• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

vitquay

Cảm ơn bạn, có sự cố:
1.Kết nối Sync đã làm theo cách của bạn vẫn không được. PPC báo lỗi Không thể kết nối, thử lại ...
2. về GPRS mình dùng IE và thấy cứ connecting... cứ thế thôi, không Open đc trang nào cả... :((

agriver05

Cảm ơn bạn, có sự cố:
1.Kết nối Sync đã làm theo cách của bạn vẫn không được. PPC báo lỗi Không thể kết nối, thử lại ...
2. về GPRS mình dùng IE và thấy cứ connecting... cứ thế thôi, không Open đc trang nào cả... :((
1. Bạn thử down res dùng cho PC xem sao. Ở trong AS mục Connection Settings, mục This computer is connected to chọn The Internet.
2. Bạn tìm và down Network wizard để setup tự động cho tiện ;;)

etagonsea

hu hu chán quá các bác ơi, con exec của em sao dạo này nó bị bệnh lạ, em gọi được 1 lúc thì nó ngắt kết nối rồi tắt cái phụt. Lúc cắm xạc thì nó kô bị đứt, em thay cục pin zin mới keng rồi mà nó vẫn bị như vậy.

XuanTruong

Super V.I.P
hu hu chán quá các bác ơi, con exec của em sao dạo này nó bị bệnh lạ, em gọi được 1 lúc thì nó ngắt kết nối rồi tắt cái phụt. Lúc cắm xạc thì nó kô bị đứt, em thay cục pin zin mới keng rồi mà nó vẫn bị như vậy.

Thời điểm này mà kiếm được 1 cục Zin mới keng cho Exec thì quá khó đấy Bạn à!!! Bạn mua cục pin dung lượng cao 3200 bỏ vào máy là hết hiện tượng đó liền! Thân!;;):)

nguyennhaca

Chào các bác.
Bác nào cho mình hỏi gấp gấp cái trường hợp này cái. Số là mình có dùng 1 con Exec. Sau thời gian ổn định giờ nó giở quẻ. Bị bệnh giúng như là lệch cảm ứng, nhưng sau khi Hard Reset thì lại bình thường không việc gì. Mình đang nghi ngời tại bản Rom, nhưng không biết có phải không? bác nào có bản Original mới nhất thì cho mình xin để Up lên chạy thử thời gian nhé.

Tuan1412

Chào các bác.
Bác nào cho mình hỏi gấp gấp cái trường hợp này cái. Số là mình có dùng 1 con Exec. Sau thời gian ổn định giờ nó giở quẻ. Bị bệnh giúng như là lệch cảm ứng, nhưng sau khi Hard Reset thì lại bình thường không việc gì. Mình đang nghi ngời tại bản Rom, nhưng không biết có phải không? bác nào có bản Original mới nhất thì cho mình xin để Up lên chạy thử thời gian nhé.

Nếu mình o nhầm hì máy bạn đang dùng phần mềm Flo tuoch,hoặc bản rom có tích hợp phần mềm này.Đơn giản là up bản rom khác vào dùng thui nếu muốn chấp dứt trường hợp này

nguyennhaca

Nếu mình o nhầm hì máy bạn đang dùng phần mềm Flo tuoch,hoặc bản rom có tích hợp phần mềm này.Đơn giản là up bản rom khác vào dùng thui nếu muốn chấp dứt trường hợp này
Bản Rom mình đang dùng có tên là CE OS 5.2.19188 (Build 191888.10.0), bản Rom của mình không có chức năng Touch. Bạn có bản Rom Original mới nhất thì cho mình xin nhá.
Chào các bác.
Bác Trường ơi trường hợp của em vầy là sao hử bác. Bác giúp em với hic hic :((.

Last edited by a moderator:

TuanQuang

Chào các bác.

Rom thì làm sao mà gây ra lệch cảm ứng đc hả ban?? vì cảm ứng là liên quan đến phần cứng . Nếu như bị lệch cảm ứng thì bạn đã ko thể căn chỉnh khi HR rồi. Theo mình sau khi HR vào dc win rồi thì bạn vào căn chỉnh lại nhiều lần trong setting >> system >> screen xem có hết ko nhé.

nguyennhaca

Rom thì làm sao mà gây ra lệch cảm ứng đc hả ban?? vì cảm ứng là liên quan đến phần cứng . Nếu như bị lệch cảm ứng thì bạn đã ko thể căn chỉnh khi HR rồi. Theo mình sau khi HR vào dc win rồi thì bạn vào căn chỉnh lại nhiều lần trong setting >> system >> screen xem có hết ko nhé.

