• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

hao_t

nhòe như thế nào hả bạn. bạn có thể Post cái ảnh lên đc ko? như vậy sẽ dễ khắc phục hơn. có thể do cáp màn hình lâu ngày bị bụi bẩn, nên có lẽ bạn mang ra hàng bảo họ vệ sinh cho nhé

Em kiếm cái soft Screen Capture mãi mà ko thấy để chụp cái màn hình, bác có thì PM cho em xin với ah. Tks!

hao_t

màn của em nó bị nhòe như này ah, nhìn nó xấu quá, bác nào biết bệnh chỉ dùm em với. Tks!

hao_t

Mình có thấy nhòe chỗ nào đâu??? Bạn nói rõ hơn được không?;;):-?

Hinh chụp lên ko nhìn rõ lắm bác ah, bác nhìn kĩ mấy cái icon sẽ thấy. Em đã tìm ra lỗi rồi, sáng bung máy vệ sinh Cable => màn hình lại trong veo rồi :)

TuanQuang

Hinh chụp lên ko nhìn rõ lắm bác ah, bác nhìn kĩ mấy cái icon sẽ thấy. Em đã tìm ra lỗi rồi, sáng bung máy vệ sinh Cable => màn hình lại trong veo rồi :)

=))=))vậy là làm theo lời Tuấn Quang rồi :)):)):))

connguab

sao tự nhiên từ hôm qua đến bây giờ mình k thể gởi tin nhắn , mặc dù nhận tin nhắn và nghe gọi vẫn bình thường, ai bít khắc phục tình trạng này chỉ mình với nha
cảm ơn thật nhìu

hongduc13

Mình đang bị một vấn đề nhưng khong hiểu lý do vì sao, xin các mod và các bạn chỉ giúp mình với.
Hiện tượng là như sau. Sau khi mình up ROM thì bị tình trạng, máy vào đến màn hình căn chỉnh con trỏ, thì con trỏ chay lung tung cả lên, nó không dừng lại cho mình căn chỉnh. Mình đã thử up lại một bản ROM cũ hơn của PDA VIET, nhưng vẫn bị như thế.
Có khi nào do màn hình cảm ứng mình có vấn đề không nhỉ ?
Bạn nào biết xin chỉ giúp. Hoặc biết chỗ nào ở Tp HCM sửa PPC chuyên nghiệp chỉ cho mình để mình mang đến cho họ xem. Chứ mình chỉ có một chiếc điện thoại này để liên lạc, 2 hôm nay mình chẳng liên lạc được với ai hết.
Xin cám ơn các mod và mọi người nhiều.

tranducnam

Active Member
Mình đang bị một vấn đề nhưng khong hiểu lý do vì sao, xin các mod và các bạn chỉ giúp mình với.
Hiện tượng là như sau. Sau khi mình up ROM thì bị tình trạng, máy vào đến màn hình căn chỉnh con trỏ, thì con trỏ chay lung tung cả lên, nó không dừng lại cho mình căn chỉnh. Mình đã thử up lại một bản ROM cũ hơn của PDA VIET, nhưng vẫn bị như thế.
Có khi nào do màn hình cảm ứng mình có vấn đề không nhỉ ?
Bạn nào biết xin chỉ giúp. Hoặc biết chỗ nào ở Tp HCM sửa PPC chuyên nghiệp chỉ cho mình để mình mang đến cho họ xem. Chứ mình chỉ có một chiếc điện thoại này để liên lạc, 2 hôm nay mình chẳng liên lạc được với ai hết.
Xin cám ơn các mod và mọi người nhiều.

Up lại Rom đi Bạn.

doibung0

Các bác có bác nào bị nệnh thế này ko? Máy ko up rom được! Khi hiện lên bảng thông báo với thông số của bản rom cũ và bản rom chuẩn bị up thì nó lại chả có thông số gì, bấm nét thì nó ko chạy và thoát ra. Thử format doc cũng ko được, nó ko nhận cổng usb. Nhưng adapter vẫn sạc được,máy khởi động vẫn chạy bình thường! Vậy có phải chết doc??????
các bác cho em hỏi làm thế nào để format exten rom cho con exec được vậy
Format extend rom là sao hả bạn! Nếu là xóa extend rom sau khi up rom thì bạn vào mục hướng dẫn up rom sẽ có công cụ để unlock & inhide extend rom!

