• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

chatokboy

Có ai chỉ em cách thay đổi màn hình khởi động ko? thân là O2 mà tự nhiên khỏi động lên lại là nhãn hiệu Orange(TM) !!! Lúc trước màn hình khởi động (có 4 dòng IPL, SPL, GSM, OS) thi` mang nhãn Dopod enjoy Moblity, tự nhiên mang ra cho ng` ta up rom xong cái thành Orange(TM) xấu wa chịu ko đc:((

Lamson

Well-Known Member
Có ai chỉ em cách thay đổi màn hình khởi động ko? thân là O2 mà tự nhiên khỏi động lên lại là nhãn hiệu Orange(TM) !!! Lúc trước màn hình khởi động (có 4 dòng IPL, SPL, GSM, OS) thi` mang nhãn Dopod enjoy Moblity, tự nhiên mang ra cho ng` ta up rom xong cái thành Orange(TM) xấu wa chịu ko đc:((
Cách làm ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=14868

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

Liệu 2 phím cứng này khi tác dụng với nhau. có 1 dây ở bên trong phụ kiện dẫn tới HDH để cho mình thực hiện việc cuối cùng là. Bấm Call không?
Vì lần trước anh XUANTRUONG cũng đã cầm đến máy của em và HR lại chương trình đã thành công. và sau đó em mang đi sửa cai Loa { cũng có thể vô ý kỹ thuật phòng sửa đã làm đứt dây đó chăng.?} Em đã tháo máy ra khám cho máy thì có thấy 1 dây Đồng bị đứt.?!
Hiện tại em đang ở Đà Nẵng có ai có thể giúp mình không.? Mình phải tới địa chỉ nào?

Chỉnh sửa cuối:

keochay

Các bạn cho mình hỏi vì sao trong quá trình sử dụng mình kiểm tra Ram cứ bị cạn dần, mặc dù đã đóng hết các chương trình không cần thiết, hoặc đã thoát các chương trình vừa mới chạy, mình dùng O2 Neo.

ThaiChienvn

Có ai biết địa chỉ Trung tâm sửa chữa của hãng o2 tại Đà Nẵng ở đâu không.?! con neo của mình cần được giúp đỡ phần cứng.????!!
Xin Cảm ơn tất cả cac thành viên PDA...!

vancuongxd

cài WindowsMobile6ProSDK.msi thế nào các bác

Em nhận được cái đĩa từ microsoft có Windows Mobile6 Pro, có cả key nữa giờ em muốn cài lại windows mới cho con O2 Neo của em thì làm thế nào

Trong đĩa có cái file WindowsMobile6ProSDK.msi : 397Mb

Em không biết cài thế nào nhờ các bác chỉ giúp với. Thank các bác nhiều

CongNam

Em nhận được cái đĩa từ microsoft có Windows Mobile6 Pro, có cả key nữa giờ em muốn cài lại windows mới cho con O2 Neo của em thì làm thế nào

Trong đĩa có cái file WindowsMobile6ProSDK.msi : 397Mb

Em không biết cài thế nào nhờ các bác chỉ giúp với. Thank các bác nhiều

Nếu bạn ở ĐN thì có gì PM cho mình, mình sẽ hướng dẫn up rom cho, hoặc hẹn ở quấn cafe nào đó.

anhmt

Các bạn cho mình hỏi vì sao trong quá trình sử dụng mình kiểm tra Ram cứ bị cạn dần, mặc dù đã đóng hết các chương trình không cần thiết, hoặc đã thoát các chương trình vừa mới chạy, mình dùng O2 Neo.

Nó cũng giống máy vi tính thôi bạn, bạn dùngnhiều thì sẽ có rác. Đồng thời bạn đóng hết các chương trình, nhưng thực ra có một số chương trình bạn đã đóng, thoát ra nhưng nó vẫn còn chạy trong máy nên ram sụt xuống là đương nhiên.
Bạn muốn hết tình trạng trên thì có thể cài phần mềm dọn rác và phần mềm quản lý chương trình, cái đó bạn cứ search là thấy

chatokboy

So sánh giữa O2 neo và O2 minis cái nào hơn nhỉ???

mỗi dòng có cái hay riêng của nó ! ban đem 2 con khác dòng: Neo( Prophet) với Mini( Wizard) thì đố thằng nào so sánh đc !!! T_T
mình đề nghị bạn kiếm 1 trang web đtdđ nào đó rồi tự so sánh là hay nhất !!!( vd: thegioididong.com;;))

mavach11

Dopod 818pro báo lỗi windows

Chào các bác,
Cái đt của em tự dưng cứ mối khi bật màn hình lên thì lại hiện thông báo lỗi
" Can not execute \ Windows\nrdwakeup.exe"
Sau khi chọn ok thì vẫn hoạt động bình thường.Như thế nghĩa là sao?Cách khắc phục thế nào?Mong các bác chỉ giáo.
Cám ơn các bác

NhatToai

Super V.I.P
Chào các bác,
Cái đt của em tự dưng cứ mối khi bật màn hình lên thì lại hiện thông báo lỗi
" Can not execute \ Windows\nrdwakeup.exe"
Sau khi chọn ok thì vẫn hoạt động bình thường.Như thế nghĩa là sao?Cách khắc phục thế nào?Mong các bác chỉ giáo.
Cám ơn các bác

Đó là tên file của PM NR deluxe,có lẽ bạn đã xóa nó hoặc remove không đúng cách nên khi khởi động nó không tìm thấy file nhưng trong registry vẫn còn nên hiện cảnh báo.Bạn cài PM này lại là hết hoặc dùng một trình reg edit nào đó tìm đến file này mà xóa đi.

saigon198

Làm sao sử dụng được thẻ 8G

Mình đã uprom lên 6.1 rồi nhưng máy mình kông nhận được thẻ 8G. Giúp mình với. Thanks

saigon198

Vậy hả, sao mình thử the SDHC 4G cũng không nhân được. có phải do thẻ nhớ SDHC thi dòng prophet không đọc được không Bro. Thanks;;)

n2v2r

Prophet bị bệnh gì ?

Con prophet của mính boot lên hiện ra splash screen rồi từ từ trắng màn hình
Các bạn nào có kinh nghiệm xin cho góp ý.

Cám ơn