Thì mình có nói là nó bị bệnh giúng lệch cảm ứng vì muốn sử dụng cái tools ở trên thì phải nhấn xuống dưới mới được. Muốn sử dụng cái bên phải phải nhấn lệch sang bên trái. Nhưng có điều lạ là sau khi Hard Reset thì lại hết tình trạng này. Sau khi Hard Reset thì mình chỉ cài đúng phần mềm Keyboard Resco ngoài ra là cài mấy cái Font không cài thêm gì cả, 4 bửa sau lại giở bệnh.
Chưa hết ở bản Rom này mình bị Reset máy trong khi nghe điện thoại, khi không có người gọi tới máy nhận xong Reset luôn, mình sợ cài nhiều chương trình nên nó khùng, nên đã gỡ sạch còn mỗi cái Keyboard Resco mà nó cũng bị khùng nữa.
Bác nào giúp mình với, mình strees với cái thang Exec này quá, hôm qua nóng quá xém chút đập nó.

TuanQuang

Thì mình có nói là nó bị bệnh giúng lệch cảm ứng vì muốn sử dụng cái tools ở trên thì phải nhấn xuống dưới mới được. Muốn sử dụng cái bên phải phải nhấn lệch sang bên trái. Nhưng có điều lạ là sau khi Hard Reset thì lại hết tình trạng này. Sau khi Hard Reset thì mình chỉ cài đúng phần mềm Keyboard Resco ngoài ra là cài mấy cái Font không cài thêm gì cả, 4 bửa sau lại giở bệnh.
Chưa hết ở bản Rom này mình bị Reset máy trong khi nghe điện thoại, khi không có người gọi tới máy nhận xong Reset luôn, mình sợ cài nhiều chương trình nên nó khùng, nên đã gỡ sạch còn mỗi cái Keyboard Resco mà nó cũng bị khùng nữa.
Bác nào giúp mình với, mình strees với cái thang Exec này quá, hôm qua nóng quá xém chút đập nó.

Bạn làm theo mình hướng dẫn nhé .

Đầu tiên bạn 4mat thẻ nhớ của bạn trên PC
sau đó 4mat con exec của bạn bằng cách giữ chặt đồng thời 2 phím Black Light và chọc reset 1 lúc cho đến khi hiện màn hình xanh đỏ lên >> bạn dùng phím 5 chiều di chuyển sao cho dòng trên cùng ko chỉnh No . Dòng thừ 2 và 3 chọn Yes sau đó nhấn phím giữa ( tức là Ok) của phím 5 chiểu)

sau đó bạn xem xem còn bị ko nhé

nguyennhaca

Bạn làm theo mình hướng dẫn nhé .

Đầu tiên bạn 4mat thẻ nhớ của bạn trên PC
sau đó 4mat con exec của bạn bằng cách giữ chặt đồng thời 2 phím Black Light và chọc reset 1 lúc cho đến khi hiện màn hình xanh đỏ lên >> bạn dùng phím 5 chiều di chuyển sao cho dòng trên cùng ko chỉnh No . Dòng thừ 2 và 3 chọn Yes sau đó nhấn phím giữa ( tức là Ok) của phím 5 chiểu)

sau đó bạn xem xem còn bị ko nhé

Cám ơn bạn nhé, chiều tối nay đi làm về mình sẽ thử, mấy ngày nay mình điên nó quá nên quăng trong học tủ. Tối nay mình về sẽ thử coi sao.

etagonsea

Thời điểm này mà kiếm được 1 cục Zin mới keng cho Exec thì quá khó đấy Bạn à!!! Bạn mua cục pin dung lượng cao 3200 bỏ vào máy là hết hiện tượng đó liền! Thân!;;):)
hic hic, em mua mới mua cục pin zin bên HBT hôm qua xong, lúc mua họ có sạc pin lên 49%, nhưng em thay vào máy bật lên 1 lúc, gọi điện thì y như cũ, nói chuyện được vài giây thì cột sóng nó ngắt, rồi màn hình đen thui. Không biết có phải do lỗi rom không vậy các bác, vì trước đó có em có đem máy đi sửa ( không nhận sd card ), rồi nhờ up rom luôn. Có bác nào rành cái này cho em số điện thoại em hỏi cho rõ chứ em gà quá hu hu.

TuanQuang

hic hic, em mua mới mua cục pin zin bên HBT hôm qua xong, lúc mua họ có sạc pin lên 49%, nhưng em thay vào máy bật lên 1 lúc, gọi điện thì y như cũ, nói chuyện được vài giây thì cột sóng nó ngắt, rồi màn hình đen thui. Không biết có phải do lỗi rom không vậy các bác, vì trước đó có em có đem máy đi sửa ( không nhận sd card ), rồi nhờ up rom luôn. Có bác nào rành cái này cho em số điện thoại em hỏi cho rõ chứ em gà quá hu hu.

vậy sao bạn ko thử tự Up rom xem có phả do Rom hay do phần cứng gây ra ko???

