• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

Thrall

Thay quả pin cũ hoặc mượn ai quả pin thử lại xem nào, hoặc dùng sạc kẹp kích lên. Chắc nguồn máy vẫn OK đấy

soft4mobi239

nhưng em kích hoài ma hok đc, để sạc từ đêm đến sáng mà cũng hok đc. Nếu cắm sạc mà rút Pin ra thì đèn báo vẫn sáng , nhưng lắp Pin lại thì lại ko sáng đèn...

XuanTruong

Super V.I.P
nhưng em kích hoài ma hok đc, để sạc từ đêm đến sáng mà cũng hok đc. Nếu cắm sạc mà rút Pin ra thì đèn báo vẫn sáng , nhưng lắp Pin lại thì lại ko sáng đèn...

Bạn qua ĐÂY hoặc ĐÂY tham khảo nhé!!! Không thảo luận vấn đề này ở đây!!! Thân!;;);;);;)

DucLong

Super V.I.P
máy của bạn có 3 khả năng xảy ra như sau:
- hư cục xạc
-hư pin
-hư bộ xạc trong máy (chip)

bạn có thể mượn một cục xạc khác hay một cái máy khác đổi qua lại và thử coi hư cái gì. ví dụ đưa cục pin máy khác gắn qua máy của bạn để thử xem nó có bình thường không hay đưa cục pin xạc nhờ máy khác.

mà theo mình bạn nên đo lại cục pin, khả năng nó bị chập rất cao.

caothanhhai

Tôi có tai nghe Uni có dây nhưng có vẻ như hỏng vì nếu nghe nhạc thì phải bấm và giữ phím nghe của tai nghe !!!!! Các bác có thế kg ?

Tôi muốn mua tai nghe Uni xịn thì ở đâu - Bác nào không dùng cho em cũng được . Thanks

hakkinen

Tôi có tai nghe Uni có dây nhưng có vẻ như hỏng vì nếu nghe nhạc thì phải bấm và giữ phím nghe của tai nghe !!!!! Các bác có thế kg ?

Tôi muốn mua tai nghe Uni xịn thì ở đâu - Bác nào không dùng cho em cũng được . Thanks
Bác thử cậy cậy cái nút xoay chỉnh âm lượng trên tai nghe xem sao, nậy nậy nó lên, cái bệnh này chắc do tiếp xúc, mình cũng bị nhưng làm thế là ok

phenmientay

mình mới up cái rom wm6 2.61.26. Chạy nhanh tuyệt. Nhưng không hiểu sao, lâu lâu, chẳng làm gì mà nơ vẫn tự reset. Các bác co bị vậy không? Tks.

XuanTruong

Super V.I.P
mình mới up cái rom wm6 2.61.26. Chạy nhanh tuyệt. Nhưng không hiểu sao, lâu lâu, chẳng làm gì mà nơ vẫn tự reset. Các bác co bị vậy không? Tks.

Bạn thử coi lại Pin xem có ổn định không chứ Mình xài thấy không bị hiện tượng này!!! Thân!;;):-?

0918299991

không biết làm sao lấy sim contact

mình vừa up rom bản WM6PRO_Business_AKU_0.5. nhưng ko thấy có chương trình sim manager, tìm tùm lum nhưng ko biết làm sao lấy số diện thoại từ sim ra. khi có số gọi đến nó vẫn hiển thị tên người gọi. nhưng trong contact không có tên ai cả. ai biết xin giúp mình với. cám ơn nhiều nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình vừa up rom bản WM6PRO_Business_AKU_0.5. nhưng ko thấy có chương trình sim manager, tìm tùm lum nhưng ko biết làm sao lấy số diện thoại từ sim ra. khi có số gọi đến nó vẫn hiển thị tên người gọi. nhưng trong contact không có tên ai cả. ai biết xin giúp mình với. cám ơn nhiều nhiều

Sim Manager 6.41 của bạn đây

huythanhv2

Hì cho mình hỏi cái vấn đề này, xài lâu rồi nhưng vẫn ko hiểu tại sao :D

Theo mình biết thì EXEC RAM 64mb ROM 128mb nhưng sao vô memory thì chỉ có 39 với 49 là sao ạ ?

agriver05

Theo mình biết thì EXEC RAM 64mb ROM 128mb nhưng sao vô memory thì chỉ có 39 với 49 là sao ạ ?
:| Chắc là chỗ còn lại nó để chứa Hệ điều hành nhỉ :-??

DucLong

Super V.I.P

64mb ram và 128 flash là nguyên bản khi chưa cài gì cả. sau khi bạn up rom vào thì chương trình sẽ chiếm bớt dung lượng ram hay flash size. rom chứa càng nhiều chức năng thì càng nặng nên ram và flash size sẽ giảm theo xu hướng tỷ lệ ngịch.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

mình cũng bị như bạn nè (mình đã thay pin mới rồi đó), hix hix.....
k bít phải làm sao để khắc phục nữa, bùn ghê

nghinguyen

Uni thỉnh thoảng ko nhận sim

Tình hình là gần đây con Uni(G3) của e thỉnh thoảng ko nhận sim. E úp lại 2005 thì đôi khi vẫn bị. Có bro nào có thể đoán dc là e nó bị gì ko vậy. Nếu bị hard thì ở HCM nơi nào sửa uy tín và tầm giá khoảng chừng bi nhiêu :). thanks

DucLong

Super V.I.P
Tình hình là gần đây con Uni(G3) của e thỉnh thoảng ko nhận sim. E úp lại 2005 thì đôi khi vẫn bị. Có bro nào có thể đoán dc là e nó bị gì ko vậy. Nếu bị hard thì ở HCM nơi nào sửa uy tín và tầm giá khoảng chừng bi nhiêu :). thanks
-bạn kiểm tra lại khay cắm thẻ sim, vệ sinh lại cho sạch sẽ cả khay cắm và sim (lưu ý phần mạch điện phải chùi sạch sẽ) rồi gắn trở lại.
-có thể thử dùng một sim khác xem có bị lỗi không, nếu sim khác không bị thì ra đại lý đổi sim khác.
-nếu sim bị mòn có thể khắc phục tạm bằng cách dán một lớp băng keo trong phía sau(nhằm tăng lực ép của sim vào mạch điện cho chắc).dán xong nhớ cắt miếng keo cho gọn với sim.

hao_t

Màn hình MDA Pro bị nhòe

Em mua 1 chú MDA Pro hàng 2nd, dùng 1 thời gian màn hình nhìn nó bị nhòe, nhìn hình ko còn mịn & trong như lúc ban đầu nữa, em đã thử mấy bản Rom nhưng vẫn vậy, bác nào biết bệnh này là bị sao ko ah? Pin máy em bị Chai rồi, ko biết có phải do Pin ko các bác?

TuanQuang

nhòe như thế nào hả bạn. bạn có thể Post cái ảnh lên đc ko? như vậy sẽ dễ khắc phục hơn. có thể do cáp màn hình lâu ngày bị bụi bẩn, nên có lẽ bạn mang ra hàng bảo họ vệ sinh cho nhé