• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

hhkkll

cho minh hoi may cua minh bi loi fonts TV thi lam the nao bjo

Posted via Mobile Device
Nếu máy bạn lỗi fonts do fw hok hỗ trợ(fw thailand...) bạn có thể khắc phục bằng 2 cách. C1, bạn hãy up lại fw có hỗ trợ. C2 bạn cài font tv cho máy, sử dụg fonts unicode of pc. Ví dụ bạn tìm pm fontrouter down về, tìm fonts tahoma hay timenewroman về, chạy pm fontrouter để tiến hành cài font cho máy(tahoma, hay time...hay...tùy ý bạn.). Nhớ đọc hd sử dụng nhé.

huyduonghn

Mình có con N73 thường mới up lên FW mới nhất qua PM NSU của Nokia. Mình muốn up lên N73 ME, mình có dùng PM NSS để đổi code cho máy rồi dùng JAR để up lên FW mới nhất của 73 ME nhưng cứ báo lỗi hoài. ko bít mình đổi code có đúng ko nữa? Vậy các mem cho mình xin code của N73 ME nhé. Tiện thể ai đã up đc từ 73 thường lên ME thì xin chỉ giáo cho mình nhé. Nếu chi tiết 1 xíu thì càng tốt. Tks ạ.
Điều mình muốn làm đó là mình chỉ cần đổi phím shortcut nghe nhạc của N73 thường như là N73 ME thui. ^^!

Kojiro

Super V.I.P
Mình có con N73 thường mới up lên FW mới nhất qua PM NSU của Nokia. Mình muốn up lên N73 ME, mình có dùng PM NSS để đổi code cho máy rồi dùng JAR để up lên FW mới nhất của 73 ME nhưng cứ báo lỗi hoài. ko bít mình đổi code có đúng ko nữa? Vậy các mem cho mình xin code của N73 ME nhé. Tiện thể ai đã up đc từ 73 thường lên ME thì xin chỉ giáo cho mình nhé. Nếu chi tiết 1 xíu thì càng tốt. Tks ạ.
Điều mình muốn làm đó là mình chỉ cần đổi phím shortcut nghe nhạc của N73 thường như là N73 ME thui. ^^!

Khi bạn up máy báo lỗi là gì? Nếu bạn đảm bảo code ok thì có thể cần 4mat 4 ngón máy 1 lần rồi up fw lại, mình gặp nhiều máy phải 4mat xong mới up bằng NSU được đó.
Chúc bạn thành công!

huyduonghn

ok.Mình sẽ up ảnh báo lỗi của JAF khi mình up lên sau nhé. Thế KJR co biết code của N73 ME là thế nào ko? cho mình luôn với. Mình có search trên mang nhưng nó linh tinh quá. chảng biết đường nào mà lần.tks KJR

tuoi_teenlx

Posted via Mobile Device
Chưa hẳn là fải thay ổ thẻ. Có thể là do sd lâu ngày, điểm tiếp xúc bị ten đó. Khắc phục thử bằg cách cạ nhẹ vào điểm tiếp xúc trên thẻ nhớ(làm sạch tiếp xúc điểm ở thẻ). Sau đó tắt máy đt, đút thẻ vào rùi lại tháo ra, lặp lại 4,5 lần(làm sạch tiếp xúc điểm ở ổ thẻ). Kđ máy và xem kq.

Đúng là nó bị ten thiệt, cám ơn bạn đã giúp mình chữa bệnh cho em nó!

hhkkll

Đúng là nó bị ten thiệt, cám ơn bạn đã giúp mình chữa bệnh cho em nó!

Posted via Mobile Device
Vậy là mừng rùi. Hok fải lúc nào cũg cần thợ, và hok fải thợ nói j cũg đúg đúg hok. Mag ra tiệm nó kiu thay ổ thẻ thì...

tuoi_teenlx

Posted via Mobile Device
Vậy là mừng rùi. Hok fải lúc nào cũg cần thợ, và hok fải thợ nói j cũg đúg đúg hok. Mag ra tiệm nó kiu thay ổ thẻ thì...

... Thì tốn cả đống tiền mà chả được ích lợi gì! Hì hì hì

Chỉnh sửa cuối:

nlphong75

cho mình hỏi mỗi lần mình gắn thẻ nhớ vô,là nó chạy intall gần 5 phút mới xong.làm sao tắt đc cái này

Thanhxdcd

đó là do những pm bạn cài trước đây (trước khi format, nâng fireware) trên thẻ bây giờ mỗi khi lắp thẻ vào quá trình cài đặt lại diễn ra nhưng thường đó là những pm bị lỗi. bạn vào E/private/10202dce. xóa hết nhứng file trong đó đi là được. chúc bạn thành công.

