• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

thaikinh

đổi tên rồi xóa thử xem...:D

Permission của file luôn bị để là read only và in rom, dù có bỏ cái read only thì nó lại quay trở về như cũ, không rename được :((

XuanTruong

Super V.I.P
Mình vừa up cái rom mới khá ngon cho con Uni, nhưng nó có cài sẵn cái Opera cũ quá (mình cũng chả hiểu là bản nào nữa) nên mình đã cài bản 9.5 lên thẻ nhớ và chạy ngon lành, nhưng vấn đề là một số file liên quan đến Opera cũ, trong đó có file OperaWM.exe nằm trong thư mục Windows có dung lượng tới 4.5 MB mà mình không xóa được vì nó là file trong rom, khi delete bằng Total Commander toàn bị lỗi :|

Vậy có cách nào xóa file này để giải phóng được 4.5MB bộ nhớ không các bác :(

Các Soft đã tích hợp sẵn trong Rom thì không xóa được đâu! Bởi vậy mới có bản Rom "Sạch" là vì lý do này!:D

thaikinh

Các Soft đã tích hợp sẵn trong Rom thì không xóa được đâu! Bởi vậy mới có bản Rom "Sạch" là vì lý do này!:D

Thế có cách nào sửa file .nbf để loại nó ra khỏi ROM rồi up lại không bác?

soft4mobi239

Hic , Bro nào help đệ với : MDA Pro bị white screen hoài ah , treo cứng ngắc lun , đt người ta gọi đến thì vẫn có tín hiệu , nhưng đầu dây bên này thì ko có phản ứng gì cả ( ko chuông , ko sáng màn hình , ko rung lun ). hic giúp đệ với , ặc đệ Format DOC , up lại Rom chuẩn lun rùi , cung hok đc .!!!

caothanhhai

Bác cho hỏi tại sao máy tôi tự nhiên dở chứng không gửi tin nhắn cho nhiều người được - chỉ đi mỗi người đàu tiên thôi
Không biết là tại gì nhỉ

TuanQuang

Hic , Bro nào help đệ với : MDA Pro bị white screen hoài ah , treo cứng ngắc lun , đt người ta gọi đến thì vẫn có tín hiệu , nhưng đầu dây bên này thì ko có phản ứng gì cả ( ko chuông , ko sáng màn hình , ko rung lun ). hic giúp đệ với , ặc đệ Format DOC , up lại Rom chuẩn lun rùi , cung hok đc .!!!

theo mình có thể cáp màn hình của bạn bị lỗi roài. bạn nên mang ra hàng cho họ kiểm tra lại xem sao nhé

hatuan

Sau up Rom kô bật đc wifi - help

:-/:-/:-/ sau khi mình up Rom của bác PHAMQUANG 6.1 - thì khi on wifi nó cho waiting rồi bật ra - xin các bác chỉ giáo

tienhung

Active Member
bạn up lại rom thử xem nhiều khi trong quá trình up có lỗi gì đó thì sao.
tiếc là mình không sử dụng bản rom 6.1 của Mr Quang.

noxname7even

CẤP CỨU O2 EXEC

:-/mình dang xài con o2 exec,nhưng hôm trước minh có dùng nó để truy cập mạng,rồi sau đó nó xuất hiện những lỗi sau: ko gửi đc tin nhắn đi, ko hiển thị call history, liên tuc thông báo storage memory low, chỉ có nhiêu đó thôi. lần trước cũng có bị 1 lần nhưng ko hiểu sao nó hết??? giờ gặp lại ko biết sử lý sao hết, mong bác Mod và các bạn giúp đỡ,thanks nhiều=D>

noxname7even

tui thử nhiều lần rồi cũng ko đc. có mấy cái tin nhắn tôi xóa đi lúc đầu, lúc sau khi khởi động lại vẫn thấy xuất hiện

levinh3007

bác nào biết bản rom 6.1 thích hợp với bản radio nào cho em biết với con exec của em đang xài bản rom việt và radio 1.11 nhưng nó báo the sim card is missing ko có sóng gì hết bác nào biết chỉ em với

agriver05

bác nào biết bản rom 6.1 thích hợp với bản radio nào cho em biết với con exec của em đang xài bản rom việt và radio 1.11 nhưng nó báo the sim card is missing ko có sóng gì hết bác nào biết chỉ em với
Trước tiên bạn thử hard reset lại xem sao nhé. Nếu không được thì bạn up thử lại bản Radio khác (ví dụ như là bản 1.18...). Còn không được thì chọn cách Format DOC thử xem. Cũng có trường hợp là cái sim điện thoại nó trục trặc và trường hợp máy hỏng phần cứng nữa. Chúc bạn thành công :)

levinh3007

em đã format doc rồi nhưng vẫn vậy bây giờ vẫn xài được nhận cuộc gọi tới xong là nó cũng vậy . để khoảng 1 ngày vào on ,off chế độ điện thoại thì bình thường nhưng gọi xong là nó bị tiếp

connguab

bạn qua đây chọn cho mình bản Rom ưng ý nhất nhé, mình đang dùng WM 6.1 radio 1.14, sóng gió ầm ầm lun...

levinh3007

em đã thử hết rom này đến rom khác và radio nữa nhưng vẫn vậy bây giờ thi nản lắm rồi ko biết làm sau cho nó bình thường lại bác nào đã gặp tình trạng the sim card is missing thì giúp em với .....tuyệt vọng quá đi

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đã thử hết rom này đến rom khác và radio nữa nhưng vẫn vậy bây giờ thi nản lắm rồi ko biết làm sau cho nó bình thường lại bác nào đã gặp tình trạng the sim card is missing thì giúp em với .....tuyệt vọng quá đi

format doc rồi mà vẫn bị tình trạng vậy liệu phần cứng bạn có vấn đề chăng :-?:-?:-?

levinh3007

em nghĩ là ko phải phần cứng vì đôi lúc vẫn có sóng gọi 1,2 cuộc gọi là nó y như cũ