Last edited by a moderator:

TuanQuang

Các bác có bác nào bị nệnh thế này ko? Máy ko up rom được! Khi hiện lên bảng thông báo với thông số của bản rom cũ và bản rom chuẩn bị up thì nó lại chả có thông số gì, bấm nét thì nó ko chạy và thoát ra. Thử format doc cũng ko được, nó ko nhận cổng usb. Nhưng adapter vẫn sạc được,máy khởi động vẫn chạy bình thường! Vậy có phải chết doc??????
khẳng định với bạn 100% ko chết DOC. chắc có thể do PC của bạn thôi. hoặc 2 bản Rom của bạn là như nhau. Không biết bạn đã cài AS 4.5 chưa vì không cài AS cũng có thể có hiện tượng như vậy.
Theo mình bạn kiểm tra lại Cable, cổng USB, bản Rom... nếu tất cả ngon lành mà vẫn ko Up đc thì bạn mang sang PC khác up xem sao nhé

doibung0

khẳng định với bạn 100% ko chết DOC. chắc có thể do PC của bạn thôi. hoặc 2 bản Rom của bạn là như nhau. Không biết bạn đã cài AS 4.5 chưa vì không cài AS cũng có thể có hiện tượng như vậy.
Theo mình bạn kiểm tra lại Cable, cổng USB, bản Rom... nếu tất cả ngon lành mà vẫn ko Up đc thì bạn mang sang PC khác up xem sao nhé

Đã thử với ít nhất 3 máy và 2 cable khác nhau nhưng vẫn thấy vậy! Tớ cũng chả biết! Tại chưa bao giờ kinh nghiệm chết DOC nên nó cứ lúng túng thế đấy! :D Có lẽ phải mua con PDA mới mất thôi! :-??

jamesvuong

có anh em nào up ROM lên rồi bị mất chức năng rung không? chả là đang dùng Rom 6.1 bản 28, úp lên bản 29 rồi bị mất rung luôn, úp lại 28 cũng ko dc, hay máy mình bi hư moto rung chăng?

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Đã thử với ít nhất 3 máy và 2 cable khác nhau nhưng vẫn thấy vậy! Tớ cũng chả biết! Tại chưa bao giờ kinh nghiệm chết DOC nên nó cứ lúng túng thế đấy! :D Có lẽ phải mua con PDA mới mất thôi! :-??
ặc. vậy thì thua roài. :)):)) mình đã từng bị chết DOC nên có thể khẳng đinh với bạn là máy của bạn ko thể chết DOC, chắc chỉ là do tiếp xúc giữa chân sạc với cable hoặc cable với USB thôi. ah mà bạn thử HR con PPC của bạn xem sao, biết đâu lại đc nhỉ ;;);;);;)
có anh em nào up ROM lên rồi bị mất chức năng rung không? chả là đang dùng Rom 6.1 bản 28, úp lên bản 29 rồi bị mất rung luôn, úp lại 28 cũng ko dc, hay máy mình bi hư moto rung chăng?
cục rùng này khó hư lắm . bác tháo ra vệ sinh lại chắc sẽ lại ngon thôi

Last edited by a moderator:

TuyetKy

Format extend rom là sao hả bạn! Nếu là xóa extend rom sau khi up rom thì bạn vào mục hướng dẫn up rom sẽ có công cụ để unlock & inhide extend rom!
Thử tháo thẻ ra, trước mình cũng bị và sử lý như vậy là xong

vitquay

EXEC không sync được, nhờ hướng dẫn!

Mình gặp 2 hiện tượng về kết nối thế này:
1. Tự nhiên EXEC (wm 06) không kết nối Net qua sync với pc được trong khi kết nối Data vẫn bình thường. Đã cài lại ActiveSync cũng không được.
2. Mình đang dùng mạng VinaFone, đã cài GPRS rồi, đã có chữ G hiện cạnh cột sóng nhưng máy vẫn không vào internet được. Nghe nói phải nhắn tin kích hoạt dịch vụ cho số nào đó đúng không? Mình cũng không chắc gặp phải lỗi gì nữa.

Vậy ai có kinh nghiệm giúp mình nhé, rất cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc bài này!

Nhân tiện giúp mình cái KingMap2007, chỉ còn 2 ngày dùng beta thôi!

trannamabc

1. Bạn vào MS Activesync chọn File Chọn Connection Setting... rồi xem Allow Wireless... ở gần phía cuối đã tích chưa thì bạn tích vào.
2.Bạn dùng mạng VINA thì làm như sau:
Sau khi bên cạnh cột sóng có chữ G thì bạn làm theo dưới đây nhé
1- Vào Settings --> Connections --> Tại mục My Work Network chọn Add a new modem connection --> mục Enter a name... thì gõ bất kể gì --> Bên dưới chọn Popup Selec a modem chọn Cellular Line (GPRS) --> Next --> Tại Access poin name vào m3-world --> user name và Pass: mms --> Finish.
(Bạn để ý tại phần My ISP mình không động chạm hay thay đổi gì)

2- Tiếp theo sẽ quay lại cửa sổ Connections. Tại đây, ở mục My work Network Chọn Manage exitsting connections (dòng thứ 4) --> Chọn tab Proxy settings --> Tick vào This network connect to the Internet The network uses... bên dưới--> Chọn Advanced --> Tại HTTP vào 10.1.10.46 Port 8000 --> OK

3- Bây giờ khởi động lại máy rồi bật IE hc phần mền chatchit nào trên PPC và vào thử nhé!
Chúc bạn thành công