DinhTuan

tuoi_teenlx

Có pro nào biết giao diện của này:

là của phần mềm nào không?

Link gốc trang web mà em tìm thấy đấy ạh: http://www.zedge.net/themes/640390/purple-city-theme/

Chỉnh sửa cuối:

toan_829

Các bác cho e hỏi ở HN 1,mà cụ thể là loanh quanh Q.HBT có chỗ nào thay joystick cho n73 ngon + bổ +rẻ thì các bác chỉ e với..nó bị hỏng rồi h xài rất ức chế.Nhờ thằng a mà mãi nó không giúp:(( e gà vụ này lắm..

habaolinh

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi ở HN 1,mà cụ thể là loanh quanh Q.HBT có chỗ nào thay joystick cho n73 ngon + bổ +rẻ thì các bác chỉ e với..nó bị hỏng rồi h xài rất ức chế.Nhờ thằng a mà mãi nó không giúp:(( e gà vụ này lắm..

Bạn thay luôn cả bo phím nhé, có 150k thôi. Qua 9/78 phố Kim Hoa mình thay cho.

chymchyk

Các bác cho e hoi n73 thì dùng phân mêm hen giò alarm nao thi tot ? Send cho e link dc ko ? Thax all
Posted via Mobile Device

JS_AnhTuan

Active Member
ok.Mình sẽ up ảnh báo lỗi của JAF khi mình up lên sau nhé. Thế KJR co biết code của N73 ME là thế nào ko? cho mình luôn với. Mình có search trên mang nhưng nó linh tinh quá. chảng biết đường nào mà lần.tks KJR

--------------------------------------------------------------------------------
***Hướng Dẫn Tự Nâng Cấp N73 Lên N73ME
Những Cái Bạn Cần :

1.Sạc Pin Cho Đầy
2.Chương Trình NSS để Đổi code cho máy
3.Nokia updater để nâng cấp cho máy
4.Nokia PC suite để PC nhận ra máy bạn

***Download Chương Trình

1.NSS
Crack NSS
Nokia updater
Nokia pc suite
( bạn tự tìm link down trong diễn đàn nhé )
*** Cách Làm :

1.Cài tất Cả Chương Trình Bạn Mới Dow về

2.Kết Nối ĐT với PC (chọn cấu hình bình thường cho ĐT )

3.Mở Chương Trình NSS lên Nhìn Bên Phải Icon"Scan For New Device" Click vào

4.Trong Tab"Phone Info"bấm Scan

5.Mở File Cr@ck NSS (file Cr@ck) và bấm Enable

6.Trong Tab "Flash" Bấm Scan.Trở Lại Tab "Phone Info" sẽ Thấy Số Imei Và Code.vào Tab"Flash" Bấm Code: 0539354 (Mã Số Của N73ME) Bấm Enable Bên Cạnh và Bấm Write Phone Code vậy Là Xong Bạn Đã Đổi Code Thành Công

7.Tắt Chương Trình NSS Và Mở Chương Trình Nokia Software Updater lên và Nâng Cấp online

8.Chờ Up xong Khoảng 30 Phút Để Máy Tự Khởi Động Lại Khi Đó Rút Cáp Ra Và Máy Bạn Đã Trở Thành ME

####Lưu Ý : Không Được Rút Cáp+Cúp Điên Khi Đang Update

____________CHÚC THÀNH CÔNG___________

RedXH123

flash die thì có cứu được ko nhỉ. Trước giò7 toàn flash E398 với E680, wa cái N73 này cũng lạ lạ!

JS_AnhTuan

Active Member
Anh em làm ơn giúp m với ! Ko hiểu sao cái n73 của m dạo nay vào ucweb 7.0 hay bị treo. Màn hình đang truy cập đứng luôn, ko thể thoát ra đc, lại fải gỡ pin ra khởi động lại. thank anh em nhiều nhé! Nhân tiện năm mới m xin chúc cho toàn thể a e pdaviet luôn dồi dào sk để đưa pdaviet ngày một vững mạnh hơn. Xin cảm ơn a e nhiều vì sự giúp đỡ tận tình của a e với m trong tg qua.

Status
Không mở trả lời sau này.