đều dùng được hết.Mấy soft bạn nói trên dùng trên 2k6 ngon lành :D
Còn Rom nào ngon nhất thì là ý kiến của từng người khi vọc rom.Bạn nên chịu khó sang BoxRom và down mấy bnr gần nhất về up thử rồi tự đưa ra ý kiến thì sẽ thú vị hơn nhiều.Chúc vui!

NhatNguyen

xin trả lời là tất cả các soft dùng trên WM5 đều tương thích và chạy nhanh trên WM6 bạn hoàn toàn yên tâm nhé!!!
hãy up rom WM6 và vọc soft rồi cho anh em ý kiến nhé :p
thân =D>

DucLinh

Gọi là W6 nhưng nó cũng được xây dựng trên nền windows CE 5.2 như của W5 nên hầu như nó ko có gì thay đổi lớn ngoại trừ khả năng mở rộng của bộ office đi kèm,chính vì thế tất cả các soft dùng được trên W5 đều có thể chạy tốt trên W6.

dOOyOusEE

cho em hỏi 1 câu là: làm thế nào để xóa những ICON bị lỗi (ví dụ những folder game em copy vô card, rùi chạy thẳng từ card, nó hiện 1 icon trong folder games trong mục programmes,h em ko thix nữa, xóa folder này đi bằng trình explorer,nhưng icon của nó vẫn hiện ra)

Ace nào bít, xin chỉ dùm em, để dọn cho sạch sẽ cái Neo của em. Cảm ơn trước ạ.

Nemmatlanh

cho em hỏi 1 câu là: làm thế nào để xóa những ICON bị lỗi (ví dụ những folder game em copy vô card, rùi chạy thẳng từ card, nó hiện 1 icon trong folder games trong mục programmes,h em ko thix nữa, xóa folder này đi bằng trình explorer,nhưng icon của nó vẫn hiện ra)

Bạn Down Soft mình gửi kèm về nhé.Cài vào PPC,dùng để quét rọn rác với Icon lỗi rất tốt đó.Thân!

NhatNguyen

bạn cũng có thể mạnh tay hơn khi dùng phần mềm SKTools nay đã có phiên bản mới rùi đó
tham khảo và tải bản trial tại ĐÂY
và chìa tại ĐÂY
thân !!!!

Damo4ever

Mình vừa qua box Rom tìm hiểu một hồi mới phát hiện là máy của mình không có nút tắt IR. Trong commanager có sáu nút là : wifi, bluetooth, mail, điện thoại, loa và một nút bấm vào không có phản ứng (hình PPC). Vậy là IR mắc định mở, khiến máy rất hao pin. Làm sao mình tắt được nó bây giờ ?

dOOyOusEE

vẫn ko hết Nemmatlanh à :(
check vô box DEAD SHORTCUTS thì nó hiện bên size là 0,select all rùi CLEAN,restart nhưng vẫn ko hết

Nemmatlanh

Mình vừa qua box Rom tìm hiểu một hồi mới phát hiện là máy của mình không có nút tắt IR. Trong commanager có sáu nút là : wifi, bluetooth, mail, điện thoại, loa và một nút bấm vào không có phản ứng (hình PPC). Vậy là IR mắc định mở, khiến máy rất hao pin. Làm sao mình tắt được nó bây giờ ?

Muốn tắt được IR thì bạn vào StartMenu>>>>>>>>Settings>>>>>>>>>Connections>>>>>>>>>Beam,bỏ dấu thích trong đó đi là được nhé.

@dOOyOusEE:Ặc ặc,mình vẫn làm ngon lành mà.Ý bạn là các Icon trắng ở trong Program đúng không?Bạn muốn xoá chúng đúng không?Nếu mà không được thì bạn đành xoá bằng tay vậy:Bạn vào Window trên PPC>>>>>>StartMenu>>>>>>>>program,rồi tìm những cái muốn xoá và xoá đi là xong nhé.Chúc vui!

NhatNguyen

àh vấn đề ở đây là bạn đang dùng bản rom WM5 nên chỉ có 6 nút , bạn qua box WM6 tìm hiểu và up rom mới luôn đi ,chạy ổn định và rất chi là nhanh , WM5 giờ là quá khứ roài :p
thân !!!

dOOyOusEE

Mình xài thử SKtool rùi ^^ xóa đc hết, cảm ơn Nemmatlanhnhatnguyen9697 nhìu lắm, h cũng bít tự xóa thủ công rùi :D

à cho mình hỏi thêm 1 câu, con NEO (cũng như những con khác) có change icon dc ko? Nhìn icon mặc định hết thấy thix rùi :p

Ai bít xin chỉ giúp nhé ^^

Last edited by a moderator:

jupiterv

Cho mình hỏi là mình có thể dùng con Neo để bắt sóng Wifi cho PC dc ko (nhà mình gần mấy quán cafe Wifi nên định bắt sóng chùa xài cho đỡ tốn xiền!!!):D
Thân

TuanQuang

Cho mình hỏi là mình có thể dùng con Neo để bắt sóng Wifi cho PC dc ko (nhà mình gần mấy quán cafe Wifi nên định bắt sóng chùa xài cho đỡ tốn xiền!!!):D
Thân

để có thể dùng net cho PC thông qua PPC thì bạn phải dùng internet sharing nhưng cái internet sharing này chỉ hỗ trợ với BT và GPRS thôi còn Wi-fi thì ko dùng đc đâu bạn ah.cho nên bạn đc dùng wi-fi chùa thì chỉ dùng đc trên PPC thôi bạn nhé. chúc vui!

O2XDAEXEC

em mới xài dopod 818pro ma sao thay hay treo máy quá ah

Bạn vào topic HTC Prophet để thảo luận nhé, topic này chỉ để thảo luận về việc lựa chọn PPC thôi!

Nếu máy hay treo thì bác chỉ cần HR lại là được,có thể máy bị đụng chương trình đó.Nếu không thì bác UpRom WM6 hiện giờ sẽ khắc phục được lỗi đó thôi.
Chúc vui!:D

silent_hill_hp

Máy mình hiện nay bị chết loa, chết cả loa ngoài lẫn loa thoại, phải cắm phone vào mới nghe được. Mình cũng bị 1 lần như thế rồi nhưng soft reset lại là hết còn lần này thì chịu chết. Không biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nhỉ

Máy mình hiện nay bị chết loa, chết cả loa ngoài lẫn loa thoại, phải cắm phone vào mới nghe được. Mình cũng bị 1 lần như thế rồi nhưng soft reset lại là hết còn lần này thì chịu chết. Không biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nhỉ
HR lại thử xem bạn, nếu vẫn thế thì do phần cứng rồi !

NhatNguyen

Cái này theo mình có lẽ máy bạn bị phần cứng đó, chỗ nút ngấn tắt loa ngoài khi ta gắn Headphone (nút ngấn nằm trong lỗ headphone đó) bạn lấy chút bông gòn nhỏ thấm dung dịch gì(mình quên mất đã có câu trả lời trên topic Thảo luận tai nghe) chọt ngoáy vào lỗ ấy ;)) cho nút ngấn bật ra là nghe dc loa ngoài thôi !!! Không sao đâu :)
Thân !!!!

tubua

Hehe...Máy Neo nổi tiếng là rẩt dễ chết loa Bạn a! Chỉ cần bị va chạp nhẹ là tịt luôn ko kêu đc gi nữa,do đó việc bị thay loa là rất bình thường khi dùng Neo,hihi...ko có gì phải lo cả, mang ra Hàng tậu quả loa mới ngon ngay ! Chúc vui!