Tambov_Grushnoe

các bạn cho mình hỏi con O2 Exec của mình dùng được khoảng 5 phút tự nhiên tắt luôn, bật không lên luôn. Để 1 hồi lâu sau thì bật lên được nhưng cũng chỉ dùng được trong vài phút lai tắt. Mình mới uprom mới nhưng cũng không được. Lám ơn chỉ giúp........

redlion

các bạn cho mình hỏi con O2 Exec của mình dùng được khoảng 5 phút tự nhiên tắt luôn, bật không lên luôn. Để 1 hồi lâu sau thì bật lên được nhưng cũng chỉ dùng được trong vài phút lai tắt. Mình mới uprom mới nhưng cũng không được. Lám ơn chỉ giúp........

Theo như Bạn nói như vật có thể là Pin của Bạn ( hết, yếu...) nếu bật lên được thì khi bật lên xong bạn cắm xạc vào ngay xem sao, vỉ hiện tượng này thường xảy ra với pin hết cho nên để một lúc bạn vẩn mở lên được ( do pin hồi trở lại) nếu đang xạc mà lại tắt là do phần cứng của máy còn nếu chạy luôn thì Bạn nên xem lại pin rồi đó

Tambov_Grushnoe

mình cắm sạc pin vào thì nghe nhạc bình thường không còn bị tắt máy, còn nếu không cắm sạc pin thì tắt ngay... như vậy chắc chắn do pin yếu đúng không bạn??? Ngày mai mình đi mua qua pin mới về lắp thử... Cảm ơn bạn ....

XuanTruong

Super V.I.P
mình cắm sạc pin vào thì nghe nhạc bình thường không còn bị tắt máy, còn nếu không cắm sạc pin thì tắt ngay... như vậy chắc chắn do pin yếu đúng không bạn??? Ngày mai mình đi mua qua pin mới về lắp thử... Cảm ơn bạn ....

Pin của Bạn tèo rồi chứ thử thiếc gì!:)) Mua cục Pin mới 3200 cho Exec dùng cho sướng nhé, đừng nghe họ nói Pin zin mà mua là lãnh đủ đóa!!!:))

LEDU

Các bác,

Em mới vào pdaviet sau một thời gian bận bịu công việc. Vừa up Rom mới nhất của bác PhamQuang xong, quả thật giao diện VGA đẹp hơn các Rom cũ nhiều. Do em ít cập nhật các thông tin nên trong quá trình sử dụng thấy có 1 số thắc mắc sau, mong các bác chỉ bảo

1. Trong phần SMS thì ROM mới tổ chức các tin nhắn đến-đi theo dạng Conversation, chắc các bác dùng rồi nên không lạ gì. Tuy nhiên em KHÔNG THẤY PHẦN ĐẾM KÍ TỰ (thường là 160) như option bình thường của các điện thoại khác. Điều này gây khó khăn trong việc nhắn tin vì không biết là mình đã nhắn 159 hay đã 161 kí tự rồi để mà nhắn nốt cho thành 2 tin. Có cách nào để mình nhìn thấy bao nhiêu kí tự không?

2. Có cách nào để lôi Task Manager lên màn hình hay không? em nói thật em lâu quá không cập nhật nên rất kém mấy chuyện cỏn con thế này

3. Em cũng muốn lôi các Icon dễ dùng như để thấy Pin còn bao nhiêu, chế độ xoay màn hình, Command Manager lên màn hình chính luôn.

4. Cuối cùng là chế độ Phone. Em chẳng hiểu sao mà khi nghe điện thoại thì chừng một chút là màn hình tự tắt. Cái quan trọng hơn là khi em nhất nút cứng "dừng cuộc gọi" (bên trái Exec) thì nó chẳng tác dụng. Em mất mấy chục nghìn cũng vì cứ tưởng tắt rồi trong khi thật ra thì điện thoại vẫn cứ hoạt động.

Mong các bác tận tình chỉ giúp em!

agriver05

To LEDU:
1- Mình sử dụng SMS vẫn thấy phần đếm ký tự ở góc trên bên trái cạnh cửa sổ Start mà bạn ơi. :|
2- Bạn có thể tìm và down X-button, pbar hoặc các chương trình khác có trong diễn đàn để sử dụng nhé :)
3- Bạn down và cài HTC home hoặc các phần mềm hiển thị, cho phép tạo shortcut trên màn hình chính là ok thoi :)
4- Mình sử dụng không bị trường hợp này như bạn nên cũng chẳng hiểu rõ lắm :D

LEDU

Cảm ơn agriver05 nhiều, có những thứ mà mình thật không để ý và cũng không biết. Ví dụ như cái phần đếm kí tự ấy, bây giờ mình nhìn kỹ thì mới thấy... :D

Mình thật sự không rành lắm X-button hay pbar, nếu bạn thấy cái nào tiện và ít tốn ram thì chỉ cho mình với. Kể cả phần tạo shortcut trên màn hình luôn. Nói gì chứ lâu không vào 4rum, giờ mà tìm lại chắc teo quá.

Giúp mình với nhé, các bác!